Có phải sàn GKFX prime làm giá???

Thảo luận trong 'Góp ý xây dựng TraderViet' bắt đầu bởi lam xuan trung, 28/02/2019.

1. Cụ thể mình đang giao dịch tại sàn GKFX đợt vừa rồi có sell con AXGUSD (silver). ngày 27/2/2019 trong vòng vài phút tự nhiên giá đột ngột tăng từ 15.72 đến 16.62 làm cho mình bị cháy mất tài khoản 6300 usd.
    Lúc đó mình cứ tưởng thị trường biến động, nhưng khi xem biểu đồ một số sàn khác cụ thể là sàn IC market và Hotforex và vài sàn khác thì không thấy AXGUSD biến động chút nào, hoặc có biến động rất ít!!!
    Mình có hỏi bên sàn GKFX thì được giải thích là do các nguồn lấy giá khác nhau nên có sàn biến động sàn không; mình thấy kiểu trả lời này không thuyết phục và không thỏa mãn (nếu có biến động thì phải toàn thị trường biến động, chỉ có thể là nến chênh lệch nhau một ít chứ kiểu sàn thì biến động cả trăm pip, sàn thì chả biến động tí nào nghe có vẻ không hợp lý lắm?).
    Mình không biết phải hỏi ai nên đăng bài lên để các anh em có kinh nghiệm giải thích giúp mình có việc như vậy không, hay là do sàn GKFX làm giá vậy? Mình có check lại lịch sử sàn này thì thấy rất nhiều lần, nến của sàn này đều biến động lớn hơn khoảng từ 30%=>100% sàn khác, điều này càng làm mình thấy khó hiểu và nghi ngờ hơn về sự thiếu trung thực của sàn này. Nếu có chuyện sàn làm giá thì sợ quá, còn ai dám trade ở sàn GKFX nữa? Rất mong các anh em có kinh nghiệm giả đáp cho ạ!
    Mình xin up một số ảnh chụp màn hình về giá để các bạn xem và so sánh các sàn.
    Cảm ơn các bạn!
    GKFX Prime MT4. san hotforex XAGUSD. San IC Market. san FBS XAGUSD. San Fullerton Market AXGUSD. San XM Siver.

Last edited by a moderator: 06/03/2019
    Đang tải...

Bình luận mới nhất

• huy8895 trong Thị trường Forex - Commodities 14 Xem / 11 Trả lời
  • Gary Hai trong Thị trường Forex - Commodities 11,376 Xem / 226 Trả lời
  • commodityft trong Thị trường CFD - Index quốc tế 154 Xem / 19 Trả lời
  • minhnq trong Thị trường Forex - Commodities 410 Xem / 2 Trả lời
  • phamtung1262 trong Trao Đổi về Broker 2,838 Xem / 82 Trả lời
  • Vũ Thái Dương trong Thị trường phái sinh VN30 22 Xem / 5 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...