[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 05/04

thanks kiu bác @Dr.TienBi đã chỉ giáo , bác nào sợ thì tắt máy đi chơi. sóng nhỏ quá thì các bác kêu không có gì để chơi. Đến lúc sóng to thì lại bảo sóng to quá chơi sao nổi..
Sóng to mới có cá to ..kaka ..
Thui e đi bán vé tiếp đây...

Theo dõi cặp USD/CAD nhé bạn, hôm nay 2 tin chập 1 đấy. Cặp này vào tin toàn chạy 100pips trong 15 phút :D:D:D

Nf kiểu này chắc bác Tiến bi lướt phê:D:D
năm ngoái mình cũng chuyên gia lướt tất cả các loại news, tất cả các cặp tiền trên khủng M1, nhưng đâu đó vài tháng nay tin chạy như shit vậy, nên ko dám chơi kiểu đu dây nữa, hồi đó cứ tin ra mà rung 40-50 pips 1 chiều là mình phang theo ngày, giờ tin ra đc có 1x píp, nó xàng qua xàng lại là để đi viện =))

Bác nói đúng 1 phần đó ạ, không cứ gì anh Xà Beng, mà trước đó em bị 1 số hội, nhóm và thậm chí cả " công ty" ma cũng có thiện ý xấu, lừa phỉnh hết sạch tiền rồi, do vậy tự bản thân bắt buộc phải rút ra kinh nghiệm mà sống, không cho phép bản thân cứ ngu ngu ngơ ngơ ai nói gì cũng tin và ai nói gì cũng nghe nữa, phải biết thẩm định và sàng lọc cái hay để học hỏi chứ bác.

Tư duy của bác tốt thì bác sẽ đọc ra câu nói của em tốt, tư duy soi xét sẽ thấy nó là sự soi xét.

Bản thân em đang được 1 vài người dạy cho về forex, đây là những người thày có trải nghiệm thực tế và kinh nghiệm trinh chiến thực tế truyền lại cho, em thấy nó cụ thể, rõ ràng và vô cùng rành mạch, do vậy khi qua diễn đàn học hỏi thêm thì em thấy sự chung chung tới mức khó hiểu từ mấy chia sẻ nhận định của anh Tiến Bi thành ra em tự nghĩ không biết do anh ý quá am hiểu thị trường và sành sỏi rồi nên không biết được những newbie của bọn em chơi vơi và khó khăn để hiểu như thế nào vê nhận định của các tiền bối vì thế anh ý chỉ nói những câu chung chung mà không nói cụ thể, chi tiết để bọn em học hỏi thì em góp ý, sau lại là soi xét được ^^
:) phải lớn lên từng ngày chứ, đâu thể mỗi ngày trôi qua giúp ta lớn hơn và khôn + già ra
T6 này có vẻ yên binh, giông tố hoài ae cũng đuối

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay thứ sáu cuối tuần, tin NF cũng ra rồi và thị trường ko có phản ứng gì đặc biệt. Thôi thì mình cũng tâm sự với các bạn.

Công việc ngoài đời thật của mình nếu ko trading và nói cho sang miệng thì gọi là kinh doanh tự do, nói lịch sự 1 chút thì gọi là buôn bán, mà nói trắng cmn phớ ra thì là Con Buôn. Qua bao năm vật lộn, giáp mặt với đủ mọi ngón nghề lừa lọc, dối trá, mưu mẹo của thị trường và các con buôn khác thì đúng thật là mình đang áp dụng tư duy của con buôn vào trong Trading. Lúc nào cần đầu cơ sẽ đầu cơ, lúc nào buôn nước bọt ( mượn của thằng này bán cho thằng kia ) thì sẽ buôn nước bọt, giả vờ mua cao để bán đắt cũng có, giả vờ bán rẻ để mua thấp cũng xong.

Vì thế cho nên dân chính đạo, được học hành đàng hoàng, du học thạc sĩ, tiến sĩ ghét hội con buôn lắm vì các bạn con buôn hay khôn lỏi. Cũng vì vậy mình biết các bạn được đào tạo, học hành và có kiến thức và giỏi về kỹ thuật trading khó chịu với cách tư duy mơ hồ của mình lắm. Đấy gọi là vô pháp vô thiên, chẳng có trường phái gì cả, danh môn chính phái hay gọi là Ma giáo.

Thôi thì chính tà bất lưỡng lòng, các bạn danh môn chính phái cứ đường đường chính chính mà đi theo con đường tu vi của các bạn, đừng để ý gì đến kẻ vô pháp vô thiên, chả có luật lệ, chả có phương pháp gì như mình cả. Mình Trading theo bản năng, bán ở giá cao và tìm mua ở giá thấp. Mặt hàng nào cũng phải theo quy luật này, chứng khoán, dầu, vàng hay forex cũng vậy thôi. " To be or not to be " là câu hỏi rất trìu tượng :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay thứ sáu cuối tuần, tin NF cũng ra rồi và thị trường ko có phản ứng gì đặc biệt. Thôi thì mình cũng tâm sự với các bạn.

Công việc ngoài đời thật của mình nếu ko trading và nói cho sang miệng thì gọi là kinh doanh tự do, nói lịch sự 1 chút thì gọi là buôn bán, mà nói trắng cmn phớ ra thì là Con Buôn. Qua bao năm vật lộn, giáp mặt với đủ mọi ngón nghề lừa lọc, dối trá, mưu mẹo của thị trường và các con buôn khác thì đúng thật là mình đang áp dụng tư duy của con buôn vào trong Trading. Lúc nào cần đầu cơ sẽ đầu cơ, lúc nào buôn nước bọt ( mượn của thằng này bán cho thằng kia ) thì sẽ buôn nước bọt, giả vờ mua cao để bán đắt cũng có, giả vờ bán rẻ để mua thấp cũng xong.

Vì thế cho nên dân chính đạo, được học hành đàng hoàng, du học thạc sĩ, tiến sĩ ghét hội con buôn lắm vì các bạn con buôn hay khôn lỏi. Cũng vì vậy mình biết các bạn được đào tạo, học hành và có kiến thức và giỏi về kỹ thuật trading khó chịu với cách tư duy mơ hồ của mình lắm. Đấy gọi là vô pháp vô thiên, chẳng có trường phái gì cả, danh môn chính phái hay gọi là Ma giáo.

Thôi thì chính tà bất lưỡng lòng, các bạn danh môn chính phái cứ đường đường chính chính mà đi theo con đường tu vi của các bạn, đừng để ý gì đến kẻ vô pháp vô thiên, chả có luật lệ, chả có phương pháp gì như mình cả. Mình Trading theo bản năng, bán ở giá cao và tìm mua ở giá thấp. Mặt hàng nào cũng phải theo quy luật này, chứng khoán, dầu, vàng hay forex cũng vậy thôi. " To be or not to be " là câu hỏi rất trìu tượng :)
Cứ làm sao kiếm được tiền là được bác ạ. Nếu bác dùng mấy cái đó mà kiếm được tiền thì nó chính là 1 indicator rồi. Bác có những view độc đáo nên mình vẫn hay tag bác vào các thread của mình.

Buôn hay không buôn em chả biết, miễn bác kiếm được tiền là ok, dùng cái gì cũng được. Mấy ông có nhiều phương pháp, được cho là kiến thức sâu, chém long trời lở đất mà hỏi trade thế nào thì im lặng, vậy là hiểu.

Buôn hay không buôn em chả biết, miễn bác kiếm được tiền là ok, dùng cái gì cũng được. Mấy ông có nhiều phương pháp, được cho là kiến thức sâu, chém long trời lở đất mà hỏi trade thế nào thì im lặng, vậy là hiểu.
Nghe nhột nhột vậy ta, nói mìn phải hôn :p hê hê
Hôm nay trade thế nào? Đang uống trà xem mn chém gió :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,192 Xem / 74 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,992 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên