Crypto đầu ngày 17/07 - Vì sao phải cẩn thận tại vùng giá này?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,509
153,847
Sau một buổi chiều tươi đẹp, anh em crypto trader đột nhiên như được tái sinh phần nào (tất nhiên nếu đang đu giá trên 15k thì cú hôm qua chưa xi nhê gì lắm). Tuy nhiên, chart đầu ngày hôm nay lại cho tín hiệu chưa ổn lắm và anh em cần chú ý

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Chúng ta có thể thấy bitcoin ngắn hạn trên khung thời gian này đang có 3 cú đẩy lên liên tiếp (đánh số 123). Cả 3 cú này điều diễn ra sau đợt pump tối qua. Đặc biệt hơn, nó đều nằm ngoài Keltner Channel. Đây là dấu hiệu cho thấy sự gắng sức quá mức của phe mua, hay còn gọi là tình trạng overbought - quá mua. Thường thì trong tình huống này, giá sẽ có sự điều chỉnh xuống trở lại, theo price action. Thực ra, nếu có điều chỉnh giảm trở lại thì đó là may mắn cho xu hướng tăng của bitcoin, vì nếu cứ lên dựng đứng như chiều qua, thì bong bóng giá lại được bơm căng và có nguy cơ nổ lại.

Tóm lại, tôi nghiêng về khả năng giá bitcoin sẽ có điều chỉnh giảm nhẹ trở lại và cú điều chỉnh đó sau khi đã hoàn tất, sẽ là cơ sở để mua vào bitcoin ở vùng giá thấp hơn hiện nay.

Nói chung, anh em nào đã lỡ tàu thì cứ ngay ngắn xếp hàng ở các sân ga 6k6 hoặc 6k5 đ, đợi tàu về đến đó rồi lên lại chưa muộn. Bon chen nhảy lên khúc này dễ bị tàu cán lắm

>> [Quản lý rủi ro] So sánh 6 phương pháp đặt stoploss hiệu quả nhất - Phần 1

>> Tiến sỹ Trader với 15 năm kinh nghiệm gây thua lỗ đến 456 triệu USD

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Like đầu tiên luôn! Nói chứ, sáng dậy việc đầu tiên là mở chart lên, thấy xanh là mừng lắm rồi, xong vào TraderViet hóng bài phân tích của bác Huy! Thôi mình thay đồ, tắm sạch sẽ thơm tho ngồi hóng tàu đây!

Từ tối wa BTC, ETH đã overbought cả trên 3 khung thời gian H1, H4, 15M tới sáng nay ra thấy giá còn ráng rướn lên vùng kháng cự mạnh $6800, $480 nữa.
Với tình trạng đang overbought thế này mình cho rằng giá ko đủ khả năng phá dc vùng kháng cự mạnh này mà ko có cú hồi lấy trớn, có khi lại ăn 1 cái bull trap ở vùng kháng cự này lắm.

Cho nên để góp tay giúp ETH quay đầu cho nhanh mình đặt lun 1 cái lệnh short ở ngay $480. Giờ thì chờ xem giá sẽ hồi lại dc tới vùng nào để lên tàu :p

Từ tối wa BTC, ETH đã overbought cả trên 3 khung thời gian H1, H4, 15M tới sáng nay ra thấy giá còn ráng rướn lên vùng kháng cự mạnh $6800, $480 nữa.
Với tình trạng đang overbought thế này mình cho rằng giá ko đủ khả năng phá dc vùng kháng cự mạnh này mà ko có cú hồi lấy trớn, có khi lại ăn 1 cái bull trap ở vùng kháng cự này lắm.

Cho nên để góp tay giúp ETH quay đầu cho nhanh mình đặt lun 1 cái lệnh short ở ngay $480. Giờ thì chờ xem giá sẽ hồi lại dc tới vùng nào để lên tàu :p
hôm qua lở tàu rùi phải hông????? hihiihihihi:p:p:p

Thiệt ra là lỡ cả 2 chuyến, chuyến đầu khi gía rớt từ $6800 về $6400 và chuyến hôm qua.
Gần 2 tuần nay trade ko thành công lắm, cũng may tài khoản chưa cháy :D
nếu lở tàu thì phải thật bình tỉnh khi vào lại!!! tâm lý dể làm ,mình đu đỉnh lăm nhe!!!......hihiihi:D:D:D:D

trôi dạc mà có em kia để mà úp mặt vào, thì còn lâu mới vào được bờ , bác huy nhỉ

BTC hiện volume đang rất tốt trong suốt 1 tháng vừa qua. Nếu có sóng hồi thì mình nghĩ tầm 6666 rồi bật lên tiếp, hi vọng chạm 6800 :D

Chờ hoài chưa thấy tàu về rước mình lên nhỉ? Không biết về được vùng 6540 không, hay đến 6660 là hết rồi. Thấy cứ nhích lên dần với H4 đầu đuôi có đủ. Khả năng lên thêm phát nữa vỗ mông 6k8 1 phát rồi sw, không biết bao lâu mới quay về nhà đón mình.

Chờ hoài chưa thấy tàu về rước mình lên nhỉ? Không biết về được vùng 6540 không, hay đến 6660 là hết rồi. Thấy cứ nhích lên dần với H4 đầu đuôi có đủ. Khả năng lên thêm phát nữa vỗ mông 6k8 1 phát rồi sw, không biết bao lâu mới quay về nhà đón mình.
Nhiều khi tàu dừng nghỉ một tí lại chạy tiếp chứ không quay về đón thêm khách đâu bác ạ :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,871 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 867 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 339 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 241 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,501 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên