Cung cấp - Chia sẻ Signals giao dịch FX :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

GOLD hiện tại đã có tín hiệu chuẩn bị phá Down trendline và phá vùng kháng cự ở trên, khởi đầu bằng một thế nến Outside Bar có đuôi khá đẹp. Thế nến này còn gọi là Spike hay là cây nến "Leading Bar" .

Các chỉ báo xu hướng đang cho thấy dòng tiền mua vào đang đổ vào sản phẩm này, đồng thời các chỉ báo momentum cũng đang cho động lực theo hướng tăng rất tốt. Volume hiện đang tăng theo hướng đi của giá.

Dự đoán market: Vàng sẽ phá được Down trendline và bứt lên tạo thành Uptrend.

Hành động khuyến nghị: Đợi Breakout thành công và vào lệnh khi Pullback. Vị trí vào lệnh đẹp: Chấp nhận risk cao thì có thể vào lệnh khi đang breakout. Theo hướng an toàn thì đợi pullback về vùng kháng cự cũ (là hỗ trợ mới sau khi bị break)

Kịch bản trái ngược: Nếu GOLD không / chưa phá được Down trendline -> đợi. Take no actions.

Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ :)

P/S: hình ảnh mang tính chất... khoe hàng =)))))))))))))))))))

Đang có tín hiệu SELL GBP/NZD, cơ mà sáng mai 3h sáng sắp có kết quả Brexit. Chậc... phân vân ghê :(

Đang có tín hiệu SELL GBP/NZD, cơ mà sáng mai 3h sáng sắp có kết quả Brexit. Chậc... phân vân ghê :(
Bác có thể hướng dẫn sơ qua về các indicator của bác không

Ở thread trên đã có chú thích sơ qua rồi đấy bác :) còn cụ thể hơn thì cái đấy thuộc về hệ thống giao dịch. Mình sẽ chia sẻ khi nào thích hợp nhé ạ.

Thực ra thì mình chả phải lên đây để show ^^
Như đã nói từ đầu, mình lập ra post mục đích là để hỗ trợ cộng đồng. Tiếp nữa là giao lưu bàn luận học hỏi :)
Còn để khoe tiền nhiều hay gì, thiếu gì chỗ để khoe? ^^ Cũng như có bác trên kia đã hỏi, mình cũng đã trả lời rõ ràng. Chuyện tiền ít hay nhiều vốn chẳng phải quan trọng. Quan trọng là chiến lược mình post lên có giúp anh chị em kiếm lời được không? Còn chuyện anh chị em muốn chứng thực tk của mình là demo hay real, vậy cho mình hỏi, biết rồi thì tk của anh chị em có tăng lên thêm $ nào không? ^^
Mình che hết tất cả mọi thứ liên quan đến tiền, tk các kiểu... Đơn giản là vì không muốn bị hỏi những câu hỏi kiểu vậy đấy, bạn ạ. Khi nào mình lên đây để dụ mở Tk, bán khoá học, lùa gà v.v... các kiểu thì các bác hãy điều tra những chuyện đấy nhé :) Nếu muốn làm gì đó mờ ám, mình đã chẳng show tên cũng chẳng để ava là hình thật =)))) Trên diễn đàn này, bao nhiêu người dám để tên và ảnh thật? ^^
Và ok, chốt lại bằng 1 câu cuối. Ok nếu tk của mình là demo, thì thế nào? Thì nghĩa là mình không đủ trình để bàn luận FX với các anh hùng thiên hạ ở đây hay gì? ^^ Vậy thì mình đóng chuyên mục này ở đây nhé? ^^

Tài khoản Demo có quan trọng không? - Có
Tài khoản Thật có quan trọng ko? - Có
các điểm vào lệnh có quan trọng không? Có
Các cặp để có lợi nhuận cao có quan trọng ko? Có
Cái gì cũng đều quan trọng hết, vậy các bạn đòi hỏi post tài khoản thật để làm gì? để các bạn xem, $ có chạy về tk các bạn ko?
Người ta đã tâm post lên vì cộng đồng để mọi người tham khảo, không ai post lên đây để khoe chiến tích đâu. Vì cộng đồng các bạn không nên đặt những câu hỏi như vậy, cũng không học hỏi được gì từ những câu hỏi đó.

tiếp tục đi bác.
e mặc kệ demo hay real.tk em đang tăng lên theo đây:p:p
thỉnh thoảng bác rảnh,bác chia sẻ chút kiến thức như này cho newbie bọn em học hỏi nữa nhé
GOLD hiện tại đã có tín hiệu chuẩn bị phá Down trendline và phá vùng kháng cự ở trên, khởi đầu bằng một thế nến Outside Bar có đuôi khá đẹp. Thế nến này còn gọi là Spike hay là cây nến "Leading Bar" .

Các chỉ báo xu hướng đang cho thấy dòng tiền mua vào đang đổ vào sản phẩm này, đồng thời các chỉ báo momentum cũng đang cho động lực theo hướng tăng rất tốt. Volume hiện đang tăng theo hướng đi của giá.

Dự đoán market: Vàng sẽ phá được Down trendline và bứt lên tạo thành Uptrend.

Hành động khuyến nghị: Đợi Breakout thành công và vào lệnh khi Pullback. Vị trí vào lệnh đẹp: Chấp nhận risk cao thì có thể vào lệnh khi đang breakout. Theo hướng an toàn thì đợi pullback về vùng kháng cự cũ (là hỗ trợ mới sau khi bị break)

Kịch bản trái ngược: Nếu GOLD không / chưa phá được Down trendline -> đợi. Take no actions.

Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ :)

P/S: hình ảnh mang tính chất... khoe hàng =)))))))))))))))))))

View attachment 74816

Cái gì cũng đều quan trọng hết, vậy các bạn đòi hỏi post tài khoản thật để làm gì? để các bạn xem, $ có chạy về tk các bạn ko?
Người ta đã tâm post lên vì cộng đồng để mọi người tham khảo, không ai post lên đây để khoe chiến tích đâu. Vì cộng đồng các bạn không nên đặt những câu hỏi như vậy, cũng không học hỏi được gì từ những câu hỏi đó.

Chuẩn bạn ! :)

Xin chào bạn LE ANH DUY mình mới biết đến chuyên mục của bạn từ hôm qua, cám ơn bạn nhiều vì sự đóng góp của bạn cho diển đàn này.Quan điểm của mình là k quan tâm tk bạn là live hay demo to hay nhỏ quan trọng là tỷ lệ thắng thua, rất khâm phục và ủng hộ bạn,trên diễn đàn có 1 số thành phần k thấy có đóng góp gì mà toàn đi phá bị đuổi như gì... ý

hỏi có phải demo k mà làm gì ghê thế ? Mình hỏi để xem các bạn trả lời thế nào thôi chứ mình biết rồi.
Không thích trả lời thì thôi vậy.

hỏi có phải demo k mà làm gì ghê thế ? Mình hỏi để xem các bạn trả lời thế nào thôi chứ mình biết rồi.
Không thích trả lời thì thôi vậy.

Vẫn kiểu nói chuyện đá đểu nhau :)
Ok. Bạn thích thì mình trả lời. Tài khoản mình là tài khoản thật.
Dự đoán câu hỏi tiếp theo là: "Vậy à? TK thật luôn cơ á? Thế show pass xem ra đây để xem thử xem có phải thật không nào?"
Hoặc những cấu trúc tương tự nhưng với ý chính là thế =)))))
Phải không bạn? ^^

tiếp tục đi bác.
e mặc kệ demo hay real.tk em đang tăng lên theo đây:p:p
thỉnh thoảng bác rảnh,bác chia sẻ chút kiến thức như này cho newbie bọn em học hỏi nữa nhé

Ok, cảm ơn bạn đã ủng hộ :) Và cũng chúc mừng bạn đã make money được nhờ vào chiến lược mình post. Nghe điều này còn vui hơn nhiều ^_^
Các post sắp tới ngoài chiến lược giao dịch mình sẽ post thêm các bài phân tích điểm vào lệnh, lý do vào lệnh v.v.... cùng với các bài thảo luận các chủ đề học thuật xoay quanh Trading.
Mong các anh chị em cùng vào giao lưu góp ý để chuyên mục mình thêm sôi nổi nhé!
Welcome all ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

Cái kiểu quan niệm là "mày mà xài TK demo thì chưa đủ trình độ nói chuyện với anh" ấy mà :)
Thiên hạ này đầy rẫy :D

Xin chào bạn LE ANH DUY mình mới biết đến chuyên mục của bạn từ hôm qua, cám ơn bạn nhiều vì sự đóng góp của bạn cho diển đàn này.Quan điểm của mình là k quan tâm tk bạn là live hay demo to hay nhỏ quan trọng là tỷ lệ thắng thua, rất khâm phục và ủng hộ bạn,trên diễn đàn có 1 số thành phần k thấy có đóng góp gì mà toàn đi phá bị đuổi như gì... ý

Vâng, rất cảm ơn sự ủng hộ của bạn :)
Mình sẽ cố gắng hết sức trong khả năng để giúp cho chuyên mục nói riêng và diễn đàn nói chung ngày càng phát triển. Anh chị em ta càng có nhiều hơn các chủ đề hay để cùng bàn luận học hỏi.
Và quan trọng hơn cả, là sẽ góp một phần sức lực để giúp tài khoản của anh chị em tăng lên theo năm tháng :D
Cheer!!!

*** MỘT VÀI GÓC NHÌN CÁ NHÂN VỀ TRADING:

Hôm trước có một vài anh chị em có inbox mình để tham khảo một vài chủ điểm trong Trading. Mình cũng đã có reply lại đầy đủ cho anh chị em rồi nhé ạ :) Qua đó, mình xin mạn phép cả nhà post lên đây một vài chia sẻ ở góc nhìn cá nhân của mình, về một số vấn đề trong giao dịch Forex một cách cô đọng nhất.

1, Trên thị trường có tất cả 3 trường phái để phân tích market. PT cơ bản, PT kỹ thuật và PT liên thị trường. Để hiểu được bản chất của (các) nền kinh tế, chúng ta cần biết về PT cơ bản. Để hiểu được câu chuyện được nói trên biểu đồ, chúng ta cần học PT kỹ thuật. Còn để hiểu được cái động lực thật sự để các cây nến di chuyển (các chuyển động của market), chúng ta cần phải hiểu được làm sao để phân tích liên thị trường.

2, Sự thật là, KHÔNG HỀ TỒN TẠI bất kỳ phương pháp hoặc chỉ báo nào để DỰ BÁO được sự chuyển động trong thị trường (FX, hay Options, hay Chứng khoán, gì cũng vậy). Đây là câu trả lời cho câu hỏi của hầu hết các tay mới (newbies) nói chung. Đừng đi thử hết system này đến indicators kia để tìm cho ra chén thánh làm gì. Không có đâu.

3, Vậy, câu chuyện đầu tư FX là gì? Hãy nhớ một câu, Trading is to follow the market, not to forecast the market => Giao dịch là ĐI THEO thị trường, chứ không phải là DỰ ĐOÁN thị trường. Đây chính là cốt lõi mà tay chuyên nghiệp nào cũng biết, và tay nghiệp dư nào cũng... không biết.

4, Phân tích kỹ thuật, thường được người mới lựa chọn học trước, là vì nó cụ thể, rõ ràng, nhìn được xanh xanh đỏ đỏ trên biểu đồ .... nên có vẻ dễ ăn. Với cả bị ảnh hưởng bởi một mớ kiến thức lởm chởm trên mạng, rằng là đường xanh cắt đường đỏ trên xuống dưới lên gì đó là bán với mua v.v... hầm bà lằng các kiểu. Nghe nó có vẻ cụ thể dễ hiểu. Đúng là vậy phải không? Nhưng, sự thật là, SAI LẦM LỚN RỒI.

Bản chất của PT kỹ thuật đều là phân tích nến, biểu đồ, chuyển động của từng con sóng thậm chí là từng cây nến, tìm ra các vùng giá nhạy cảm, quan trọng, có tính đảo chiều cao.... Tất cả những cái đó là để làm gì? Là để phân tích cho ra TÂM LÝ CỦA THỊ TRƯỜNG (tâm lý số đông). Là phân tích để biết market nó đang thể hiện ra cái gì, và những gì nó đang thể hiện đó, thì chứng tỏ là nó đang muốn làm gì. Cốt lõi là ở đó. Chứ PT kỹ thuật không phải là mỹ thuật, vẽ tùm lum đủ thứ xanh đỏ lên rồi cắm đầu vào mà dòm.

Nghe lạ tai quá phải không? Nhưng đó là sự thật.

5, Thị trường này là thị trường lớn nhất thế giới, nên nó không thể bị điều khiển. Nhưng chớ hiểu lầm. Không thể bị điều khiển không có nghĩa là nó KHÔNG THỂ BỊ THAO TÚNG. Và ai thao túng được nó? Là những tổ chức nhiều tiền mà chúng ta gọi là BIG BOYS (cá mập). Đúng! Thị trường này chuyển động được là do cá mập. Đồng nghĩa, nếu chúng ta muốn kiếm được tiền, thì chúng ta phải ĐỌC RA ĐƯỢC những gì họ đang muốn làm trên thị trường. Mình có chia sẻ về khía cạnh này ở bài viết mới đây theo link:

https://traderviet.org/threads/nha-dau-tu-lon-ho-dung-cong-cu-gi-de-ptkt.22736/#post-230376

Nhà đầu tư lớn họ dùng công cụ gì để ptkt?

_theo mình các nhà đầu tư lớn họ ko phân tích kĩ thuật họ đọc xem các nhà dt nhỏ đang làm gì _mình dùng công cụ phân tích thị trường theo sóng của họ...
TraderViet.COM

6, Nếu các bạn thích và có đủ thời gian điều kiện, cứ học tất cả những gì có thể học được. RSI, MACD, Bollinger Bands, Stochastic, ATR, ADX, MA, ..... vân vân và mây mây. Thậm chí là Ichimoku, hay Fractor, hay Alligator ^^ Học để biết càng nhiều càng tốt. Nhưng không phải là để ĐEM TIỀN THẬT CỦA MÌNH RA THỬ. Tuy nhiên, như mình đã nói ở mục số 2 và số 3, đừng đi học cho hết các indicators mà các bạn tìm được đầy rẫy ở trên internet làm gì. Theo quan điểm cá nhân, anh chị em chỉ cần học những thứ được mặc định trên MT4, là đã đủ để kiếm tiền. Không thế thì người ta đã không chọn chúng làm indicator mặc định cho phần mềm để làm gì.

Cuối cùng, cô đọng nhưng lại rất dài. Nghĩa là để nói hết, thì nó là một vùng trời cực kỳ rộng lớn :) Ở đây không có đúng và sai, ở đây chỉ có các góp ý để cùng chia sẻ với nhau những góc nhìn. Rất mong được học hỏi các quan điểm cùng hoặc trái chiều từ các anh chị em ^^

Happy trading day!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 991 Xem / 56 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,908 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,444 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên