Công cụ để luyện thành Trader Sát thủ

HungerTrader

Active Member
855
2,382
Công cụ này lợi dụng khả năng back test EA của MT4 để luyện tập khả năng trade bằng tay giúp bạn mau chóng trở thành sát thủ market còn đầu có mưng mủ hay không thì còn tùy hên xui.

Copy file FxBlue.dll vào thư mục MQL4\libraries
Copy file FX Blue - Trading Simulator v2.ex4 vào thư mục MQL4\experts
Khởi động lại MT4

Các bạn xem video sau. Tôi ví dụ là cần backtest system dựa trên đường MA.

Bạn nào chưa biết backtest là gì thì xem ở đây
Bạn nào muốn backtest với nhiều khung thời gian thì xem thêm ở đây

Đính kèm

• FX Blue - Trading Simulator v2.ex4
    140.4 KB · Xem: 1,667
  • FXBlue.rar
    142.6 KB · Xem: 1,871

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Cảm ơn bác Hunger Trader nhiều, mình đã làm theo hướng dẫn và rất ok rồi.
Có vấn đề mình muốn hỏi để việc backtest được tốt hơn.
Mình backtest trên khung Daily, tuy nhiên thời gian chờ 1 cây nến Daily nhả ra khá lâu mặc dù mình đã đẩy speed ở phần visual mode lên cao nhất. Vậy có cách nào để việc nhả nến daily nhanh hơn được không? hoặc có nút nào cho phép mình nhả từng nến theo ý của mình được không?
Ngược lại trên khung H4 trở xuống thì khi mình đẩy speed lên mức cao nhất (32) thì nó rất nhanh, nhưng giảm xuống 31 -30 thì lại rất chậm. Có cách nào hiệu chỉnh tốc độ nhả nến không, nhờ chuyên gia hướng dẫn giúp.
Cảm ơn Chuyên gia rất nhiều.

@ngocpkd
Bạn chạy visual mode để kiểm tra xem EA có hoạt động đúng ko
Sau khi thấy EA OK thì chạy ko có visual mode cho nhanh
Dựa vào Graph và Result bạn sẽ biết khoảng thời gian nào EA gặp sự cố
Xong set thời gian và visual mode cho EA chạy lại trong khoảng đó để xem tại sao

Hiện tại tôi chưa biết cách nào để có thể tăng tốc mạnh hơn nữa.

@ngocpkd
Bạn chạy visual mode để kiểm tra xem EA có hoạt động đúng ko
Sau khi thấy EA OK thì chạy ko có visual mode cho nhanh
Dựa vào Graph và Result bạn sẽ biết khoảng thời gian nào EA gặp sự cố
Xong set thời gian và visual mode cho EA chạy lại trong khoảng đó để xem tại sao

Hiện tại tôi chưa biết cách nào để có thể tăng tốc mạnh hơn nữa.
Cảm ơn Hungertrader, mình sẽ thử. nhưng mục tiêu của mình là backtest nhả từng nến để test phương pháp price action do đó rất cần khống chế được tốc độ nhả nến của backtest, dù sao được như vậy cũng là tốt quá rồi. Trước kia mình có phần mềm forest tester, nhưng bị lỗi mất. Ai có phần mềm này sử dụng co backtest cũng rất hay.

Mình coppy 2 file vào khu vực như bạn yêu cầu, nhưng mở lên nó báo như thế này là sao nhỉ :

Bác cho hỏi cái này chỉ dùng để luyện trade tay thôi hay có thể test cả EA vậy

Chào các bạn. Mình thấy thường trade kết hợp 2, 3 indicator. Khi nào thỏa điều kiện indicator 1 thì nhìn indicaor 2.3. Vậy muốn backtest mà trên màn hình cùng lúc có 2, 3 indicator để nhìn kết hợp thì thế nào .

Cảm ơn hướng dẫn.

Bác @HungerTrader ơi, bác cho em hỏi sao em cài vào rồi mà nó ko có chế độ visual mode nhỉ (y như hình em đính kèm ấy ạ) ? Ko biết bật ở đâu. bác vui lòng chỉ giúp em ạ. Thanks!

Đính kèm

847.3 KB · Xem: 1
Có bác nào bị tình trạng xài fxblue, cài đặt load chart, chạy visual OK hết rồi. nhưng vài lần sau, khi định load qua khoảng thời gian khác thì nó cứ ra màn hình đen thui và báo là waiting to update ko ? Chờ cả ngày nó cũng chẳng load được chart. Mình đã thử 3 máy: 1 máy ở nhà,1 máy ở cty, 1 máy của bạn (cả 3 đều có cáp mạng, internet chạy ầm ầm). Bác nào giúp em với ạ. Bác @HungerTrader ơi , vui lòng giúp em với. Thanks!

Đính kèm

355.5 KB · Xem: 2
Công cụ này lợi dụng khả năng back test EA của MT4 để luyện tập khả năng trade bằng tay giúp bạn mau chóng trở thành sát thủ market còn đầu có mưng mủ hay không thì còn tùy hên xui.

Copy file FxBlue.dll vào thư mục MQL4\libraries
Copy file FX Blue - Trading Simulator v2.ex4 vào thư mục MQL4\experts
Khởi động lại MT4

Các bạn xem video sau. Tôi ví dụ là cần backtest system dựa trên đường MA.

Bạn nào chưa biết backtest là gì thì xem ở đây
Bạn nào muốn backtest với nhiều khung thời gian thì xem thêm ở đây

CẢ NHÀ ƠI LÀM ƠN CHO HỎI?
Em mới xài macbook mà nó ko cho e tải MT4 về mac, em phải làm sao để tải MT4 về dùng bằng cách đơn giản nhất xin giúp e ah? em cảm ơn Anh Chị

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 199 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 975 Xem / 63 Trả lời
  • HoàngBĐS trong Chuyện bên lề 780 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên