Có nên mở quỹ trade forex ở Vietnam?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Hiện tại pháp luật chưa hỗ trợ cho việc mở quỹ giao dịch FX vì nhà nước chưa có cách quản lí việc thu thuế và gửi tiền ra nước ngoài, nhưng mở quỹ với mục đích ban đầu là kinh doanh chứng khoán và các hợp đồng tương lai ở VN thì hoàn toàn hợp pháp và được phép . Với mục đích làm từ thiện thì bước đầu như vậy là hợp lí . Sau khi đã có thương hiệu và kinh nghiệm và được nhà nước ủng hộ thì việc mở rộng sang lĩnh vực kinh doanh nghoại hối và fx chắc cũng không còn quá trở ngại . Có đi thì đường mới hình thành !
Cảm ơn bạn @tmca218, bác nói đúng không ai đi thì con đường vẫn mãi là đám rừng, cứ thử thách đi và cứ gian nan đi làm tiền đề cho những người sau tiếp bước, tôi biết cũng có rất nhiều anh em giỏi, nhưng bị cản trở pháp lý nên 1 số đã đi ra nước ngoài làm cho các quỹ, 1 số âm thầm tự trade, còn quá nhiều anh em thua sml ra, biết đâu đây là 1 sự tương trợ cho anh em nghề này...

Đây là ý tưởng hay, bạn nên góp ý cho bạn ấy nếu có nhiều kinh nghiệm, không nên nói tiếng "không"? Cái gì khởi xướng ban đầu cũng sẽ có rất nhiều thiếu sót....
@gioi hv cảm ơn bác động viên

Tóm lại giờ nhóm của bác cứ mở vài con darwin update kết quả lên đây, nếu có sẵn history tham khảo post lên đây thì càng tốt. Có kết quả thực tế 6 tháng - 1 năm lúc sau đấy mới dễ nói tiếp
@forex_vn đúng vậy, tôi thấy tiêu chí sàn này khó, nên đang tìm hiểu mở tài khoản darwinex cho anh em trader trong nhóm thử sức

Bác có thể show profit, số lệnh và các cặp fx mà bác hay trade đc ko?
@Nam Ka profit thì linh hoạt theo từng cách trade của mỗi trader trong nhóm, tuy nhiên bật mí 1 chút là toàn bộ trader trong nhóm đều là swing trader, hiện chưa có bạn nào scalp và position, trong tương lai sẽ bổ sung các vị trí này, nhóm trade chủ yếu các cặp fx, thỉnh thoảng có trade dầu, chứng khoán Mỹ, chỉ số và kim loại

Bác Mondle , bác cứ chầm chậm mà suy nghĩ và lên kế hoạch. Ý tưởng của bác làm cho các mem bị choáng ngợp nên trước mắt sẽ có nhiều ý kiến trái chiều....
@gioi hv cảm ơn bác, thú thật tôi đã và đang trade mức lợi nhuận này cho bạn bè và người thân, tôi cũng đã trải qua cú sốc tâm lý khi phải ôm vốn của 1 nhóm người, nó khác hẳn so với trade riêng cho bản thân vì nó còn thêm các áp lực như giữ gìn uy tín, lời hứa và hiệu quả thực tế. Áp lực sẽ vượt qua khi lợi nhuận đều đặn như kế hoạch nha các bác. Tôi dám lên đây hỏi thủ tục thì ít nhất tôi cũng đã làm qua thử các mô hình rồi vì tôi biết trên đây có 1 số cao nhân tuổi trade không dưới 10 năm và hiện vẫn đang trade lợi nhuận đều, không tiện nói ra thôi.

Tuy rằng thấy mở quỹ ở VN hiện tại là không hợp lý nhưng em cũng đặt gạch và hóng.
Nếu quỹ thành lập mà bác cần Trader em có thể giúp nếu điều kiện cho phép.
@amenosa_nguyen cảm ơn bác ủng hộ

Thông thường hầu hết những người tham gia thị trường forex đều rất tự tin. Kể cả khi đang mất tiền, họ vẫn tin là sẽ lấy lại được. Mọi người đều nghĩ mình không thuộc nhóm 95% thua lỗ.
Và những nhà đầu tư ảo mộng thường nhắc tới "con số lớn": 15%, 30% hay 100% mỗi tháng. Xin thưa rằng KHÔNG CÓ ĐÂU.
Ý tưởng của bạn là tốt. Tuy nhiên bạn nên thực tế một chút. Rất nhiều người đang có kế hoạch như bạn, trong đó có cả tôi. Tôi đã có kế hoạch này nhiều năm, đã từng bán signal mql5 khá thành công...Nhưng khi bắt tay làm quỹ thì gặp rất nhiều trở ngại.
@Andres bạn có biết các nhóm trader thế giới trung bình đang kiếm bao nhiêu % không, 1 con số cách đây 5 năm là 40% đó, tất nhiên những nhóm đó họ không công khai và không kết nạp người khác vào nữa nha bác, ngoại trừ vốn lớn hơn vốn của nhóm họ và có 1 số liên kết nào đó khác. Quỹ nhóm tự phát tôi đã và đang làm rồi, và nó vẫn hoạt động nên tôi mới dám mở rộng dần

T là trader chuyên giao dịch giá dầu, có chút lợi nhuận đều đều hàng tháng do tk còn nhỏ, thế t có thể vào nhóm của bác đc ko?

T là trader chuyên giao dịch giá dầu, có chút lợi nhuận đều đều hàng tháng do tk còn nhỏ, thế t có thể vào nhóm của bác đc ko?
@Nam Ka cảm ơn bác ủng hộ, nhóm sẽ welcome bác khi các pháp lý hoàn thiện nha

bác làm ae ngất hết với quả 40% 1 tháng bi giờ
trader thế giới họ ở mức này rồi (tài khoản chung của nhóm họ tầm 20tr$ nha), tôi còn đang lẹt đẹt 15-30%/ 1 tháng cũng cảm thấy tự ti, nhưng không làm sao phát triển được, cứ lăn xả có ngày cũng đạt được. Những ngày mới vào nghề tôi chỉ mơ gấp đôi lãi suất bank thôi, nhưng giờ ở mức này đã khá xa so với mơ ước rồi, ngày càng chuyên nghiệp sẽ có kết quả tốt hơn phải không bác

trader thế giới họ ở mức này rồi (tài khoản chung của nhóm họ tầm 20tr$ nha), tôi còn đang lẹt đẹt 15-30%/ 1 tháng cũng cảm thấy tự ti, nhưng không làm sao phát triển được, cứ lăn xả có ngày cũng đạt được. Những ngày mới vào nghề tôi chỉ mơ gấp đôi lãi suất bank thôi, nhưng giờ ở mức này đã khá xa so với mơ ước rồi, ngày càng chuyên nghiệp sẽ có kết quả tốt hơn phải không bác
Bác "lẹt đẹt" 15-30% 1 tháng có gì show ra cho ace chiêm ngưỡng đc ko? thật sự là trong đời chưa thấy cái history nào đều đặn đc 15-30% 1 tháng, đánh liên tục trong 1 năm. Em mơ ước đc nhìn thấy 1 lần để có động lực phấn đấu đó mà, nếu có ng làm đc vậy chứng tỏ cón số này ko fai hão huyền, mơ mộng. Có ng làm đc thì mình cug làm đc. Mà xưa h chưa thấy ai

thich làm cái gì chẳng được..còn lôi kéo ngừoi bỏ tiền vào không mới là viêc quan trọng..hỏi câu vớ vẩn thật :D:D

Bác "lẹt đẹt" 15-30% 1 tháng có gì show ra cho ace chiêm ngưỡng đc ko? thật sự là trong đời chưa thấy cái history nào đều đặn đc 15-30% 1 tháng, đánh liên tục trong 1 năm. Em mơ ước đc nhìn thấy 1 lần để có động lực phấn đấu đó mà, nếu có ng làm đc vậy chứng tỏ cón số này ko fai hão huyền, mơ mộng. Có ng làm đc thì mình cug làm đc. Mà xưa h chưa thấy ai
từ từ rồi bác sẽ được thấy tài khoản như vậy, và thấy luôn tk đánh tăng trưởng hàng ngày cho đến năm sau, tôi sẽ quy hoạch lại tk profile cho nhóm bằng cả darwinex và cả tk trade thông thường để các bác cảm nhận từng ngày, trade thật sự rất nhàm chán nếu làm đúng theo chiến thuật, nên ngoài việc trây đơ tôi còn phải trồng cây nuôi cá để cân bằng cuộc sống

thich làm cái gì chẳng được..còn lôi kéo ngừoi bỏ tiền vào không mới là viêc quan trọng..hỏi câu vớ vẩn thật :D:D
:D:D để tránh sự lo lắng và kỳ thị của anh em TraderViet thì tôi sẽ lôi kéo trước nhà đầu tư nước ngoài trước, đây là minh chứng rõ ràng nhất để đỡ phải giải thích nhiều về khả năng phải không bác @duong an

từ từ rồi bác sẽ được thấy tài khoản như vậy, và thấy luôn tk đánh tăng trưởng hàng ngày cho đến năm sau, tôi sẽ quy hoạch lại tk profile cho nhóm bằng cả darwinex và cả tk trade thông thường để các bác cảm nhận từng ngày, trade thật sự rất nhàm chán nếu làm đúng theo chiến thuật, nên ngoài việc trây đơ tôi còn phải trồng cây nuôi cá để cân bằng cuộc sống

:D:D để tránh sự lo lắng và kỳ thị của anh em TraderViet thì tôi sẽ lôi kéo trước nhà đầu tư nước ngoài trước, đây là minh chứng rõ ràng nhất để đỡ phải giải thích nhiều về khả năng phải không bác @duong an
ngoài nước hay trong nước gì đc hết ráo ..đó là cách bạn lôi kéo ....về mượn ông cụ sổ đỏ rồi hãy nhân nó lên ..trước khi lên đây hỏi vớ vẩn thế

Sai rồi bác Mondle ơi
Để tránh sự lo lắng và kỳ thị của anh em trader viêt, bác ko thể lên đây hỏi có nên mở quỹ với mức lãi 15-30% 1 tháng mà nói bằng miệng đc, mà fai có gì đó minh chứng trong profile. nếu ko ace sẽ hiểu nhầm thành 1 trong 2 TH:
1- Bác cố ý post bài lùa gà trá hình, lùa đc ai nhẹ dạ cả tin thì lùa, ko đc thì thôi
2- Bác có thiện ý mở quỹ nghiêm túc đóng góp cộng đồng nhưng bác chưa có năng lực để làm, tất cả chỉ là "idea" hay nói nặng hơn là "ảo tưởng" đó.

Cho nên nếu chưa có gì thì im thin thít mà làm đã, bao h "có gì" rồi hẵn mở topic kiểu ntnay hỏi cung đc, nếu thấy mở quỹ ở vn ko ăn thua thì với thực lực 15-30%/tháng em nghĩ bác vẫn có khối quỹ lớn lót đường cho bác đi, con đường tơ lụa trải dài,ko còn sức reply cmt trên TraderViet đâu, đếm tiền với đi làm từ thiện hay đi du lịch là hết thjan thở rồi

ngoài nước hay trong nước gì đc hết ráo ..đó là cách bạn lôi kéo ....về mượn ông cụ sổ đỏ rồi hãy nhân nó lên ..trước khi lên đây hỏi vớ vẩn thế
tôi vẫn đang nhân vốn cho bản thân tôi, người thân và các anh em chơi chung đây, còn câu hỏi của tôi tại sao lại vớ vẩn? tôi muốn giúp cho chính tôi và cộng đồng là sai sao? tôi là 1 trader từ thời cụ Viet Currency, đến nay có được phương pháp ổn định muốn giúp lại cộng đồng không được sao? Đây chỉ là 1 câu hỏi khảo sát vì luật Vietnam không minh bạch, có 1 số công ty luật còn không hiểu rõ ràng và cho rằng cái nào ở Vietnam luật không cho phép làm nghĩa là cấm nữa nè. Tôi đang cần các cao nhân đi trước hỗ trợ thì liệu có gì sai? mong bác giải thích giúp?

Cả sáng, em hóng đọc các bác comment.
Ngứa ngáy, làm quả thành viên mang tên: VTMfund

Vào nói chuyện vui ngày cuối tuần với bà con.
Đọc đến đây, em mới thấy nhiều anh em có chung tâm trạng bi quan, thối chuyển với nghề trading này quá.

Thực tế là có, chắc chắn có 15, 20 hay 30, 40% như bác Mondle nói.

Chỉ là ... Bà con chưa từng thấy, chưa từng chính mình trải nghiệm qua thôi. Nên... Khó tin và chẳng thể tin nổi. Cái KHÓ, cái KHÔNG THỂ nó ăn sâu vào não mất rùi. :)

Với cả người ta (cá nhân) hay tổ chức nào đó người ta kiếm được thì họ lại là người KHIÊM TỐN, KHIÊN NHƯỜNG lắm. Họ ko thích thể hiện đâu.

Với họ kiếm nhiều hay ít ko quan trọng, họ coi như 1 thú vui thôi.

Mục tiêu tiền bạc, nhiều tiền ko phải lý tưởng sống của họ đâu.

"Tiền nhiều thì.... để làm gì chứ ?"

Mà... CÓ CÁI GÌ LÀ KHÔNG THỂ CHỨ !

:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao mà giỏi thế kiếm trung bình một tháng kiếm 30% thì mở luôn tài khoản trên MQL5 cho mọi người mua tin hiệu trade theo sau này có danh tiếng mở quỹ cũng chưa muộn.

tôi vẫn đang nhân vốn cho bản thân tôi, người thân và các anh em chơi chung đây, còn câu hỏi của tôi tại sao lại vớ vẩn? tôi muốn giúp cho chính tôi và cộng đồng là sai sao? tôi là 1 trader từ thời cụ Viet Currency, đến nay có được phương pháp ổn định muốn giúp lại cộng đồng không được sao? Đây chỉ là 1 câu hỏi khảo sát vì luật Vietnam không minh bạch, có 1 số công ty luật còn không hiểu rõ ràng và cho rằng cái nào ở Vietnam luật không cho phép làm nghĩa là cấm nữa nè. Tôi đang cần các cao nhân đi trước hỗ trợ thì liệu có gì sai? mong bác giải thích giúp?
câu cửa miệng của dân đa cấp : tôi có sư mệnh đem đến cho mọi người sự giàu có va thịnh vượng" :D:D

Sai rồi bác Mondle ơi
Để tránh sự lo lắng và kỳ thị của anh em trader viêt, bác ko thể lên đây hỏi có nên mở quỹ với mức lãi 15-30% 1 tháng mà nói bằng miệng đc, mà fai có gì đó minh chứng trong profile. nếu ko ace sẽ hiểu nhầm thành 1 trong 2 TH:
1- Bác cố ý post bài lùa gà trá hình, lùa đc ai nhẹ dạ cả tin thì lùa, ko đc thì thôi
2- Bác có thiện ý mở quỹ nghiêm túc đóng góp cộng đồng nhưng bác chưa có năng lực để làm, tất cả chỉ là "idea" hay nói nặng hơn là "ảo tưởng" đó.

Cho nên nếu chưa có gì thì im thin thít mà làm đã, bao h "có gì" rồi hẵn mở topic kiểu ntnay hỏi cung đc, nếu thấy mở quỹ ở vn ko ăn thua thì với thực lực 15-30%/tháng em nghĩ bác vẫn có khối quỹ lớn lót đường cho bác đi, con đường tơ lụa trải dài,ko còn sức reply cmt trên TraderViet đâu, đếm tiền với đi làm từ thiện hay đi du lịch là hết thjan thở rồi
Cảm ơn @50CrazyPips góp ý, tôi đã thấy những người đi làm cho quỹ, họ chấp nhận cuộc sống yên bình và không còn trở về trợ giúp cộng đồng nữa vì con đường quá khó. Tôi vẫn mong chờ có thể đường đường chính chính mở quỹ hợp pháp để lùa các bác vào đây chung cho vui :D. Tôi cũng không cần chứng minh vội với các bác vì quá trình hình thành quỹ không nhanh đâu, tôi phải chuẩn bị tài liệu văn bản cho quỹ nên sớm nhất cũng tốn 6 tháng, làm lai rai thì 1-2 năm thử nghiệm cho nhóm bạn trước để chỉnh sửa cho phù hợp, sau đó mới public. Cái tôi lo lắng nhất là tính pháp lý cho quỹ và pháp luật sẽ bảo vệ các bên như thế nào nếu xảy ra tranh chấp. Còn phần hoạt động của quỹ trong nhóm thử nghiệm đã hoạt động ổn. Hiện tại tôi cũng chưa nhận bất kỳ khoản vốn nào từ các investor khác nên các bác yên tâm vụ lùa gà vịt nhé. Chưa có luật rõ ràng thì rủi ro cao giữa các bên, và đặc biệt là bản thân tôi, bác nào có tìm hiểu sâu sẽ hiểu vấn đề này.

Đơn giản nhất bây giờ là chủ thớt link tài khoản với myfxbook rồi show lên đây. Myfxbook nó sẽ thống kê lịch sử toàn bộ của tài khoản trade, rồi thớt muốn che thông số sẽ có tùy chọn che hoặc cởi mở, phóng khoáng thì nude Full HD cũng được.

Đọc đến đây, em mới thấy nhiều anh em có chung tâm trạng bị quan, thối chuyển với nghề trading này quá.

Thực tế là có, chắc chắn có 15, 20 hay 30,40% như bác Mondle nói.

Chỉ là ... Bà con chưa từng thấy, chưa từng chính mình trải nghiệm qua thôi. Nên... Khó tin và chẳng thể tin.

Với cả người ta (cá nhân) hay tổ chức nào đó người ta kiếm được thì họ lại là người KHIÊM TỐN, KHIÊN NHƯỜNG lắm. Họ ko thích thể hiện đâu.

= ))
Bạn ơi, những lời bạn nói ko fai là mình ko biết. Mình thừa biết có ng vẫn kiếm ra nhan nhãn thích bao nhiêu % tài khoản 1 tháng cũng đc. Nhưng mình nói thẳng luôn là tận mắt nhìn thấy tk thì chưa thấy, chứ ko fai vì chưa thấy nên ko tin.
Thế bạn có biết ai cao nhân vĩ đại như thế ko cho xem qua cái acc tí nào? Hay cái gì đấy có history cũng đc : ))
Hay là văn chương lai láng thế thôi chứ thật ra cug chưa gặp ? : ))

= ))
Bạn ơi, những lời bạn nói ko fai là mình ko biết. Mình thừa biết có ng vẫn kiếm ra nhan nhãn thích bao nhiêu % tài khoản 1 tháng cũng đc. Nhưng mình nói thẳng luôn là tận mắt nhìn thấy tk thì chưa thấy, chứ ko fai vì chưa thấy nên ko tin.
Thế bạn có biết ai cao nhân vĩ đại như thế ko cho xem qua cái acc tí nào? Hay cái gì đấy có history cũng đc : ))
Hay là văn chương lai láng thế thôi chứ thật ra cug chưa gặp ? : ))

Thế nên mình mới bảo "HỌ" rất KHIÊM TỐN, KHIÊM NHƯỜNG,....

Họ ko cần ai tin, ko cần phải show cho ai biết, họ chẳng cần chứng minh hay thể hiện với ai cả. Khiếm tốn, khiêm nhường nó thế !

Mà... CÓ CÁI GÌ LÀ KHÔNG THỂ CHỨ !

Đọc đến đây, em mới thấy nhiều anh em có chung tâm trạng bi quan, thối chuyển với nghề trading này quá.

Thực tế là có, chắc chắn có 15, 20 hay 30, 40% như bác Mondle nói.

Chỉ là ... Bà con chưa từng thấy, chưa từng chính mình trải nghiệm qua thôi. Nên... Khó tin và chẳng thể tin nổi. Cái KHÓ, cái KHÔNG THỂ nó ăn sâu vào não mất rùi. :)

Cảm ơn bác @VTMfund, thú thật mức tôi đạt nói ra chỉ làm trò cười cho các cao nhân đang ẩn nấp trong diễn đàn này. Tôi vẫn thấy đâu đó có những anh em x200 lần hay x500 lần tk là cháy, thì mức tôi kiếm được có là gì so với họ? tôi chỉ khác là tôi chấp nhận mức khiêm tốn để ăn lâu dài và có thể làm chuyện lớn. cá nhân tôi cũng từng có những lần bức phá ăn x100 lần tài khoản (tất nhiên cái kết đều giống với mấy anh em x trăm lần), nhưng chỉ là với tài khoản bé, và đánh với phương châm thử sức chứ không phải là kế hoạch dài hạn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 771 Xem / 61 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 17 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 90 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 97 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,965 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên