Có phải Bitcoin đang tạo đáy để bật lên không anh em?

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Như thường lệ, mỗi khi Bitcoin có dấu hiệu đang tạo đáy và chuẩn bị bật lên thì mình lại lên 1 bài cho anh em cùng nhau tranh luận về phân tích kỹ thuật. Chúng ta đều là những người cùng học phân tích thì rất nên tham khảo ý kiến của nhau, vì bản chất của phân tích là 9 ông 10 ý, phải học hỏi cùng nhau mới tiến bộ được. Dưới đây là ý kiến của mình.

Phân tích Bitcoin biểu đồ 2 giờ

Chà nhiều mô hình quá không biết bắt đầu từ cái nào :D Thôi nói từ trái qua phải nhé, Bitcoin đã thoát ra khỏi mô hình đảo chiều từ giảm sang tăng #nêm giảm - #falling wedge (xanh đậm) và đang cố gắng hoàn thành mục tiêu 6k8 của mô hình. Bằng cách nào? Bằng cách tạo ra một #mô hình đỉnh đầu 2 vai ngược - #inverted head and shoulder mà mình ký hiệu là V1ĐV1 trên chart, mô hình này cũng đã hoàn thành nhưng chưa bật lên được. Chưa hết, chúng ta còn có khả năng tạo thành một #mô hình vai đầu vai ngược lớn hơn, mình ký hiệu là V2ĐV2, mình kỳ vọng sắp tới BTC sẽ hoàn thành được vai thứ hai và bật lên được mục tiêu cuối cùng, 7k2 - vùng này có ema 200 và cạnh trên kênh giá giảm đi qua. Anh em xem kênh giá giảm trên chart H4 nhé:

Về mặt price action, chúng ta để ý nến có volume khoanh tròn vàng, nến này có volume bán rất lớn nhưng lại đóng cửa 1/3 thân nến, chứng tỏ đội mua đã đủ sức đẩy giá lên. Xét nến bật lên của Bitcoin là 1 nến gần giống #bullish marubozu vì còn chừa cái đuôi trên một chút, cú bật này đi kèm volume khá khiêm tốn và lại gặp ngay ema 50. Hiện tại Bitcoin cần vượt qua đường ema này để hoàn thành vai phải của mô hình. Trường hợp xấu hơn, Bitcoin rớt xuống từ đây, chúng ta vẫn còn hy vọng vùng 6k3 sẽ được giữ vững để tạo khả năng tạo thành mô hình 2 đáy - #double bottom

Về MACD, mình thấy 1 bullish divergence, đây là dấu hiệu tốt cho thấy các mô hình đảo chiều tăng giá đang phát huy tác dụng. Cùng chờ xem Bitcoin có bật lên được không nhé.

Mời các bác @Bùi Đức Duy@Khánh Giang @Nam tai @canhcutnamphi @Sơn Vũ 82@khangIOTA @Rye@NạnNhânFintechGroup @codinginthebigcity@ThanhSang @baophucevoiz @payvnn.com vào chém gió về bài phân tích trên. Ý kiến của các bác và các anh em khác như thế nào, hãy chia sẻ bên dưới nhé. Mình rất cảm ơn và hoan nghênh đóng góp của các anh em!

Xem thêm:

>> Nếu anh em là Cá Mập, bây giờ anh em sẽ đẩy giá lên hay xuống tiếp?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Về mong muốn thì e cứ nhai lại là nó sẽ bật lên từ vùng này (ý định ban đầu là giá về đâu đó 6k7-6k8, nhưng nó xuống sâu hơn làm e hơi hoang mang):D. Về dấu hiệu tăng giá, chart 1D BTC có nến đóng cửa đẹp báo hiệu giá hồi trở lại sau 4 ngày sấp mặt. Ngắn hạn hơn, 2H hiện trên BTC cũng như altcoin xịn có dấu hiệu tạo mô hình VĐV nhưng chưa hoàn thành mô hình, nhưng nến đóng cửa và đà tăng của ADA hay ETH là rất đẹp...nên hoàn toàn có khả năng BTC bắt đầu mùa uptrend nhẹ khi mà các altcoin cũng có dấu hiệu hồi phục tốt.:D Nó đi đến đâu thì e ko biết, nhưng ngắn hạn phải qua 6k8-7k, dài hơn phải qua 7k8:)

Mạo muội dự đoán bước đi tiếp theo của BTC. Về dài hạn mình giữ nguyên nhận định như trên, BTC sẽ tăng tiếp do volume ngày hôm qua rất cao ngang ngửa nến giảm trước đó, SEC thông báo ETH không phải chứng khoán, BTC đã hết hạn hợp đồng thông mình. Về trước mắt thì khả năng BTC sẽ giảm như hình dưới làm sao cho Rsi chạm trendline và Stoch Rsi chạm đáy rồi mới bật cao được. BTC chart 4h Stoch Rsi cũng chạm đỉnh nên mình nghĩ BTC cần một cú hồi xuống rồi sẽ lên. Điều tích cực là chart D1 BTC thì có RSI phân kỳ tăng, MACD cũng phân kì tăng tạo bullish divergence, Stoch RSI cũng đang ở đáy và chếch lên. Như vậy mình tin chắc chắn BTC đã tạo đáy rồi (đáy 6k1 cũng đã phá đáy gần nhất -> tạo đáy mới rồi) về tương lai sẽ tăng mạnh nhưng trước mắt cần "tiếp xăng" cái đã rồi mới bay tiếp được. Mời anh em nhận xét.
Hai con đường một hướng đi, các bác thích con đường nào

1. BTC chạy trong một cái channel tăng
View attachment 47253

2. BTC đang hình thành nêm tăng
View attachment 47254
Copy bài từ topic bác @DuongHuy đóng góp ý kiến cho ae.

@Nhật Hoài , thời điểm này các bạn rục rịch lên tàu đặt giá -10% -15% lên tàu dần dần, tàu chưa khởi hành liền đâu. Ưu tiên lựa tàu có mức giảm nhiều + có tổ lái đàng hoàng + giá <0.1$ ( VXG, Ada...). Lên xong rồi giữ tâm lý mất hết hoặc được gấp 4 gap 10 lần. sẵn sàng chờ 5 6 tháng. "Dũng cảm lên"

Mô hình hưu cao cổ hi vọng sẽ như ý. vùng thân đang hình thành. hi vọng sau đó là vùng cổ. anh/em có hinh vọng mô hình Hưu Cao Cổ Ko?

Gấu tập kích giờ bóng lăn, nhưng những chú bò vẫn giữ vững thành trì 6k5 để hoàn thiện nốt vai còn lại.

em chưa bao giờ nghe qua mô hình này
mong bác chỉ giáo, nếu kèm thêm được cái chart nữa thì quá tốt

Đùa cho vui thôi chứ làm gì có mô hình đó, mà cũng mong có mô hình đó, sau khi thân to béo thì phình cái cổ cao lên cho anh em cryp đở chóng mặt và thỏa mong ước bấy lâu là go to the moon gì đó? :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên