[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 02/8

1h khuya qua con vàng chạy như ăn trúng bả.
Lúc giá ở 1413 em tính buy luôn, mà cái tính kỳ kèo làm em mất ăn.
Tiết kiệm 30 pips nên đặt buy limit ở 1410 làm hụt ăn.
May là thòng thêm sell limit ở 1437 và 1447 nên sáng nay ngủ dậy có tí đỉnh cafe cà pháo.
Hôm qua thằng vàng nó phi xuống tận 1400 mới phi lên mà bác. Bác may rồi ăn cả 2 chiều. Mị buy tận giữa lưng chừng núi 1415-1417 lận cơ, chốt lúc ngủ dậy xong đó đi uống cà phê, không sell gì nữa :D:D:D

Hôm qua thằng vàng nó phi xuống tận 1400 mới phi lên mà bác. Bác may rồi ăn cả 2 chiều. Mị buy tận giữa lưng chừng núi 1415-1417 lận cơ, chốt lúc ngủ dậy xong đó đi uống cà phê, không sell gì nữa :D:D:D
Lúc nó xuống 1405 thì em cũng ăn nhẹ lệnh sell từ trước.
khi giá ở 1413 và em cũng đóng xong chục chai corona vào thì đặt buy limit ở 1410 rồi ngủ. Chứ em buy luôn thì đã được thêm 200 pips. Cuối cùng chỉ ăn được 2 con sell vào sáng sớm.

Long eur hôm nay là chuẩn bài đấy...trừ 2 con ef với ej...long eurxxx nào mới quan trọng..mình lỡ đang sell ef từ hôm qua nên gặp kèo eurnzd hồi sáng cũng ko vào đc.

EU thì đừng mơ nó lên.

Kimmy lạ gì Market nữa.

Phải có thời gian chờ.

Nến thực chất là bệt.

Nến phải lộn ít nhất 1 vòng nữa có lên mới là lên.

Giờ ảo.

KM biết EU = 1.1078 cứng.

Theo thời gian Market chọt chọt chọt.......sẽ phải vỡ. Hihihiiihii.

Cần thời gian chờ thôi.

Cuối ngày, cuối tuần vào xem lại những nhận định của bác News. Đúng là hết sức bái phục bác. Chúc bác cuối tuần vui vẻ và luôn đầy sức khỏe. Luôn hóng các bài của bác.

Sao bác buồn cười thế?
Hôm trước bác hô bắt đáy GU 1,229 nên em tin bác em theo.
Bây giờ lỗ chổng vó hỏi bác thì bác không trả lời em là sao?
Bác nói cắt hay để thì bác phải nói 1 câu chứ?!
Bác tập trung GU đi cho em nhờ.
Hiện tại bác hô lệnh EU làm gì có ai like đâu mà bác phải request cho tự nổi comment làm gì cho mệt?
Em chờ bác!!!
Dù sao gu cũng đang thấp rồi, sl ở đáy cũ có thêm gần trăm pip thôi, nến ngày kết thúc tăng thì hold thử đi bác có khi tuần sau nó hồi về chứ xu hướng chính vẫn là giảm, cây nến weekly đen khá là to , bác kimmy đánh ko để sl bác theo sao nổi , bác đánh kiểu day trading thì theo lệnh ai phải có sl tp cụ thể hẵng theo

Sao bác buồn cười thế?
Hôm trước bác hô bắt đáy GU 1,229 nên em tin bác em theo.
Bây giờ lỗ chổng vó hỏi bác thì bác không trả lời em là sao?
Bác nói cắt hay để thì bác phải nói 1 câu chứ?!
Bác tập trung GU đi cho em nhờ.
Hiện tại bác hô lệnh EU làm gì có ai like đâu mà bác phải request cho tự nổi comment làm gì cho mệt?
Em chờ bác!!!
Bác Kimmy đi lệnh thì xác định là đường dài. Bạn nên xem xét lại tk xem còn trụ được bao lâu nữa. Anyway, Gu đã nằm ở vùng supply của week rồi. Theo đồ thị HA thì week đã có 18 nhịp xuống liên tục. Do vậy sẽ có điều chỉnh theo tuần.

Tình hình của GBP còn rối. Bác về bờ được thì rút sớm khỏi con này.

P/s: e chém gió đó, đừng lôi em ra chửi khi bác vừa về bờ xong thì GU vút bay nha :p

Đính kèm

27.7 KB · Xem: 0
    49.5 KB · Xem: 0
Hình như bác Kimmy vào lệnh không đặt sl và nếu cần thì nạp tiền để gồng kiểu " Tiền đè thị trường hở bác" ???
Em thấy bác Kimmy hô kèo chắc chắn nên em theo. Bây giờ thì âm nặng lắm rồi !
Rất cần 1 lời khuyên chân thành của bác ý mà khi em hỏi bác ý cứ lớ lờ lơ. Chán thiệt luôn!!!
Nói thật, tiền ai nấy giữ. H bác âm tiền, hỏi chắc k có thánh nào dám trả lời. Em cũng từng vào tình cảnh giống bác. Theo em việc bác cần làm là thế này:
1) Tính xem bao nhiêu pips nữa thì margin call => cái này lên google phát là ra.
2) Đáy vùng e vẽ là 1.2053, nếu vượt qua vùng đó thì xác cmn định là nguy kịch. Tài khoản mình còn trụ tới lúc đó k? Còn nếu GU vượt qua 1.2 thì e nghĩ nên chấm dứt nỗi đau bằng việc đặt sl tại đó.
3) thắp nhang.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 539 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,308 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên