[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 08/10

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,443
34,772
Chào buổi sáng anh em!

Đồng Usd đã phục hồi nhẹ trong phiên đầu tuần, mời anh em cùng cập nhật tình hình mới!

Điểm qua các tin quan trọng:
  • Một cuộc khảo sát hôm mới đây cho thấy niềm tin kinh doanh của Úc trong tháng 9 đã giảm xuống, trong khi điều kiện kinh doanh vẫn ở mức thấp, nó cho thấy việc cắt giảm lãi suất đã không thể cải thiện tâm trạng khu vực doanh nghiệp.
  • Thâm hụt ngân sách của Anh có thể sẽ tăng hơn gấp đôi lên khoảng 100 tỷ bảng Anh (123 tỷ USD) nếu nước này rời Liên minh châu Âu mà không có thỏa thuận, nó sẽ khiến Anh phải nhanh chóng trở lại chinh sách thắt lưng buộc bụng.
  • Triển vọng cho sự tiến bộ trong các cuộc đàm phán thương mại giữa Hoa Kỳ và Trung Quốc đã mờ đi sau khi Washington đưa các công ty Trung Quốc vào danh sách đen, và Tổng thống Donald Trump nói rằng một thỏa thuận thương mại nhanh chóng là không thể.
  • Tâm lý của các nhà đầu tư khu vực đồng euro tiếp tục giảm trong tháng 10 xuống mức thấp nhất trong hơn 6 năm. Patrick Hussy, Giám đốc điều hành của Sentix cho biết: "Không có phản ứng tích cực đối với các biện pháp hỗ trợ được thực hiện bởi các NHTW.”
Lịch tin hôm nay không có dữ liệu kinh tế đáng chú ý.

Phần phân tích kỹ thuật:

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Các lệnh bán vùng 1510 đã có lợi nhuận rất tốt, giá giảm hơn 200 píp và trượt về vùng 1485. Chúng ta vẫn tiếp tục đi theo hướng giảm nhưng không nên tiếp tục vào lệnh ở vùng giá hiện tại, khả năng cao là sẽ xuất hiện điều chỉnh. Vùng short đầu tiên là 1500 khi giá tiếp cận MA20, vùng tiếp theo là 1510.

USD/JPY

Điểm chờ bán số 1 đã thất bại, giá đang tiếp cận điểm chờ số 2, vùng giá 107.5. Dù đang nghiêng về phe bán và đã có tín hiệu bearish trên H4 nhưng nó không đẹp lắm, hơn nữa, nhìn vào momentum trên daily thì có vẻ phe mua đã quay trở lại, tạm thời án binh bất động, chờ đợi tín hiệu rõ ràng hơn.

EUR/USD

Tiếp tục là những vùng giá tích lũy, trên daily giá cũng không thể hiện được tín hiệu nào rõ ràng, chúng ta tạm thời không giao dịch khi giá đang ở vùng giữa như thế này. Kiên nhẫn chờ đợi cơ hội, đó có thể là tín hiệu bearish tại vùng 1.103.

GBP/USD

Giá không có gì thay đổi nhiều so với phiên hôm qua nên view không thay đổi. Cấu trúc tăng ngắn hạn đã gãy, giá cũng đã retest đường neckline của mô hình vai đầu vai. Anh em có thể tiếp tục giữ lệnh short, mục tiêu là 1.22 vì khả năng cao giá sẽ điều chỉnh tại đây.

USD/CAD

Sau khi tăng nhẹ ở đầu phiên, USDCAD sập khá nặng ở phiên Âu, tuy nhiên nó vẫn không ảnh hưởng đến mô hình flag, thậm chí còn đang tăng cường mô hình này. View không thay đổi, chờ đợi tín hiệu breakout mô hình rồi cân nhắc vào lệnh. Có một lưu ý đó là nếu breakout lên trên, giá sẽ chạm ngay vùng kháng cự, và điều này làm cú trade của anh em trở nên rủi ro hơn.

AUD/USD

Giá điều chỉnh giảm sớm hơn dự kiến nhưng tôi cũng đã cảnh báo anh em không nên giao dịch vào hôm qua. Hiện tại chưa có tín hiệu thuyết phục nào để chúng ta có thể vào lệnh, đường MA20 cũng đã bị thủng, điều kiện không đẹp để long.

Mời các anh em: @Dr.TienBi @EGfocus @Jaguar696 @Bis_Q @quang minh @MSTT @Nguyễn Thiện Thành @Kimmymore @codinginthebigcity @nguyencuongtrader @GoKu @Dreamdl @Jaguar696 @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @nobita2810 @Cùi mía @Đi Tuốt @Vivian-Châu @Phùng Quốc Huy @JasonTruong @Kickats traderviet.co/members/26036/" class="username" data-xf-init="member-tooltip" data-user-id="26036" data-username=" @AnhTuan9696 @[URL='https:// traderviet.org/members/g1nt4ma.33103/']g1nt4ma[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/yongbi.32122/']Yongbi[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/nobita0101.49577/']Nobita0101[/URL] @... cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay!

[B][I][Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----[/I][/B]
"> @AnhTuan9696 @[URL='https:// traderviet.org/members/g1nt4ma.33103/']g1nt4ma[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/yongbi.32122/']Yongbi[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/nobita0101.49577/']Nobita0101[/URL] @... cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay!

[B][I][Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----[/I][/B]
traderviet.co/members/26036/" class="username" data-xf-init="member-tooltip" data-user-id="26036" data-username="
[I][SIZE=4][COLOR=rgb(179, 89, 0)][B]Cảnh báo:[/B]
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.[/COLOR][/SIZE][/I]">
[I][SIZE=4][COLOR=rgb(179, 89, 0)][B]Cảnh báo:[/B]
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.[/COLOR][/SIZE][/I]

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
mình mới chơi forex nên chưa hiểu từ ngữ chuyên ngành, hqua mình theo lệnh bán cũng đc đáy 1487. hnay mình nên vào lệnh mua hay bán và ở khung giá bao nhiêu ạ.
trade Gold ạ

Chỉnh sửa lần cuối:
NZD đã phá kênh giá. chờ hoàn thành vđv buy. Nhưng trong trend giảm mạnh ở 1w 1D thì canh sell vẫn ổn hơn, buy lên chẳng biết nó sập lúc nào :rolleyes:

Vàng với chả vọt.
Đầu hàng.
Suốt từ cái hôm PMI đến giờ lực bắt đáy càng lúc càng đuối.
Vừa chuối vừa chó, tin tốt nó bắt đáy chứng khoán mà tin xấu chúng nó cũng bắt đáy chứng khoán =)) Thua mẹ nó luôn =))
Bây giờ chắc chỉ có flash crash mới kill dc kiểu bắt đáy bệnh hoạn này..zzZ.
Vàng khả năng sẽ còn sập cần tiếp trong hôm nay, chưa biết đáy là đâu, mình ko thích đánh khi vĩ mô ko ủng hộ lắm, bán chơi chơi vậy.

mình mới chơi forex nên chưa hiểu từ ngữ chuyên ngành, hqua mình theo lệnh bán cũng đc đáy 1487. hnay mình nên vào lệnh mua hay bán và ở khung giá bao nhiêu ạ.
trade Gold ạ
Bác không hiểu thuật ngữ nào cứ post lên, anh em sẽ giúp bác.
View của mình hay của anh em khác cũng là để tham khảo hướng đánh thôi, bác nên tự tập cách phân tích cho mình nhé

Lỗ quá thì phải bình tâm lại trước đã bác, cứ lao đầu vào là market nó lại xẻo thêm đấy bác ạ!
Bác giao dịch mấy cặp chính đi, vừa đỡ spread mà anh em còn hỗ trợ được
cặp đấy được gọi là exotic pair phải không bác.

View attachment 116468
Mọi người ơi, cho e chiến lược cặp này được không, bị lỗ quá. hic.

Em đọc trên mạng bảo các cặp này dùng để tìm sự mới mẻ trong trading và nhược điểm của nó là tốc độ đi chậm, thanh khoản quá thấp đi nên spread cao, đọc trên mạng thấy ưu điểm không lấp nổi nhược điểm đâu bác :rolleyes::rolleyes:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,717 Xem / 97 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,524 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 403 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên