Có nên chơi robot khi giao dịch Binary Options không?

ono

Junior Mod
1,953
7,367
Đối với các thị trường tài chính lâu năm, luôn tồn tại 2 trường phái lớn là giao dịch bằng tay và giao dịch bằng máy tính. Việc sử dụng máy tính (robot) giúp cho quá trình giao dịch không còn yếu tố cảm xúc - vốn là điểm yếu cố hữu của con người, và tăng độ nhạy bén trong việc tìm điểm vào lệnh đẹp.

Đó là những ưu điểm dễ thấy nhất khi có sự trợ giúp của robot. Vậy đối với Binary Options thì sao?

Thoạt nhìn qua, có thể thấy nếu áp dụng robot vào Quyền chọn Nhị phân là một điều cực kỳ tuyệt vời. Máy tính sẽ thay bạn vào lệnh với khối lượng như mong muốn, bạn sẽ không còn cảm giác nhát tay hay sợ hãi mỗi khi vào lệnh. Và các trader BO thường giao dịch trên khung ngắn hạn, họ có thể bỏ lỡ một số cơ hội ngon ăn do không nhìn kịp điểm vào lệnh đẹp, và Robot làm việc này hiệu quả hơn nhiều.

Những sàn Binary Options nào cho phép chơi Robot?

robot BO.png
Có một điều thú vị là, dù là sàn uy tín hay "hơi hơi" uy tín, bạn vẫn có thể chơi robot được. Chẳng hạn các sàn uy tín như 24Option hay Stockpair đều cho phép chơi robot qua OptionRobot, hay một số sàn ít uy tín hơn như BinaryMate hay FinRally có thể dùng Robot của BinBotPRO.

Ưu điểm của việc dùng Robot là các bạn sẽ không phải mất phí, chỉ việc đăng ký thông qua các trang cung cấp Robot là có thể trade tự động được rồi.

Điểm hạn chế là bạn chỉ có thể tùy chỉnh một số thông số cơ bản của những Robot này, không được phép code tay theo chiến lược của mình. Một số tùy chỉnh được phép như chọn cặp tiền, thời gian giao dịch, quản lý vốn (đánh đều khối lượng hay Martingale...), chỉnh tham số các Indicator cơ bản như RSI, CCI, MA...

Vậy tóm lại có nên dùng Robot để giao dịch Quyền chọn Nhị phân không?

Các bạn sẽ thắc mắc tại sao các trang Robot lại cung cấp Robot miễn phí, vậy họ kiếm tiền bằng cách nào? Họ hợp tác với các sàn Binary Options để sàn mở API cho họ (những ai học lập trình sẽ hiểu API là gì, nôm na đó là một cổng cho phép bên thứ ba truy cập một cách chính thống thông tin mình cung cấp), từ đó họ được phép dùng Robot để giao dịch tự động trên tài khoản khách hàng.

Nói cách khác, các trang cung cấp Robot đứng về phía sàn. Họ sẽ kiếm được tiền dựa trên những thua lỗ hoặc volume giao dịch tài khoản khách hàng. Có thể bạn sẽ kiếm được tiền khi sử dụng các Robot này, nhưng nhìn chung về dài hạn sẽ không tốt cho tài khoản của bạn. Đơn giản là vì các trang cung cấp Robot không cùng phe với bạn.

Do đặc thù của Quyền chọn Nhị phân là khép kín (không chuyển lệnh ra ngoài thị trường), tốt hơn hết là bạn nên "tự lực cánh sinh" nếu muốn tồn tại trong thị trường này.

Warning: Bài viết mang quan điểm cá nhân và có thể không đúng trong tương lai do Quyền chọn Nhị phân vẫn đang trong giai đoạn cập nhật luật chơi.

Nếu thích thì like, nếu hay thì comment.

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Hay lắm bác ạ
Đối với các thị trường tài chính lâu năm, luôn tồn tại 2 trường phái lớn là giao dịch bằng tay và giao dịch bằng máy tính. Việc sử dụng máy tính (robot) giúp cho quá trình giao dịch không còn yếu tố cảm xúc - vốn là điểm yếu cố hữu của con người, và tăng độ nhạy bén trong việc tìm điểm vào lệnh đẹp.

Đó là những ưu điểm dễ thấy nhất khi có sự trợ giúp của robot. Vậy đối với Binary Options thì sao?

Thoạt nhìn qua, có thể thấy nếu áp dụng robot vào Quyền chọn Nhị phân là một điều cực kỳ tuyệt vời. Máy tính sẽ thay bạn vào lệnh với khối lượng như mong muốn, bạn sẽ không còn cảm giác nhát tay hay sợ hãi mỗi khi vào lệnh. Và các trader BO thường giao dịch trên khung ngắn hạn, họ có thể bỏ lỡ một số cơ hội ngon ăn do không nhìn kịp điểm vào lệnh đẹp, và Robot làm việc này hiệu quả hơn nhiều.

Những sàn Binary Options nào cho phép chơi Robot?

Có một điều thú vị là, dù là sàn uy tín hay "hơi hơi" uy tín, bạn vẫn có thể chơi robot được. Chẳng hạn các sàn uy tín như 24Option hay Stockpair đều cho phép chơi robot qua OptionRobot, hay một số sàn ít uy tín hơn như BinaryMate hay FinRally có thể dùng Robot của BinBotPRO.

Ưu điểm của việc dùng Robot là các bạn sẽ không phải mất phí, chỉ việc đăng ký thông qua các trang cung cấp Robot là có thể trade tự động được rồi.

Điểm hạn chế là bạn chỉ có thể tùy chỉnh một số thông số cơ bản của những Robot này, không được phép code tay theo chiến lược của mình. Một số tùy chỉnh được phép như chọn cặp tiền, thời gian giao dịch, quản lý vốn (đánh đều khối lượng hay Martingale...), chỉnh tham số các Indicator cơ bản như RSI, CCI, MA...

Vậy tóm lại có nên dùng Robot để giao dịch Quyền chọn Nhị phân không?

Các bạn sẽ thắc mắc tại sao các trang Robot lại cung cấp Robot miễn phí, vậy họ kiếm tiền bằng cách nào? Họ hợp tác với các sàn Binary Options để sàn mở API cho họ (những ai học lập trình sẽ hiểu API là gì, nôm na đó là một cổng cho phép bên thứ ba truy cập một cách chính thống thông tin mình cung cấp), từ đó họ được phép dùng Robot để giao dịch tự động trên tài khoản khách hàng.

Nói cách khác, các trang cung cấp Robot đứng về phía sàn. Họ sẽ kiếm được tiền dựa trên những thua lỗ hoặc volume giao dịch tài khoản khách hàng. Có thể bạn sẽ kiếm được tiền khi sử dụng các Robot này, nhưng nhìn chung về dài hạn sẽ không tốt cho tài khoản của bạn. Đơn giản là vì các trang cung cấp Robot không cùng phe với bạn.

Do đặc thù của Quyền chọn Nhị phân là khép kín (không chuyển lệnh ra ngoài thị trường), tốt hơn hết là bạn nên "tự lực cánh sinh" nếu muốn tồn tại trong thị trường này.

Warning: Bài viết mang quan điểm cá nhân và có thể không đúng trong tương lai do Quyền chọn Nhị phân vẫn đang trong giai đoạn cập nhật luật chơi.

Nếu thích thì like, nếu hay thì comment.

Bác Ono có biết gì về kiemtien.cc và optionrobot.com không ? Chia sẻ thông tin cho anh em với. Sao thấy giống lừa đảo quá bác ? Tks bác.

Bác Ono có biết gì về kiemtien.cc và optionrobot.com không ? Chia sẻ thông tin cho anh em với. Sao thấy giống lừa đảo quá bác ? Tks bác.
Trang optionrobot.com là đánh Binary Options bằng robot. Thắng hay thua thì mình chưa kiểm nghiệm, nhưng mình chưa thấy ai kiếm lời lâu dài bằng robot cả. Còn kiemtien.cc là giới thiệu mọi người cách sử dụng robot, bạn ấy sẽ hưởng hoa hồng giới thiệu khi bạn nạp tiền đánh bằng robot.

cái ông kiemtien.cc này toàn làm video lừa tình, nào là chiến lược 100% win, kiếm tiền rất dễ dàng, thấy mà ức chế

Chào mọi người, mình cũng là lính mới nhưng cũng có kinh nghiệm xương máu với nhiều lần lên bờ xuống ruộng, ko dám ý kiến cao siêu nên chỉ đưa quang điểm cá nhân thôi nhé. Mình cũng đang tham gia sàn binary.com và thi thoảng cũng dùng robot nhưng dùng chỉ để test và nhận thấy rằng nếu robot dùng trong FOREX có thể ok đó nhưng binary thì mình dám chắc là ko. Vì sao? Vì đặc thù của binary và forex khác nhau ở chỗ thời gian kết thúc lệnh, nếu FOREX mặc định thời gian kết thúc lệnh hoàn toàn do NĐT làm chủ thì bên BINARY lại là thời gian chết, bạn chỉ dc chọn thời gian cố định cho một giao dịch, ví dụ như robot nhận được tất cả tính hiệu báo có một cuộc chuyển mình của thị trường là tăng, đồng ý là tăng nhưng có thể thị trường sẽ test lại đường kháng cự hoặc bên mua/bán đang giằng co nhau chẳng hạn thì nếu robot chọn thời gian kết thúc là 30 phút, lỡ như trong thời gian đó nó hết lên rồi lại xuống, xong 30 phút mà nó vẫn chưa vào đà tăng là xem như bạn thua, mặc dù về dài hạn là nó có tăng thật. Cho nên đầu tư Binary thứ nhất là phải biết xem cảm xúc là kẻ thù, từ đó mới đủ bản lĩnh nhảy qua mục quản lý vốn, bạn ko thể quản lý vốn giỏi nếu bị cảm xúc chi phối, còn về pp thì mõi người một pp riêng, cái đó chỉ có đúc kết kinh nghiệm, người thầy chỉ cho bạn lý thuyết nhưng bạn phải là người thực hành. Chúc mọi người luôn thành công với lựa chọn của mình nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 14 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên