Có phải tôi quá trẻ con?

Có phải tôi quá trẻ con?

Có phải tôi quá trẻ con?

Nguễn Ngọc Hòa

Active Member
74
99
Chuyện là mình có tình cờ nghe ông bạn nói về việc mua cổ phiếu chia cổ tức. Ổng mua cổ phiếu allianz SE được chia cổ tức 8euro/1cp mình thấy mê quá ổng mua 50 cp được 400$ nhưng qua hôm sau mở phiên thì giá cp được điều chỉnh giảm tương đương tiền chia.

Hôm kia mình cũng nạp tiền và mua 25cp bmw và được trả 4euro/1cp và mình được 117$ sau đó mình chuyển hết tiền qua 1 tài khoản phụ khác chỉ chừa lại đúng tiền ký quỹ. Hôm nay 14 giờ mở phiên giá sụp 4euro nên lệnh của mình bị đóng và tài khoản bị âm vài chục $ nhưng tiền thì qua tk khoản khác rồi và đặt cả lệnh rút tiền.

Nhân viên của sàn gọi điện mình và mình cảm thấy người ấy không được vui và có nói đây là một lỗi nhỏ của sàn. Nên là mình phải đắp vào cái khoản âm tiền của tài khoản kia.

Mình không biết gì về luật giao dịch CFD nên là muốn hỏi các bạn lỗi trên là lỗi của mình chơi trò trẻ con hay vì sàn cho giao dịch CFD với đòn bẫy cao nếu đòn bẫy 1:20 như một số sàn khác thì mình đâu làm như vậy được.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 675 Xem / 52 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,959 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 222 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên