Code được chén thánh ko biết có phải không?

Truongquochung54

Active Member
26
8
Tình hình em mới code được con ea khá ngon đem lên MQL5 để bán. Backtest kỹ càng lắm rồi 99.99% luôn spread để hẳn 10 cặp GU giao dịch buổi sáng nên giãn spread ít. thấy tiền lên khá cao. Nhờ cao thủ nào vào backtest hộ e xem đúng ko? Nếu được e tặng cho bác ấy dùng thử 1 tháng =))
Link con ea em đây:https://www.mql5.com/en/market/product/41648
Đang nghèo đói bán lấy tiền, sau 1 tháng mà chạy real ổn em xóa ngay :))

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chúc mừng bác, bây giờ thì thư thả thong dong du lịch hưởng thụ nhé, forex là mỏ kim cương bất tận.

Tăng 300% sau 1,5 năm vậy là 16%/tháng ...thấy thôi đủ hiểu... mình nói mà cam kết 10% tháng thi chục tỷ cũng có người đưa:confused:

Nếu viết trên mql4 với chiến thuật sl, tp tầm 100 points thì backtest ko có tác dụng nhé.

Đã thuộc dạng tickdata thì 100 point ko phải vấn đề, phần mềm bỏ tiền mua thì phải phải khác chứ bác. Để xem real như nào đã ms tính được
Nếu chiến thuật khác thì ko sao nhưng đánh scalp 100 points thì chỉ cần một chút thay đổi là kết quả đã khác rồi. Mql4 backtest spread cố định, thời gian vào lệnh tức thời ko delay và quan trọng nhất tick ko phải là tick thật. Có thử real thì thử ít thôi.

Nếu chiến thuật khác thì ko sao nhưng đánh scalp 100 points thì chỉ cần một chút thay đổi là kết quả đã khác rồi. Mql4 backtest spread cố định, thời gian vào lệnh tức thời ko delay và quan trọng nhất tick ko phải là tick thật. Có thử real thì thử ít thôi.
Phần mềm e mua tickdata đó bác.spread e để cao hơn tt rất nhiều, quan sát tầm giờ con ea giao dịch spread ít biến động cao nhất tầm 5 point

Bác cứ cho nó chạy real thử xem chứ . Mới backtest sell với giá 1500 usd hơi cao, kinh nghiệm của mình muốn nói thì giống như bác Tranchi .vì có một số EA chạy live thực tế cũng chỉ tạm ổn mà giá chỉ vào trăm usd

Bác cứ cho nó chạy real thử xem chứ . Mới backtest sell với giá 1500 usd hơi cao, kinh nghiệm của mình muốn nói thì giống như bác Tranchi .vì có một số EA chạy live thực tế cũng chỉ tạm ổn mà giá chỉ vào trăm usd
Ok bác, đăng vậy làm gì có ai mua đâu bác. Chạy real mà giống bt thì chắc ko có giá đấy :))

Nếu viết trên mql4 với chiến thuật sl, tp tầm 100 points thì backtest ko có tác dụng nhé.
Kể cả là mql5, nếu là scalp thì vô cùng lắm, trên mt5, mô phỏng tick 1 chiều, ko phải tick real. Chạy swing còn ổn, chứ 100 point, giật lên giật xuống tầm 2 3 lần 1 phút là sập rồi.

Kể cả là mql5, nếu là scalp thì vô cùng lắm, trên mt5, mô phỏng tick 1 chiều, ko phải tick real. Chạy swing còn ổn, chứ 100 point, giật lên giật xuống tầm 2 3 lần 1 phút là sập rồi.
"Every tick" là tick mô phỏng còn "Every tick base on real tick" thì là tịck thật nhé. mặc dù backtest ko thể chính xác 100% như lúc thật nhưng test trên MT5 là tốt nhất hiện nay rồi.

"Every tick" là tick mô phỏng còn "Every tick base on real tick" thì là tịck thật nhé. mặc dù backtest ko thể chính xác 100% như lúc thật nhưng test trên MT5 là tốt nhất hiện nay rồi.
đọc lại phần chú thích mô phỏng của mql5 đi nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,589 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 226 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 443 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 197 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên