[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 01/05

Bực quá. Quên mất còn tin USD gần 10h tối, méo set lại SL ko thì cũng đỡ.
Ăn dc lệnh UCAD nhưng lệnh này mình ko post lên.
EU sell lại 1.1243 GU sell 1.3040. TP open hết. Méo tin nó đập USD dc mãi. Bên NU AU UCAD đã quay đầu hết rồi.
Cứ kiên trì SL ngắn táng xuống. Set TP gấp 3-5 lần SL để bù lại mấy lần bắt hụt.

Mình còn 1 lệnh UCAD 1.3399 cũng thả nổi luôn. SL về 1.3399. Tí giật huề thì canh vào lại tiếp.

Bác không chơi pending à, mình toàn pending thôi, chắc 2/10 là đặt lệnh thị trường
Đặt lệnh thị trường thường ít khi dc điểm đặt lệnh tốt. Em hay xác định điểm vao và ra từ trước rồi dùng lệnh limit là chính. Có khi đặt Limit rồi mà thấy giá chạy ko bình thường là em lại tính toán lại mà có thể thay đổi quan điểm đặt lệnh. Ví dụ hn em định sell GU 1.306 nhưng khi xem xét thì em lại thôi. Điểm em chờ đợi trong tình huống này là cách phản ứng giá với vùng 1.31-1.312 mới quyết định sell.

Nghĩ lại. Tí chắc giật lắm. SL 10 pips ko đủ 1 ngoạm. Mình chốt huề EU GU vào lại sau.

3 lệnh Buy vàng 1282 thả nổi TP, SL 1279
1 lệnh buy EU 1.121 đang lãi 30 pip chốt luôn qua mai vào lệnh mới.
Anh em nào buy vàng lên tiếng cho có bạn đồng hành nào.

Phải chờ phát biểu gần xong ms dám vào mà lúc này méo sl 10 pips dc nữa. Hic. Buộc phải chia nhỏ lệnh bán eu gu bằng 2/5 bình thường. Nhưng thôi âu với liễn ko thể đòi hỏi cao dc.
Về cơ bản 2 ngày rồi eu gu đi lên với thanh khoản cực kém nên cú hất hàm đêm nay sẽ là khởi nguồn cho các em nó tẩy rửa hết đợt tăng từ đầu tuần tức là down thêm 50-100 pips nữa mỗi cặp - mình kỳ vọng như thế. Mai mình sẽ tận dụng mọi cơ hội các em nó hồi lên để táng thêm lệnh đánh xuống.

Phải chờ phát biểu gần xong ms dám vào mà lúc này méo sl 10 pips dc nữa. Hic. Buộc phải chia nhỏ lệnh bán eu gu bằng 2/5 bình thường. Nhưng thôi âu với liễn ko thể đòi hỏi cao dc.
Về cơ bản 2 ngày rồi eu gu đi lên với thanh khoản cực kém nên cú hất hàm đêm nay sẽ là khởi nguồn cho các em nó tẩy rửa hết đợt tăng từ đầu tuần tức là down thêm 50-100 pips nữa mỗi cặp - mình kỳ vọng như thế. Mai mình sẽ tận dụng mọi cơ hội các em nó hồi lên để táng thêm lệnh đánh xuống.
Nó down rồi.. hôm qua bác ăn đậm he

Chưa chắc, nhẩy vào giữa đường mà.
Giờ nó ko down tiếp mà tạo range với đỉnh trên thì cũng tòe ngòi.
Khả năng khá cao..Kinh nghiệm gồng EU mình theo dõi cặp này cũng kĩ..2 3 cây nến h4 nữa mà không quay lại điểm đáy trước đó thì cây này fake down..giá còn chạy lên..Mình vừa vào lệnh buy EU SL dưới đáy đó..coi như cầm đèn đi trước ô tô xem sao..

Khả năng khá cao..Kinh nghiệm gồng EU mình theo dõi cặp này cũng kĩ..2 3 cây nến h4 nữa mà không quay lại điểm đáy trước đó thì cây này fake down..giá còn chạy lên..Mình vừa vào lệnh buy EU SL dưới đáy đó..coi như cầm đèn đi trước ô tô xem sao..
EU dưới 1.1230 GU 1.3070 thì còn cơ hội down thêm.
Fake down thì hi vọng ko phải, thông tin rất bình thường mà move lên ầm ầm từ thứ 5 tuần trước, mãi hôm qua mới ngừng.

EU dưới 1.1230 GU 1.3070 thì còn cơ hội down thêm.
Fake down thì hi vọng ko phải, thông tin rất bình thường mà move lên ầm ầm từ thứ 5 tuần trước, mãi hôm qua mới ngừng.
Đồng ý với bác..Nhưng đến đó rồi down cũng phải break 1.11858 tạo VĐV thì mới dám vào lệnh sell mới..Còn bác nào có lệnh sell rồi mà vẫn muốn tham gia cuộc chơi thì dời SL về entry thôi...EU thú vị ở chỗ đó..Anh ko sợ lên, anh chỉ cần có lí do..:D:D:D ....

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 536 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 279 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 630 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,755 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 88 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên