commission và swap sàn ICMarket

theone3000

Active Member
305
177
Hi các bác,

Các bác cho hỏi là mình trade sàn IC Market, họ tính commission và swap như vầy cao hay hợp lý rồi, sao mình mua có 0.08 lot mới để 2 đêm mà swap tới 3,33 usd

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Lệnh buy của bạn nếu vào ngày thứ 3 thì đúng rồi, ngày thứ 4 nhân đôi.
mua thứ 4 ngày 10/4 mà bác, sao bác nói là ngày thứ 3 ? ngày thứ 4 tại sao nhân đôi.

Mình mua lúc 2g32 chiều thứ 4, đến ngày thứ 5 là 1 đêm, đến ngày thứ 6 hôm nay là 2 đêm. Mất hết 3,33usd ; vậy mỗi đêm mình mất gần 1,7 usd à .

IC cặp EU swap long/short là -10.41/6.6. Thứ 4 nhân 3. nếu buy thứ 4 tới hôm nay thứ 6 thì phải chịu swap (3+1)*(-10.41) ~ 41.64 point.
0.08*41.64=3.33usd
Bác trả lời chi tiết thật, like,
swap tính ra cao quá, mình trade dài hạn gặp swap kiểu này khó thật
Các ngày khác thứ 4 thì vẫn tính nhân 1 bình thường à bác, sao thứ 4 phải nhân 3 ?

Bác trả lời chi tiết thật, like,
swap tính ra cao quá, mình trade dài hạn gặp swap kiểu này khó thật
Các ngày khác thứ 4 thì vẫn tính nhân 1 bình thường à bác, sao thứ 4 phải nhân 3 ?
tùy cặp bác ơi, có cặp cao cặp thấp, có swap dương, âm. Nếu bác sell eu thì càng để lâu càng có thêm tiền swap. Còn nó nhân 3 là do nó tính t7,cn. Bác chơi đòn bẩy là mượn tiền nó, mà đã mượn thì phải trả lãi suất. t7,cn k giao dịch thì vẫn phải trả.

Em là mem mới, xin các bác chỉ giáo thêm về sàn ICMarket giúp e ạ!
01. Dạo này sàn hay bị nói về vụ nạp rút tiền
02. Thẻ Debit của Sacombank có dùng để nạp và rút ở IC được k ạ?

03. Quy trình rút tiền, quy định kèm theo về rút tiền gốc, tiền lời và cách rút các loại tiền này ạ.

....Và mong các cao nhân trade trên sàn này cho em lời khuyên ạ! Em xin cảm ơn!

Anh đã nạp đc tiền tư sacombank chưa ạ.e cũng đang bị mắc internet banking. Visa debit sacombank thì chưa thử ạ

Mình thấy bọn ICmarket này nó cho nạp từ ebanking của các ngân hàng Việt Nam này bình thường mà bạn, 1 nốt nhạc là có tiền vào tài khoản . Nhưng rút thì lưu ý muốn tiền về trong ngày thì rút trước 8h sáng, nếu rút sau 8h sau đấy thì tiền sẽ về hôm sau, nó báo tỷ giá nạp rút theo vietinbank - và không mất phí nhưng mỗi lần rút về mình đổi thì hình như thấp hơn tỷ giá mua của vietinbank một tý vì hôm trước rút về mình tính thử thấy thế.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên