Cùng chiêm ngưỡng chùm ảnh bàn làm việc của anh em Trader trên thế giới

PepePips

Active Member
582
5,330
Anh em Trader Việt Nam thường nghĩ chắc các Trader thế giới nhiều người dùng nhiều màn hình để trade cùng lúc như các Trader tại quỹ, bàn làm việc phải gọn gàng, sạch sẽ và cực kì bóng loáng. Lầm to rồi đấy! Chùm ảnh này mình sưu tầm tổng hợp từ nhiều forum về Trading trên thế giới như babypips, ForexFactory, Traderji v.v... Nào, mời anh em cùng chiêm ngưỡng.

Một laptop để check giá thường xuyên và một màn hình chính để xem full HD chart thị trường.

cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet.png

Bàn làm việc kiểu cổ điển của một Trader người Ấn với màn hình trading ở trên, bàn phìm và chuột nằm riêng mặt bàn bên dưới.

cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet-2.png

Trading room của một Trader người Ấn khác, bên cạnh PC dán đầy note chú ý.

cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet-8.jpg

Một văn phòng làm việc kiểu cổ điển khác.

cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet-3.jpg

Văn phòng làm việc tích hợp luôn toilet, một công đôi việc.

cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet-4.png

Bàn làm việc của một Options Trader. Anh này giới thiệu: mình chuyên dùng price action, không đụng đến tin tức, cũng không dùng indicator. Trong ảnh, bạn có thể thấy một đống giấy note mình dán bên cạnh màn hình máy tính, mình làm vậy là để nhắc mình luôn nhớ các quy luật trước khi trade.

cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet-5.jpg

Đây là phòng Trading của một Trader tên là John Carter (tác giả cuốn Mastering The Trade). Anh này dùng một quả bóng tập để sử dụng trong phòng làm việc.

cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet-6.jpg

Hình dưới cũng là phòng làm việc của John Carter nhưng được bố trí ở tư thế đứng. Trading ở tư thế đứng cũng là một ý tưởng hay, anh em nào thích có thể lấy tham khảo :)

cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet-7.jpg

Sao anh em không show phòng làm việc của mình lên cho mọi người cùng biết nhỉ :cool:

Xem thêm

>> Tổng hợp các công cụ đỉnh nhất giúp phát hiện nhanh mô hình giá cho Trader

>> Trắc nghiệm phát hiện phong cách giao dịch phù hợp cho anh em Trader

Nguồn tổng hợp

Đính kèm

• cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet.png
    cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet.png
    410.5 KB · Xem: 3
  • cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet-2.jpg
    cung-chiem-nguong-chum-anh-ban-lam-viec-cua-anh-em-trader-tren-the-gioi-traderviet-2.jpg
    95.4 KB · Xem: 2

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Chỉnh sửa lần cuối:
Góc trade số 4 hình như có cả máy cà thẻ luôn :D
Chắc bác này luôn chuẩn bị khô máu với em market

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 77 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,998 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 107 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên