Con đường Forex của tôi - Vì sao tôi thích EA đến thế

Ea theo toi thấy hiện nay để thả 24/24 chỉ có duy nhất một loại matigel hiện nay biến thể thêm sceping trước sau đó thua thì gông lệnh . Còn song hamonic eliot các kiểu các bác nói chỉ có thể đánh tay thôi . Tôi code nhiều thấy bác nào chọn nhiều bộ lọc là thua 100% hoắc vào lệnh quá ít

Em chỉ mới tham gia thị trường này khoảng hơn 1 tháng, đang chơi demo, nhưng cảm thấy ý tưởng của anh khá tốt. Bản thân em đánh giá cái này sau này sẽ là tương lai của tài chính toàn cầu. Theo em biết hiện nay cũng có rất nhiều tổ chức công ty đầu tư vào thị trường này. Điểm khác biệt ở chỗ cách thức tổ chức và triển khai ý tưởngl. Viết 1 EA là cách làm có từ lâu rồi nhưng hiện nay đa phần đang chỉ dừng ở công thức : chiên thuật đánh tay -> mô phỏng lên EA, do đó chỉ đúng ở vài trường hợp cụ thể chứ không thể tư duy chiến lượt như con người. Hiện nay trí thông minh nhân tạo AI đang là xu hướng phát triển chung của công nghệ. Tương lai có thể nó sẽ ảnh hướng lớn đến tư duy trade sau này.
Em thích ý tưởng của bác chủ post này, nhưng em thấy nên viết sao cho nó đánh đúng dc những trường hợp mình chắc chắn khoảng 60 - 80%. Thêm vào đó là quản lý tốt tài chính cho các lần trade thì hiệu quả sẽ cao hơn. Em theo trường phái "lấy ngắn nuôi dài", "tích tiểu thành đại". Viết 1 EA đem lại lợi nhuận khoảng 10%/tháng vẫn hơn 1 EA ăn lớn vài trade ùi cháy tài khoản.
Nhân tiện cho hỏi bác chủ post có tài liệu về lập trình EA không cho em với? em đang tìm hiểu và đê test các ý tưởng của em.

Em chỉ mới tham gia thị trường này khoảng hơn 1 tháng, đang chơi demo, nhưng cảm thấy ý tưởng của anh khá tốt. Bản thân em đánh giá cái này sau này sẽ là tương lai của tài chính toàn cầu. Theo em biết hiện nay cũng có rất nhiều tổ chức công ty đầu tư vào thị trường này. Điểm khác biệt ở chỗ cách thức tổ chức và triển khai ý tưởngl. Viết 1 EA là cách làm có từ lâu rồi nhưng hiện nay đa phần đang chỉ dừng ở công thức : chiên thuật đánh tay -> mô phỏng lên EA, do đó chỉ đúng ở vài trường hợp cụ thể chứ không thể tư duy chiến lượt như con người. Hiện nay trí thông minh nhân tạo AI đang là xu hướng phát triển chung của công nghệ. Tương lai có thể nó sẽ ảnh hướng lớn đến tư duy trade sau này.
Em thích ý tưởng của bác chủ post này, nhưng em thấy nên viết sao cho nó đánh đúng dc những trường hợp mình chắc chắn khoảng 60 - 80%. Thêm vào đó là quản lý tốt tài chính cho các lần trade thì hiệu quả sẽ cao hơn. Em theo trường phái "lấy ngắn nuôi dài", "tích tiểu thành đại". Viết 1 EA đem lại lợi nhuận khoảng 10%/tháng vẫn hơn 1 EA ăn lớn vài trade ùi cháy tài khoản.
Nhân tiện cho hỏi bác chủ post có tài liệu về lập trình EA không cho em với? em đang tìm hiểu và đê test các ý tưởng của em.

Chào bạn, gửi cho bạn tài liệu tham khảo nè, MQL4 , MQL5 và 1000 indicators MQ4 cho nghịch phá luôn.
Theo tôi thì bạn hướng tới MQL5 chạy trên nền tảng di động nhé.

Đính kèm

• Coders Full Course MQL4.pdf
    2.2 MB · Xem: 211
Chào bạn, gửi cho bạn tài liệu tham khảo nè, MQL4 , MQL5 và 1000 indicators MQ4 cho nghịch phá luôn.

Đính kèm

• MQL5 Coders' Reference.pdf
    18.1 MB · Xem: 115

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình toàn học trên google thôi, với lại mình đã biết sẵn lập trình rồi nên tìm hiểu cũng dễ. Chứ mình ko học theo sách vở nào cả, như bạn chưa biết gì về lập trình thì mình cũng ko rõ phải bắt đầu từ đâu

À đây, có bộ video này mình có xem qua, bạn tham khảo thử xem

Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=PkENYUSlsfs&list=PLeof_TTXlyQEJCwWwOYse4xRTXjCNs3iu

Ah mình biết lập trình rồi, h đang tìm hiểu cú pháp và câu lệnh. Minh đang lên ý tưởng đánh trong điều kiện lý tưởng nhất chờ vào lệnh hơi lâu nhưng đánh trên nhiều cặp tiền khác nhau để tăng tỉ lệ vào lệnh. Theo mình "tích tiểu thành đại", 1 ngày 1 usd -> 22 ngày/thàng là 22usd cũng gần 2 ngày công ăn lương rồi.

EA martingale vẫn kiếm được $ đều đều nếu biết chọn cặp tiền phù hợp, chọn thời điểm chạy EA hợp lý.
http://www.myfxbook.com/members/phuongdong4483/lpd-1/1965535
ID: 10637968
pass view: P6GE4ZIThz
server: Exness real2
Em show cái này ko phải là để show hàng hay lùa gà gì cả, chỉ là chứng mình những gì em nói về EA martingale!

Chưa gặp sóng thôi bạn à, Gặp sóng dữ mới biết, Vốn liếng đi hết. Ráng ăn đc vốn rút ra hết trước khi tạch. Ăn thì ăn ít. Chỉ cần 1 lần dính là đi vs kiểu martingle.

Chưa gặp sóng thôi bạn à, Gặp sóng dữ mới biết, Vốn liếng đi hết. Ráng ăn đc vốn rút ra hết trước khi tạch. Ăn thì ăn ít. Chỉ cần 1 lần dính là đi vs kiểu martingle.
Để gặp sóng thì nói làm gì! Em đảm bảo EA martingale mà chạy full 24h thì cháy chắc luôn! Bác phải đọc kỹ post của em, em nó nói là "chọn thời điểm chạy EA hợp lý". Hehe. Vấn đề ở chỗ đó, phải cập nhật thông tin hàng ngày, phải chọn thời điểm hợp lý, thì mới tránh được sóng! Acc này của em nó đã sống hơn 3 tháng, mà 3 tháng vừa qua đâu có ít sóng? Vấn đề là em éo để cho sóng nó gặp em! Còn bác bảo ăn thì ít, vậy 20-40%/tháng là ít hả bác?

Để gặp sóng thì nói làm gì! Em đảm bảo EA martingale mà chạy full 24h thì cháy chắc luôn! Bác phải đọc kỹ post của em, em nó nói là "chọn thời điểm chạy EA hợp lý". Hehe. Vấn đề ở chỗ đó, phải cập nhật thông tin hàng ngày, phải chọn thời điểm hợp lý, thì mới tránh được sóng! Acc này của em nó đã sống hơn 3 tháng, mà 3 tháng vừa qua đâu có ít sóng? Vấn đề là em éo để cho sóng nó gặp em! Còn bác bảo ăn thì ít, vậy 20-40%/tháng là ít hả bác?
20-40% 1 tháng quả thực là con số quá khủng nếu nó ổn định. e cũng là người thích và đã viết 1 số EA. trong đó cũng có loại mà ngày nào cũng lãi chạy được 2-3 tháng ko chết nhưng đến đợt giá nó phi như trâu theo 1 hướng thì vẫn tạch. chỉ là bàn luận và theo chiều hướng ủng hộ, hy vọng bác sở hữu hoặc hiệu chỉnh để con ea đó chịu được các đợt biến động mạnh thì ok, nên rút phần tiền lãi ra là gợi ý rất hợp lý đó bác

20-40% 1 tháng quả thực là con số quá khủng nếu nó ổn định. e cũng là người thích và đã viết 1 số EA. trong đó cũng có loại mà ngày nào cũng lãi chạy được 2-3 tháng ko chết nhưng đến đợt giá nó phi như trâu theo 1 hướng thì vẫn tạch. chỉ là bàn luận và theo chiều hướng ủng hộ, hy vọng bác sở hữu hoặc hiệu chỉnh để con ea đó chịu được các đợt biến động mạnh thì ok, nên rút phần tiền lãi ra là gợi ý rất hợp lý đó bác
Hihi, cảm ơn comment rất xây dựng của bạn! Mình bắt đầu yêu EA từ tháng 7/2016. Theo mình, martingale nó ko có gì là xấu, nó cũng ko có lỗi gì trong việc cháy account. Mà trách nhiệm về việc cháy account thuộc về người quản lý, vận hành em EA martingale. Thực sự để mà quản lý được như hiện tại, mình cũng đã cháy 1 cơ số account, but rất may là con EA này yêu cầu vốn bé (1k là chạy được 0.01), và mình cũng tốn khá nhiều thời gian vào việc lựa chọn cặp tiền để chạy, cặp tiền nó cũng sẽ ảnh hưởng đến việc chọn thời gian chạy, mà thời gian chạy nó là yếu tố then chốt cho việc acc có rủi ro hay ko, có nguy cơ cao gặp sóng hay ko. Thôi ko nói dông dài nữa, tựu chung lại, mình chạy cặp UJ, chỉ chạy phiên Úc và Á. Còn tại sao lại chọn như thế, bạn có hứng thì nhắn mình sẽ trả lời, vì phân tích nó hơi dài dòng!

Bạn đang đi đúng hướng rồi đấy, bạn nên tìm những chiến thuật mà trade tay khó làm được để viết ea, sự chính xác, tốc độ, thời gian theo dõi thị trường... mới là điểm mạnh của ea còn phân tích là điểm mạnh của con người ea ko bằng được đâu. Chúc bạn sớm tìm được thuật toán thành công :)))

Chào Bạn,
Đọc bài của Bạn mình rất ngưỡng mộ và thích thú.
Mình mong là Bạn gởi mail cho mình ([email protected]) 1 trong 2 con Robot (cả 2 càng tốt) để mình thử xem sao.
Rất cảm ơn Bạn nhe!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 509 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 255 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 613 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,753 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 85 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên