[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 04/12

ối !
tạch cả EU, GU à ??
Em méo mặt rồi
:(

Em thì thực sự còn quá non và xanh, riêng việc Tk của em vốn nhỏ mà theo lệnh Sell GU ở giá 1.2730 đã thấy nhận thức về giá và thị trường của e ko tốt rồi. Khi em đặt lệnh Sell ở đây thì tỷ lệ rủi ro và thành công của em là 3:1. Có nghĩa là rủi ro thì 3 mà thành công chỉ 1 thôi.

các bác muốn sell thì chờ nó phá 11380 đóng nến hồi lên mức này sell cho an toàn.
còn ngất ngây trên đường xanh đường đỏ thì chuae đi xa dc đâu vẫn là trend tăng

Em thì thực sự còn quá non và xanh, riêng việc Tk của em vốn nhỏ mà theo lệnh Sell GU ở giá 1.2730 đã thấy nhận thức về giá và thị trường của e ko tốt rồi. Khi em đặt lệnh Sell ở đây thì tỷ lệ rủi ro và thành công của em là 3:1. Có nghĩa là rủi ro thì 3 mà thành công chỉ 1 thôi.

Tuyệt quá !
Cảm ơn bác !

Vẫn biết rằng chẳng ai giúp mình trade để thắng !
Cơ mà biết làm sao khi đa số anh em, trong đó có em đang còn đang đi tìm lý do để học hỏi !

Quả thật là nan giải quá !

tp 15-25 pip lệnh sell theo bác ấy mình tp. GU giai đoạn này vọt giá lên các bạn nê chớp thời cơ sell luôn, giai đoạn này mình thường làm vậy

Đính kèm

50.3 KB · Xem: 1
Mình sẽ sell GU về mức 50 rồi buy lên tiếp. Ai lãi rồi buy rồi chốt sớm mà đợi sell

Tuyệt quá !
Cảm ơn bác !

Cơ mà biết làm sao khi đa số anh em, trong đó có em đang còn đang đi tìm lý do để học hỏi !

Việc cơ bản đầu tiên khi giao dịch một cặp tiền thì e phải xem cặp tiền đó đang nằm ở vùng giá nào: Đỉnh, Đáy, hay Đi Ngang. Sau đó là xem tiếp, đồng tiền nào đang mạnh, đồng nào đang yếu. Lúc đó mới có cái nhìn tổng quan về giao dịch, chưa cần đi sâu đến kiến thức kỹ thuật nến hay biểu đồ này nọ. Ví dụ luôn về cặp GBP/USD trong bối cảnh giá đang sát đáy, Usd đang yếu dần đều. Bán GBP ở giá đang vùng sát đáy để mua Usd ở giá giảm dần đều là hành động ngu ngốc :)

Việc cơ bản đầu tiên khi giao dịch một cặp tiền thì e phải xem cặp tiền đó đang nằm ở vùng giá nào: Đỉnh, Đáy, hay Đi Ngang. Sau đó là xem tiếp, đồng tiền nào đang mạnh, đồng nào đang yếu. Lúc đó mới có cái nhìn tổng quan về giao dịch, chưa cần đi sâu đến kiến thức kỹ thuật nến hay biểu đồ này nọ. Ví dụ luôn về cặp GBP/USD trong bối cảnh giá đang sát đáy, Usd đang yếu dần đều. Bán GBP ở giá đang vùng sát đáy để mua Usd ở giá giảm dần đều là hành động ngu ngốc :)
Tùy chiến lược thôi bác, buy sell đều có tiền cả

4h15' sắp tới thống đốc ngân hàng Anh trả lời chất vấn quốc hội về brexit anh em nên né GBP ra là tốt nhất

Tùy chiến lược thôi bác, buy sell đều có tiền cả

Các bác có tài năng và bản lĩnh để Sell giá vùng sát đáy với tỉ lệ rủi ro và thành công 3:1 thì các bác cứ tự nhiên. Còn mấy bạn trẻ còn non kinh nghiệm thì phải hướng dẫn người ta theo con đường 1:3 bác nhé. Rủi ro ít và thành công cao

Cứ cho USD/CNH phải lên, vậy ngoài việc USD lên, bác ko nghĩ đến trường hợp CNH sẽ phải xuống ?
Có thể EU sẽ xuống 1.1354, nhưng câu hỏi là trc khi nó khởi hành xuống 1.1354 thì nó ở đâu :p

Lâu lắm Kimmy mới có 1 bạn hỏi chất vấn đc hay đến vậy. Hihihiii.

Dưới đường KM thiết kế là Xanh và Đỏ trên nóc + Ema200 vàng nhỏ mảnh.

Tuyệt quá !
Cảm ơn bác !

Mình thấy bạn cứ học về một tình huống giao dịch. Chỉ 1 thôi. giao dịch đi, giao dịch lại với tình huống đó hàng trăm lần. Rồi chờ đợi đến khi nào nến và chart ra cái tình huống đó thì giao dịch.
Mình ví dụ chứ hồi đó mình giao dịch theo trend thì mình chỉ giao dịch khung H1 khi giá ở vị trí có trendline + vùng giằng co và phải ra một trong những setup nến như tăng dần, giảm dần, outside bar failbreakout, fakey, vvvv.
Ví dụ vậy đó. Nên ai nói bạn sell thì bạn sell, ai nói buy thì buy. Ừ thì có thể bạn kiếm được tiền. Nhưng bạn không đi xa được đâu. PHụ thuộc người khác làm gì trong khi bạn có thể làm tốt hơn họ.
Hiện tại mình có tuần không thấy cơ hội vào lệnh thì rảnh rảnh lên TraderViet xem cmt mấy bác chứ cũng ko làm được gì. chờ đợi rồi bắn một phát nào là ra phát đó.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên