[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 02/01

Có chart bác nào UJ tận 100.xx như em không :((

Đính kèm

187.7 KB · Xem: 3
f las cũng tùy vào 1 số sàn mình chơi cả 2 sàn ex và fxtm 1 sàn 6 ngày 1 sàn 5 ngày thấy flas bên ex thấp hơn mình coi lại cặp aujdjpy bên ex tụt có 500pip thôi bên fxtm tụt 770 pip cả gu bên fxtm thủng 124 luôn

Sàn bên e chỉ 104.xx thôi bác, 100.xxx thì tức là nó chạy cả ngàn pips à :eek::eek::eek::eek:
Nó đây bác ạ

Đã kéo hòa vốn. Em chơi theo lãi kép và em biết em đang làm gì và giao dịch ở tình huống cụ thể nào nên đừng ai nói em đánh bạc =))))
Và em cảm thấy như Forex là thương vụ đầu tư thu hồi vốn nhanh nhất em biết. em giao dịch từ 5h chiều và tới giờ là 6 tiếng để em thu hồi vốn. Giờ thì giá có hit stoploss em cũng chấp nhận vì quan điểm của em là không mất tiền.
Trader bỏ tiền ra để mua tài sản có thể tạo ra tiền (những cú trade), sau đó thu hồi vốn (bằng việc kéo hòa vốn) nhưng vẫn giữ được tài sản(những cú trade đó) và những tài sản (những cú trade) tiếp tục tạo ra tiền mà không cần bỏ vốn vào. Và trader lại tiếp tục dùng vốn để tìm kiếm tài sản khác (những cú trade khác)
View attachment 72698
Em hiểu thế này, có gì thiếu bác Thàng bổ sung thêm giúp em nhé! Mỗi lần ra lệnh bác sẽ đánh 2 lệnh + 1 lệnh đối ứng( tổng 3 lệnh). Như trong trương hợp này bác đánh 2 lệnh buy và 1 lệnh sell.
- Vậy bác để 3 lệnh này đều sll 40 pip phải không ạ!
- Giá chạy được 23 pip kéo hoà vốn với 2 lệnh buy, lệnh sel thì vẫn giữ sll 40 pip phải không bác?
Em cám ơn ạ!

Em hiểu thế này, có gì thiếu bác Thàng bổ sung thêm giúp em nhé! Mỗi lần ra lệnh bác sẽ đánh 2 lệnh + 1 lệnh đối ứng( tổng 3 lệnh). Như trong trương hợp này bác đánh 2 lệnh buy và 1 lệnh sell.
- Vậy bác để 3 lệnh này đều sll 40 pip phải không ạ!
- Giá chạy được 23 pip kéo hoà vốn với 2 lệnh buy, lệnh sel thì vẫn giữ sll 40 pip phải không bác?
Em cám ơn ạ!
mình buy chứ sell làm gì? Đơn giản khác biệt là mình có kinh nghiệm trong bắt đỉnh đáy nên mình tự tin với lệnh lot lớn thôi. Phân tích buy thì buy chứ sell chi. Với lại 2 hay 3 lệnh thì không quan trọng do mình đang quản lí vốn kiểu snowball từ 150u lên mười mấy lot nên mình vào hết luôn.
Bác biết tư duy của nhà đầu tư là là nếu đầu tư thì bao lâu sẽ thu hồi vốn. Nghĩa là bác đầu tư vào cái gì đó, lấy hết vốn nhưng vẫn kiểm soát cái đó. Rồi lấy vốn đó đầu tư vào cái khác. Chỉ cần 100u mà bác đầu tư vào 4 5 loại tài sản và vẫn thu về 100u đó và kiểm soát 4-5 loại tài sản mà bác đã đầu tư. Mấy bác hồi sáng cháy mà từ dương sang âm là do phạm vào quy tắc của nhà đầu tư. Không thu hồi vốn mà vẫn đề vốn của mình nên khi thị trường đảo chiều là cháy thôi. Còn mình thì thị trường đảo chiều hay không vẫn ăn như thường. Ăn ít or ăn nhiều thôi. Do giá đi chút thì mình lấy hết vốn của mình ra rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
mình buy chứ sell làm gì? Đơn giản khác biệt là mình có kinh nghiệm trong bắt đỉnh đáy nên mình tự tin với lệnh lot lớn thôi. Phân tích buy thì buy chứ sell chi. Với lại 2 hay 3 lệnh thì không quan trọng do mình đang quản lí vốn kiểu snowball từ 150u lên mười mấy lot nên mình vào hết luôn.
Bác biết tư duy của nhà đầu tư là là nếu đầu tư thì bao lâu sẽ thu hồi vốn. Nghĩa là bác đầu tư vào cái gì đó, lấy hết vốn nhưng vẫn kiểm soát cái đó. Rồi lấy vốn đó đầu tư vào cái khác. Chỉ cần 100u mà bác đầu tư vào 4 5 loại tài sản và vẫn thu về 100u đó và kiểm soát 4-5 loại tài sản mà bác đã đầu tư. Mấy bác hồi sáng cháy mà từ dương sang âm là do phạm vào quy tắc của nhà đầu tư. Không thu hồi vốn mà vẫn đề vốn của mình nên khi thị trường đảo chiều là cháy thôi. Còn mình thì thị trường đảo chiều hay không vẫn ăn như thường. Ăn ít or ăn nhiều thôi. Do giá đi chút thì mình lấy hết vốn của mình ra rồi.
Em hiểu rôi! Cám ơn bác ạ!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,651 Xem / 81 Trả lời
  • The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,301 Xem / 38 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 269 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 453 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,152 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 344 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 122 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên