[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 02/05

Lát 11h đóng nến h4 vào thêm 1 lệnh sell ENZD nữa SL 100pip TP 1.67..Đường kijun quay lại ngang với điểm cân bằng kijun trước đó..Dấu hiệu sideway rồi..Xét theo lý thuyết sóng Ichi thì giá 1 là V 2 là phức hợp P ,chứ N khả năng ko cao do chikou cắt lên ko đẹp.... Các lệnh hôm qua vẫn còn giữ..
P/s: Bác nào có ý theo dõi cặp này hay muốn thảo luận phân tích dù trái chiều cũng đc miễn trên tinh thần xây dựng thì mình hoan nghênh..Chứ topic dạo này vắng vẻ quá..
View attachment 90261
Giờ bác nghiên cứu thêm Ichi hả bác Jason?

2SL, 2TP tổng kết 3 ngày !! lại nghỉ lễ chờ tin em Gu yêu quý thôi

Giờ bác nghiên cứu thêm Ichi hả bác Jason?
MA của em đánh tốt khi nó chui vào tơ nhện em giăng,có các cản rất đẹp để no SL nhồi lệnh..còn chạy ra thì thua, không đường xác định được..Hôm nào ngáo đá vào lệnh khi chạy ra như EU nữa thì mệt lắm...Nên em phải nghiên cứu thêm pp khi nó chạy ra thì đánh làm sao..Ichi nghiên cứu mấy hôm thì thấy lý thuyết sóng nó rất hay, xác định mục tiêu giá cũng tốt, mây kumo để áp dụng lý thuyết thời gian mà nó phức tạp với hên xui quá nên để sau nhìn cho đỡ rối măt...Gồng lời mà ko có xác định mục tiêu giá đàng hoàng thì mông lung không giữ lệnh được..

hôm wa mình cũng theo bác 0,2 si mình thả vì tk còn có 200u tưởng tiêu hôm wa luôn rồi chứ ko ngờ sáng dậy nó đã màu xanh nhìn sướng con mắt:D ,bác tính để tp tới đâu ? hôm nay nhiều tin GBP lắm ah cẩn thận củi lửa,cám ơn bác TienBi nhé

Lát 11h đóng nến h4 vào thêm 1 lệnh sell ENZD nữa SL 100pip TP 1.67..Đường kijun quay lại ngang với điểm cân bằng kijun trước đó..Dấu hiệu sideway rồi..Xét theo lý thuyết sóng Ichi thì giá 1 là V 2 là phức hợp P ,chứ N khả năng ko cao do chikou cắt lên ko đẹp.... Các lệnh hôm qua vẫn còn giữ..
P/s: Bác nào có ý theo dõi cặp này hay muốn thảo luận phân tích dù trái chiều cũng đc miễn trên tinh thần xây dựng thì mình hoan nghênh..Chứ topic dạo này vắng vẻ quá..
View attachment 90261
Untitled EURNZD.png
Khung H4 xu hướng tăng vẫn còn, vào M15 giá vừa hồi về vùng hỗ trợ ( kháng cự trc đó), mô hình 2 đáy hình thành. Giờ là thời điểm mua đẹp

Với chính sách và quan điểm của FOMC về nền kinh tế thì như lần trước có trao đổi với bác TraderViet, Gold vẫn đang trên đường về vùng 1265. Các bác nào thích Trade Gold thì canh điểm vào lệnh hợp lý và SL cẩn thận. Mai thứ 6 luôn là ngày dành cho Gold, có thể sập luôn hoặc xuống 1269 rồi tuần sau xuống tiếp. Chúc các bạn may mắn !
Thôi mình cài SL 1271 cho lệnh Buy. Gold chạy như tiên đoán của bác thì em cắn răng chịu đau chờ phục thù sau vậy.

Vậy system của bác cho ra kết giả Entry mức giá hiện tại còn điểm dừng lỗ, mục tiêu giá ở chỗ nào?..bác ptich rõ luôn đc hong..

thú thực mà nói tôi lên bài trên diễn đàn chỉ vì niềm vui và niềm đam mê thôi ngoài ra không có mục đích gì hết . có điều lắm kẻ cố tình khiêu khích tôi để mà làm gì . vẫn còn một kẻ khiêu khích nữa đấy , mấy hôm tôi viết mấy bài vớ vẩn cố khiêu khích lại để nó lộ mắt kết hợp với những bằng chứng khiêu khích cũ của nó để lật mặt nó ra nhưng nó không lộ mặt .xem ra vẫn còn chút tự trọng , cho qua .người tôi đợi thì không đến , người không đợi thì lại đến như mn đẵ biết . nếu diễn đàn đẵ sạch sẽ thị tôi tiếp tục lên bài :D:D:D:D
Bác bớt giận ạk! Cho tụi em kèo cọt nhé! Cảm ơn bác nhiều.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 509 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 255 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 613 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,753 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 85 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên