Có nên tiếp tục với PHÁI SINH không?

Bác đã tính đủ thế thì sao còn spread nữa nhỉ ?
Phí PS nhìn thế đúng là đắt, nhưng cũng có những cái xứng đáng của nó :
- Các bác đóng thuế để được nhà nước bảo kê. Các bác có thể chửi cty CK, nhưng rút tiền là được ngay, chỉ lo kiếm tièn chứ 99.9% ko lo bị cty CK bùng tiền hay scam.
- Bond rate ở Mỹ có mấy % chứ ở VN toàn > 10 cả rồi, nên có những chi phí khi còn ít người dùng, đắt hơn là đương nhiẻn.
Spred thi đâu cũng có, tính thanh khoản càng cao thì chi phí này càng nhỏ. Phai sinh đôi khi bid ask cach nhau den 3,4 điểm, kỳ hạn dài thì có khi đến cả 10 điểm.
Rất tiếc chotrader Viet phai tra một khoản chi phí qua lớn cho market maker, Sở và Cty CK.
Bond rate cang cao thi kinh doanh càng khó, nguoi ta se co xu hường gửi tiết kiệm hơn đi kinh doanh.

Bác đã tính đủ thế thì sao còn spread nữa nhỉ ?
Phí PS nhìn thế đúng là đắt, nhưng cũng có những cái xứng đáng của nó :
- Các bác đóng thuế để được nhà nước bảo kê. Các bác có thể chửi cty CK, nhưng rút tiền là được ngay, chỉ lo kiếm tièn chứ 99.9% ko lo bị cty CK bùng tiền hay scam.
- Bond rate ở Mỹ có mấy % chứ ở VN toàn > 10 cả rồi, nên có những chi phí khi còn ít người dùng, đắt hơn là đương nhiẻn.
Nói vui là thế này các bác nhé:)

Khi còn yêu đương tán tỉnh thì chỉ lừa lừa gạ xoạc, đổi phỏm hết em này đến em khác.

Còn khi đã lấy về rồi, đó là nghĩa vụ và trách nhiệm. Trách nhiệm hằng ngày dù....muốn hay không, dù ngoài kia nhiều em tung tăng zui zẻ.

Hẹn chia sẻ với các bác kết quả tháng 5 này.

Cũng muốn ủng hộ đất nước và các công ty trong nước nhưng khi các công ty chỉ coi khách hàng như là cừu để xén lông thì hãy xem xét lại.
Các cty Ck top 5 lãi khủng thế nào mọi người đều biết, nhưng sở GDCK HCM lãi khủng thế nào thì ít ai biết. Riêng đối với phái sinh, sau một hồi hỗ trợ từ Cty ck đến sở GD, thu hút được NDT tham gia thì bắt đầu xén lông bằng cách tăng phí. Đến này Khối lượng GD phái sinh đã giảm đến hơn 50% vì lý do này. NDT đã trả giá nhiều họ sẽ tự bảo vệ mình thôi.
Nếu 1 giao dịch mà rủi ro quá cao thì NDT khôn ngoan sẽ tìm các cơ hội khác.

Thị trường chứng khoán là nơi nhà đầu tư dễ bị lạc và đa phần bị lạc mãi mãi. Tại sao lại như vậy? Bởi vì không có nhiều công thức hiệu quả trong thị trường. Một ví dụ về trí tuệ nhân tạo cho điều này, giả sử bạn đã backtesting cho chiến lược dựa trên fast ema và slow ema và thấy nó hiệu quả. Tuy nhiên bạn chạy trực quan lại và thấy có những trap. Bạn quyết định xây dựng mô hình deep learning dựa trên Stackеd Autoencode hoặc Long short term memory để máy học những trap này. Sau đó bạn có thể optimize để máy học đạt tỷ lệ thậm chí gần 90% bắt chính xác những trap đó. Bạn làm thêm nhiều thứ nữa để forward testing trên những tiêu chuẩn của performance...Nhưng thực ra bạn đã đi lạc và đang có nguy cơ đi lạc mãi mãi. Tại sao vậy? Bởi vì bạn đã bỏ qua nền tảng định lượng. Phân Tích Đầu Tư là nơi tiết lộ các phương pháp của quỹ mà sẽ giúp nhà đầu tư tránh sự lạc lối. Bắt đầu ngay hôm nay, đi theo phương pháp của quỹ https://www.phantichdautu.com/dinh-gia-chung-khoan/

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên