[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 01/05

Hôm nay mình có vài điều chia sẻ cùng mọi người.
Sở dĩ số lượng bình luận của các thành viên ngày càng giảm đi là có khá nhiều bạn thua lỗ và cháy tài khoản. Khá nhiều trong số đó là của các newbie vì đi theo những kèo ngược trend và k có sl.
Các bạn thành viên cũ thân mến! Trên thị trường chuyện ngược kèo nhau là hoàn toàn bình thường và khi ra kèo nếu sai cũng là chuyện rất bình thường NHƯNG nếu bạn quá tự tin khẳng định như thể kèo mình sẽ đúng 100% làm cho tâm lý của các bạn newbie trade theo và thua lỗ đến khi giá chạy ngược vài trăm pip bạn đóng phim " Mất tích " rồi mấy hôm sau bạn lại ngoi lên như thể chưa có chuyện gì xảy ra và phán 1 kèo khác thì tôi cho đó là 1 việc làm không bình thường. Vô tình bạn làm ng khác thua lỗ và mất tiền nhưng bạn k dám nhìn thẳng vào sự thật chứng tỏ bạn quá vô trách nhiệm và hèn nhát với mọi người và với chính bản thân mình.
Vẫn biết " Tiền ai người nấy giữ " nhưng chúng ta cần phải có trách nhiệm với lời nói và hành động của chính mình khi phát ngôn trước đám đông.
Có như vậy diễn đàn mới đúng là nơi để chia sẻ và trao đổi.
Tại sao bạn lại biết được số lượng cmt giảm đi là vì tài khoản cháy?
Là những người mới, thì nên xác định đường đi cho riêng bản thân mình chớ ko phải lên đây rình kèo vào lệnh. Nếu rình kèo vào lệnh thì chơi theo tín hiệu của IB hoặc dùng pp copy trade. Còn tự trade, thì những kèo trên đây chỉ để tham khảo mà thôi.
P.s: lên đây là giúp nhau phát triển chớ không phải công kích lẫn nhau.

Các thanh niên có thực sự lo cho newbie theo kèo người này sẽ cháy, theo kèo người khác sẽ bị gồng lệnh :D hay lại muốn lùa gà vào 1 chuồng để chăm sóc cho dễ. Forex ở Vn trade chả kiếm được đồng mẹ nào ra hồn mà chửi nhau với lừa đảo là giỏi.
Lễ mà căng quá bác, xõa đi bác ạ. Dạo này fx tâm pháp đang lên ngôi bác ạ :p

Nay bắt đáy quả CHFJPY mừng Tân Nhật Hoàng cái :) Anh em nào cùng thuyền cho cái nhận định được không nhỉ, Thank All :)
Long CHFJPY109.400, SL 109.
***ST: Hãy đối xử với ai cũng lịch sự, thậm chí kể cả trước người thô lỗ với bạn. Không phải bởi vì họ tử tế, mà bởi vì bạn là người tử tế.

Chỉnh sửa lần cuối:
Dear anh em thiện lành.

Một số anh em thích vào mục này không với mục đích đóng góp mà chỉ nhằm đả kích, chửi bới, gây mất đoàn kết 50 dân tộc anh em Âu Lạc nên hệ thống đã tiễn rồi.

Nếu anh em nào thích khẩu nghiệp, thích hơn thua, thích làm vua thì xin mời ghé diễn đàn khác chơi nhé. Bọn mình tại TraderViet không welcome anh em. Không phải tại anh em không giỏi, nhưng anh em không phù hợp với văn hóa diễn đàn này. Mong anh em thông cảm.

Đối với anh em bị ảnh hưởng vì nạn chọc ngoáy, tôi xin anh em thông cảm và tiếp tục cuộc vui. Anh em cũng hãy cứ tích cực report báo xấu các bác hay khẩu nghiệp giúp để đội ngũ biên tập xử lý. Xin cảm ơn

Dear anh em thiện lành.

Một số anh em thích vào mục này không với mục đích đóng góp mà chỉ nhằm đả kích, chửi bới, gây mất đoàn kết 50 dân tộc anh em Âu Lạc nên hệ thống đã tiễn rồi.

Nếu anh em nào thích khẩu nghiệp, thích hơn thua, thích làm vua thì xin mời ghé diễn đàn khác chơi nhé. Bọn mình tại TraderViet không welcome anh em. Không phải tại anh em không giỏi, nhưng anh em không phù hợp với văn hóa diễn đàn này. Mong anh em thông cảm.

Đối với anh em bị ảnh hưởng vì nạn chọc ngoáy, tôi xin anh em thông cảm và tiếp tục cuộc vui. Anh em cũng hãy cứ tích cực report báo xấu các bác hay khẩu nghiệp giúp để đội ngũ biên tập xử lý. Xin cảm ơn
Giờ mới vô ngó, thì ra la bác đã ra tay, làm có nhiều cái quote không biết từ đâu :D
Trời SG đã nóng, mà vào TraderViet thấy không khí còn nóng hơn :p

Nay bắt đáy quả CHFJPY mừng Tân Nhật Hoàng cái :) Anh em nào cùng thuyền cho cái nhận định được không nhỉ, Thank All :)
***ST: Hãy đối xử với ai cũng lịch sự, thậm chí kể cả trước người thô lỗ với bạn. Không phải bởi vì họ tử tế, mà bởi vì bạn là người tử tế.
View attachment 90147
Mình thì chưa thấy dấu hiệu thuyết phục để long con này, chắc bác làm quả điều chỉnh với cản ở daily nhể?

Sáng lên bài cho anh em xong, mình có rờ nhẹ con GBPUSD thôi bác ạ ;)

Các bác cứ giải trí đi , tham khảo chém gió cho vui. theo hay không theo cháy khét lẹt là tự thấm thía bản thân mình thôi . ở dk lâu dài với trade sẽ tự tìm ra được hướng đi của mình k thì cũng get out rồi

Có tín hiệu pin bar hay treo cổ tự vẫn .... thì phím lên anh em bàn thì hay hơn cả share kèo mốc này mốc kia để anh em còn được hưởng Sl ngọt ngào ( kinh nghiệm đầy mình :v)

chia sẻ của một gamer xxx năm demo :v :v

View attachment 90147
Thấy con chf yếu quá bắt đáy run thật bác à :(

View attachment 90147
Bác đánh ôm đến hết tuần lễ vàng của nhật không,,Em cũng vừa buy AJ SL 60pip..Nhìn AJ thấy giá chạy đẹp hơn..CHFJ nó chạy em cứ lo lo..

Bác đánh ôm đến hết tuần lễ vàng của nhật không,,Em cũng vừa buy AJ SL 60pip..Nhìn AJ thấy giá chạy đẹp hơn..CHFJ nó chạy em cứ lo lo..
Sell thêm EG SL 50pip..Cú down hôm qua làm buyer mất cơ hội phản kháng rồi..ít nhất 1 đợt sóng down nữa..Giờ đang điều chỉnh giá chạy ngang..Vô giờ này là đúng lúc nhất..đợi breakout thì mất thơm..

1 mình nó sài gần chục nick bác chấp làm gì. Mà nó làm mình phân tâm thật bác à.:D
Nhờ vậy mà cũng bít mấy ông trên đây ông nào thế nào, ông nào cay cú với ông nào..Cay nhau lắm mà chưa có cơ hội công kích nhau thôi..Nhiều bác làm mình bất ngờ ấy chứ...o_Oo_O

Thấy con chf yếu quá bắt đáy run thật bác à :(
Mình đánh đường dài luôn R:R tốt múc - Sl 40pips, nói chung con nào cũng đang yếu hết, AUD vừa rồi CPI xấu + Ảnh hưởng phần nào tình hình kinh tế TQ chỉ số Purchasing Managers' Index (PMI) xấu, bản CSTT của Úc vừa rồi T4 cho thấy chả có lý do j để tăng LS, lạm phát vẫn ở mức thấp và ổn định, mức lãi suất thấp đang tiếp tục hỗ trợ nền kinh tế Úc, đợi đến 07/05 sẽ có tiếp biên bản CSTT của Úc tiếp theo xem tình hình có thay đổi không? :)

Sell thêm EG SL 50pip..Cú down hôm qua làm buyer mất cơ hội phản kháng rồi..ít nhất 1 đợt sóng down nữa..Giờ đang điều chỉnh giá chạy ngang..Vô giờ này là đúng lúc nhất..đợi breakout thì mất thơm..
Mình vừa lên thuyền Long EG 0.85950 SL 30 pips, Ngược kèo với bạn rồi :) , Thôi nay vào 2 lệnh SL cũng nhẹ nhàng hóng Fomc :)

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 908 Xem / 46 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 236 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,906 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên