[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 01/03

Cái này mình ý kiến nhá, việc bác @quang minh tin tưởng bác @XÀ BENG là việc của bác ấy.
Còn các thành viên mới vì theo tính chất bắt cầu mà tin tưởng đến giao TK thì thì phải tự chịu. Các bạn là người lớn, tiền của mình thì phải mình giữ và tự chịu.
Giả sử, nếu có lãi các bạn có bóc mẽ nhau ko?
Forex là để đầu tư, đừng biến mình thành con bạc khát kim tiền.
Lên đây là để học và xem các kèo pro đưa ra, để đối chiếu với những gì mình phân tích xem có đúng hay không? Chứ lên xem các kèo pro về oánh, ăn thì mai hóng thua thì hậm hực, thì ai dám ra kèo?
eydaz, mình thấy tâm lý mn muốn kiếm tiền nhanh/dễ nên hay bị các thành phần lừa đảo oánh trúng tâm lý đó (như kiểu muốn bay cao, và vô tình vớ đc cái dù, nên đu theo và khi họ cắt đứt dây, mình ngã sấp mặt).
hehe, sorry e lại hơi lạc đề. Túm cái váy lại là Eu vs Gu lại chờ phiên Âu/Mỹ, chứ giờ e thấy h1, h4,d1 mỗi khung 1 xu hướng nên lệnh cũ giũ và lệnh mới chưa zô :D:D
LỆNH CŨ LÀ SELL HAY BUY VẬY THỦY MOON CHO XIN KÈO VỚI

Anh chị em có muốn nói chuyện cũ mời sang thread ngày 25/2 nhé!

Từ giờ chúng ta không nhắc lại chuyện cũ trong thread mới để tránh ảnh hưởng người khác.

Mong các anh em gạo cội ủng hộ, team sẽ lưu ý các nick mới có ý định khơi mào lại câu chuyện.

Cảm ơn anh chị em, chúng ta quay lại chyên môn nhé!
Giờ có nik mới nào mà khơi mào lại ở Tôpic mới hàng ngày bác cảnh cáo lần 1 lần 2 cho ra đảo luôn là đẹp ạ tránh ảnh hưởng ae hàng ngày. :D

Mình thuần phân tích cơ bản nên sẽ ko có điểm vào ra lệnh cho các bạn hôm nay. Chiều và tối nay sẽ là một chiều tối cuối tuần đầy giông bão cho 3 đồng tiền chính EU , GU , USD. Vào 15h55 là tin chỉ số PMI của Đức và 16h30 là PMI của Anh, và 22h là PMI của Mỹ.

Tôi đang nghiêng về kịch bản đồng EU và GU chịu áp lực, EU về 1.1355 sâu hơn là 1.1335 và GU về 1.3230 và sâu hơn là 1.3190. Lệnh Buy UJ từ 111.4 hôm qua vẫn giữ, nếu ko có gì thay đổi UJ hôm nay lên tiếp 50 pips chạm mốc 111.9

Vụ xà beng kết thúc được rồi đấy mọi người ơi.Và hãy thôi đổ trách nhiệm cho người khác đi. Những kẻ mang tư tưởng lừa đảo và đặc biệt là những kẻ có thủ đoạn tinh vi thì sẽ không bao giờ cho bạn thấy dấu hiệu là "nó sắp lừa đảo đấy", lại còn là trên diễn đàn - xã hội ảo thế này. Trước khi có sự cố xảy ra thì sẽ luôn là một vầng hào quang lấp lánh thánh thiện. Mọi người hãy giữ cái nhìn khách quan và đừng quy chụp kiểu bắc cầu và đổ trách nhiệm vô tội vạ nữa.

Đổi gió cho nó mát này !!!!

Trong FX Kimmy thiên về tính toán tức là thiên về Toán nhiều hơn.
Ở đây KM chế ra 2 chỉ số kiểu như phân vùng trong FX đó.

EL = External Low = Vùng Thấp.
EH = External High = Vùng Cao.

Hôm nay : EL = 1.13600 & EH = 1.14200.

Như vậy : Buy nên bắt đầu từ 1.1360 + 30 đuôi = 1.13630 >>>> cơi nới như Kimmy post đó là 1.13655 cho thoải mái.

Thấp hơn 1.13600 thì càng tốt, Buy càng ngon.
Nếu có thấp thì cũng chỉ dưới 1.13600 ít thôi.

Đó là lý do vì sao KM Buy.

===============

Thường chỉ có Big Boy mới đập vỡ đc EL và EH của KM.

Ngày xưa KM hốt Big Boy nhúng tay lắm.
Ngày nay thì đỡ hơn nhiều rồi.

Các bác cho em biết số phận của con UCHF nó đi ntn đc ko ah? em ôm nó hơn tháng rồi tiền phí wa đêm gần 200u rồi ah,cám ơn các bác nhiều
Trước đây mình hay gồng lệnh, gồng 3-6 tháng là chuyện bình thường, GU gồng hơn 500 pips rồi 3 tháng sau nó quay lại. Có một người từng nói với mình các cặp tiền nó chạy vòng vòng, trước sau gì nó cũng quay lại điểm mình vào lệnh, nhưng lý do tại sao a ấy không bao giờ gồng lệnh mà luôn cài SL, vì khi gồng lệnh bạn sẽ bỏ qua nhiều cơ hội vô lệnh khác, thêm nữa tâm lý sẽ không thoải mái, vui buồn thay đổi liên tục, ảnh hưởng đến công việc khác, có khi ảnh hưởng đến cả gia đình. Mình ngẫm lại thấy rất đúng, lúc gồng lệnh mình chả vào được lệnh khác, tâm lý gồng lệnh hay bực dọc, ăn rồi dòm bảng miết thôi, làm gì cũng không tập trung. Kể từ đó mình bỏ hẳn luôn việc gồng lệnh, vào lệnh có SL, mặc dù hit SL nhưng mình chỉ buồn lúc đó thôi, vào lệnh khác lại quên ngay. Bác xem lại việc gồng lệnh có giống mình nói không thì thay đổi nhe

Cái này mình ý kiến nhá, việc bác @quang minh tin tưởng bác @XÀ BENG là việc của bác ấy.
Còn các thành viên mới vì theo tính chất bắt cầu mà tin tưởng đến giao TK thì thì phải tự chịu. Các bạn là người lớn, tiền của mình thì phải mình giữ và tự chịu.
Giả sử, nếu có lãi các bạn có bóc mẽ nhau ko?
Forex là để đầu tư, đừng biến mình thành con bạc khát kim tiền.
Lên đây là để học và xem các kèo pro đưa ra, để đối chiếu với những gì mình phân tích xem có đúng hay không? Chứ lên xem các kèo pro về oánh, ăn thì mai hóng thua thì hậm hực, thì ai dám ra kèo?
eydaz, mình thấy tâm lý mn muốn kiếm tiền nhanh/dễ nên hay bị các thành phần lừa đảo oánh trúng tâm lý đó (như kiểu muốn bay cao, và vô tình vớ đc cái dù, nên đu theo và khi họ cắt đứt dây, mình ngã sấp mặt).
hehe, sorry e lại hơi lạc đề. Túm cái váy lại là Eu vs Gu lại chờ phiên Âu/Mỹ, chứ giờ e thấy h1, h4,d1 mỗi khung 1 xu hướng nên lệnh cũ giũ và lệnh mới chưa zô :D:D
LỆNH CŨ LÀ SELL HAY BUY VẬY THỦY MOON
Các bác cho em biết số phận của con UCHF nó đi ntn đc ko ah? em ôm nó hơn tháng rồi tiền phí wa đêm gần 200u rồi ah,cám ơn các bác nhiều
cặp U/CHF đang đi xuống .nó xuống đến điểm tận cùng là 0.9866 thời gian tối đa là ngày 4/3 sau đó đi lên . đây là cơ hội cuối cùng để cắt lệnh

Trước đây mình hay gồng lệnh, gồng 3-6 tháng là chuyện bình thường, GU gồng hơn 500 pips rồi 3 tháng sau nó quay lại. Có một người từng nói với mình các cặp tiền nó chạy vòng vòng, trước sau gì nó cũng quay lại điểm mình vào lệnh, nhưng lý do tại sao a ấy không bao giờ gồng lệnh mà luôn cài SL, vì khi gồng lệnh bạn sẽ bỏ qua nhiều cơ hội vô lệnh khác, thêm nữa tâm lý sẽ không thoải mái, vui buồn thay đổi liên tục, ảnh hưởng đến công việc khác, có khi ảnh hưởng đến cả gia đình. Mình ngẫm lại thấy rất đúng, lúc gồng lệnh mình chả vào được lệnh khác, tâm lý gồng lệnh hay bực dọc, ăn rồi dòm bảng miết thôi, làm gì cũng không tập trung. Kể từ đó mình bỏ hẳn luôn việc gồng lệnh, vào lệnh có SL, mặc dù hit SL nhưng mình chỉ buồn lúc đó thôi, vào lệnh khác lại quên ngay. Bác xem lại việc gồng lệnh có giống mình nói không thì thay đổi nhe
Tâm sự của một cựu lực sĩ

Tại sao cứ phải gồng lỗ mà có lời ko chốt. Mình chia sẻ kinh nhiệm đánh GU luôn cho các bạn này.

Lấy ví dụ về phiên giao dịch tối qua luôn. GU trước tin GDP Mỹ đêm qua giao động ở giá 1.3290 - 1.3302, sau tin GDP giá sập xuống 1.3270 rồi vọt lên ngay 1.3298 trong vòng 10 phút. Sau đó lòng vòng quoanh giá 75 - 95 rồi đến 12h đêm mới thọt xuống 1.3255.

Vậy khi bạn bắt đc Trend tăng hay giảm của GU giá chạy đc 25 - 30 pips chốt lời ngay, đợi nó quay đầu vào lệnh lại từ đầu. GU luôn chạy theo kiểu như thế. Trong vòng 10 phút có thể chạy 40 pips xong hồi lại. Chốt lời, để tăng vốn, tăng Margin coi như mình dời SL. Market nó bẩn thì mình phải chơi tiểu xảo. Chúc các bạn may mắn.

UJ còn tăng thì vàng còn giảm.

Xàm xí đú tý cho nó vui nhà vui cửa. Quẹo lựa quẹo lựa đê bà con cô bác êi, có anh chị em cô dì chú thím nào biết cách kéo Topic ngày 1 tháng 3 này dài như ngày 25/2 thì chỉ dùm mình cái :D
Miệng bác ăn mắm ăn muối gì mà linh thế. Cuộc chiến bóc phốt bên topic 25/2 dời sang bên topic 1/3 r. Dự là topic 1/3 này cũng sẽ dài lắm đê.

M30 : Thắt nút.

Lên hay Xuống ?????

Tại sao cứ phải gồng lỗ mà có lời ko chốt. Mình chia sẻ kinh nhiệm đánh GU luôn cho các bạn này.

Lấy ví dụ về phiên giao dịch tối qua luôn. GU trước tin GDP Mỹ đêm qua giao động ở giá 1.3290 - 1.3302, sau tin GDP giá sập xuống 1.3270 rồi vọt lên ngay 1.3298 trong vòng 10 phút. Sau đó lòng vòng quoanh giá 75 - 95 rồi đến 12h đêm mới thọt xuống 1.3255.

Vậy khi bạn bắt đc Trend tăng hay giảm của GU giá chạy đc 25 - 30 pips chốt lời ngay, đợi nó quay đầu vào lệnh lại từ đầu. GU luôn chạy theo kiểu như thế. Trong vòng 10 phút có thể chạy 40 pips xong hồi lại. Chốt lời, để tăng vốn, tăng Margin coi như mình dời SL. Market nó bẩn thì mình phải chơi tiểu xảo. Chúc các bạn may mắn.
cơ bản là Tham.bác ah.:D:D:D

e thấy khung H4 nến đóng cửa dưới đg trung bình BB, nên EU sẽ rớt vào phiên âu, sau đó tăng vào cuối phiên âu, trong phiên mỹ ạ? vùng giảm có thể là 135-134x đúng k a?

1.13553 là chắn cứng, nó thủng thì 1 vé cầm chắc là 1.13285 + 30 đuôi = 1.13315.

Anh thấy khó xuống dưới 1.13600. Nhấp nhô giật giật chạm 1.13580 là cùng.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên