[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 08/10

Nay là em Sell theo xu hướng 2 con ngoại lai này
- AUD/CHF 0.69940 SL 0.70163 /TP 0.69555
- NZD/JPY 73.320 SL 73.944 /TP 72.523
1 ngày vào chừng 2 lệnh , xem chiến lược mình thế nào, các bác thấy e thua sau cứ đánh ngược em là có $$$ :) :) :)
AUD/CHF - em set lại SL 0,70351. Nay thấy em EU xu hướng giảm mạnh quá nên cũng chưa dám Buy, không biết có qua được 1.1549 không nữa.

Em là newbie, em không hiểu lắm tại sao các bác lại buy E/U vậy ạ? Trên chart D1 giá đã phá kháng cự mạnh, hiện đang pull back lại kháng cự đó, với lại theo tin tức, hiện đồng USD xu hướng sẽ tiếp tục tăng. Em không hiểu lắm nên mong bác nào có thể giải thích giúp em tại sao lại buy EU ko ạ
Mỗi người mỗi nhận định bạn ơi . Các nhận định chỉ mang tính chất tham khảo , còn lại quyết định phụ thuộc vào mình , chúc may mắn :)

xu hướng giảm, tuy nhiên thấy trend đi từ đỉnh 118 cũng 300pip rồi short tầm này cũng hơi ghê, đoạn kiếm lời ngon nhất thường là khúc giữa của 1 xu hướng, thấy xu hướng giảm có vẻ đang chững lại. Nay mình lại thiên về Buy hơn, khả năng nay ko có tin tức gì mạnh EU vẫn giao động biên độ 149x-155x. Nói chung mỗi ng 1 phân tích, ko ai lúc nào cũng đúng cả. Mình vừa buy 1505 - lowband H1.... stop 1475, tp 1545-1550. Good luck cả nhà

Chỉnh sửa lần cuối:
Mỗi người mỗi nhận định bạn ơi . Các nhận định chỉ mang tính chất tham khảo , còn lại quyết định phụ thuộc vào mình , chúc may mắn :)
Bác ấy đang hỏi mọi người lí do Buy EU để tham khảo cách đánh của mọi người đó bác ! Nên hỏi mà ! Để hiểu sâu xa hơn, và sau khi mọi người nói ra quan điểm Buy EU của cá nhân thì khi đó bác ý sẽ ngồi nhìn lại chiến lược của bản thân, rồi đưa ra quyết định cuối cùng. Đó mới là quy trình đúng đó bác Ngọc ^^. Các Newbie cần làm như vậy !

xu hướng giảm, tuy nhiên thấy trend đi từ đỉnh 118 cũng 300pip rồi short tầm này cũng hơi ghê, đoạn kiếm lời ngon nhất thường là khúc giữa của 1 xu hướng, thấy xu hướng giảm có vẻ đang chững lại. Nay mình lại thiên về Buy hơn, khả năng nay ko có tin tức gì mạnh EU vẫn giao động biên độ 149x-155x. Nói chung mỗi ng 1 phân tích, ko ai lúc nào cũng đúng cả. Mình vừa buy 1505, stop 1475, tp 1545-1550. Good luck cả nhà

Em lại ko dám bắt đáy như bác, còn gà quá bác ạ, nên em chủ yếu theo trend thôi @@

Bác ấy đang hỏi mọi người lí do Buy EU để tham khảo cách đánh của mọi người đó bác ! Nên hỏi mà ! Để hiểu sâu xa hơn, và sau khi mọi người nói ra quan điểm Buy EU của cá nhân thì khi đó bác ý sẽ ngồi nhìn lại chiến lược của bản thân, rồi đưa ra quyết định cuối cùng. Đó mới là quy trình đúng đó bác Ngọc ^^. Các Newbie cần làm như vậy !
Mỗi bác hiểu em <3

xu hướng giảm, tuy nhiên thấy trend đi từ đỉnh 118 cũng 300pip rồi short tầm này cũng hơi ghê, đoạn kiếm lời ngon nhất thường là khúc giữa của 1 xu hướng, thấy xu hướng giảm có vẻ đang chững lại. Nay mình lại thiên về Buy hơn, khả năng nay ko có tin tức gì mạnh EU vẫn giao động biên độ 149x-155x. Nói chung mỗi ng 1 phân tích, ko ai lúc nào cũng đúng cả. Mình vừa buy 1505, stop 1475, tp 1545-1550. Good luck cả nhà
Đấy ! Phải chăm lên đây chém gió thế mới " ngoan" chứ ông bạn đồng hương ! Cứ im ỉm đọc và ngấm ngầm vào lệnh là ăn tham, béo 1 mình sau không ai đục cửa cho đi đâu, kkkkkkkk

Đấy ! Phải chăm lên đây chém gió thế mới " ngoan" chứ ông bạn đồng hương ! Cứ im ỉm đọc và ngấm ngầm vào lệnh là ăn tham, béo 1 mình sau không ai đục cửa cho đi đâu, kkkkkkkk
dạo ni con nhỏ, suốt ngày phải bế, dỗ, nấu cơm, rửa bát quét nhà kết hợp chạy Grap nên ko có time chém gió nhiều,hihi..:D

Đọc Comment Bác mở mang thêm chút :), nhưng nay em mới nhìn chart qua khứ tháng, thấy khi nó đảo chiều một xu hướng toàn Retest lại cái đáy và đỉnh cũ tháng liền kế hoặc trước đó , Mà cái đáy gần nhất nó cần Retest em thấy 1.130 không biết đúng không nữa? Nên thôi em cứ đứng ngoài theo dõi vùng hỗ trợ xem nó phản ứng thế nào cho chắc, biến động một xu hướng 300 Pips em thấy chưa phải nhiều lắm. Gud Luck Bác :)

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,095 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 284 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,909 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,455 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên