Có nên mở quỹ trade forex ở Vietnam?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Up myfxbook các tk đang chiến ra đây đi bác. Nếu tốt thì tự khắc có ngưòi thích hợp xuất hiện
Hiện nay tôi đang tạo tài khoản Darwinex để cho các bác theo dõi, vì tiêu chí sàn này rất gắt cũng như đòn bẩy rất bé, nếu có được nổi lợi nhuận từ sàn này thì các bác cứ yên tâm nhé

Pháp luật VN sẽ không bảo hộ. Bình thường thì công an sẽ ko sờ nếu bạn ko lừa đảo nhưng có thể nó gây khó dễ làm tiền nên tốt nhất cứ im im mà làm, nó hỏi thì nhờ luật sư.
Hiểu đơn giản thì fx ở VN nó là vùng xám, không được pháp luật cho phép nhưng cũng ko cấm, chỉ là ko quản lý. Nếu có tranh chấp thì các bên giải quyết theo luật dân sự.
Vậy mở ở Vietnam có vẻ không có cách rồi :(

bác là ai, ở đâu tên gì trình độ ra làm sao, bao nhiêu tuổi trong nghề bao nhiêu năm đã làm được những gì, đạt được gì rồi, tài sản có bao nhiêu,
Thuận lợi nhóm mình sẽ ra mắt offline, nhóm mình chỉ hoạt động public khi quỹ được mở đúng pháp lý nên chưa kêu gọi góp nha các bác. Trình độ và tuổi nghề thì đủ để quản lý một quỹ phát triển ổn định, các vấn đề thông tin cá nhân trader khác xin phép không chia sẽ thông tin.

Vậy các bác cho e hỏi trường hợp nó xù tiền thì kêu ai. e rút tiền gần 2 tháng mà k thấy đâu. giờ không biết kêu ai đây

lợi nhuận 15% - 30% một tháng thì gặp thẳng các quy đầu tư lớn họ hợp thức hoá cho. Kiếm lợi nhuận hàng triệu $ ở đó, kiếm cá nhân nhỏ lẻ làm gì. Cá nhân thì lên darwinex, mql5, myfxbook bán tín hiêu cho minh bạch.
Tôi khg hiểu âm mưu đằng sau là gì nhưng các bạn đang chọn đường khó. Giả như tôi kiếm 15%, 30%/tháng đều đặn thì tôi không đứng giữa quảng trường mà kêu gọi, đích đến của tôi là toà building chọc trời nào đó, căn phòng họp tiện nghi và đặt bút ki hợp đồng. Làm việc cho quy đầu tư sau đó họ lập cty con giao cho quản lý, khg thì bạn ra nuoc ngoài tự lập khi có danh tiếng. Quỹ đầu tư forex lập ở vn có mà rách việc.
Ở Vn này đầu tư bđs trung bình một năm lợi nhuận 35%/năm là oách rồi. 2 tháng của bạn ăn đứt 1 năm của người ta. Hơi bi khiếp đấy.

Cảm ơn bác @kevinng , ý của bác rất hay!
Tôi vẫn muốn tạo 1 quỹ trade forex thương hiệu Vietnam, nên tôi chưa chọn phương án hợp tác với các đối tác nước ngoài. Tôi vẫn phong cách chân quê dân dã, vẫn ngày ngày nuôi cá trồng hoa bên cạnh công việc trade nhàm chán. Tuổi trẻ tôi đã ngồi trong các cao ốc đủ lâu để cảm nhận được là đủ. Giờ mở quỹ làm việc trong khung cảnh thiên nhiên tại sao không? Lợi nhuận đó là khả năng kiếm của nhóm chưa trừ các chi phí quản lý. Tuy nhiên khó quá chắc phải nghĩ ra cách khác

bác kiếm 15-30% 1 tháng mà để DD trên 40% là khó ai dám theo
Đúng vậy, tôi có nhiều cách quản lý vốn phù hợp với tiêu chí của investor nên yên tâm nha bác

Nếu mở quỹ tôi sẵn sàng tham gia nhưng trước hết bác phải chứng minh thực lực của mình
Tập hợp đủ anh em, phải có đội 5 người phân tích đưa ý kiến nữa
Rồi làm các hoạt động từ thiện
.... còn nhiều vấn đề lắm
Trong nhóm các trader làm việc hoàn toàn độc lập, kể cả việc xem tin tức, phân tích, tính toán rủi ro và khối lượng vào lệnh, các trader chỉ liên lạc thông tin với tôi theo mô hình tree, và tôi sẽ tư vấn cho họ nếu có bất thường xảy ra, bình thường thì họ tự làm toàn bộ
Về các chức năng từ thiện sẽ có các nhóm hoạt động từ thiện đảm nhiệm, quỹ chỉ có chức năng trích xuất lợi nhuận và không tham gia các hoạt động từ thiện trực tiếp nhé

Vậy các bác cho e hỏi trường hợp nó xù tiền thì kêu ai. e rút tiền gần 2 tháng mà k thấy đâu. giờ không biết kêu ai đây
Đây là 1 trong những lý do tôi cần pháp luật hỗ trợ mới thực hiện nhằm đảm bảo quyền lợi cho các bên tham gia

giả sử trong 1 hoàn cảnh xui rủi nào đó mà tk master bị DD nặng tầm trên 50% thì bác xử lý thế nào. Hoặc VD tk bị cháy thì investor phải làm sao. VD tôi là investor cần bỏ vào 100k thì bác phải làm gì để tôi tin tưởng là bác sẽ làm hết sức để tiền của tôi an toàn. Nếu mất thì bác chỉ mất vài k, còn tôi thì cả đống.
Nếu k có quy định rõ ràng cho chuyện này thì khi bác làm mất tiền của investor thì bác khó sống đấy

giả sử trong 1 hoàn cảnh xui rủi nào đó mà tk master bị DD nặng tầm trên 50% thì bác xử lý thế nào. Hoặc VD tk bị cháy thì investor phải làm sao. VD tôi là investor cần bỏ vào 100k thì bác phải làm gì để tôi tin tưởng là bác sẽ làm hết sức để tiền của tôi an toàn. Nếu mất thì bác chỉ mất vài k, còn tôi thì cả đống.
Nếu k có quy định rõ ràng cho chuyện này thì khi bác làm mất tiền của investor thì bác khó sống đấy
Cảm ơn bác @No SL Trading, bác đang đề cập đến vấn đề quản trị vốn và rủi ro, các mục này cụ thể nằm trong hợp đồng khi bác invest tại quỹ, cụ thể từng mục dừng lỗ bắt buộc mức nào, tỷ lệ risk/return bao nhiêu,... và ngay cả các cú sập giá của market cũng không làm mất hoàn toàn vốn đầu tư của investor nha, tôi đã trải nghiệm khá nhiều cú sập giá nên đã mặc định bổ sung vào kinh nghiệm quản lý vốn

Tôi muốn thành lập quỹ và thực hiện đầu tư lâu dài, nên tôi sẽ không làm theo các mô hình chụp giật đã từng xảy ra. Đây chỉ là bước thăm dò ý kiến về mở 1 mô hình quỹ như vậy ở Vietnam có những thuận lợi và khó khăn nào về mặt pháp lý. Khi đi sâu vào phát triển quỹ sẽ có các quy định đầu tư cụ thể cho các gói sản phẩm và các điều khoản hợp đồng chặt chẽ, các báo cáo định kỳ cho investor và public. Thậm chí có cả phần xác minh thu nhập của các nhà đầu tư...

lợi nhuận 15% - 30% một tháng thì gặp thẳng các quy đầu tư lớn họ hợp thức hoá cho. Kiếm lợi nhuận hàng triệu $ ở đó, kiếm cá nhân nhỏ lẻ làm gì. Cá nhân thì lên darwinex, mql5, myfxbook bán tín hiêu cho minh bạch.
Tôi khg hiểu âm mưu đằng sau là gì nhưng các bạn đang chọn đường khó. Giả như tôi kiếm 15%, 30%/tháng đều đặn thì tôi không đứng giữa quảng trường mà kêu gọi, đích đến của tôi là toà building chọc trời nào đó, căn phòng họp tiện nghi và đặt bút ki hợp đồng. Làm việc cho quy đầu tư sau đó họ lập cty con giao cho quản lý, khg thì bạn ra nuoc ngoài tự lập khi có danh tiếng. Quỹ đầu tư forex lập ở vn có mà rách việc.
Ở Vn này đầu tư bđs trung bình một năm lợi nhuận 35%/năm là oách rồi. 2 tháng của bạn ăn đứt 1 năm của người ta. Hơi bi khiếp đấy.
Tôi cũng đồng ý với quan điểm này. Nếu chỉ dừng ở mức là trader nhỏ lẻ kiểu nhặt nhạnh thì mình có thể stop ở đây, kiếm 15% 1 tháng là quá ổn. Bác chủ thread vừa muốn phát triển nghiệp trade của mình nhưng lại vừa muốn sống kiểu ung dung tự tại, cảm tưởng 2 quan điểm đang tự mâu thuẫn lẫn nhau. Nếu muốn phát triển nghiệp trade theo hướng tốt nhất và chuyên nghiệp nhất, tốt nhất là các bác cứ tham gia làm việc tại các quỹ đầu tư hoặc nộp đơn xin vào phòng kinh doanh nguồn vốn bank việt nam: vốn lớn, áp lực nhiều, team trade ... thậm chí bác chỉ cần giữ được ở mức dưới 1% 1 tháng thôi là đã rất tuyệt rồi.

Tôi muốn thành lập quỹ và thực hiện đầu tư lâu dài, nên tôi sẽ không làm theo các mô hình chụp giật đã từng xảy ra. Đây chỉ là bước thăm dò ý kiến về mở 1 mô hình quỹ như vậy ở Vietnam có những thuận lợi và khó khăn nào về mặt pháp lý. Khi đi sâu vào phát triển quỹ sẽ có các quy định đầu tư cụ thể cho các gói sản phẩm và các điều khoản hợp đồng chặt chẽ, các báo cáo định kỳ cho investor và public. Thậm chí có cả phần xác minh thu nhập của các nhà đầu tư...
mình đầu tư cho bác với số vốn tối thiểu là bao nhiêu? bác có cam kết lợi nhuận như đã nói không? :D

1 câu thôi
"Hữu xạ tự nhiên hương"
Bác mở quỹ làm tốt, uy tín, có thực lực thì ace sẽ tự giác vác giò chạy theo bác. Bác ko cần fai đắn đo việc "có nên" hay "ko nên" hay tìm khách khứa ở đâu.
Hành lang pháp lý ở Vn cũng là 1 vấn đề, tranh chấp họ ko giải quyết ngc lại còn bị phạt theo luật vì tự ý kinh doanh ngoại hối
Việc đầu tiên cần đắn đo là cái đội ngũ trader cầm tiền có đủ trình kiếm đc 15-30%/tháng ko. Con số này khá là rủi ro vì lợi nhuận cao luôn kèm rủi ro cao. Đánh 30% 1 tháng mà DD 40% thì cũng ko đc. Bác cứ lên giao cho đội trader của bác mỗi người 1 con darwin, đánh làm sao bác hút đc vốn đầu tư trên đó thì dân chúng ace sẽ tự giác ủng hộ bác (y) Có tài ko sợ ko có tiền, cốt lõi là thực lực đến đâu. Hy vọng đừng làm mất tiền của các ace vietnam, vì họ còn nghèo lắm.

Hiện tại pháp luật chưa hỗ trợ cho việc mở quỹ giao dịch FX vì nhà nước chưa có cách quản lí việc thu thuế và gửi tiền ra nước ngoài, nhưng mở quỹ với mục đích ban đầu là kinh doanh chứng khoán và các hợp đồng tương lai ở VN thì hoàn toàn hợp pháp và được phép . Với mục đích làm từ thiện thì bước đầu như vậy là hợp lí . Sau khi đã có thương hiệu và kinh nghiệm và được nhà nước ủng hộ thì việc mở rộng sang lĩnh vực kinh doanh nghoại hối và fx chắc cũng không còn quá trở ngại . Có đi thì đường mới hình thành !

Tôi cũng đồng ý với quan điểm này. Nếu chỉ dừng ở mức là trader nhỏ lẻ kiểu nhặt nhạnh thì mình có thể stop ở đây, kiếm 15% 1 tháng là quá ổn. Bác chủ thread vừa muốn phát triển nghiệp trade của mình nhưng lại vừa muốn sống kiểu ung dung tự tại, cảm tưởng 2 quan điểm đang tự mâu thuẫn lẫn nhau. Nếu muốn phát triển nghiệp trade theo hướng tốt nhất và chuyên nghiệp nhất, tốt nhất là các bác cứ tham gia làm việc tại các quỹ đầu tư hoặc nộp đơn xin vào phòng kinh doanh nguồn vốn bank việt nam: vốn lớn, áp lực nhiều, team trade ... thậm chí bác chỉ cần giữ được ở mức dưới 1% 1 tháng thôi là đã rất tuyệt rồi.
Cảm ơn bác @HeavyMoney, mỗi người có 1 chí hướng, có 1 lựa chọn riêng nên mới có Pepsi và Cocacola. Bản thân tôi muốn tạo nên 1 thương hiệu quỹ của Vietnam, nên chấp nhận chịu cực hơn hiện tại, tất nhiên nó mang lại cho tôi và investor nhiều lợi ích như tôi sẽ có thêm các khoản để hỗ trợ các nhóm làm từ thiện, thêm 1 phần thu nhập, kết nối bạn bè cùng chí hướng,...

1. "Tôi có thể tập hợp được 1 nhóm anh em trader trade rất ổn định và có lợi nhuận đều hàng tháng (tầm 15-30%/tháng), tôi có thể quản lý risk cho nhóm". Cái này là điểm mấu chốt vấn đề, mà mình nghe bạn nói nhẹ nhàng như thể nó đơn giản lắm thì hơi nghi ngờ. Những cái như thế này phải có kết quả thực tế kiểm chứng chứ nói miệng thì ko có giá trị.
2. Bạn vừa phải đủ uy tín cộng đồng để investor dám giao tiền, vừa phải có chiến lược hấp dẫn giữ chân trader, vì người nào đủ khả năng như bạn nói thì họ có nhiều lựa chọn tốt hơn nhiều... Ở VN những người đủ uy tín và khả năng làm chuyện này ko nhiều và mình ko nghĩ bạn thuộc số đó.
3. Hiện tại có rất nhiều hình thức góp vốn tại các sàn quốc tế cho trader và investor lựa chọn, trừ khi bạn có ý tưởng nào mới mẻ mang lại lợi ích thiết thực hơn các hình thức đã có, nếu không mình nghĩ việc lập 1 team như vậy nó không cần thiết và thiếu thực tế.
Đây là ý tưởng hay, bạn nên góp ý cho bạn ấy nếu có nhiều kinh nghiệm, không nên nói tiếng "không"? Cái gì khởi xướng ban đầu cũng sẽ có rất nhiều thiếu sót....

Cảm ơn bác @HeavyMoney, mỗi người có 1 chí hướng, có 1 lựa chọn riêng nên mới có Pepsi và Cocacola. Bản thân tôi muốn tạo nên 1 thương hiệu quỹ của Vietnam, nên chấp nhận chịu cực hơn hiện tại, tất nhiên nó mang lại cho tôi và investor nhiều lợi ích như tôi sẽ có thêm các khoản để hỗ trợ các nhóm làm từ thiện, thêm 1 phần thu nhập, kết nối bạn bè cùng chí hướng,...
Tóm lại giờ nhóm của bác cứ mở vài con darwin update kết quả lên đây, nếu có sẵn history tham khảo post lên đây thì càng tốt. Có kết quả thực tế 6 tháng - 1 năm lúc sau đấy mới dễ nói tiếp

Bác Mondle , bác cứ chầm chậm mà suy nghĩ và lên kế hoạch. Ý tưởng của bác làm cho các mem bị choáng ngợp nên trước mắt sẽ có nhiều ý kiến trái chiều....

Tuy rằng thấy mở quỹ ở VN hiện tại là không hợp lý nhưng em cũng đặt gạch và hóng.
Nếu quỹ thành lập mà bác cần Trader em có thể giúp nếu điều kiện cho phép.

mình đầu tư cho bác với số vốn tối thiểu là bao nhiêu? bác có cam kết lợi nhuận như đã nói không? :D
Sẽ có quy định cụ thể, nhưng ưu tiên các mức vốn nhỏ cho anh em TraderViet nha bác

1 câu thôi
"Hữu xạ tự nhiên hương"
Bác mở quỹ làm tốt, uy tín, có thực lực thì ace sẽ tự giác vác giò chạy theo bác. Bác ko cần fai đắn đo việc "có nên" hay "ko nên" hay tìm khách khứa ở đâu.
Hành lang pháp lý ở Vn cũng là 1 vấn đề, tranh chấp họ ko giải quyết ngc lại còn bị phạt theo luật vì tự ý kinh doanh ngoại hối
Việc đầu tiên cần đắn đo là cái đội ngũ trader cầm tiền có đủ trình kiếm đc 15-30%/tháng ko. Con số này khá là rủi ro vì lợi nhuận cao luôn kèm rủi ro cao. Đánh 30% 1 tháng mà DD 40% thì cũng ko đc. Bác cứ lên giao cho đội trader của bác mỗi người 1 con darwin, đánh làm sao bác hút đc vốn đầu tư trên đó thì dân chúng ace sẽ tự giác ủng hộ bác (y) Có tài ko sợ ko có tiền, cốt lõi là thực lực đến đâu. Hy vọng đừng làm mất tiền của các ace vietnam, vì họ còn nghèo lắm.
Cảm ơn bác hiện tôi cũng đang tiến hành tạo tài khoản Darwinex cho anh em trader đánh, đây là nơi khó mà anh em tồn tại được là ok. Cơ bản tôi vẫn chưa thấy pháp luật Vietnam hỗ trợ nên tôi sẽ tìm kiếm hướng khác, rất đáng tiếc nhưng cứ phải chờ đợi để hợp pháp hóa. Tất nhiên khi lên Darwinex muốn có chỉ số đẹp phải giảm đi phần lợi nhuận.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 17 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên