Có nên mở quỹ trade forex ở Vietnam?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tài khoản năm ngoái test chiến lược 6 tháng, 2 tháng đầu dùng đòn bẩy x100, 4 tháng sau dùng x30 ( bọn châu Âu giờ nó giới hạn x30 nhé ko lại bảo chém), nhờ bác chủ topic đếm hộ profit/tháng và so sánh levergae nhé.
Trade tay ko dùng robot
View attachment 89675
View attachment 89676
View attachment 89677
View attachment 89678
View attachment 89679

cụ hiện sống bằng full trader không.. để nhung ai đi tìm công thức của vận may mà chua tìm thấy có niềm tin ...

https://www.myfxbook.com/members/mondle
Trade thế này làm sao cầm quỹ bác @Mondle ơi. DD cao chót vót thế kia, rồi cũng ko thấy 15-30%1 tháng như bác nói, lên xuống phập phồng thôi. Quan trọng là DD quá cao. Có thể là retail trader hay, nhưng cầm quỹ thì quá risk cho investor. Đánh ntnay nếu lên darwin chỉ dậm chân tại chỗ chứ ko hút đc đầu tư đâu.

Em tính té topic của bác rồi nhưng cũng rất appreciate bác đã thẳng thắn share link tk, ít ra bác cug ko chém gió tay không. Chúc bác cân đối sức lực, chân cứng đá mềm

Trade thế này làm sao cầm quỹ bác @Mondle ơi. DD cao chót vót thế kia, rồi cũng ko thấy 15-30%1 tháng như bác nói, lên xuống phập phồng thôi. Quan trọng là DD quá cao. Có thể là retail trader hay, nhưng cầm quỹ thì quá risk cho investor. Đánh ntnay nếu lên darwin chỉ dậm chân tại chỗ chứ ko hút đc đầu tư đâu.

Em tính té topic của bác rồi nhưng cũng rất appreciate bác đã thẳng thắn share link tk, ít ra bác cug ko chém gió tay không. Chúc bác cân đối sức lực, chân cứng đá mềm
DD chỉ là một số liệu tương đối thôi bạn ơi. Nếu mình không muốn giữ nhiều tiền ở sàn thì mình sẽ nạp lên đó 1/10 đúng bằng số tiền minh risk , nếu gần hết tiền mình có thể nạp thêm. Ví dụ với TK 2K DD của mình là 50% nhưng tính trên tổng đầu tư bao gồm cả 18K luôn sẵn sang để nạp thì DD thực tế của mình chỉ 5% thôi. Vì để giữ 2 Lot EUR tôi chẳng dại gì để 20K trên sàn.
Gồng lỗ cũng không phải không tốt, nó như nội công mỗi võ sỹ thôi. Ai lên sàn mà chẳng phải giơ mặt ra chịu đấm.

Tính profit và DD trên cùng 1 tk là chính xác bất kể nạp 1 ít hay nạp tất. Chỉ cần so sánh 2 cái này là biết độ rủi ro của system

Khối thằng trade 1000% 1 tháng nhưng chỉ dám deposit vài trăm là hết cỡ.

K phải tự nhiên mà darwin nó chỉ cung cấp vốn tối đa 30 lần lowest equity của tháng cho trader lọt vào BXH. Myfxbook mà k xem dc balance thì cũng chịu

Ông đừng lôi chuyện tiêu tiền với tiền nhiều để làm gì :)) không ai theo nổi đâu.
Tuyển trader cho quỹ thì mình xin đăng ký history 6 tháng gần nhất và total balance làm đơn xin việc. Ok thì làm ăn và rành rọt chia chác nhé bác :))
Welcome bác khi quỹ đã đi vào hoạt động hợp pháp nhé

Khổ thế đấy !

Người ta có thể nhầm lẫn chiếc dây thừng là con rắn cơ mà.

Nên.... Loạn Văn Xạ mãi à !

:D
Thực thực hư hư ảo ảo thế mới thú vị đó bác :D

Xem tài khoản của bác https://www.myfxbook.com/members/mondle thấy DD quá cao ( toàn 50-80%), làm sao mà đạt được lợi nhuận bền vững đây, có thể cháy bất cứ lúc nào
Tôi cũng nghĩ nó cháy, mà đánh hoài nó vẫn chưa chịu cháy, chắc MM nó chán ăn tk của tôi rồi, lệnh tôi vất đại chưa được chăm chút, sẽ gấp rút lên darwinex và lập profile myfxbook trau chuốt để có con hàng ngon phục vụ cho các bác investor thưỡng lãm, giờ vẫn còn cơm gạo đúng chất nông thôn dân dã lắm

đây là 1 dạng gồng gồng và gồng :D:D:D sống được hơn 1 năm nghe chừng cũng dai thiệt :D:D:D:D kiểu này như tài khoản 1k đô..đánh 1 lênh bé xíu rồi gồng cả tháng..vậy là dc hơn chục % :rolleyes:
Gồng mãi như lực sỹ, gánh luôn team cho người thân bạn bè, rồi sẽ thử gồng gánh ngoài xã hội nếu có điều kiện :D

1. leverage quá cao
2. lợi nhuận quá thấp so với leverage sử dụng và dragdown
Nói chung nhìn vào từng tài khoản thì ko có gì đặc biệt, nếu ko muốn nói là tệ. Nhìn cái leverage và profit kiểu này khả năng cao là chơi trung bình giá hoặc martigale
Sẽ có con hàng ngon show cho các investor hài lòng nhé bác

Qua đây cũng thấy một số người cũng ảo tưởng về mình quá nhiều khi thấy mình có chút thành quả, nhưng khi show ra cho mọi người đánh giá thì không là gì cả.

Tài khoản của mình đánh tháng được 40-50% DD < 10% nhưng mình cũng không dám là có thể đạt được kết quả đó trong thời gian dài được ( không dám mơ ước ổn định 15-30%/1 tháng)
https://www.myfxbook.com/members/hdc789
Kết quả bác trade tốt đó, history khá đẹp nhưng chưa biết tk bác qua các vụ sụp nó thế nào. Bác cứ phát huy giữ mức tăng trưởng và DD thế là ổn rồi, tôi vẫn ngưỡng mộ những trader trade giỏi hơn tôi!

tài khoản năm ngoái test chiến lược 6 tháng, 2 tháng đầu dùng đòn bẩy x100, 4 tháng sau dùng x30 ( bọn châu Âu giờ nó giới hạn x30 nhé ko lại bảo chém), nhờ bác chủ topic đếm hộ profit/tháng và so sánh levergae nhé.
Trade tay ko dùng robot
View attachment 89675
View attachment 89676
View attachment 89677
View attachment 89678
View attachment 89679
Bác trade quá ổn, chúc mừng bác ;)

Bạn nên gặp anh Vượng Vincom và nói rằng nếu anh không đầu tư cho tôi 1 tr $ thì danh hiệu người giàu nhất VN sẽ về tay người dám xuống tiền sau 5 năm. Đây là số liệu cụ thể của khoàn đầu tư 1 tr qua các năm ( tôi chỉ tính khiêm tốn 15%/tháng)

InvestRateMonthsTotal
Mil. USD15%/monthMil. USD
1 million1.15125.35
1 million1.152428.63
1 million1.1536153.15
1 million1.1560 4,384
1 million1.15120 19,219,445
[TBODY] [/TBODY]
Tuy nhiên rất khâm phục sự tự tin của chủ Topic.
Cảm ơn bác @Marvelking, tôi chưa có cơ hội gặp anh Vượng, cứ từ từ làm rồi sẽ có cơ hội cafe cùng anh Vượng nếu có duyên thôi. Các mức % lợi nhuận cho số vốn lớn sẽ giảm dần vì các lý do kỹ thuật nha bác, không có lũy kế tuyến tính được thế đâu :D

Tính profit và DD trên cùng 1 tk là chính xác bất kể nạp 1 ít hay nạp tất. Chỉ cần so sánh 2 cái này là biết độ rủi ro của system

Khối thằng trade 1000% 1 tháng nhưng chỉ dám deposit vài trăm là hết cỡ.

K phải tự nhiên mà darwin nó chỉ cung cấp vốn tối đa 30 lần lowest equity của tháng cho trader lọt vào BXH. Myfxbook mà k xem dc balance thì cũng chịu
Cái này chưa chắc đúng đâu, khi họ nạp ít mà thấy DD có khả năng tăng cao, họ sẽ nạp thêm để dd không tăng, sau đó khi có lợi nhuận, DD không tăng nữa họ lại rút tiền đó đi

Cảm ơn bác @50CrazyPips ghé thăm topic. Khi làm quỹ sẽ có profile cho quỹ tách biệt với tài khoản cơm gạo nhé bác. Lên Darwinex thì tôi chưa đánh lần nào nhưng sẽ đi theo hướng history đẹp để lấy niềm tin nhé. Bác góp nhiều ý kiến rất hay, cảm ơn bác nhiều.

DD chỉ là một số liệu tương đối thôi bạn ơi. Nếu mình không muốn giữ nhiều tiền ở sàn thì mình sẽ nạp lên đó 1/10 đúng bằng số tiền minh risk , nếu gần hết tiền mình có thể nạp thêm. Ví dụ với TK 2K DD của mình là 50% nhưng tính trên tổng đầu tư bao gồm cả 18K luôn sẵn sang để nạp thì DD thực tế của mình chỉ 5% thôi. Vì để giữ 2 Lot EUR tôi chẳng dại gì để 20K trên sàn.
Gồng lỗ cũng không phải không tốt, nó như nội công mỗi võ sỹ thôi. Ai lên sàn mà chẳng phải giơ mặt ra chịu đấm.
Bác nghiên cứu quản lý vốn nhiều nè, cảm ơn bác @Marvelking góp ý

Nói vậy thì khái niệm về lợi nhuận càng tương đối. Vì chỉ có bạn mới biết tổng tài sản bạn định dùng cho việc trade là bao nhiêu. Giả sử là 20k như bạn nói thì lợi nhuận 30% của tk 2k cũng chỉ là 3% của 20k. Trong khi đó trader lại ảo tưởng là mình đang lãi 30% với dd 5%.

Nói vậy thì khái niệm về lợi nhuận càng tương đối. Vì chỉ có bạn mới biết tổng tài sản bạn định dùng cho việc trade là bao nhiêu. Giả sử là 20k như bạn nói thì lợi nhuận 30% của tk 2k cũng chỉ là 3% của 20k. Trong khi đó trader lại ảo tưởng là mình đang lãi 30% với dd 5%.
Chuẩn đó bạn, nên các bạn Show myfxbook ma che phần nạp rút tiền và tổng tài sản đi thì chẳng có ý nghĩa nữa. Bạn nhin tổng nạp sẽ hình dung được phần nào số vốn thực dùng, còn tổng rút - tong nap - balance sẽ ra lãi ròng.

Đây cũng là lý do vì sao các anh em trader copy tài khoản PAMM, MQL5,.... bị cháy oan uổng, vì người ta quản lý max risk theo tài khoản, các anh em không hiểu rõ đập nguyên con vào copy nên cháy chỉ biết than trách sao thị trường nghiệt ngã, market hỗn loạn. Mà copy nếu người ta không nói rõ quản lý max risk bao nhiêu thì sao các bác biết được nè, do vậy 1 quỹ hoàn thiện vẫn có nhiều ưu điểm hơn kiểu copy này trong 1 khía cạnh nào đó

Đây cũng là lý do vì sao các anh em trader copy tài khoản PAMM, MQL5,.... bị cháy oan uổng, vì người ta quản lý max risk theo tài khoản, các anh em không hiểu rõ đập nguyên con vào copy nên cháy chỉ biết than trách sao thị trường nghiệt ngã, market hỗn loạn. Mà copy nếu người ta không nói rõ quản lý max risk bao nhiêu thì sao các bác biết được nè, do vậy 1 quỹ hoàn thiện vẫn có nhiều ưu điểm hơn kiểu copy này trong 1 khía cạnh nào đó
Bạn chắc chưa copy lệnh bao giờ.

Mql5 và myfxbook nó k ngu mà bị các bác lừa thay đổi dd và profit qua việc nạp rút đâu. K lẽ tôi mở tk 1k đánh 1 lệnh ăn dc 100 xong trước khi chốt lệnh thì tôi rút ra 900 còn balance 100. Vậy k lẽ sau khi chốt nó cho tôi con số profit 100% ah.

Mql5 và myfxbook nó k ngu mà bị các bác lừa thay đổi dd và profit qua việc nạp rút đâu. K lẽ tôi mở tk 1k đánh 1 lệnh ăn dc 100 xong trước khi chốt lệnh thì tôi rút ra 900 còn balance 100. Vậy k lẽ sau khi chốt nó cho tôi con số profit 100% ah.
Nó không tính vậy đâu, khi bạn đánh ăn 100 với tài khoản 1k thì lợi nhuận chỉ 10%, sau đó bạn rút 900 thì nó lại tính vốn đầu tư của bạn có 100, rồi bạn tăng trưởng theo 100$ đó,
Còn đối với trường hợp Nạp 1k lỗ 500 thì lúc đó DD là 50%, nếu bạn không nạp thêm tiền thì DD vẫn là 50%, nên muốn DD nhỏ thì người ta không chờ lỗ 500 mới nạp đâu, mà lỗ 100 người ta phải nạp luôn rồi.

Và cũng có thể mql5 có 1 chút kẽ hở ví dụ như, khi lỗ 500 mà chưa có lệnh nào đóng mở thì vẫn chưa tính DD

Nó không tính vậy đâu, khi bạn đánh ăn 100 với tài khoản 1k thì lợi nhuận chỉ 10%, sau đó bạn rút 900 thì nó lại tính vốn đầu tư của bạn có 100, rồi bạn tăng trưởng theo 100$ đó,
Còn đối với trường hợp Nạp 1k lỗ 500 thì lúc đó DD là 50%, nếu bạn không nạp thêm tiền thì DD vẫn là 50%, nên muốn DD nhỏ thì người ta không chờ lỗ 500 mới nạp đâu, mà lỗ 100 người ta phải nạp luôn rồi
Đúng thế. DD nó tính số MAX nên sau khi bạn nạp tiền DD giảm đi nhưng nó vẫn lấy số trước khi nạp vì sô đấy cao hơn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 17 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 12 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 237,494 Xem / 1,066 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 25,023 Xem / 91 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 375 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 23 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên