[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 03/01

Các bác cho e hỏi ngu tí. Ví dụ e vào lệnh buy eu có lời 20p rồi thì đặt stoploss như thế nào để hòa vốn ah? e trade trên MT4. E muốn hỏi khi có lời 20p rồi mà muốn đặt stoploss ở điểm lãi 5p dc ko?
Được bạn à. Bạn dời SL về điểm bạn đag lời 5p là đc mà

Bạn Thành hôm qua đánh 11 lot AUDCHF mà ko nhanh tay nhanh mắt dời Stoploss thì hôm nay cũng buồn đấy nhỉ.
thói quen của em rồi bác ơi. 1 là win 2 là hòa vốn chứ không để thua được. Vì chơi lãi kép nên loss 10 20 pips cũng hơi nhiều rồi kkk. Nên thói quen từ đó đến giờ là ưu tiên kéo hòa vốn rồi tính.
Em cứ giao dịch lệnh đó, kéo hòa vốn rồi lấy vốn qua lệnh khác. Cứ vậy 4 5 lần em có 4 5 cú trade tạo ra tiền nhưng em không tốn tiền kakaka. Quan trọng là phương pháp, kiến thức, kinh nghiệm đủ nhiều để trade kiểu này hay không.

f las cũng tùy vào 1 số sàn mình chơi cả 2 sàn ex và fxtm 1 sàn 6 ngày 1 sàn 5 ngày thấy flas bên ex thấp hơn mình coi lại cặp aujdjpy bên ex tụt có 500pip thôi bên fxtm tụt 770 pip cả gu bên fxtm thủng 124 luôn
cái này do broker nó update giá với lại 1 phần do lệnh trader trên broker đó vào cặp đó nhiều ko thì nó sẽ upldate nhưng kết thúc cây nến ngày thì giá các sàn vẫn same same nhau thôi bác.

thói quen của em rồi bác ơi. 1 là win 2 là hòa vốn chứ không để thua được. Vì chơi lãi kép nên loss 10 20 pips cũng hơi nhiều rồi kkk. Nên thói quen từ đó đến giờ là ưu tiên kéo hòa vốn rồi tính.
Em cứ giao dịch lệnh đó, kéo hòa vốn rồi lấy vốn qua lệnh khác. Cứ vậy 4 5 lần em có 4 5 cú trade tạo ra tiền nhưng em không tốn tiền kakaka. Quan trọng là phương pháp, kiến thức, kinh nghiệm đủ nhiều để trade kiểu này hay không.
Chơi lãi kép là choi ntn bác

hôm qua vào nến tín hiệu 2(màu xanh) khá xấu. Do thân nến nó mới có 4 pips à. đến cây nến tín hiệu 3 khá đẹp thì nó ở trong vùng giằng co gạch 3 (màu vàng). Nên em chấp nhận việc nó chỉ đi 35-40 pips rồi hồi.

Nguyên nhân lệnh này không hoàn hảo là do em vội quá lấy cây doji này làm nến tín hiệu. Rút kinh nghiệm vậy kkk. Đáng lẽ thân nó trên 6 pips trở lên mới dùng. Dù sao cặp này vẫn còn cơ hội. Giờ phải chờ vài tiếng nữa vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:
hôm qua vào nến tín hiệu 2(màu xanh) khá xấu. Do thân nến nó mới có 4 pips à. đến cây nến tín hiệu 3 khá đẹp thì nó ở trong vùng giằng co gạch 3 (màu vàng). Nên em chấp nhận việc nó chỉ đi 35-40 pips rồi hồi. View attachment 72781

Nguyên nhân lệnh này không hoàn hảo là do em vội quá lấy cây doji này làm nến tín hiệu. Rút kinh nghiệm vậy kkk. Đáng lẽ thân nó trên 6 pips trở lên mới dùng. Dù sao cặp này vẫn còn cơ hội. Giờ phải chờ vài tiếng nữa vậy.View attachment 72783

Hôm qua mình theo bạn lệnh này 0.3 lot cũng lời 20 pips đc 60$ mình kéo SL lên dương 2 pips rồi đi ngủ. Sáng dậy ko thấy lệnh đâu =))))))

hôm qua vào nến tín hiệu 2(màu xanh) khá xấu. Do thân nến nó mới có 4 pips à. đến cây nến tín hiệu 3 khá đẹp thì nó ở trong vùng giằng co gạch 3 (màu vàng). Nên em chấp nhận việc nó chỉ đi 35-40 pips rồi hồi. View attachment 72781
Mỗi lần bác vào lệnh nếu bác rảnh bác có thể phân tích điểm vào lệnh, sl,tp để a e tham khảo và học hỏi đc ko, mong bác có thể chia sẽ phương pháp của bác để a e học hỏi .

Chơi lãi kép là choi ntn bác
kiểu snowball á. Mình giao dịch từ 100u ==> risk mặc định 30-40 pips. thì đánh 33u. Tp 110 pips trở lên. Rồi kéo hòa vốn. Nếu TP được thì lấy lãi đó + vốn 100u giao dịch tiếp. Cứ tiếp tục như thế đến khi nào mình thấy đủ thì thôi.
Mười mấy lot mình giao dịch từ vốn 150u hết đó.
Điều quan trọng là có kiến thức, kinh nghiệm để giao dịch kiểu này hay không thôi.

Hôm qua mình theo bạn lệnh này 0.3 lot cũng lời 20 pips đc 60$ mình kéo SL lên dương 2 pips rồi đi ngủ. Sáng dậy ko thấy lệnh đâu =))))))
kakakaka, em cũng hết cmn hồn luôn. Bình thường vào lệnh là sao khi cứ kéo hòa vốn thì 2 3 ngày sau mới vào xem lại lấy tiền. Sáng nay vào xem sao cũng thấy dm sau lời có 440 u mà tối kiểm tra đang dương 3k5u kakaka. Chấp nhận vậy. Dù sao cũng không cay như hồi trước nó chạy 90 pips rồi quay về hòa vốn. Một phần cũng do mình ngu chọn nến tín hiệu tệ quá.

Chỉnh sửa lần cuối:
kakakaka, em cũng hết cmn hồn luôn. Bình thường vào lệnh là sau khi cứ kéo hòa vốn thì 2 3 ngày sau mới vào xem lại lấy tiền. Sáng nay vào xem sao cũng thấy dm sau lời có 440 u mà tối kiểm tra đang dương 3k5u kakaka. Chấp nhận vậy. Dù sao cũng không cay như hồi trước nó chạy 90 pips rồi quay về hòa vốn. Một phần cũng do mình ngu chọn nến tín hiệu tệ quá.
Bác đánh sàn nào thế có thể cho e copy trade dc ko.

kakakaka, em cũng hết cmn hồn luôn. Bình thường vào lệnh là sau khi cứ kéo hòa vốn thì 2 3 ngày sau mới vào xem lại lấy tiền. Sáng nay vào xem sao cũng thấy dm sau lời có 440 u mà tối kiểm tra đang dương 3k5u kakaka. Chấp nhận vậy. Dù sao cũng không cay như hồi trước nó chạy 90 pips rồi quay về hòa vốn. Một phần cũng do mình ngu chọn nến tín hiệu tệ quá.
Bác ơi phương pháp của bác chủ yếu là dựa vào mô hình nến đảo chiều phải ko ạ?

kiểu snowball á. Mình giao dịch từ 100u ==> risk mặc định 30-40 pips. thì đánh 33u. Tp 110 pips trở lên. Rồi kéo hòa vốn. Nếu TP được thì lấy lãi đó + vốn 100u giao dịch tiếp. Cứ tiếp tục như thế đến khi nào mình thấy đủ thì thôi.
Mười mấy lot mình giao dịch từ vốn 150u hết đó.
Điều quan trọng là có kiến thức, kinh nghiệm để giao dịch kiểu này hay không thôi.

Bạn luôn risk 30% tk cho mọi thời điểm à? Độ chính xác lệnh của bạn lên đến 60% không?

hqua có cháy tk ko mà 9h mới lên làm topic thế cụ @TraderViet News
Hnay canh ăn cá hôi thôi, sell thì chưa dám sell vì giá chạy cả ngàn pip rồi cứ 15-20pip nhặt nhạnh cho đúng bản chất của nóa
Dính DL GU thôi bác ợ, qua em không động đến UJ
Sáng nhìn chart phải thiền tí cho bình tâm mới viết bài được bác ợ :D

Chia buồn cùng anh em, rạng sáng nay em cũng mới đi nửa tài khoản vì lệnh buy GU. Khuyên anh em tránh tâm lý gỡ lỗ ngày hôm nay mà vào lệnh lớn. Ngày hôm nay theo em là ngày điều chỉnh của hầu hết các cặp tiền. Cặp GU đã quay trở lại xu hướng giảm, vùng vào lệnh bán nên là 1.261 (Fibo 0.382). An toàn hơn là vùng 1.266 (Fibo 0.618), SL vùng 1.273. Chúc anh em giữ chắc tiền của mình!

Mình sành điệu đi trước thời đại, cháy trước anh em 2 tuần, nên hôm qua và rạng sáng ngày hôm nay mình k có gì để mất, nhưng nhìn bó hương ở các cặp vẫn thấy rùng mình. Giống thảm họa sóng thần thật đó, làm tan hoang lợi nhuận của nhiều anh em.
Cô Thanh vui bất kể hoàn cảnh nhỉ :D

Bạn luôn risk 30% tk cho mọi thời điểm à? Độ chính xác lệnh của bạn lên đến 60% không?
Với mình xác suất không phải là thắng hay thua lệnh đó mà xác suất là take profit được hay không. nghĩa là lệnh hòa vốn hoặc take profit. Nếu hòa vốn thì mình gọi là xác suất =)))).
Mấy bạn bảo mình chém nhưng thật sự mình chỉ giao dịch đi giao dịch lại 1 tình huống ở vùng đầu con trend và mình luyện tập mỗi tình huống đó đến nổi giờ nhìn vào chart là mình biết đánh được hay không do quá quen rồi. Nên mình nghĩ là lệnh thua của mình thì có 2 lệnh ở tháng 11 do tình huống chưa gặp lần nào và lúc đó mình quản lí vốn đàng hoàng chứ không snowball. Ai bảo mình chém gió thì mình chịu thôi. Vì bản thân mình biết mình làm được gì nên ko cần chứng minh với ai cả. kkk.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 675 Xem / 56 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 16 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,959 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 222 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên