Cung cấp - Chia sẻ Signals giao dịch FX :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nhưng đang ở vùng đỉnh H1 cũ không biết nó co hồi sâu nữa không ây bác ah.phi luôn thì hay:p:p

Này thì chịu, bản thân mình vốn không dự đoán market ^^ Một khi đã vào lệnh rồi thì mình đã có SL thôi.
Tuy nhiên theo dự tính của mình, thì GBP sẽ còn đà tăng lên tiếp, hưởng lợi từ tin tức Brexit hôm kia. Hiện tại đang tạm hồi do USD tăng lên quá mạnh.
Còn con JPY thì hiện tại vẫn là đang giảm, theo như những gì mình thấy. Đó là lý do vì sao mình vào Buy GBP/JPY.
Ở H4 đã tạo pinbar hangingman và một cây tăng => khả năng tăng tiếp là cao, ít nhất là trong 4 tiếng nữa.Ngoài ra, đỉnh H1 - H4 vốn không phải là cản mạnh, hy vọng là sẽ vượt được :)
Việc cuối cùng là thắp nhang :)))))))))))))))

Theo GJ của bác hơi muộn tí thức xem bóng đá luôn. VN vãn chưa có vé đi tiếp phải xem trận kế tiếp thôi, vừa rồi nó để thua phút cuối làm mình mất vé rồi.:(

Theo GJ của bác hơi muộn tí thức xem bóng đá luôn. VN vãn chưa có vé đi tiếp phải xem trận kế tiếp thôi, vừa rồi nó để thua phút cuối làm mình mất vé rồi.:(

Thật, đang lúc cao trào vì trận Japan sắp hết giờ, tự dưng nghe ông bình luận viên nói câu "vậy là điều chúng ta không mong muốn đã xảy ra...." Nghe lòng đau như cắt :(((((((((
Hy vọng trận sau có tin vui chứ tối qua canh rồi, tối nay thức không nổi nữa bác ạ. Có mà ráng tí coi có lời xong mình dời SL luôn. Mắt mở hẻm nổi =_=" ...

Ah mà quên hỏi, lệnh CAD/JPY tối qua ổn hem bác? Kiếm dc chút nào hem hay là BE? :)

Thật, đang lúc cao trào vì trận Japan sắp hết giờ, tự dưng nghe ông bình luận viên nói câu "vậy là điều chúng ta không mong muốn đã xảy ra...." Nghe lòng đau như cắt :(((((((((
Hy vọng trận sau có tin vui chứ tối qua canh rồi, tối nay thức không nổi nữa bác ạ. Có mà ráng tí coi có lời xong mình dời SL luôn. Mắt mở hẻm nổi =_=" ...

Ah mà quên hỏi, lệnh CAD/JPY tối qua ổn hem bác? Kiếm dc chút nào hem hay là BE? :)
Hòa vốn hi hì có thể ko thắng nhưng cũng cố gắng hạn chế thua.:D

em quyết định chốt sớm. hy vọng sáng mai đọc được tin vn vô vòng trong. các bác may mắn nhé

UPDATE SIGNALS 08:

Đã dời SL về BE và quyết định thả lệnh. Hiện tại lệnh đang thắng lớn được tầm hơn 40pips.
Các anh chị em có thể dời SL như mình hoặc là xem xét chốt sớm nhé, ăn ít no lâu :D
Congratulate các anh chị em đã cùng trực chiến với mình tối nay nhé!!!
Happy trading night!!!

UPDATE SIGNALS 08:

Đã dời SL về BE và quyết định thả lệnh. Hiện tại lệnh đang thắng lớn được tầm hơn 40pips.
Các anh chị em có thể dời SL như mình hoặc là xem xét chốt sớm nhé, ăn ít no lâu :D
Happy trading night!!!

View attachment 75191

Cám ơn bạn kèo này. Mình đã tp 80 pips.

UPDATE SIGNALS 08:

Happy trading night!!!

View attachment 75191
VN vào vòng trong, gJ cắn tp. Phê quá bác ơi. Hôm nay ngóng tin bác tiếp.

không biết có cách nào theo bác học hỏi thêm không, Hay mỗi lần bác cho signals thì bác phân tích cho đàn em học hỏi được không nhỉ

Do điều kiện thời gian không nhiều, cần phải lên kèo kèo ngay cho anh chị em nên mình mới chỉ post điểm vào mà chưa phân tích kỹ :)

Mình sẽ chia sẻ dần dần phương pháp giao dịch của mình bác nhé. Hãy cứ kiên nhẫn ạ ^^

Do điều kiện thời gian không nhiều, cần phải lên kèo kèo ngay cho anh chị em nên mình mới chỉ post điểm vào mà chưa phân tích kỹ :)

Mình sẽ chia sẻ dần dần phương pháp giao dịch của mình bác nhé. Hãy cứ kiên nhẫn ạ ^^
Chào bác! e hóng bác post kèo nhưng mà vẫn mong muốn học hỏi phương pháp của bác, mấy bài trên bác post e cũng đọc nhiều lần rồi, mong bác chia sẻ các vấn đề sau
Các indicator bác dùng là những indicator nào ạ. để e tải về ngâm cứu với. tại sao bác vào lệnh chỗ đó abc ,,.. xyz,
E xin chân thành cảm ơn bác.!

Mong bác chia sẻ để những Ae mới vào nghề như e được học hỏi nhiều từ những người giỏi và có kinh nghiệm như bác

*** (MỘT CHÚT NHÁ HÀNG...) PRICE ACTION VÀ INDICATORS SYSTEM - GIỐNG HAY KHÁC?

Bữa trưa nay sẽ là góc nhìn của cá nhân mình về vấn đề so sánh giữa Price Action và Indicators system. Tuy nhiên mình sẽ không viết bài, mà sẽ là một series gồm 4 video . Các video này mình làm từ hồi những năm 2016, nhưng vì có sự thay đổi về Channel Youtube nên là bị lãng quên một thời gian. Hiện tại mình đã post lên lại trên Channel mới nên cũng xin post lên đây cho anh chị em cùng nghiền ngẫm. Cũng có thể đã có anh chị em nào đó đã xem rồi đấy ạ :)

Cũng do được làm lâu rồi nên có thể kiến thức chia sẻ sẽ chưa được đầy đủ hoàn thiện (hồi đó chưa được như bây giờ), tuy nhiên vẫn thể hiện được cốt lõi trong quan điểm của mình ạ. Trong khi xem video, nếu để ý kỹ, các anh chị em sẽ có thể nhìn ra được một vài điểm thuộc về cách thức giao dịch của mình đấy ^^

Và đây là link Youtube ạ:
Part 1: Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=0pKqkTxuQo8&t=81s

Part 2: Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=ONSWVbXG6XQ&t=43s

Part 3: Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=5XBD_Smpjp4&t=150s

Part 4: Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=UIK1YYSN_NE&t=42s

Chúc cả nhà ngày mới thành công và may mắn ^^

*** (MỘT CHÚT NHÁ HÀNG...) PRICE ACTION VÀ INDICATORS SYSTEM - GIỐNG HAY KHÁC?

Bữa trưa nay sẽ là góc nhìn của cá nhân mình về vấn đề so sánh giữa Price Action và Indicators system. Tuy nhiên mình sẽ không viết bài, mà sẽ là một series gồm 4 video . Các video này mình làm từ hồi những năm 2016, nhưng vì có sự thay đổi về Channel Youtube nên là bị lãng quên một thời gian. Hiện tại mình đã post lên lại trên Channel mới nên cũng xin post lên đây cho anh chị em cùng nghiền ngẫm. Cũng có thể đã có anh chị em nào đó đã xem rồi đấy ạ :)

Cũng do được làm lâu rồi nên có thể kiến thức chia sẻ sẽ chưa được đầy đủ hoàn thiện (hồi đó chưa được như bây giờ), tuy nhiên vẫn thể hiện được cốt lõi trong quan điểm của mình ạ. Trong khi xem video, nếu để ý kỹ, các anh chị em sẽ có thể nhìn ra được một vài điểm thuộc về cách thức giao dịch của mình đấy ^^

Và đây là link Youtube ạ:
Part 1: Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=0pKqkTxuQo8&t=81s

Part 2: Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=ONSWVbXG6XQ&t=43s

Part 3: Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=5XBD_Smpjp4&t=150s

Part 4: Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=UIK1YYSN_NE&t=42s

Chúc cả nhà ngày mới thành công và may mắn ^^
Thks bác nhé chiều này đi làm về sẽ ngâm nó

*** BÀN VỀ VẤN ĐỀ ĐIỂM THOÁT LỆNH:

Có một vài anh chị em có thắc mắc vì sao khi mình post chiến lược, mình chỉ post mỗi điểm vào, và thường không có điểm thoát lệnh cụ thể. Hay là chốt lệnh khi nào, rồi sao thấy để TP mà chẳng khi nào chờ cán TP mà toàn chốt sớm hay sao đó...
Vậy mình xin viết Thread này để giải đáp từng vấn đề nhé :)
1, Mình chỉ post điểm vào mà thường không post điểm thoát, vì theo cá nhân mình, điểm vào quan trọng hơn điểm thoát. Người ta nói, đầu xuôi đuôi lọt. Đối với mình, một khi đã vào lệnh ngu, thì tốt nhất là lo mà cắt lệnh. Đừng nghĩ gì đến chuyện quản lý lệnh hay là thắp nhang chờ giá quay đầu về hòa vốn. Đã không có lời thì lấy gì mà quản lý? Còn đã sai mà còn chờ giá quay đầu, đó là bước đầu tiên trên con đường khét tài khoản. Còn khi bạn đã vào lệnh đúng, thì cứ vững tin mà giữ lệnh.
2, Mình không post điểm vào, vì theo góc nhìn của mình, mỗi anh chị em ở đây đều là những người có style và skill riêng. Kỳ vọng lợi nhuận mỗi người mỗi khác, hiểu biết và phong cách giao dịch của mỗi người cũng mỗi khác. Trên tinh thần hỗ trợ cộng đồng, mình nghĩ chỉ cần hỗ trợ phân tích hoặc điểm vào lệnh là đã đủ. Còn lại, khi lệnh đã đúng, thì tự mỗi anh chị em đều đã đủ trình để tự quyết định giữ lệnh hay cắt lệnh, và cắt lệnh lời bao nhiêu rồi. Khoan nói đến việc thiên hạ rộng lớn, ngọa hổ tàng long rất nhiều, bản thân mình cũng chỉ là một nhân sĩ nhỏ bé. Mình tin rằng ở đây ai cũng là anh hùng thiên hạ, đều có công phu cả. Chẳng cần mình phải quá dài tay để bày vẽ người khác chuyện mà các anh chị em đều tự quyết định được.
3, Về việc điểm TP: như mình đã nói ở trên, mình coi điểm Entry, và đương nhiên là SL nữa, quan trọng hơn nhiều so với điểm TP. Khi post chiến lược lên cho cả nhà, mình post đủ các điểm. Chứ thường thì mình giao dịch không có TP. Mình quan trọng 2 thứ: điểm vào lệnh cho tốt, và khi đã có lời rồi, thì quản lý lệnh đang có sao cho tối đa được lợi nhuận tùy theo hoàn cảnh tình huống. Có các lựa chọn hay ho hơn điểm TP như là dời SL và nuôi lệnh, hoặc là dùng Trailing Stop tự động, hoặc Trailing thủ công v.v... Rất nhiều cách để tối đa lợi nhuận cho trader giao dịch theo xu hướng như mình, cũng như anh chị em. Còn trong những trường hợp cụ thể như quá buồn ngủ hay không có điều kiện theo dõi lệnh vì bận việc khác, thì mình chốt lệnh sớm thôi. Mình nghĩ việc đấy chẳng quan trọng, quan trọng là thắng được tiền hay thua mất tiền.

Mong rằng các chia sẻ ở trên đây đã (có thể phần nào) thỏa mãn được thắc mắc của các anh chị em. Nếu mọi người có ý kiến khác hoặc quan điểm cùng - trái chiều, cứ thoải mái góp ý để cùng học hỏi nhé ạ.

Chúc mọi người một ngày thành công và may mắn! :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,621 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 247 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 447 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,136 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 199 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên