[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 07/12

Mình là lính mới tập tọe chơi FX và chỉ chơi cặp AUD/USD. Đã cháy tk vài lần, hic. Hôm nay t6 đang giữ 1 lệnh sell 30% tk nên hơi run. Theo kinh nghiệm các bậc tiền bối hay chơi cặp này, đối với cặp này nếu có tin xấu thì thường xu hướng sẽ thế nào a??
thì cùng lắm nó làm cái GAP như đầu tuần đó bạn

Em có trong tay 1 file dạy về ichi này rất kĩ, em đang ngâm cú theo file này ạ, được dịch từ file gốc của bên Nhật ( thấy bác share file " khoe " vậy).
ichimoku anh còn code thống kê về nó đây, tool của anh phân tích cũng ban đầu dựa trên ichimoku (giờ vẫn xài 1 phần), thì ichi đánh theo trend nhé nhưng sau 1 thời gian thấy mấy bác ở đây phân tích ichimoku còn hay đánh cả đảo chiều hay vào những lệnh chả hiểu ichimoku kiểu gì như bác trịnh phát trên diễn đàn phân tích btc hay một số bác khác, nói chung toàn kiểu biến tấu để vào được nhiều lệnh hơn mà khác sách gốc kha khá.

thôi thôi , dẹp Gu đi bạn hôm qua mình bị dính sl rồi theo kèo của cái ông tây
hên mà chỉ để sl có 50 pip chứ để đúng 100 pip như ổng thì cháy tk luôn
chờ bác kimmy hay bác quang minh cho kèo EU rồi trade
cạch Gu luôn sợ nó lắm rồi
Vì bạn ko tuân thủ nguyên tắc đã giao từ trươc thôi chứ sao trách bác Tây đc bạn,
Hôm qua nhờ theo kèo bác Tây mình ăn nhẹ nhàng khoẻ re đậm mà ko tốn sức, chiều phải mua vé số trả lại đúng giao kèo của bác Tây.

qua đọc bài mấy bác phân tích. Thấy price action bác Thành khó hiểu quá. Nhìn doji rồi setup rồi vẽ nữa. Nhìn nến đọc thị trường để ra vào lệnh. Đọc nhiều lần vẫn không hiểu gì.
Mà đọc bài bác MSTT thấy hay, dễ hiểu nên em quyết định mày mò học ichimoku theo bác vậy. hihi. Dùi mài kinh sử vậy.

Mình là lính mới tập tọe chơi FX và chỉ chơi cặp AUD/USD. Đã cháy tk vài lần, hic. Hôm nay t6 đang giữ 1 lệnh sell 30% tk nên hơi run. Theo kinh nghiệm các bậc tiền bối hay chơi cặp này, đối với cặp này nếu có tin xấu thì thường xu hướng sẽ thế nào a??
Bạn tham khảo phân tích xu hướng của mình nha :) mình cũng đánh tp sl theo này.

Đính kèm

149.1 KB · Xem: 3
thôi thôi , dẹp Gu đi bạn hôm qua mình bị dính sl rồi theo kèo của cái ông tây
hên mà chỉ để sl có 50 pip chứ để đúng 100 pip như ổng thì cháy tk luôn
chờ bác kimmy hay bác quang minh cho kèo EU rồi trade
cạch Gu luôn sợ nó lắm rồi
Tính ra chỉ tầm 80 pips thôi bác, vì bác ý đánh 0.1 trên tk 100 thì lên 80pip thì margin call rồi lấy đâu ra mà SL ở 100pip.

Sai rồi, cao thủ thì nhiều người tàu ngầm nhưng newbie tàu ngầm nhiều hơn rất nhiều nhé ^^.
Chính xác quá bác newbie có dám ý kiến ý cò gì đâu như tôi chẳng hạn, nói ra sợ bị chê dốt, thấy ai post kèo thì âm thầm phân tích xem tại sao nó thế, thêm các indi vào xem nó như thế nào chụp hình lại, xem các cặp khác tín hiệu giống vậy thì vào lệnh demo test thử. Trây với trét thua chó trực xương các bác ạ, chó trực xương còn có cái để gặm, mình chầu trực nhiều khi ko có gì để ăn mà còn bị tát méo mồm nữa chứ, bao giờ cho đến tháng 10 :(

tùy sàn bạn nhé. có sàn hết tiền mới cắt lệnh, ko bị call margin
Em nói chung thôi chứ có sàn nó đồn bẩy 1:1000 như thằng FXTM thì coi như khét gần hết tiền. Em nói vậy để những bạn có đánh thì đặt SL cho đúng vì chỉ đặt 80 thôi chứ 100 pip thực tế là mất nhiều hơn theo đúng chiến thuật của bác ý.

Chính xác quá bác newbie có dám ý kiến ý cò gì đâu như tôi chẳng hạn, nói ra sợ bị chê dốt, thấy ai post kèo thì âm thầm phân tích xem tại sao nó thế, thêm các indi vào xem nó như thế nào chụp hình lại, xem các cặp khác tín hiệu giống vậy thì vào lệnh demo test thử. Trây với trét thua chó trực xương các bác ạ, chó trực xương còn có cái để gặm, mình chầu trực nhiều khi ko có gì để ăn mà còn bị tát méo mồm nữa chứ, bao giờ cho đến tháng 10 :(
qua tháng 10 rồi bác ơi
hên hên thầy phô rêt cho tý lộc ấy mà.

Em nói chung thôi chứ có sàn nó đồn bẩy 1:1000 như thằng FXTM thì coi như khét gần hết tiền. Em nói vậy để những bạn có đánh thì đặt SL cho đúng vì chỉ đặt 80 thôi chứ 100 pip thực tế là mất nhiều hơn theo đúng chiến thuật của bác ý.
em chỉ cân nhắc các bác 1 điều là RR 1:4 như vậy là rất rủi ro trong quản lý vốn.(e chưa dám tính 15/100 nó là bao nhiêu)
nếu thắng k sao thua 1 lệnh đau như vậy em chắc em bỏ tk cả tuần k dám đánh.
Tuy nhiên quan sát bác ấy vào lệnh thì khá là hay và cũng đáng học nhìu

em chỉ cân nhắc các bác 1 điều là RR 1:4 như vậy là rất rủi ro trong quản lý vốn.(e chưa dám tính 15/100 nó là bao nhiêu)
nếu thắng k sao thua 1 lệnh đau như vậy em chắc em bỏ tk cả tuần k dám đánh.
Tuy nhiên quan sát bác ấy vào lệnh thì khá là hay và cũng đáng học nhìu
PP của bác đấy e thấy giống một bác đánh GU bác ý cũng đánh full như vậy nhưng bác ý đánh to hơn 1 lot trên 500$ bác đấy thì vào ít lệnh nhưng xác suất e xem thì cũng kinh. 500$ mà profit của bác ấy gần 4000$. Bác ý nói cháy thì nạp để lắm mất nhiều hơn có trend thì đánh sideway thì đi tiêu tiền. Haiz ko biết bao h mới chạm được cái cảnh giới của bác ấy đây.

PP của bác đấy e thấy giống một bác đánh GU bác ý cũng đánh full như vậy nhưng bác ý đánh to hơn 1 lot trên 500$ bác đấy thì vào ít lệnh nhưng xác suất e xem thì cũng kinh. 500$ mà profit của bác ấy gần 4000$. Bác ý nói cháy thì nạp để lắm mất nhiều hơn có trend thì đánh sideway thì đi tiêu tiền. Haiz ko biết bao h mới chạm được cái cảnh giới của bác ấy đây.
profit 4000 là chắc 80 pip hả.

vâng, chúng ta chỉ là những hạt bụi bay vu vơ tìm bến đỗ thôi.
Ng nào thành công dc(như các bác ấy) đều phải trả giá rất nhiều rồi. Vì các con đường gian nan đã nếm trải nên kinh nghiệm đủ để biết đâu là cơ hội đâu là rủi ro.
Và cũng chuẩn bị sẵn tâm lý đâu là mức mất mát có thể

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,494 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 334 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 849 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 252 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,751 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên