Công cụ_BackTest_Chiến lược BO (Cho ae đỡ phải backtest tay^^)

nammen921997

Active Member
157
68
Chẳng là tình cờ biết đến BO cũng được vài tháng .Em cũng chịu học học nhiều chiến lược như Newbie khác, cũng lần mò đủ system , indicator , chiến lược anh em chia sẻ trên TraderViet mà test tay thì có khi ăn nhưng đến khi chiến rùi thì lại thua SML.

Bởi chiến lược j cũng vậy cần có hệ thống back test cho mọi thị trường chứ test tay như ae mình thì ko thể ăn chắc phần thắng được . E cũng không giỏi lập trình lắm nên tìm trên mạng thấy cái EA này back test chiến lược khá hay kết quả nhanh gọn có phần tùy chỉnh các kiểu mà mỗi tội e cũng chưa biết sử dụng lắm mời ae vào hỗ trợ e vs các newbie khác. Để ae có thể biết được tỉ lệ Winrate chiến lược mình cũng như cải thiện hệ thống .

---Ae muốn test indi hình mũi tên nào thì điền vào chỗ XXX nhé nó sẽ nhận lệnh từ Indi.
Ae thay thế đoạn code Entry Point trong EA bằng cái Entry Point e để dưới nhé .Rồi nhấn Compile để nó biên tập

P/S: Mấy Pro giúp e chỉnh sửa mấy thông số của 2 biến BUY/SELL vs ạ. E copy y nguyên tác giả mà khi test nó chỉ nhận mỗi lệnh khi có mũi tên lên (BUY) nhưng nó lại đặt nó là lệnh SELL @@
E xin cảm ơn

Đính kèm

• Konkis_BO_tester_v3.0.rar
    50.9 KB · Xem: 25
  • ENTRY POINTS !.txt
    1,010 bytes · Xem: 15

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Bỏ đi đây không là chiến lược , nó làm mất thời gian. Backtest những cái đơn giản nếu bác nắm bắt được thì thành công 10%

Chỉnh sửa lần cuối:
Bỏ đi đây không là chiến lược , nó làm mất thời gian. Backtest những cái đơn giản nếu bác nắm bắt được thì thành công 10%
Trên này nghe vẻ chả ae nào ủng hộ cái j nhỉ . Toàn cái j cũng bỏ ^^ vl thật . Kêu ae lập team mua sách học BO cũng có ông kêu bỏ đi . H/d ae backtest cũng bỏ đi . Các bác vô trader viet học đc j rồi chỉ e vs :3

Chia sẻ với chủ thớt vài ý kiến cá nhân, thấy bạn hăng hái nhiệt tình đi tìm kiếm pp thắng trên forum quá
+ Backtest là để đúc kết kinh nghiệm và có thêm niềm tin vào phương pháp trade mình đang theo. Không phải backtest nhiều thì sẽ thắng. Trong BO tốt nhất là test trực tiếp bằng tk DEMO vì BO thì các pp thường trade khung thời gian nhỏ nên test cũng ko mất nhiều thời gian. Bạn có thể test 1 pp mình thích trong 1 tuần hoặc lâu hơn đến khi nhuyễn hoặc chán.
+ Thị trường ko lên hay xuống theo bất cứ 1 pp hay indicator nào cả, nên ko có chén thánh. Thị trường lên hay xuống là do lòng người (trader), mà lòng người thì phức tạp nên thị trường thất thường ==> Tất cả là xác suất.
+ Trước khi lao vào sống mái với thị trường này thì thử trả lời câu hỏi vì sao 80% trader lại thua, tại họ quá gà, họ ko thông minh hay họ ko chịu tìm tòi học hỏi như mình :)). Tại sao nhiều người chơi lâu năm, kiến thức đầy mình mà vẫn thua ?
Thấy bạn nhiệt tình quá nên góp vài ý như vậy, nếu bạn muốn chơi BO bạn nên nghiên cứu pp của Hubba Hubba, ko phải tự nhiên mà nó nổi tiếng. Mình cũng mới nghiên cứu thị trường tài chính 1 năm thôi, cũng chưa phải là trader, góp ý chút thôi ko thích bạn có thể bỏ qua ^^

Chia sẻ với chủ thớt vài ý kiến cá nhân, thấy bạn hăng hái nhiệt tình đi tìm kiếm pp thắng trên forum quá
+ Backtest là để đúc kết kinh nghiệm và có thêm niềm tin vào phương pháp trade mình đang theo. Không phải backtest nhiều thì sẽ thắng. Trong BO tốt nhất là test trực tiếp bằng tk DEMO vì BO thì các pp thường trade khung thời gian nhỏ nên test cũng ko mất nhiều thời gian. Bạn có thể test 1 pp mình thích trong 1 tuần hoặc lâu hơn đến khi nhuyễn hoặc chán.
+ Thị trường ko lên hay xuống theo bất cứ 1 pp hay indicator nào cả, nên ko có chén thánh. Thị trường lên hay xuống là do lòng người (trader), mà lòng người thì phức tạp nên thị trường thất thường ==> Tất cả là xác suất.
+ Trước khi lao vào sống mái với thị trường này thì thử trả lời câu hỏi vì sao 80% trader lại thua, tại họ quá gà, họ ko thông minh hay họ ko chịu tìm tòi học hỏi như mình :)). Tại sao nhiều người chơi lâu năm, kiến thức đầy mình mà vẫn thua ?
Thấy bạn nhiệt tình quá nên góp vài ý như vậy, nếu bạn muốn chơi BO bạn nên nghiên cứu pp của Hubba Hubba, ko phải tự nhiên mà nó nổi tiếng. Mình cũng mới nghiên cứu thị trường tài chính 1 năm thôi, cũng chưa phải là trader, góp ý chút thôi ko thích bạn có thể bỏ qua ^^
Có được mấy bác góp ý thì e vui quá chỉ sợ ae chả ai ngó tới thui.

Có được mấy bác góp ý thì e vui quá chỉ sợ ae chả ai ngó tới thui. Mấy bác Pro thì ẩn mình ae newbie thì ít kinh nghiệm cháy cũng nhiều chả biết hỏi ai . Bác mincsu có nhã khí thì mời vào team e trao đổi cho vui ;)

công nhận bạn trẻ này nhiệt tình ! mình cũng nghĩ hubba là pp khá phù hợp để luyện BO nên tập trung vào nó thôi rồi biến thể hoặc tìm kiếm 1 pp từ nó

Có được mấy bác góp ý thì e vui quá chỉ sợ ae chả ai ngó tới thui. Mấy bác Pro thì ẩn mình ae newbie thì ít kinh nghiệm cháy cũng nhiều chả biết hỏi ai . Bác mincsu có nhã khí thì mời vào team e trao đổi cho vui ;)
Có team nữa hả, đúng là tuổi trẻ đầy nhiệt huyết và nguy hiểm =))
Ok bạn add mình vào đi, có gì chém gió cho vui

công nhận bạn trẻ này nhiệt tình ! mình cũng nghĩ hubba là pp khá phù hợp để luyện BO nên tập trung vào nó thôi rồi biến thể hoặc tìm kiếm 1 pp từ nó
Ko phải tự nhiên mà nó dc nhiều trader thừa nhận như vậy. Muốn hiểu dc nó thì bạn phải có thêm kiến thức về PA nên rất đáng để nghiên cứu. Còn đúng sai thì vẫn là xác suất ^^

chào các bác ạ e muốn chơi bo lấy tiền uống nước và cho vui tay e có ít kĩ thuật bên forex nhưng e ko biết chơi sàn nào ổn đinh thanh khoản cao 85-90% ạ

chào các bác ạ e muốn chơi bo lấy tiền uống nước và cho vui tay e có ít kĩ thuật bên forex nhưng e ko biết chơi sàn nào ổn đinh thanh khoản cao 85-90% ạ
Có sàn SFXcapital đó bác .Hình như Profit toàn 90% trở lên có khi 100% .Nhưng nó lấy tiền phí chuyển đổi chắc 1-2% tài khoản bác tham khảo xem .

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,821 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 799 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,671 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 325 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 149 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,484 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên