Có nên mở quỹ trade forex ở Vietnam?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Thế nên mình mới bảo "HỌ" rất KHIÊM TỐN, KHIÊM NHƯỜNG,....

Họ ko cần ai tin, ko cần phải show cho ai biết, họ chẳng cần chứng minh hay thể hiện với ai cả. Khiếm tốn, khiêm nhường nó thế !

"Tiền nhiều thì.... để làm gì chứ ?"

Mà... CÓ CÁI GÌ LÀ KHÔNG THỂ CHỨ !

:)
Nói thiếu 1 vế rồi, đúng là ko có gì là ko thể
Cho nên, mọi thứ đều có thể
Hoặc là họ "khiêm tốn, khiêm nhường"
Hoặc là họ ko có gì để show, vì bản chất họ chẳng có gì : ))

Nói như vầy mới đủ mọi trường hợp có thể xảy ra, nha

Đồng ý với bạn luôn !

Hoặc họ chẳng có gì để "THỂ HIỆN" (show)

Hoặc.... Show để làm gì ?! khi HỌ biết rằng "khiêm tốn, khiêm nhường" là đức tính, tố chất mà họ học được, có được sau bao năm tháng vật lộn với nghề gọi là TRADER hay Trading gì đó !

:D

Sao mà giỏi thế kiếm trung bình một tháng kiếm 30% thì mở luôn tài khoản trên MQL5 cho mọi người mua tin hiệu trade theo sau này có danh tiếng mở quỹ cũng chưa muộn.
Tôi có thử mở trên MQL5 nhưng nó show toàn bộ lệnh đang trade, có thể tôi chưa biết cách tắt các lệnh đang trade?

Đơn giản nhất bây giờ là chủ thớt link tài khoản với myfxbook rồi show lên đây. Myfxbook nó sẽ thống kê lịch sử toàn bộ của tài khoản trade, rồi thớt muốn che thông số sẽ có tùy chọn che hoặc cởi mở, phóng khoáng thì nude Full HD cũng được.
Yêu cầu hợp lý, tôi có post trong status mấy cái tk cũ của riêng tôi trade. Sẽ bổ sung thêm các tk của anh em trong nhóm và tài khoản Darwinex sau khi tạo xong.

= ))
Bạn ơi, những lời bạn nói ko fai là mình ko biết. Mình thừa biết có ng vẫn kiếm ra nhan nhãn thích bao nhiêu % tài khoản 1 tháng cũng đc. Nhưng mình nói thẳng luôn là tận mắt nhìn thấy tk thì chưa thấy, chứ ko fai vì chưa thấy nên ko tin.
Thế bạn có biết ai cao nhân vĩ đại như thế ko cho xem qua cái acc tí nào? Hay cái gì đấy có history cũng đc : ))
Hay là văn chương lai láng thế thôi chứ thật ra cug chưa gặp ? : ))
Có duyên sẽ gặp :D

Thế nên mình mới bảo "HỌ" rất KHIÊM TỐN, KHIÊM NHƯỜNG,....

Họ ko cần ai tin, ko cần phải show cho ai biết, họ chẳng cần chứng minh hay thể hiện với ai cả. Khiếm tốn, khiêm nhường nó thế !

"Tiền nhiều thì.... để làm gì chứ ?"

Mà... CÓ CÁI GÌ LÀ KHÔNG THỂ CHỨ !

:)
Đúng vậy bác @VTMfund đa phần anh em trade có lời đều chẳng cần show tk với ai cả, họ chỉ show với những trader khác cùng cấp để giao lưu, vì public lên lợi bất cập hại :D

Tôi có thử mở trên MQL5 nhưng nó show toàn bộ lệnh đang trade, có thể tôi chưa biết cách tắt các lệnh đang trade?

Yêu cầu hợp lý, tôi có post trong status mấy cái tk cũ của riêng tôi trade. Sẽ bổ sung thêm các tk của anh em trong nhóm và tài khoản Darwinex sau khi tạo xong.

Có duyên sẽ gặp :D

Đúng vậy bác @VTMfund đa phần anh em trade có lời đều chẳng cần show tk với ai cả, họ chỉ show với những trader khác cùng cấp để giao lưu, vì public lên lợi bất cập hại :D

Ok bác !

Người đời gọi là: NGƯU TẦM NGƯU, MÃ TẦM MÃ

hay gọi cách khác là TÙY NHÂN DUYÊN !

Ko thể "KHOE VẼ" lung tung được.

Cái này nó nhạy cảm, TIỀN....BẠC.....nó TỆ lắm !

Anh em nhà mình đang chơi trò TIỀN TỆ mà !

Ít ai để ý đến chữ TỆ !
Toàn ăn ngủ, sống chết với chữ TIỀN thôi à !

Nên khi TỆ xuất hiện mới... CHOÁNG VÁNG, THẦN HỒN ÁT THẦN TÍNH !

Bà con, cứ ngẫm kỹ mà xem. Ai chẳng đôi lần trải qua !

Em cũng vậy à !

Bác "lẹt đẹt" 15-30% 1 tháng có gì show ra cho ace chiêm ngưỡng đc ko? thật sự là trong đời chưa thấy cái history nào đều đặn đc 15-30% 1 tháng, đánh liên tục trong 1 năm. Em mơ ước đc nhìn thấy 1 lần để có động lực phấn đấu đó mà, nếu có ng làm đc vậy chứng tỏ cón số này ko fai hão huyền, mơ mộng. Có ng làm đc thì mình cug làm đc. Mà xưa h chưa thấy ai
@50CrazyPips lỡ lý luận rồi thì cho tôi chặt chém bác một phát nhé "Có ng làm đc thì mình cug làm đc" câu này chưa chắc đâu, chưa chắc người khác làm được thì mình cũng làm được đâu à nghen :D, nó là tổng hợp cả 1 hệ thống từ xử lý tín hiệu, tâm lý giao dịch, kiểm soát rủi ro, quản trị lợi nhuận...

Các bác ở đây chắc ngày xưa văn cao lắm, chả có nội dung gì mà cũng chém gió với nhau lên tận 4 page.
Mình dốt văn nên chỉ nhìn thực tế nói chuyện, ko quan tâm mấy cái hoa hòe hoa sói.

Ok bác !

Người đời gọi là: NGƯU TẦM NGƯU, MÃ TẦM MÃ

hay gọi cách khác là TÙY NHÂN DUYÊN !

Ko thể "KHOE VẼ" lung tung được.

Cái này nó nhạy cảm, TIỀN....BẠC.....nó TỆ lắm !

Anh em nhà mình đang chơi trò TIỀN TỆ mà !

Ít ai để ý đến chữ TỆ !
Toàn ăn ngủ, sống chết với chữ TIỀN thôi à !

Nên khi TỆ xuất hiện mới... CHOÁNG VÁNG, THẦN HỒN ÁT THẦN TÍNH !

Bà con, cứ ngẫm kỹ mà xem. Ai chẳng đôi lần trải qua !

Em cũng vậy à !

Cảm ơn bác @VTMfund, TIỀN đi đôi với TỆ, với BẠC ông bà ta có ẩn ý nhắc nhở với hậu nhân :D

Luôn welcome các bác vào giao lưu chém gió, lâu lâu các bác góp được một ý hay là quá ổn đối với tôi. Giữa thời buổi vàng thau lẫn lộn này thì nghi vấn của các bác là có cơ sở. Bản thân tôi cũng từng bị lừa không ít trong thị trường này từ những năm đầu tham gia, từ khóa học cho đến ủy thác nên thú thật tôi cũng sinh nghi với những bài viết về ủy thác. Tuy nhiên về nghiêm túc mở quỹ thì trước đây có 1 vài trường hợp anh em đã làm nhưng hình như chưa được thành công. Mong các cao nhân có kinh nghiệm hướng dẫn!

ông mở signal trên MQL5 thì chỉ ông mới thấy dc lệnh đang chạy của ông. Ng khác chỉ xem dc lệnh quá khứ, mà cũng phải cách 1 khoảng thời gian. Chỉ ai sub signal thì mới xem dc tất.

K 1 thằng trader nào win và sống dc bằng trading mà lại rãnh háng, ngứa nách comment toàn chữ với chữ. Hãy thể hiện lòng tự trọng bằng cách tạo myfxbook ném vỡ mồm bọn nghi ngờ và bắt chúng cúi đầu xuống.

Trader đánh cho gia đình , ng thân, sống ổn với nghề mà cả ngày k biết làm thế nào để chứng minh, để cho tụi looser nhưng chúng tôi vào ném đá thì quá dỡ. Với trình độ như vậy thì càng có cơ sở để nghi ngờ năng lực chiến thắng market.

Các bác ở đây chắc ngày xưa văn cao lắm, chả có nội dung gì mà cũng chém gió với nhau lên tận 4 page.
Mình dốt văn nên chỉ nhìn thực tế nói chuyện, ko quan tâm mấy cái hoa hòe hoa sói.
Em đây văn dốt chữ nát, nên cái gì cần góp ý thì cũng góp ý rồi, bị chặt chém cug xong rồi nhưng lười reply tiếp cái thread này quá. Em xin té : ))

ông chủ top kêu mở quỹ vì muốn giúp mình và giúp mọi người là vứt đi rồi

ông chủ top có thể lai 20-50% 1 tháng ,,thật hay ko thì ko cần biết.,,mở quỹ thì chag cần % nào cung mở được

-mở quỹ mà lại như kiểu đi làm từ thiện " mùi dân đa cấp " trong làm ăn rõ ràng ăn chia lợi nhuận hợp đồng đầy đủ. làm đéch gì có cái giọng thánh nhân thế,,
ông mở signal trên MQL5 thì chỉ ông mới thấy dc lệnh đang chạy của ông. Ng khác chỉ xem dc lệnh quá khứ, mà cũng phải cách 1 khoảng thời gian. Chỉ ai sub signal thì mới xem dc tất.

K 1 thằng trader nào win và sống dc bằng trading mà lại rãnh háng, ngứa nách comment toàn chữ với chữ. Hãy thể hiện lòng tự trọng bằng cách tạo myfxbook ném vỡ mồm bọn nghi ngờ và bắt chúng cúi đầu xuống.

Trader đánh cho gia đình , ng thân, sống ổn với nghề mà cả ngày k biết làm thế nào để chứng minh, để cho tụi looser nhưng chúng tôi vào ném đá thì quá dỡ. Với trình độ như vậy thì càng có cơ sở để nghi ngờ năng lực chiến thắng market.

ổng kêu mở quỹ để giúp đời giúp người...đến đẳng cấp thánh nhân rồi,,ngừoi trần mắt thịt như mình nghe giống mấy thánh đa cấp :D

Với sự phát triển rầm rộ của TraderViet, hệ thống các bài học lý thuyết thực hành, chia sẽ kinh nghiệm, ngoài ra các trader Vietnam từ thế hệ đầu cũng đã có 1 thời gian học hỏi kinh nghiệm thực chiến cả chục năm, thì việc kiếm được ổn định 15-30%/1 tháng tôi nghĩ không có gì là ghê gớm. Tuy nhiên nếu nói 1 người mới tập trade 1 vài năm không chịu học hỏi nghiêm túc, thực hành có chỉ dẫn mà đòi kiếm mức đó thì thật sự là quá khó...

Em chẳng có góp gió gì với vấn đề mở quỹ hay thu hút đầu tư cả.

Chỉ trò chuyện vui với các bác dịp cuối tuần rảnh rỗi, oi bức này.

Cá nhân em nghiệm ra rồi. Ko phải nghiện ha !

Nếu cảm thấy mình đang GÁNH NGHIỆP thay người khác thì: hoặc có lộ trình sớm giảm gánh nặng này xuống, hoặc tránh xa nếu phải gánh hộ ai cái thứ nặng nhọc mà họ đang vác trên vai, mà có ý truyền qua cho mình.

NHÂN ai nấy nhận !
QUẢ ai nấy hưởng !

NHÂN QUẢ Trading !

Em chẳng có góp gió gì với vấn đề mở quỹ hay thu hút đầu tư cả.

Chỉ trò chuyện vui với các bác dịp cuối tuần rảnh rỗi, oi bức này.

Cá nhân em nghiệm ra rồi. Ko phải nghiện ha !

Nếu cảm thấy mình đang GÁNH NGHIỆP thay người khác thì: hoặc có lộ trình sớm giảm gánh nặng này xuống, hoặc tránh xa nếu phải gánh hộ ai cái thứ nặng nhọc mà họ đang vác trên vai, mà có ý truyền qua cho mình.

NHÂN ai nấy nhận !
QUẢ ai nấy hưởng !

NHÂN QUẢ Trading !
đây chắc la gà nhà của lão topic...chắc toàn trẻ ranh " trò kẻ tung người hứng này giờ vẫn còn xài dc hả :D:D:D

@Mondle: Thực sự mấy cái tk myfxbook ở profile của bác gây ấn tượng mạnh ở con số DD hơn là lợi nhuận. Những con số to đùng đó nói lên xác suất bị cháy của những tk này rất cao, đồng thời cũng nói lên phải có 1 cơ số những tk đã cháy không được show lên ở đây.

Mặt khác, tôi hơi có định kiến với những ai đưa các phương án hợp tác kiếm tiền mà lồng ghép thêm phần "từ thiện".

Hy vọng, bác có thể đưa ra những tk mang tính thuyết phục hơn và tập trung vào chuyên môn như mục đích ban đầu của bác hơn là những lý luận lan man sáo rỗng kiểu cao nhân đắc đạo cứu đời. :D

@No SL Trading comment toàn chữ, là còn tình cảm với các trader mới đó bác, hầu hết trader cũ đã lùi vào bóng tối nhìn các sửu nhi thể hiện thôi. Hiện tại tôi chưa cần chứng minh gì cả, tôi chỉ cần kiến thức và kinh nghiệm về thành lập quỹ, nhưng cũng vội quăng vào status 1 dòng mai ếp ếch bút. Cứ có doanh nghiệp hợp pháp tôi sẽ show mai ép ếch ngay đầu bài :D, cứ nghi ngờ vì đây là tố chất tốt cho các trader

đây chắc la gà nhà của lão topic...chắc toàn trẻ ranh " trò kẻ tung người hứng này giờ vẫn còn xài dc hả :D:D:D

Khi tạo nickname này và comment với bà con, sớm muộn em cũng TIN CHẮC xuất hiện nội dung này trong topic mà.

Nên mới gọi là DIỄN ĐÀN là vì thế.

Sự hiểu lầm, suy tưởng, đoán mò, phán đoán, nhận định, xác quyết ... Theo ý hiểu của mỗi cá nhân là quyền tự do dân chủ mà.

Phải ko bác Duong an ?

Khi tạo nickname này và comment với bà con, sớm muộn em cũng TIN CHẮC xuất hiện nội dung này trong topic mà.

Nên mới gọi là DIỄN ĐÀN là vì thế.

Sự hiểu lầm, suy tưởng, đoán mò, phán đoán, nhận định, xác quyết ... Theo ý hiểu của mỗi cá nhân là quyền tự do dân chủ mà.

Phải ko bác duong an ?

hee... bắt đc quả tang 2 nick là 1 người nhé...ko đánh mà tự khai :D:D:D:D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 842 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,169 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,918 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,465 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên