Có thể kiếm sống nhờ Day trading tại nhà.

Vì quá hoàn hảo ! :D
Với bản chất không có chén thánh trong trading thì rất khó để đạt được cái trạng thái đó lâu dài. Chỉ rơi vào quãng 6:4 hoặc 7:3 là cao lắm rồi.
Thời gian trong bao lâu thì gọi là lâu dài hả bác?
3 tháng, 6 tháng, 1 năm hay vài năm?

Thời gian trong bao lâu thì gọi là lâu dài hả bác?
3 tháng, 6 tháng, 1 năm hay vài năm?
Cái này mình nói bên trên rồi.
(1) Bạn nên test khoảng 3-6 tháng trước khi chắc chắn vì market conditions thay đổi liên tục theo giờ - tuần, - mùa. Nhiều khi cảm giác của mình rất tốt trong điều kiện thị trường như thế này thế kia nhưng tự dưng 1 vài tuần sau thay đổi 1 cái là chết sặc gạch.
Đây cũng là 1 phần lý do tại sao để ra dc 1 con robot trading kiếm lời ổn định hầu như là ko thể.
(2) Bỏ ra 15-20p cuối mỗi ngày trading để kiểm tra lại các rules trading có nhất quán trong từng lệnh bạn đã ra vào ko ? Nếu nó ko nhất quán hoặc tính tương đồng thấp thì bạn càng nên cẩn thận vì đó là dấu hiệu trading theo cảm giác.

Cái này mình nói bên trên rồi.
(1) Bạn nên test khoảng 3-6 tháng trước khi chắc chắn vì market conditions thay đổi liên tục theo giờ - tuần, - mùa. Nhiều khi cảm giác của mình rất tốt trong điều kiện thị trường như thế này thế kia nhưng tự dưng 1 vài tuần sau thay đổi 1 cái là chết sặc gạch.
Đây cũng là 1 phần lý do tại sao để ra dc 1 con robot trading kiếm lời ổn định hầu như là ko thể.
(2) Bỏ ra 15-20p cuối mỗi ngày trading để kiểm tra lại các rules trading có nhất quán trong từng lệnh bạn đã ra vào ko ? Nếu nó ko nhất quán hoặc tính tương đồng thấp thì bạn càng nên cẩn thận vì đó là dấu hiệu trading theo cảm giác.
Cám ơn bác.
Được bác chia sẻ kinh nghiệm quý báu quá.
Em học hỏi được rất nhiều.
Chúc bác sức khoẻ.

Các bạn đã thử đặt SL = TP và thống kê chưa? nếu bạn nào đạt được 60% thắng thì đã là triệu phú từ lâu rồi. các tỷ lệ 9:1 hay 8:2 đôi khi chỉ là do các bạn đặt TP qua nhỏ so với SL hoặc không đặt SL. Nếu các bạn đặt Tp =10 pip và SL = 1000 pip thi rất dễ để có 100 lenh thắng mới có 1 lệnh thua. Còn nếu bạn nào cam kết 55:45 đều đặn với SL=TP inbox để cùng cộng tác.

Các bạn đã thử đặt SL = TP và thống kê chưa? nếu bạn nào đạt được 60% thắng thì đã là triệu phú từ lâu rồi. các tỷ lệ 9:1 hay 8:2 đôi khi chỉ là do các bạn đặt TP qua nhỏ so với SL hoặc không đặt SL. Nếu các bạn đặt Tp =10 pip và SL = 1000 pip thi rất dễ để có 100 lenh thắng mới có 1 lệnh thua. Còn nếu bạn nào cam kết 55:45 đều đặn với SL=TP inbox để cùng cộng tác.
.
Xin lỗi bạn, tôi đã là triệu phú từ trước khi biết đến Forex. Bạn có mấy tỷ để cộng tác với tôi?

View attachment 84868 Vâng bác,Hôm nào bắt được trend là em in out liên tục, khéo giảm khối lượng xong ngồi im lại hay hơn
Khi trend yếu đi bác in out liên tục là oke rùi bác. Không chi phải nghi ngờ với quyết định của mình vào thời điểm bác đang trade :D Cứ tin vào phương pháp bác đang trade và thấy hợp lí là làm :p

em hiện tại đang sống nhờ vào day trading, theo kinh nghiệm của em thì phải là người chuyên taid chính kinh tế, yêu thích các tin tức chính trị và ham mê với các thông tin liên quan đến kinh tế thì mới có thể ngồi cả ngày ở nhà trước màn hình với nhiều trang tin tức, đọc nhiều các sách phân tích kỹ thuật giao dịch được. Em cũng là người ham mê như thế, mỗi ngày giao dịch kiếm 50 đến 70 đô, ngày nòa biến động nhiều thì kiếm nhiều hơn, bên cạnh đó thì cũng có thả cả lệnh dài theo tuần và theo tháng tùy theo biến động dài hạn từ thông tin kinh tế và chính trị mình nắm được. Em cũng giao lưu với nhiều người giao dịch thì em thấy tư tưởng của họ toàn là kiểu đánh bạc, thấy lên xuống đánh ăn hên xui không nắm chút gì ko biết tí gì về forex cả, có nhưng người đánh gần như hết tài khoản em có hỏi tại sao anh lại mua vào thì nói anh thấy nó lên thì mua vào thôi. đánh cặp này ko được quay sang cặp khác linh tinh cả. như thế là ko nên, Forex là cả 1 chuyên ngành trong đào tạo tài chính chính quy, đó là nghiệp vụ ngoại hối. Ví dụ đơn cử vụ giá dầu rớt năm 2016 - 2017 em đã bắt lệnh dài và khi nó tăng từ 41 đô 1 thùng lên hơn 70 đô 1 thùng trong 1 năm thì em đã ăn đủ, và hiện tại em đang nuôi cặp eur/usd với đờn bẩy thấp nhất 1/50 vì lãi xuất của mỹ cao hơn châu âu nên phí qua đêm mình được và thứ 2 nữa là do biến động chính trị và kinh tế giữ châu âu và mỹ, các chính sách sẽ khiến mỹ tiếp tục phát triển kinh tế mạnh còn châu âu vẫn chìm trong bóng tối.
Đấy là quan điểm của em trong daytrading và việc đầu tư hay đầu cơ forex hy vọng trao đổi và học hỏi thêm kinh nghiệm từ các anh đi trước. Em cũng mất gần 2 năm nghiên cứu, 1 năm thử nghiệm trên tài khoản demo và tham gia các cuộc thi demo để lấy vốn đầu tư chứ không bỏ tiền túi, vừa rồi sau khi đưa ra chiến lược giao dịch mới em mới tăng thêm số tiền để đầu tư giao dịch.
Em vẫn khuyên là nếu ai xác định nó là nghề là nghiệp thì mới theo, và đã theo là phải quyết tâm theo và lấy học tập liên tục làm đầu, chứ tham gia vào để kiếm được nhiều tiền trong 1 đêm thì dễ bay sạch cơ nghiệp lắm. nghề nào nó cũng như nhau cả, cần phải có sự chuyên tâm và hơn nữa là mình phải yêu thích nó và lấy sự học tập phấn đấu làm đầu thì mới phát triển được trong nghề. trading cũng là 1 nghề, các nước tư bản và trung tâm tài chính của thế giới đều có liệt trading vào danh sách các nghề và có trường đào tạo trong các khoa tài chính của các trường kinh tế giống như ngành kinh doanh chứng khoán của ĐH kinh tế quốc dân ngày xưa.
chào anh, thật may mắn khi biết anh trên diễn đàn này,em cũng tham gia vào lĩnh vực này được hơn nữa năm, thật sự thì em cũng cháy hơn 2 tài khoản, học được rất nhiều điều từ nó....em muốn học hỏi kinh nghiệm từ những anh em sống nhờ vào day trading, nếu được em có thể xin liên lạc của anh được k? fb hay zalo gì cũng được

Một nhà đầu tư già già vĩ đại nào đó... à, ngài Warren Buffett có nói là " Hãy tham lam khi người khác sợ hãi và sợ hãi khi người khác tham lam"....
Nhưng thực sự, để có thể tham lam, cần thật nhiều dũng cảm, có phải vậy không ;);)
Screenshot (132)_LI.jpg

Có 95% traders thua lỗ trong thị trường. Nhưng không phải 95% traders này thua do giao dịch khung thời gian thấp, còn 5% còn lại thành công là vì giao dịch khung thời gian cao. Sự thật nó là như này:

Có 95% traders là losers vì giao dịch ở khung thời gian thấp, chỉ 5% thành công. Và với một tỷ lệ y hệt, có 95% traders giao dịch khung thời gian cao hơn cũng là loser nốt. Chỉ 5% traders giao dịch dài hạn thành công vì có phương pháp tốt, đọc thị trường tốt.

Câu trả lời không nằm ở TA hay FA. Câu trả lời cũng không nằm ở chỉ báo nọ hệ thống kia. Thế tại sao câu trả lời lại phải nằm trong timeframe???
Screenshot (139)_LI.jpg

Có 95% traders thua lỗ trong thị trường. Nhưng không phải 95% traders này thua do giao dịch khung thời gian thấp, còn 5% còn lại thành công là vì giao dịch khung thời gian cao. Sự thật nó là như này:

Có 95% traders là losers vì giao dịch ở khung thời gian thấp, chỉ 5% thành công. Và với một tỷ lệ y hệt, có 95% traders giao dịch khung thời gian cao hơn cũng là loser nốt. Chỉ 5% traders giao dịch dài hạn thành công vì có phương pháp tốt, đọc thị trường tốt.

Câu trả lời không nằm ở TA hay FA. Câu trả lời cũng không nằm ở chỉ báo nọ hệ thống kia. Thế tại sao câu trả lời lại phải nằm trong timeframe???View attachment 88098
nói sơ qua nguyên lý của bác để mọi người tham khảo đi bác ..

nói sơ qua nguyên lý của bác để mọi người tham khảo đi bác ..

Một trong những bài học cơ bản mà một thằng trader muốn thành công phải biết đại khái là như này:
"Giả dụ như mày là một thằng chơi poker xếp hạng 6 thế giới. Nếu mày ngồi ở một bàn chơi poker với những thằng xếp hạng 7 thế giới trở xuống, mày có thể đập tụi nó. Nhưng nếu như mày ngồi vào bàn với top 5, chắc chắn mày bị ăn đập.
Do vậy mày phải biết chọn bàn mà chơi, hay là biết chọn thị trường mà chơi. Và nếu như không thể lựa chọn thị trường mà chơi, đừng bao giờ tự sát bằng cách tuồn vũ khí nóng cho đối thủ.
Trading cũng vậy, tiền kiếm được là nhờ ta hành động đúng và người khác hành động sai. Đừng nên chia sẻ những bí kíp với nhau trong cái nghề này."

Hãy học theo nhiều bác trong TraderViet, cung cấp cho newbie điếu cày, dao chọc tiết lợn, phay bổ cau... để họ bước chân vào cuộc đấu súng!
Thế nên topic này là chỗ anh em ta khoe lợi nhuận thôi đưng bắt em phân tích gì cả.

Một trong những bài học cơ bản mà một thằng trader muốn thành công phải biết đại khái là như này:
"Giả dụ như mày là một thằng chơi poker xếp hạng 6 thế giới. Nếu mày ngồi ở một bàn chơi poker với những thằng xếp hạng 7 thế giới trở xuống, mày có thể đập tụi nó. Nhưng nếu như mày ngồi vào bàn với top 5, chắc chắn mày bị ăn đập.
Do vậy mày phải biết chọn bàn mà chơi, hay là biết chọn thị trường mà chơi. Và nếu như không thể lựa chọn thị trường mà chơi, đừng bao giờ tự sát bằng cách tuồn vũ khí nóng cho đối thủ.
Trading cũng vậy, tiền kiếm được là nhờ ta hành động đúng và người khác hành động sai. Đừng nên chia sẻ những bí kíp với nhau trong cái nghề này."

Hãy học theo nhiều bác trong TraderViet, cung cấp cho newbie điếu cày, dao chọc tiết lợn, phay bổ cau... để họ bước chân vào cuộc đấu súng!
Thế nên topic này là chỗ anh em ta khoe lợi nhuận thôi đưng bắt em phân tích gì cả.
hi..thank bác..minh cung chi hỏi sơ sơ quan niệm của các về forex chứ không dám hỏi bác chỉ chiêu thức đại pháp ..đại khái khi bác xuống tiền ..đúng thi sao..sai thi bác cắt luôn không hay gồng lỗ..kiểu như vậy đó bác hãy show đều kết quả cho moi người có động lực ..chứ thấy mông lung vào cái nghề forex này quá

Chỉnh sửa lần cuối:
hi..thank bác..minh cung chi hỏi sơ sơ quan niệm của các về forex chứ không dám hỏi bác chỉ chiêu thức đại pháp ..bác hãy show đều kết quả cho moi người có động lực ..chứ thấy mông lung vào cái nghề forex này quá

Tuần này vướng nghỉ lễ nên em cũng rút tiền sớm. Tính cả rebate các kiểu cũng được gần 5 chục củ. Từ tết dương đến giờ cả tk swing được gần 300 củ rồi

bác choi rất lạnh lùng và siêu nhân :D:D nói theo cách "được mất" của bác thì tiền minh thua vào túi bác hết rồi,,heee
.
Tk em lúc nào cũng chỉ để dưới 1000k, với khối lượng giao dịch mỗi lần như bác thấy thì nếu sai em không có cơ hội gồng lỗ đâu, cũng nhanh thôi;)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 95 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên