Ctrader của Sàn IC market

Đặt 4 lệnh một lúc đều có TP & SL. Nhưng bây giờ kiểm tra lại 2 lệnh có vấn đề thì đã mất SL chỉ còn TP thôi. 2 lệnh kia có đầy đủ. Sau 2 ngày vấn đề đã được sàn giải quyết ổn thỏa, lỗi do trader. Thôi chấp nhận mất tiền, chơi lại sàn cũ thôi.

Nếu chị kiểm tra lại mà không thấy SL thì là do chị không đặt rồi. Lúc đó ra tin, gấp gáp, chị lại đặt 4 lệnh cùng lúc nên có thể nhầm lẫn.
Không có SL thì sàn không có gì sai cả.
Chị chẳng có gì gấp cả, đặt lệnh trước lúc ra tin 15 phút. Còn ctrader thì khi đã cài đặt SL & TP một lần là nó vẫn lưu thông tin đó cho đến khi nào mình thay đổi con số thôi. Đã đặt TP mà ko SL là vô lý , vì con số không thể chuyển từ 10 thành 0 đc nếu vội mà không điều chỉnh nó. Và không thể bảo là mình quên vì vội ko đặt SL. Hãy nhìn giao diện khi đặt lệnh trên ctrader xem, rất tiện ích , đó chính là điều mà mình đã thích nó cho đến khi sự cố xảy ra

Đính kèm

• Stop loss for GA.png
    Stop loss for GA.png
    192.7 KB · Xem: 2
Chính xác, sau khi đóng lệnh rồi , mình mới bật lên lại để kiểm tra xem mình đã đặt SL & TP như thế nào cho lệnh này mà sao ko cắt lệnh. Chứ biết trước sự cố xảy ra thì chụp lại hình lúc mới đặt lệnh rồi lấy bằng chứng mà còn kiện sàn chứ.

Mà thôi, sorry đã làm phiền mọi người, mất tiền là mất rồi, không bàn về vấn đề này nữa. Một kinh nghiệm, sau này đặt lệnh xong, chụp hình lưu lại hết.

Tin ra spread giãn cực lớn. Các sàn giờ họ để spread lớn để tránh những cú trade ăn may gây sập sàn như thế này từ lâu rồi.

Bạn chuyên dùng chiến lược đánh tin thì mình khuyên nên dùng loại tài khoản fixed spread. Có thể cao hơn bình thường nhưng nó sẽ đỡ rất nhiều đấy.

Hôm nay canh me, chụp lại hình lúc đặt lệnh & sau khi tin ra cắn lệnh. Đúng là ctrader của IC market có vấn đề thật hoặc có sự can thiệp của sàn ko biết nữa. Đặt lệnh có SL & TP đầy đủ nhưng khi cắn lệnh, ctrader ko thể hiện SL luôn, nó bảo là mình ko đặt SL. Bằng chứng rõ ràng ko chối cải rồi. Ace cảnh giác nhé.

Đính kèm

• USDCAD (Oct 31).png
    USDCAD (Oct 31).png
    183.3 KB · Xem: 5
  • TP & SL (Oct 31).png
    TP & SL (Oct 31).png
    181.2 KB · Xem: 3
Hôm nay canh me, chụp lại hình lúc đặt lệnh & sau khi tin ra cắn lệnh. Đúng là ctrader của IC market có vấn đề thật hoặc có sự can thiệp của sàn ko biết nữa. Đặt lệnh có SL & TP đầy đủ nhưng khi cắn lệnh, ctrader ko thể hiện SL luôn, nó bảo là mình ko đặt SL. Bằng chứng rõ ràng ko chối cải rồi. Ace cảnh giác nhé.
Vấn đề này kết quả thế nào bác? Mình đang xem xét để chuyển sang sàn này

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 375 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,455 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,084 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên