[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 07/12

Mr. Thị trường AUD/USD xuống vớt em rồi các bác ạ, em thấy là lên tàu ngoi lên bờ luôn. Không dám nín thở ngồi đợi nữa, cũng không mua vé tàu đi cung trăng nữa. Em nạp tk nhỏ từ đầu tuần, hnay thứ 6, 5 hôm dc x4 tk nhưng chủ yếu hên ăn dc các pha đau tim, rủi ro cao, không phải lối đi của người thành công dài hạn. Xin hứa dừng cuộc chơi tuần này để kiểm điểm lại bản thân. :(

bác chú ý đường trắng và đường xanh nhé
giá bung ra rồi quay lại test giảm dần và cứ mỗi lần giâ lên hôn 1 cái là em tát nó 1 cáiView attachment 69299
khi nào các đường này mở rộng chúc mạnh xuống thì coi như vào phần thân cá. Giá đi nhanh hơn và an toàn gần như tuyệt đối ( nếu như ko bị ảnh hưởng của tin tức) Check qua M30 H1 là rất đẹp nên nuôi thôi.( Giảm dần sl về giá hiện tại + 30pip)

bác chú ý đường trắng và đường xanh nhé
giá bung ra rồi quay lại test giảm dần và cứ mỗi lần giâ lên hôn 1 cái là em tát nó 1 cáiView attachment 69299
Dạ e gái ít tuổi bác xưng hô thế e tổn thọ. Bác cứ gọi là e thôi nhé. Dạ đường trắng là MA18 đúng ko bác, thế nó chạm trắng thì mình bồi còn nếu nó bật qua thì sao ạ làm sao để xác định là trend gãy ko còn xu hướng mình đang đánh ạ.

Dạ e gái ít tuổi bác xưng hô thế e tổn thọ. Bác cứ gọi là e thôi nhé. Dạ đường trắng là MA18 đúng ko bác, thế nó chạm trắng thì mình bồi còn nếu nó bật qua thì sao ạ làm sao để xác định là trend gãy ko còn xu hướng mình đang đánh ạ.
bác đánh M15 thì có thể dùng chart m15 để tìm sl thường thì sẽ đón 1 nến trên đường xanh ( đóng hoàn toàn trên đó)
nếu kết hợp qua M30 xem phá đường trắng k nếu phá luôn thì sl tay cũng dc.
E thường kết hợp đa khung nên đảo như rang lạc. Nếu thấy ổn e sẽ phang tiếp.

Mình là lính mới tập tọe chơi FX và chỉ chơi cặp AUD/USD. Đã cháy tk vài lần, hic. Hôm nay t6 đang giữ 1 lệnh sell 30% tk nên hơi run. Theo kinh nghiệm các bậc tiền bối hay chơi cặp này, đối với cặp này nếu có tin xấu thì thường xu hướng sẽ thế nào a??
Rủi ro 30% 1 lệnh thì không thọ được đâu cậu.

Bị lừa nh quá bz nhìn đâu cũng thấy ảo bác nhỉ
kệ nó, lừa thì chấp nhạn chứ
sức mạnh của kháng cự khung lớn H1

Mây ịchi phẳng h1 h4.kijun phẳng xác suất tạo lực hút giá về kijun rồi bật lên ,ăn được vài lần với tình huống đó nên mình đặt lệnh chờ buy limit 0.05 tại kijun h1 1.1275 sl 1.1272 tp đi đâu kệ nó .Quan trọng thứ 6 nên tốt nhất là lời lỗ gì cũng stop trước khi kết phiên mỹ ,an toàn thì cài trailing stop 15 point

Mây ịchi phẳng h1 h4.kijun phẳng xác suất tạo lực hút giá về kijun rồi bật lên ,ăn được vài lần với tình huống đó nên mình đặt lệnh chờ buy limit 0.05 tại kijun h1 1.1275 sl 1.1272 tp đi đâu kệ nó .Quan trọng thứ 6 nên tốt nhất là lời lỗ gì cũng stop trước khi kết phiên mỹ ,an toàn thì cài trailing stop 15 point
ok bác. Tới đó thôi cũng đủ rồi. Giá lại muốn sw vùng này

Giờ giá đóng H1 trên 127777 thì coi như gãy trend giảm( chuyển hết lệnh về sl 1279)
Một là ăn thịt cá 2 là ăn xương cá :p
Đóng là kết nến tạo 1 nến mới trên đó nghen các bác. Chứ giá đang chạy nó có lên đến hơn thế thì cũng chưa nói dc điều gì.
Cho nên môn này ko kiên nhẫn là dễ dễ ăn hành lắm

Giờ giá đóng H1 trên 127777 thì coi như gãy trend giảm( chuyển hết lệnh về sl 1279)
Một là ăn thịt cá 2 là ăn xương cá :p
Đóng là kết nến tạo 1 nến mới trên đó nghen các bác. Chứ giá đang chạy nó có lên đến hơn thế thì cũng chưa nói dc điều gì.
Cho nên môn này ko kiên nhẫn là dễ dễ ăn hành lắm
bác @MSTT cho em hỏi chiều nay bác đánh kèo EU thế nào.
thực ra nó i chang GU thôi bác.
E ko vào lệnh EU nên k cập nhật giá cản cho các bác dc.

Thôi tơi đây là cũng có cfe thuốc lào rồi. Các bác tự canh nhé em dời sl về 1278 e thả đây. Cuối tuần e đi cfe đây
(Nó chạm đường xanh trên H1 bật lên)

Thôi tơi đây là cũng có cfe thuốc lào rồi. Các bác tự canh nhé em dời sl về 1278 e thả đây. Cuối tuần e đi cfe đây
(Nó chạm đường xanh trên H1 bật lên)
hạn chế buy nhé( giá vừa mây xong thường là phần thân cá nên buy chỗ này rủi ro lắm)

Đính kèm

329.3 KB · Xem: 3

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 264 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,009 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,778 Xem / 78 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,639 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 208 Xem / 2 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 290 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên