[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 06/05

Đang gồng sell cặp EU từ T6 tuần trước
Mấy lệnh sell vàng sáng nay dính SL hết lỗ một ít
Hướng tuần này chưa rỏ ràng lắm nên vẫn đứng im chưa vào lệnh nào.

Đang gồng sell cặp EU từ T6 tuần trước
Mấy lệnh sell vàng sáng nay dính SL hết lỗ một ít
Hướng tuần này chưa rỏ ràng lắm nên vẫn đứng im chưa vào lệnh nào.
Đòn bẩy toàn x 100 200, gồng để chết ah.
Set SL, hit thì thôi. Gồng rồi gặp black swan = nướng hết.
EU thứ 6 đi còn nhẹ nhàng, may mắn thì nó hồi lại nhưng chẳng phải hay đâu. Lần sau nhỡ đâu giống GU thứ 6, ko trăng ko sao mà sáng như ban ngày thì hốt phải biết.

Đòn bẩy toàn x 100 200, gồng để chết ah.
Set SL, hit thì thôi. Gồng rồi gặp black swan = nướng hết.
EU thứ 6 đi còn nhẹ nhàng, may mắn thì nó hồi lại nhưng chẳng phải hay đâu. Lần sau nhỡ đâu giống GU thứ 6, ko trăng ko sao mà sáng như ban ngày thì hốt phải biết.
Thì tui dính trưởng nè. Lơ ngơ sell 1 phát. Có lai ko chốt. Xong nó cứ giật lên. Lại bình quân sell thêm. Dở ko tưởng

Tui đang gồng ít lệnh sell Bảng các bác ah. Xin các cao nhân cho ít ý kiến với. Sao lãi thì ko gồng được. Mà âm thì gồng kinh quá
Về thông tin cơ bản thì kinh tế Mỹ còn tốt chán so với châu Âu và Anh vật lộn với Brexit; chưa kể Trump war với TQ thì thằng hưởng lợi là USD - nhìn hướng thị trường giật sáng nay là biết.
---> Phản ứng của GBP hôm thứ 6 tuần trước có vẻ quá đà và nên trả lại ít nhiều.
Dù vậy bạn đừng nên giữ lệnh như vậy.
Phát hiện giá chạy bất thường thì hoặc out ngay hoặc để hit SL vậy thôi chứ đừng cố giữ, giữ rồi ngày rộng tháng dài chắc chắn sẽ có thời điểm mất sạch cho xem.

Thì tui dính trưởng nè. Lơ ngơ sell 1 phát. Có lai ko chốt. Xong nó cứ giật lên. Lại bình quân sell thêm. Dở ko tưởng
Bạn cần có nguyên tắc:
1- Khi vào lệnh đầu tiên phải nghĩ tới việc mình có thiết kế dư room để đánh bình quân ko ? Nếu ko có tính toán từ trước, đừng bình quân.
2- Bạn phải đọc các thông tin thị trường, phải nắm dc sơ bộ về market structures, để hiểu dc bình thường thì thị trường nó nên đi như thế nào. Khi thị trường đi gần giống trong suy đoán của mình thì thôi kệ nó, nhưng khi nó phát những tín hiệu di chuyển ngược với cái cấu trúc thông thường thì việc của bạn là....chạy, chứ ko phải là hold. Khi bạn hold, có thể may mắn đôi lần nhưng khẳng định về lâu dài - hold là chết.

Tui đang gồng ít lệnh sell Bảng các bác ah. Xin các cao nhân cho ít ý kiến với. Sao lãi thì ko gồng được. Mà âm thì gồng kinh quá
Vậy là bác ko có mục tiêu cụ thể trước khi vào lệnh rồi. Mục tiêu này tuỳ vào phong cách giao dịch, phương pháp giao dịch và cặp tiền giao dịch. Mục tiêu này bác cần cân đối về khối lượng sao cho phù hợp với sức chịu đựng của tài khoản.

Bạn cần có nguyên tắc:
1- Khi vào lệnh đầu tiên phải nghĩ tới việc mình có thiết kế dư room để đánh bình quân ko ? Nếu ko có tính toán từ trước, đừng bình quân.
2- Bạn phải đọc các thông tin thị trường, phải nắm dc sơ bộ về market structures, để hiểu dc bình thường thì thị trường nó nên đi như thế nào. Khi thị trường đi gần giống trong suy đoán của mình thì thôi kệ nó, nhưng khi nó phát những tín hiệu di chuyển ngược với cái cấu trúc thông thường thì việc của bạn là....chạy, chứ ko phải là hold. Khi bạn hold, có thể may mắn đôi lần nhưng khẳng định về lâu dài - hold là chết.
Thank phát để sau lấy kinh nghiệm. Mở tk đầu tiên để trade và đã cháy mất 500$ vì thằng GU hôm T6. Coi như bài học :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 263 Xem / 15 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 157 Xem / 20 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 19 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,644 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 406 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,933 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên