Có nên tiếp tục với PHÁI SINH không?

bác có cách scalp mà thắng dc market thì phải cố tự nghĩ được ra cách chứ trừ khi bác chỉ muốn khoe là scalp win thôi.
Chỉ có 1 con đường : tối ưu điểm vào và đi tiền cho đúng để ăn dày lên lấy tiền trả chi phí.

Tôi cũng mới tham gia PS vài tháng chưa có kinh nghiệm gì nhiều . Lúc đầu thì GD theo PM " double end " của PMG 7 VNDIRECT trong 2 tháng với LN là 3%/tháng .Sau khi rút kinh nghiệm tôi tự GD theo X.H ngày . Theo tôi thì GDPS có thể chấp nhận được , có lãi . Nếu bạn GD ở KTG nhỏ thì sẽ mất nhiều phí GD vì vào ra liên tục và các khoảng chênh lệch điểm khi mua bán còn khi GD theo X.H của ngày thì chỉ mất phí một lần khi vào lệnh nhưng phài chịu phí qua đêm cho đến khi kết thúc X.H . Sau đây tôi copy lại tổng kết kết quả thử nghiệm PM " DOUBLE END " , các bạn có thể tự đánh giá .
aecp_yusercontent_com_mail_8d66f63d3772d3a3b6bb1ce56f6325b7._.jpg

bác có cách scalp mà thắng dc market thì phải cố tự nghĩ được ra cách chứ trừ khi bác chỉ muốn khoe là scalp win thôi.
Chỉ có 1 con đường : tối ưu điểm vào và đi tiền cho đúng để ăn dày lên lấy tiền trả chi phí.
Cám ơn mn, đúng là phải nghĩ ra cách nào đấy để thích nghi.

Nếu % lợi nhuận và chi phí là 50:50 thì vẫn chấp nhận được mn nhỉ?

Chuc mn nghỉ lễ vui vẻ, ae ps sang tháng nhiều thuận lợi nhé!

Tôi cũng mới tham gia PS vài tháng chưa có kinh nghiệm gì nhiều . Lúc đầu thì GD theo PM " double end " của PMG 7 VNDIRECT trong 2 tháng với LN là 3%/tháng .Sau khi rút kinh nghiệm tôi tự GD theo X.H ngày . Theo tôi thì GDPS có thể chấp nhận được , có lãi . Nếu bạn GD ở KTG nhỏ thì sẽ mất nhiều phí GD vì vào ra liên tục và các khoảng chênh lệch điểm khi mua bán còn khi GD theo X.H của ngày thì chỉ mất phí một lần khi vào lệnh nhưng phài chịu phí qua đêm cho đến khi kết thúc X.H . Sau đây tôi copy lại tổng kết kết quả thử nghiệm PM " DOUBLE END " , các bạn có thể tự đánh giá .
View attachment 89328
Xin hỏi là bác thống kê hay là kết quả đến hôm nay đấy ạ?

Tôi chỉ tìm hiểu và giao dịch theo phần mềm này có 2 tháng sau đó tự giao dịch theo xu hướng ở KTG D .Kết quả cũng khả quan có LN . Bảng thống kê ở trên là của phòng môi giới 7 VNDIRECT đánh giá 1 năm giao dịch theo phần mềm " DOUBLE END " do họ xây dựng .

Cám ơn mn, đúng là phải nghĩ ra cách nào đấy để thích nghi.

Nếu % lợi nhuận và chi phí là 50:50 thì vẫn chấp nhận được mn nhỉ?

Chuc mn nghỉ lễ vui vẻ, ae ps sang tháng nhiều thuận lợi nhé!
Bác có the tham khảo các hệ thống, phương pháp giao dich trên TraderViet nhé Bản thân mình thì co dùng theo phương phap này và có hiệu quả ổn https://traderviet.org/threads/he-t...i-loi-nhuan-on-dinh-tren-10-hang-thang.23188/

có giair pháp cho cụ đây..nếu đánh chắc tay thì 2% của 2 tỷ /tháng ,nó cũng đáng lắm đấy..tăng tiền lên làm lệnh lớn hơn ..:D:D:D:D

Đã bước vào sòng phải đóng lệ phí sòng lớn (VSD, HNX) và sòng nhỏ (Cty MGCK). Đó là điều không thể tránh khỏi. Vì vậy, theo quan điểm cá nhân của mình thì chỉ nên trade phái sinh để thử nghiệm hệ thống giao dịch của mình hoặc đã có hệ thống giao dịch và tự tin nó có khả năng sinh lời >=0 sau thuế phí.

May cho bác là có phái sinh đấy, chứ bác là cá nhân thân cô thế cô " đầu tư" chứng khoán ở việt nam còn không biết đi đâu về đâu. Cố lên bác.

Cám ơn bác.
Ttps 1 ngày gd 4 tiếng có nghỉ trưa, giờ nghỉ bao giờ cũng có gap.
Tôi sẽ thử pp trên theo daily xem sao.
bác có thể thử theo phương pháp ở các múi giờ khác nhau ( 30', 1h, 2h,4h,daily) và đừng quên phân bổ vốn. chúc bác sớm tìm được phương pháp phù hợp với mình.

Chào mọi người!
Mình nghĩ mình xin thua market phái sinh với cách scalp trên M1, đây là một phương pháp tốn nhiều sự tập trung, sức khỏe và thời gian.

Cám ơn mn đã chia sẻ và đóng góp.

May cho bác là có phái sinh đấy, chứ bác là cá nhân thân cô thế cô " đầu tư" chứng khoán ở việt nam còn không biết đi đâu về đâu. Cố lên bác.
Cám ơn bác. Chiều nay tôi lại vật market lần nữa.

Vẫn 1 tâm pháp, nhưng không scalp mặc dù vẫn full margin. Rất nhiều cảm xúc khi tt tăng điểm các bác ạ.

Thằng bạn tôi đánh 10 HĐ, 1 ngày chỉ lấy 1,5 điểm; thấy tháng nào cũng có 20 -30 củ đút túi
Tiền trong túi người ta mà dễ thấy dữ hen.Đôi khi người ta chỉ cho bạn thấy cái bạn cần thấy,chứ sổ sách kế toán riêng thì khi niêm yết mới bất đắc dĩ phải công khai thôi à.

Với chi phí hiện có TTCK VN thì bạn Scalp phái sinh có lời là siêu giỏi rồi. Bạn ma chuyển sang Scalp futures SP500, DJ30 ... thì còn lãi nhiều hơn nữa vì phí thâp hơn nhiều mà biên độ dao động cũng chỉ thâp hơn VN 1 chút. Round turn fee cho DJ30 trên sàn New York chỉ vào khoảng 10 USD, Spread 5 USD cho 1 lot = 130 000 USD ( khoảng 3 tỷ )
Nếu bạn GD giá trị phái sinh VN thì 3 ty tương đương khoảng 34 HĐ. Chỉ riêng phí và thuế của 34 HĐ sẽ vào khoảng 986 000 , đay la chua tinh phi quan lý TK, phí qua đêm của sở, phí 400K/ tháng ...
15 usd so với 986 000
Tôi còn quên chưa tính Spread của phai sinh khoảng 0.2 điểm = 20 000 x 34 nữa.
Oizoi ơi, ăn được 1 line đâu phải dễ

Đánh phái sinh Việt Nam! Cực khó phí tốn quá nhiều . Nếu đánh scap có lợi nhuận là quá giỏi. Tôi đã đánh ps được 1 năm nhưng lợi nhuận chỉ hơn lãi ngân hàng một chút. Nhưng vẫn cách đánh đấy trên forex cho lợi nhuận cao hơn nhiều

Với chi phí hiện có TTCK VN thì bạn Scalp phái sinh có lời là siêu giỏi rồi. Bạn ma chuyển sang Scalp futures SP500, DJ30 ... thì còn lãi nhiều hơn nữa vì phí thâp hơn nhiều mà biên độ dao động cũng chỉ thâp hơn VN 1 chút. Round turn fee cho DJ30 trên sàn New York chỉ vào khoảng 10 USD, Spread 5 USD cho 1 lot = 130 000 USD ( khoảng 3 tỷ )
Nếu bạn GD giá trị phái sinh VN thì 3 ty tương đương khoảng 34 HĐ. Chỉ riêng phí và thuế của 34 HĐ sẽ vào khoảng 986 000 , đay la chua tinh phi quan lý TK, phí qua đêm của sở, phí 400K/ tháng ...
15 usd so với 986 000
Không dám nhận giỏi kém gì đâu bác.

Tôi tự nhận thấy tôi quen với nó rồi, chợt nhận ra là phí thuế quá cao nên lên kêu ca xem ý kiến anh em thế nào.

Tất cả con số về PS bác tính đã chính xác. Tôi cũng đang nghiên cứu thêm về DJ xem có áp dụng PP đang trade PS Việt Nam sang đó được ko.

15 usd so với 986 000
Bác đã tính đủ thế thì sao còn spread nữa nhỉ ?
Phí PS nhìn thế đúng là đắt, nhưng cũng có những cái xứng đáng của nó :
- Các bác đóng thuế để được nhà nước bảo kê. Các bác có thể chửi cty CK, nhưng rút tiền là được ngay, chỉ lo kiếm tièn chứ 99.9% ko lo bị cty CK bùng tiền hay scam.
- Bond rate ở Mỹ có mấy % chứ ở VN toàn > 10 cả rồi, nên có những chi phí khi còn ít người dùng, đắt hơn là đương nhiẻn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 949 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,244 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,310 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên