Code gặp lỗi các bác giúp em với ạ.

Thảo luận trong 'Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator' bắt đầu bởi ngvhuong69, 30/10/2018.

1. ngvhuong69

ngvhuong69

Em mới tìm hiểu về lập trình EA và bắt đầu viết code. Hieennj tại em đang gặp lỗi này mà ko biết nó là lỗi j và ko biết sửa ntn cho hết lỗi rất mong các bác biết về lập trình hướng dẫn sửa giúp em với ạ. Thanks.
    loi.

Đang tải...
  2. hthanh1933

hthanh1933

Bạn xóa các hàm ban đầu rồi ah. Ban đầu khi khởi tạo có các hàm ban đầu. Bạn điền code vào các hàm đó nha còn cụ thể hàm nào thì còn tùy vào EA của bạn. Trong VD mình thấy lệnh if và phần gán các biến double bỏ vào hảm OnTick() là ok.

3. ngvhuong69

ngvhuong69

Em bỏ vào như bác nhưng vẫn ko đc bác ạ. Bác ngày trước có học món này ở đâu ko? hay bác tự mò trên mạng? Nếu bác có chỗ nào học mà giá bình dân bác giới thiệu em với ạ. thanks bác.

4. hthanh1933

hthanh1933

Bác lên trang MQL5 mà học nha. Mình thấy hàm bạn code bỏ vào OnTick thì ko có return giá trị nào nha bạn do hàm OnTick là dạng void ( hàm thực thi)

5. bstienduong

bstienduong

Cái của bạn viết lại dạng scrip hoặc indicator , cho tất cả vào OnStart () { ...... }

6. Thiên.Nguyễn

Thiên.Nguyễn

Nghiên cứu học hành cho bài bản đi bạn... Lập trình chứ có phải đánh văn bản đâu.

No SL Trading bài này.
Đang tải...