Cung cấp - Chia sẻ Signals giao dịch FX :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

*** Có vài anh chị em có thắc mắc là làm sao để keep up với những post của mình cho kịp time, thì giải pháp tạm thời có thể là các anh chị em truy cập vào mục này:
https://traderviet.org/account/alert-preferences
Đây là mục cài đặt thông báo cho tài khoản. Các anh chị em tick chọn hết tất cả các ô vuông nhé. Khi có cập nhật gì mới diễn đàn sẽ báo cho mọi người biết.
Còn lại chắc phải nhờ anh chị em cố gắng thường xuyên truy cập vào chuyên mục của mình thôi ạ. Mình cũng thường xuyên truy cập để xem có tin nhắn hay phản hồi gì của anh chị em để rep lại đấy ạ.
Cảm ơn sự ủng hộ của cả nhà nhé ạ!

Chủ Thread giúp em nhận định cặp USDCHF này xem, nó có khả năng đi xuống không bác, em sắp cháy tài khoản rồi

Chủ Thread giúp em nhận định cặp USDCHF này xem, nó có khả năng đi xuống không bác, em sắp cháy tài khoản rồi

View attachment 75148

Okay. Đây là một trường hợp khá thú vị, vì nó mang tính hơi... kinh điển.

Trả lời ngắn gọn cho câu hỏi của bác trước: Tốt nhất là bác nên cắt lệnh. Vì theo như tình hình hiện tại, nó sẽ còn lên nữa.

Vì sao?

Phân tích theo đồ thị của bác:

Bác sell vì nghĩ rằng cặp này chạm vào downtrend trên Daily (màu vàng bác vẽ) nên có khả năng đi xuống tiếp. Tuy nhiên lệnh đấy đã sai.

- Đồ thị nến cho thấy giá đi xuống nhưng không dứt khoát => sức down không lớn. RSI loằng ngoằng quanh khu vực 40-50 mà không chịu down sâu thêm theo chiều của giá, cho thấy momentum down rất yếu => giá có khả năng không xuống nữa. Điểm này trong võ công thiên hạ người ta hay gọi là PHÂN KỲ.

- Quay lại vài ngày trước đó, Giá chạm vào vùng Support cũ và sau đó tạo cặp nến Outside Bar với một cây nến xanh tăng dài => nguy cơ bắt đáy đảo chiều cao.

- Tất cả các lệnh của bác đều vào ngày hôm qua. Tuy nhiên ngày hôm qua giá đã phá trendline vào tạo 1 cây nến xanh tốt. Đồng thời RSI đã cắt lên trên vùng 50 => các lệnh sell vào ở đây có vẻ khá... ngớ ngẩn vì giá rất có thể đã break out thành công.

- Với lực lên hiện tại của USD/CHF thể hiện bằng cây xanh dài hiện tại, 90% là lên tiếp. Vậy nên, lựa chọn tốt nhất là cắt lệnh.

*** Ngoài những cái mà mình nêu ra ở trên thì còn rất nhiều lý do khác để củng cố cho lập luận USD/CHF sẽ tăng nữa của mình. Nếu đây là tài khoản thật thì mình đã phân tích sâu thêm cho bác dựa trên nguyên lý và system của mình. Nhưng vì đây là Tk demo nên mình chỉ hỗ trợ đến đấy thôi nhé ạ.

Thân :)

Okay. Đây là một trường hợp khá thú vị, vì nó mang tính hơi... kinh điển.

Trả lời ngắn gọn cho câu hỏi của bác trước: Tốt nhất là bác nên cắt lệnh. Vì theo như tình hình hiện tại, nó sẽ còn lên nữa.

Vì sao?

Phân tích theo đồ thị của bác:

Bác sell vì nghĩ rằng cặp này chạm vào downtrend trên Daily (màu vàng bác vẽ) nên có khả năng đi xuống tiếp. Tuy nhiên lệnh đấy đã sai.

- Đồ thị nến cho thấy giá đi xuống nhưng không dứt khoát => sức down không lớn. RSI loằng ngoằng quanh khu vực 40-50 mà không chịu down sâu thêm theo chiều của giá, cho thấy momentum down rất yếu => giá có khả năng không xuống nữa. Điểm này trong võ công thiên hạ người ta hay gọi là PHÂN KỲ.

- Quay lại vài ngày trước đó, Giá chạm vào vùng Support cũ và sau đó tạo cặp nến Outside Bar với một cây nến xanh tăng dài => nguy cơ bắt đáy đảo chiều cao.

- Tất cả các lệnh của bác đều vào ngày hôm qua. Tuy nhiên ngày hôm qua giá đã phá trendline vào tạo 1 cây nến xanh tốt. Đồng thời RSI đã cắt lên trên vùng 50 => các lệnh sell vào ở đây có vẻ khá... ngớ ngẩn vì giá rất có thể đã break out thành công.

- Với lực lên hiện tại của USD/CHF thể hiện bằng cây xanh dài hiện tại, 90% là lên tiếp. Vậy nên, lựa chọn tốt nhất là cắt lệnh.

*** Ngoài những cái mà mình nêu ra ở trên thì còn rất nhiều lý do khác để củng cố cho lập luận USD/CHF sẽ tăng nữa của mình. Nếu đây là tài khoản thật thì mình đã phân tích sâu thêm cho bác dựa trên nguyên lý và system của mình. Nhưng vì đây là Tk demo nên mình chỉ hỗ trợ đến đấy thôi nhé ạ.

Thân :)
Hay quá bác ạ, Em đã ngộ ra 1 ít rồi

Mình mới tập trade, đã trade trên tk real và cháy mấy cái rồi. Cho mình follow để học hỏi nhé. Thanks

Rất muốn Buy GBP/USD nhưng USD/CHF cứ lên thế này thì khó thật ^^
Trong khi các em AUD, NZD với CAD cứ thi nhau rớt thế kia :)
Hổm nào có hứng ta làm một bài về CORRELATIONS trong FX các anh chị em nhỉ :D

SIGNALS 08: Lại một chiến lược muộn cho một đêm mưa tầm tã nữa :)

Đêm này mình trực chiến với đá bóng và lệnh vào Buy GBP/JPY. Thông tin chi tiết cụ thể lệnh như hình đính kèm ạ.

Vẫn nguyên tắc quản lý vốn và quản lý lệnh như cũ nhé ạ. Các anh chị em chú ý giúp mình. Anh chị em nào không thích để lệnh qua đêm thì cố gắng trực chiến. Khi nào có lời thì dời SL về BE.

Chúc cả nhà may mắn ạ :)

Hình này mình chụp hơi lỗi, bỏ mất khúc thời gian vào lệnh. Mình update là mới vào lệnh được 1' trước lúc post bài nhé ạ.

SIGNALS 08: Lại một chiến lược muộn cho một đêm mưa tầm tã nữa :)

Đêm này mình trực chiến với đá bóng và lệnh vào Buy GBP/JPY. Thông tin chi tiết cụ thể lệnh như hình đính kèm ạ.

Vẫn nguyên tắc quản lý vốn và quản lý lệnh như cũ nhé ạ. Các anh chị em chú ý giúp mình. Anh chị em nào không thích để lệnh qua đêm thì cố gắng trực chiến. Khi nào có lời thì dời SL về BE.

Chúc cả nhà may mắn ạ :)

Hình này mình chụp hơi lỗi, bỏ mất khúc thời gian vào lệnh. Mình update là mới vào lệnh được 1' trước lúc post bài nhé ạ.
View attachment 75182
Nhìn thấy kèo của bác là lúc nó đã đi được 1 doạn, lòng buồn vô hạn :(

Nhìn thấy kèo của bác là lúc nó đã đi được 1 doạn, lòng buồn vô hạn :(

=.=" Hạn chế về công nghệ thôi ráng chứ biết làm sao giờ bác ạ.
Có khi nào thiết lập được một đường dây sao mà mỗi lần post bài phát nó bắn ngay tin nhắn về phone của các bác. Hự hự =)))))
Với cả mình cũng mới vào Buy, mức giá cũng còn gần. Chắc là vẫn vào lệnh được chứ bác nhỉ :)
Chúc bác may mắn nhé!

=.=" Hạn chế về công nghệ thôi ráng chứ biết làm sao giờ bác ạ.
Có khi nào thiết lập được một đường dây sao mà mỗi lần post bài phát nó bắn ngay tin nhắn về phone của các bác. Hự hự =)))))
Với cả mình cũng mới vào Buy, mức giá cũng còn gần. Chắc là vẫn vào lệnh được chứ bác nhỉ :)
Chúc bác may mắn nhé!
Em nghĩ thế này bác thấy phải k?
hay bác tạo ra signal bằng tài khoản của bác. tụi e cứ subcribe cái tài khoản đó, bác thì có tiền, tụi e lại được hưởng lợi bằng phương pháp giao dịch của bác. Bác thấy sao ạ?

Em nghĩ thế này bác thấy phải k?
hay bác tạo ra signal bằng tài khoản của bác. tụi e cứ subcribe cái tài khoản đó, bác thì có tiền, tụi e lại được hưởng lợi bằng phương pháp giao dịch của bác. Bác thấy sao ạ?

Khi trước mình có định tạo Signal, cũng có nghe nhiều về cái này, nhưng không hiểu sao mình tạo bằng tài khoản của mình rồi xong thì chẳng thiết lập được. Signal cũng chẳng public được. Chẳng biết vì sao, riết rồi đâm nản.

Với cả, nói thật lòng với bác là hồi đó có bán tín hiệu cũng chẳng ai mua, chắc tại mình không nổi tiếng. Còn bây giờ mà đem rao bán các kiểu, có khi lại có những người vào bảo mình bày trò kiếm tiền dụ khị.

Thực thì mình mở chuyên mục này cũng chỉ muốn giúp anh chị em thôi, giúp được gì thì giúp. Những cao nhân như sư phụ mình hay một vài người mình biết, họ cũng chẳng tạo Signal gì. Một vài người kiểu như là lập nhóm giao dịch và bán tín hiệu. Ai muốn tham gia group thì đăng ký mua tín hiệu, kiểu vậy :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,042 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,366 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên