[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 03/10

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,525
34,842
Chào buổi sáng anh em... Chúc anh em có ngày trading tràn đầy năng lượng và hiệu quả!

Tối qua bão đã đến trong phiên Mỹ, các anh em nào trade XAU thì đã được một phen “cảm giác mạnh”. Điểm tin các tin tức sự kiện quan trọng trên thị trường forex hôm nay gồm có:

Với dữ liệu về PMI và thay đổi việc làm phi nông nghiệp ADP hứa hẹn tiếp tục sẽ là một ngày đầy sóng gió để anh em lướt, nhưng nhớ mặc áo phao (SL) vào nhé! :D

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Bất ổn do Ý gây ra tại lục địa già đã làm cho XAU tăng mạnh ngày hôm qua, vàng hiện đã quay lại vùng range nhiều tuần trước. Giao dịch thời điểm này cần thận trọng với những tin cơ bản, phía trước đang có một vùng hợp lưu khá đẹp cho vàng, có thể canh bán nhưng đừng đặt mục tiêu quá dài.​

USD/JPY

Thiên đường trú ẩn JPY cũng tăng theo vàng nhưng không mạnh như vậy. Đặc biệt là cấu trúc tăng của USD/JPY vẫn được giữ vững, do vậy chúng ta vẫn ưu tiên đi theo xu hướng.​

EUR/USD

Mức đáy 1.153 vừa tạo một false break. Tuy nhiên nhìn chart như thế này không ai dám bảo đà giảm của đồng euro sẽ chấm dứt, cộng thêm tình hình của Ý vẫn đang khá phức tạp. Vẫn ưu tiên canh bán theo xu hướng.​

GBP/USD

Giá đã tiếp cận cản và bờ kênh dưới nên có thể sẽ có một sự điều chỉnh tăng, tuy nhiên an toàn nhất vẫn là chờ bán phía trên để chạy theo xu hướng giảm.​

USD/CAD

Mô hình tam giác quen thuộc đã xuất hiện khá rõ ràng. Liệu CAD sẽ hào hứng tăng tiếp hay sẽ quay lại lấp gap trước khi làm điều này? Nhìn chung chúng ta vẫn canh bán USDCAD.​

Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG@tung1610@minhnq @Tuanna216 @MSTT @dang thi thanh @Vivian-Châu@codinginthebigcity @hoaanhdao2017 @Edrio43@Xiuxiucambodia@Phoenix Undying @HaiDuong1983 @Huan2051@nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN@GoKu @Doan Thanh Hai@Dreamdl @Jaguar696 ... cùng tham gia với cộng đồng.

[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
Chúc anh em giao dịch nhiều thắng lợi !

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Chúc anh e 1 ngày giao dịch hiệu quả.
Hqua anh được lệnh hốt đáy EU và UCAD chính thì dậm chân tại chỗ.
Theo quan điểm cá nhân thì EU, GU nay sẽ hồi, canh lên cao short xuống hoặc test đáy +- 20pip so với đáy hqua thì buy

@dang thi thanh cô đi đâu bỏ anh e mấy nay thế.
Nay có kèo gì ko hú anh coi
Hihi, em khỏi ốm xong đi công tác về thay đổi thời tiết lại ốm lại bác à, giờ không ăn EU nữa mà ăn toàn kháng sinh rồi bác. Mới ra viện hôm kia nên giờ em vẫn đuối như con EU ý ạ :D:D:D
Hôm nào có kèo thơm bác up lên cho em thơm lây với, hihi.

Hihi, em khỏi ốm xong đi công tác về thay đổi thời tiết lại ốm lại bác à, giờ không ăn EU nữa mà ăn toàn kháng sinh rồi bác. Mới ra viện hôm kia nên giờ em vẫn đuối như con EU ý ạ :D:D:D
Hôm nào có kèo thơm bác up lên cho em thơm lây với, hihi.
Sell GU xăm mình với anh đi =)).
Sl 1303 tp 129000

Sell GU xăm mình với anh đi =)).
Sl 1303 tp 129000
Từ hôm em tuyên hệ từ mặt con bánh bèo GU thì cũng chính từ hôm đó tới nay bao nhiêu cao nhân khắp chốn rủ rê thịt GU, có cái gì đó vừa lạ lạ vừa sai sai =))))
Nhận dịp rảnh rỗi sinh nông nổi em xin phép phá lệ lời thề để ra đảo tập tạ tay to 1 phen với anh MSTT...... Hihihi...... Đã Sell ! :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Từ hôm em tuyên hệ từ mặt con bánh bèo GU thì cũng chính từ hôm đó tới nay bao nhiêu cao nhân khắp chốn rủ rê thịt GU, có cái gì đó vừa lạ lạ vừa sai sai =))))
Nhận dịp rảnh rỗi sinh nông nổi em xin phép phá lệ lời thề để ra đảo tập tạ tay to 1 phen với anh MSTT...... Hihihi...... Đã Sell ! :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Hiện tại chỉ vào lệnh cafe trà thuốc chưa có lệnh ăn cơm nhé.
Bé bé hạt tiêu thôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,042 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,366 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên