[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 03/05

Cuối tuần ra ngoài vui vẻ, mát mẻ tí, vừa về nhà mở chart GU, XU lên xem...nóng hết người :eek: anh em ạ!

Các bác cho em hỏi nếu vào lệnh TF H1 thì thường giữ lệnh bao lâu mới hiệu quá, còn H4 thì bao lâu ạ?

Các bác cho em hỏi nếu vào lệnh TF H1 thì thường giữ lệnh bao lâu mới hiệu quá, còn H4 thì bao lâu ạ?
không thể lấy thời gian để xác định hiệu quả cho một lệnh giao dịch được . vi dụ .trên H1 nếu bình thường là hơn một phiên giao dịch ,cũng có lúc hai hoặc ba phiên giao dịch hoặc một nửa phiên giao dịch . điều này phụ thuộc vào độ giao động của thị trường .để xác định hiệu quả cho một giao dịch phải dựa vào các chỉ báo kỹ thuật trên khung này

Chỉnh sửa lần cuối:
không thể lấy thời gian để xác định hiệu quả cho một lệnh giao dịch được .trên H1 nếu bình thường là hơn một phiên giao dịch ,cũng có lúc hai hoặc ba phiên giao dịch hoặc một nửa phiên giao dịch . điều này phụ thuộc vào độ giao động của thị trường .để xác định hiệu quả cho một giao dịch phải dựa vào các chỉ báo kỹ thuật
Em vừa xem lại thống kê trên myfxbook thì lệnh phải treo từ 2 ngày đến 3 ngày là có giao dịch thằng nhiều hơn lỗ, tức là pp của em đoán đc hướng đi tt cũng có trong thời gian đó..Xa hơn ngắn hơn là t.rật lất...mà muốn treo từ 2 đến 3 ngày thì ko biết dùng timeframe nào tốt..Xem sách ichi thì nó bảo muốn treo 3 ngày thì dùng h1..mà đó là sách thôi..em muốn hỏi ae trên đây ai có kinh nghiệm khoản này ko

Em vừa xem lại thống kê trên myfxbook thì lệnh phải treo từ 2 ngày đến 3 ngày là có giao dịch thằng nhiều hơn lỗ, tức là pp của em đoán đc hướng đi tt cũng có trong thời gian đó..Xa hơn ngắn hơn là t.rật lất...mà muốn treo từ 2 đến 3 ngày thì ko biết dùng timeframe nào tốt..Xem sách ichi thì nó bảo muốn treo 3 ngày thì dùng h1..mà đó là sách thôi..em muốn hỏi ae trên đây ai có kinh nghiệm khoản này ko
sách nó nói tầm bậy . tôi lấy ví dụ cặp E/U vừa rồi , một xu hướng đi xuống H1 mất hai ngày và một xu hướng đi lên có 8h hiện nay nó sắp lập xong đỉnh H1 có thể lên thêm chút nữa rồi đảo chiều

Chỉnh sửa lần cuối:
Tôi đã từng đọc khá nhiều về Ichi, nhiều tài liệu nói sâu về triết lý của hệ thống , nhưng tôi nghĩ mỗi thời mỗi khác thời của các cụ tổ đã qua, thời các cụ tổ đó chưa có giao dịch điện toán theo từng giây từng phút, Tất nhiên mọi sách viết ra đều hay cả nhưng cứ coi sách như chân lý thì cứ thua dần đều.

Tôi đã từng đọc khá nhiều về Ichi, nhiều tài liệu nói sâu về triết lý của hệ thống , nhưng tôi nghĩ mỗi thời mỗi khác thời của các cụ tổ đã qua, thời các cụ tổ đó chưa có giao dịch điện toán theo từng giây từng phút, Tất nhiên mọi sách viết ra đều hay cả nhưng cứ coi sách như chân lý thì cứ thua dần đều.
Bác ko đọc kĩ bài của mình đã quote mình vô rồi..Mình cũng bảo là đó chỉ là sách, nên mình muốn nghe ý kiến chia sẻ của mấy bác thực chiến ( Cơ mà cụ tổ ko bảo 3 ngày, cụ tổ nói tiếng nhật mình ko rành tiếng nhật nên ko biết, chú david linton còn sống vẫn post twitter thường ngày, nên chú ấy cũng xài mấy như thứ ae mình xài thôi)

để xác định hiệu quả cho một giao dịch phải dựa vào các chỉ báo kỹ thuật trên khung này
Đúng rồi á bác..Nếu em muốn phân tích chuyển động giá trong vòng 3 ngày kế tiếp thôi thì sử dụng khung thời gian nào phân tích hiệu quả..

Đúng rồi á bác..Nếu em muốn phân tích chuyển động giá trong vòng 3 ngày kế tiếp thôi thì sử dụng khung thời gian nào phân tích hiệu quả..

Nếu thống kê của bác như vậy thì bác chuyển sang phân tích chính biểu đồ ở khung H4 xem thử, phân tích ở H4 & vào lệnh ở H4, các khung nhỏ hơn hoặc cao hơn để tham khảo tuỳ phương pháp bác sử dụng. Em phân tích chính & vào lệnh H4, lệnh có khi 3-4 ngày, có khi 1 ngày dính SL/TP, thường cũng không giữ quá lâu do tin tức thường xuyên ra nên cắt cho nó an toàn.
Treo lệnh 2-3 ngày không quan trọng, cái quan trọng là lệnh đạt TP/SL theo mục tiêu đề ra của bác là bao nhiêu pip. Thử nghiệm & mong bác tìm ra khung thời gian phù hợp với mình :)

Nếu thống kê của bác như vậy thì bác chuyển sang phân tích chính biểu đồ ở khung H4 xem thử, phân tích ở H4 & vào lệnh ở H4, các khung nhỏ hơn hoặc cao hơn để tham khảo tuỳ phương pháp bác sử dụng. Em phân tích chính & vào lệnh H4, lệnh có khi 3-4 ngày, có khi 1 ngày dính SL/TP, thường cũng không giữ quá lâu do tin tức thường xuyên ra nên cắt cho nó an toàn.
Treo lệnh 2-3 ngày không quan trọng, cái quan trọng là lệnh đạt TP/SL theo mục tiêu đề ra của bác là bao nhiêu pip. Thử nghiệm & mong bác tìm ra khung thời gian phù hợp với mình :)
Thanks bác đã góp ý..mình nghiên cứu sáng giờ cũng thấy h4 là tốt nhất để view cấu trúc giá, nhưng mình sẽ vào lệnh ở h1 cho có giá đẹp rẻ hơn..nhiều khi đợi h4 đóng nến thì tiệc cũng tàn mất rồi..

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 486 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 589 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,751 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên