[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 10/05

Tui thì nghĩ đã vào thị trường thì các bạn nên có pp đánh riêng của mik.có thua thì cũng do mình thui. Còn bạn đánh theo những ng khác mà thua thì phải chấp nhận thui(Ngay cả bạn bỏ tiền mua tín hiệu mà còn cháy mà).Ai chắng bị market vả cho bầm dập,cháy tk chục lần r mới khôn ra được.
Còn bác QM đánh k sl đã là phong cách riêng r,k thể nào vì ng khác mà thay đổi lối đánh của mik đc. Cái sai của bác là làm cho ng khác tin tưởng quá,theo kèo mà k suy nghĩ thui.
Ps: tiền là của bạn,bạn có thể lựa chọn tự mik làm mất nó hay nhờ ng khác làm mất nó.
Chúc ae cuối tuần vui vẻ :D

Bà con cuối tuần vui vẻ. Mình chả trong group nào, chỉ là lâu lâu vào chém gió. Mình thấy em thanh nói ko sai và thấy bác thuanegs nói chuẩn. Vài vấn đề túm lại là:
-Newbie không nên hóng hớt vào rập khuôn theo người khác. Phải tự lực cánh sinh. Kèo người ta cho chỉ tham khảo.
- phải sl tùy free stype. Sl là cả một nghệ thuật, tùy phong cách vào lệnh.
- mỗi người đều có một phong cách riêng, bơi theo họ thì phải xem mình có hợp không, cẩn thận chết chìm vì người ta tàu chiến hạm còn mình xuồng ghe 3 lá. Nên không thể vì mình xuồng ghê kêu người ta đổi xì tai nếu người đó vẫn thấy ổn.
Túm quần lại là diễn đàn để anh em trau dồi kiến thức, ko phải chổ hóng kèo bán số vietlot nên mn đừng tin quá, nếu tin mà tiền mình lại tin người thì mua con đề có vẻ xác suất cũng cao hơn. Anh em ngủ ngon

SL là điểm chết.không SL la trend phong cách, phong cách kêu ngạo ( biết sai không từ bỏ) chêt

Đính kèm

• Screenshot_2019-04-29-19-15-44-676_net.metaquotes.metatrader4.png
    Screenshot_2019-04-29-19-15-44-676_net.metaquotes.metatrader4.png
    222.6 KB · Xem: 0
Tôi nghĩ nếu như ta cứ cố gắng muốn sự tự do ngôn luận của tất cả các thành viên đi theo một khuôn khổ thì tự khắc mọi người sẽ cảm thấy không muốn phát biểu nữa sẽ cảm thấy muốn im lặng ,tôi nghĩ các bạn cũng hiểu tự do ngôn luận nó cũng bao gồm cả những sự công kích.

Chào bác. Công kích cá nhân nhưng viết có lý luận thì anh em vẫn ok bác ạ. Còn chỉ viết có vài dòng rồi gồm những lời chửi thề, kích động, thách đố thì sẽ bị ban nick. Quy định là vậy bác ạ

Mỗi người mỗi phong cách giao dịch khác nhau..ko Sl hay Sl miễn kiếm đc tiền từ market là được rồi..Giả dụ tình huống bác QM đã kiếm tiền đc từ market nhờ pp ko sl đi..bác ấy lên đây chia sẽ kèo nhưng cũng chỉ ai đánh ko sl mới chơi đc..vì có kn quản lí vốn tương đồng..newbie thậm chí già dặn kinh nghiệm mà đánh kiểu khác theo kèo cũng chết như thường thôi..Các bác vào góp ý có, công kích có, bảo bác ấy đổi phong cách đi ..thêm sl vào..bác ấy đổi nhưng trog quá trình mất tiền ai thường..ko thấy tội cho bác ấy à..hoặc cho sl mấy bác tin đc ko..ổng đánh toàn ko sl giờ cho sl.. Còn nếu bác ấy vẫn chưa thành công với pp đó thì việc quá rõ ràng rồi..
@quang minh sự việc leo thang tới mức này rồi..bác 1 là làm theo góp y của ng ta..2 là lặng lẽ vào rồi ra thôi..3 là sự việc tiếp diễn tiếp, dù sao thì ko sl cũng ko đc chào đón , áp lực từ dư luận là cực lớn..giờ chắc thread mang tiếng thị phi nhất diễn đàn rồi quá...

Cuối tuần các bác rôm rả ghê, đọc hết một hồi em thấy các bác đang tranh luận vấn đề đặt và không đặt SL. Theo em thấy 2 phương án đều tồn tại ưu và nhược điểm cả, tại sao bên Sl lại cứ thích bắt bên không SL đặt SL là sao vậy trời? Đây là phương pháp và phong cách trade của họ mà. Em thì chọn cách trade rãi lệnh và không SL, nếu thấy mình ngược xu hướng thì tìm cách cắt lỗ trong lãi ạ. Còn phương pháp thực hiện như thế nào thì tuỳ từng thời điểm ạ !
Gửi các newbie, cấc bạn lên diễn đàn tham khảo kèo và các phương pháp khác để học và tìm ra lối đi cho riêng mình thì rất hoan nghênh và em nghĩ đây chính là mục đích mà TDV mở ra. Nhưng các bạn lên đây chỉ để cóp nhặt và lượm lặt các kèo của các pro đưa ra về trade để tạo ra lợi nhuận cho bản thân mình thì mình nghĩ các bạn nên xem lại chính bản thân mình. Vì các bạn là trader chứ không phải là con bạc và các bạn hãy suy nghĩ kỹ các bạn thật sự muốn là gì trong cái thị trường fx đầy rủi ro nay? là một trader ? hay là con bạc khát kim tiền? Chỉ khi nào các bạc trả lời được thì mới mong có hướng đi chính cho bản thân mình.
Gửi chị @dang thi thanh , đọc thấy bài viết của Chị bảo bác @quang minh làm cháy tk 24k của ai trong room của chị, chị có thể cho mọi người xem bằng chứng được không? chứ chị nói khơi khơi thế dễ dần đến xức phạm danh dự của người khác lắm ạ. Còn theo em biết thì bác @quang minh là một người khá cẩn trọng và rất trách nhiệm trong các kèo mà bác đưa ra. Đã bao giờ chị thử hỏi, một kèo đưa ra chỉ bảo buy/sell tại thời điểm không SL mà vẫn thu hút được nhiều người chưa à? Mọi người vẫn ngóng bác ấy lên diễn đàn hằng ngày và hằng giờ đấy ạ?
Em tham gia diễn đàn này gần 2 năm, em được biết một số các pro vẫn luôn tâm huyết với nghề trade và luôn mong chia sẽ kinh nghiệm của chính bản thân mình trên TDV. Thời gian gần đây em lại đọc thấy một số bình luận luôn công kích một số thành viên lâu năm như bác @Dr.TienBi , bác @quang minh , băc @Kimmymore ... chỉ vì các bác ấy đánh không Sl, hô kèo mà không nói lý do tại sao lại vào lệnh tại đó và sử dụng lệnh đó ... Vậy em có thể hỏi, hỏi tất cả những người đọc qua kèo đó, đã bao giờ các bạn vào theo kèo mà thử đăt ra câu hỏi Tại sao mấy người đó lại sử dụng lệnh đó, tại sao lại tại điểm đó và tại sao họ không đặt SL, tại sao.... chưa à? Hay là chỉ thấy kèo là ta nhào vô kiếm ăn? Nếu không ăn được , 1 phần thì nằm im chờ các pro cho cách gỡ lệnh, 1 phần thì đi nhờ cậy xung quanh, 1 phần thì quay lại chửi bới công kích... Còn nếu các bạn nhờ kèo mà ăn, có ai quay lại cảm ơn các bác ấy 1 câu không? hay lặng lẽ âm thầm theo dõi đến ngày mai xem các bác ấy oánh kèo gì mà còn đu theo?
Vậy em xin mượn lời người bạn của em gửi đến các bạn newbie (muốn ăn mà không muốn động não) là : " Chỉ có thị trường mới dạy các bạn khôn ra được, tiền của mình thì tự mình tiêu tại sao phải gián tiếp nhờ người khác tiêu như vậy ạ?"
p.s: thị trường đã vả cho em 1 lần và em đã nhận ra 1 điều, muốn tồn tại để theo nghiệp trader thì ít nhất các bạn phải biết mình dùng phương pháp gì để cắn thị trường trước khi dân mình cho nó. Còn các bạn muốn biết lợi nhuận cỉa mình bao nhiêu thì có thể inbox mình, mình sẽ cho các bạn xem tỷ lệ phần trăm sinh lời của bản thân mình nhưng mình vẫn quyết định bỏ con đường trade bài bạc để về với nghiệp trade đầu tư. Dù giờ lợi nhuận không nhiều nhưng mình vẫn tự hào, đó là lợi nhuận mà mình đầu tư sinh ra.
Hy vọng các bạn newbie sớm tìm ra hướng đi cho chính bản thân của mình !

Cuối tuần các bác rôm rả ghê, đọc hết một hồi em thấy các bác đang tranh luận vấn đề đặt và không đặt SL. Theo em thấy 2 phương án đều tồn tại ưu và nhược điểm cả, tại sao bên Sl lại cứ thích bắt bên không SL đặt SL là sao vậy trời? Đây là phương pháp và phong cách trade của họ mà. Em thì chọn cách trade rãi lệnh và không SL, nếu thấy mình ngược xu hướng thì tìm cách cắt lỗ trong lãi ạ. Còn phương pháp thực hiện như thế nào thì tuỳ từng thời điểm ạ !
Gửi các newbie, cấc bạn lên diễn đàn tham khảo kèo và các phương pháp khác để học và tìm ra lối đi cho riêng mình thì rất hoan nghênh và em nghĩ đây chính là mục đích mà TDV mở ra. Nhưng các bạn lên đây chỉ để cóp nhặt và lượm lặt các kèo của các pro đưa ra về trade để tạo ra lợi nhuận cho bản thân mình thì mình nghĩ các bạn nên xem lại chính bản thân mình. Vì các bạn là trader chứ không phải là con bạc và các bạn hãy suy nghĩ kỹ các bạn thật sự muốn là gì trong cái thị trường fx đầy rủi ro nay? là một trader ? hay là con bạc khát kim tiền? Chỉ khi nào các bạc trả lời được thì mới mong có hướng đi chính cho bản thân mình.
Gửi chị @dang thi thanh , đọc thấy bài viết của Chị bảo bác @quang minh làm cháy tk 24k của ai trong room của chị, chị có thể cho mọi người xem bằng chứng được không? chứ chị nói khơi khơi thế dễ dần đến xức phạm danh dự của người khác lắm ạ. Còn theo em biết thì bác @quang minh là một người khá cẩn trọng và rất trách nhiệm trong các kèo mà bác đưa ra. Đã bao giờ chị thử hỏi, một kèo đưa ra chỉ bảo buy/sell tại thời điểm không SL mà vẫn thu hút được nhiều người chưa à? Mọi người vẫn ngóng bác ấy lên diễn đàn hằng ngày và hằng giờ đấy ạ?
Em tham gia diễn đàn này gần 2 năm, em được biết một số các pro vẫn luôn tâm huyết với nghề trade và luôn mong chia sẽ kinh nghiệm của chính bản thân mình trên TDV. Thời gian gần đây em lại đọc thấy một số bình luận luôn công kích một số thành viên lâu năm như bác @Dr.TienBi , bác @quang minh , băc @Kimmymore ... chỉ vì các bác ấy đánh không Sl, hô kèo mà không nói lý do tại sao lại vào lệnh tại đó và sử dụng lệnh đó ... Vậy em có thể hỏi, hỏi tất cả những người đọc qua kèo đó, đã bao giờ các bạn vào theo kèo mà thử đăt ra câu hỏi Tại sao mấy người đó lại sử dụng lệnh đó, tại sao lại tại điểm đó và tại sao họ không đặt SL, tại sao.... chưa à? Hay là chỉ thấy kèo là ta nhào vô kiếm ăn? Nếu không ăn được , 1 phần thì nằm im chờ các pro cho cách gỡ lệnh, 1 phần thì đi nhờ cậy xung quanh, 1 phần thì quay lại chửi bới công kích... Còn nếu các bạn nhờ kèo mà ăn, có ai quay lại cảm ơn các bác ấy 1 câu không? hay lặng lẽ âm thầm theo dõi đến ngày mai xem các bác ấy oánh kèo gì mà còn đu theo?
Vậy em xin mượn lời người bạn của em gửi đến các bạn newbie (muốn ăn mà không muốn động não) là : " Chỉ có thị trường mới dạy các bạn khôn ra được, tiền của mình thì tự mình tiêu tại sao phải gián tiếp nhờ người khác tiêu như vậy ạ?"
p.s: thị trường đã vả cho em 1 lần và em đã nhận ra 1 điều, muốn tồn tại để theo nghiệp trader thì ít nhất các bạn phải biết mình dùng phương pháp gì để cắn thị trường trước khi dân mình cho nó. Còn các bạn muốn biết lợi nhuận cỉa mình bao nhiêu thì có thể inbox mình, mình sẽ cho các bạn xem tỷ lệ phần trăm sinh lời của bản thân mình nhưng mình vẫn quyết định bỏ con đường trade bài bạc để về với nghiệp trade đầu tư. Dù giờ lợi nhuận không nhiều nhưng mình vẫn tự hào, đó là lợi nhuận mà mình đầu tư sinh ra.
Hy vọng các bạn newbie sớm tìm ra hướng đi cho chính bản thân của mình !
Với qm. Kimmy hay các bác trader lâu năm ko thích cài sl. Đó là việc của họ. Ko ai ép phải thay đổi
Việc @dang thi thanh nói qm ... ý muốn chỉ đơn giản.. khi share kèo..nên có kèm theo sl rõ ràng... để các newbie khi tham gia cùng... sẽ ko bị gánh những khoản lỗ rõ ràng..
Đấy là điều thanh.. cũng như tôi mong muốn.
Diễn đàn là nơi trao đổi và thảo luận.
Ai muốn lắng nghe thì nghe.. ko nghe thì thôi.
Cũng chả chết ai...
Xàm .... mãi mãi vẫn là xàm.....

Với qm. Kimmy hay các bác trader lâu năm ko thích cài sl. Đó là việc của họ. Ko ai ép phải thay đổi
Việc @dang thi thanh nói qm ... ý muốn chỉ đơn giản.. khi share kèo..nên có kèm theo sl rõ ràng... để các newbie khi tham gia cùng... sẽ ko bị gánh những khoản lỗ rõ ràng..
Đấy là điều thanh.. cũng như tôi mong muốn.
Diễn đàn là nơi trao đổi và thảo luận.
Ai muốn lắng nghe thì nghe.. ko nghe thì thôi.
Cũng chả chết ai...
Xàm .... mãi mãi vẫn là xàm.....
Thứ nhất : Bác đọc lại ý em nói chị Thanh là gì đã ạ ?! Chị ấy đưa 1 thông tin mà chưa xác thực mức độ đúng sai mà đã đưa lên (bản thân chị ấy cũng nói là không biết có hay không, vậy tại sao chị ấy không xác thực đã rồi đưa lên?:()
Thứ 2: Bác vẫn ủng hộ cách nhòm kèo và chiến?:eek:. Tại vì em đã nói rất rõ rồi mà bác vẫn không chịu hiểu.
Thứ 3: Nếu bác ủng hộ điều thứ 2 thì bác nói đúng ạ, xàm vẫn là xàm, trader coppy vẫn mài là trader coppy không thể tiến bộ lên được ạ:(

Thứ nhất : Bác đọc lại ý em nói chị Thanh là gì đã ạ ?! Chị ấy đưa 1 thông tin mà chưa xác thực mức độ đúng sai mà đã đưa lên (bản thân chị ấy cũng nói là không biết có hay không, vậy tại sao chị ấy không xác thực đã rồi đưa lên?:()
Thứ 2: Bác vẫn ủng hộ cách nhòm kèo và chiến?:eek:. Tại vì em đã nói rất rõ rồi mà bác vẫn không chịu hiểu.
Thứ 3: Nếu bác ủng hộ điều thứ 2 thì bác nói đúng ạ, xàm vẫn là xàm, trader coppy vẫn mài là trader coppy không thể tiến bộ lên được ạ:(
Tôi ko ủng hộ cách nhòm kèo và theo.
Nhưng với các thành viên mới gia nhập forex..
Họ vẫn sẽ phải tham khảo kèo cọt của các thành viên "già ".
Ai rồi cũng phải va vấp và cháy tk vài lần... mới trưởng thành... nhưng nếu được người đi trước chia sẻ và dẫn dắt.. họ sẽ trưởng thành hơn..
Ko phải như kiểu bạn nói...
Tôi thích post kèo là chuyện của tôi...
Còn như thế nào... tôi ko quan tâm...
Điều này thật sự chả có tính j gọi là chia sẻ và thảo luận cả

Mà thôi...
Tôi cũng ko hứng thú tranh luận với các bạn.
Chuyện của ai người đó biết..
Tk của ai. Người đó xài.
Hy vọng ko phải lên đây... bóc mẽ thêm ai như đã từng bóc xà beng..

Thấy em Thanh chỉ lên góp ý về việc cách bác QM tiếp nhận sự góp ý của ng khác hơi cục xúc và có phần thiếu tôn trọng người khác (theo quan điểm của Thanh nhé). còn chuyện không StopLoss chỉ là cách dẫn dắt câu chuyện thôi. mọi người đọc k rõ nên bàn luận k đúng trọng tâm rồi.

Ý của cô Thanh là bác QM nếu có thể thì tiếp nhận ý kiến đóng góp trái chiều cũng như cùng chiều ở diễn đàn tích theo cách tích cực hơn thôi, chứ k phải bảo bác QM phải trade như thế này như thế nọ,..chả ai điên đi bảo người khác phải làm gì cả, mà các thánh dò xét bắt bẻ từng chi tiết.
Diễn đàn này đầy babies vào kèo theo những bác được cho là pro ở đây rồi k bơi dc vào bờ đấy,nhưng chẳng ai mặt dày v muối mặt lên đây đổ thừa vì tôi theo kèo của pro này pro kia roì cháy acc cả, nên bạn "nghé 1000" k cần phải bắt bẻ thách thức bạn Thanh.
Cái ý chính của bạn Thanh là khi các pro cho kèo thì các pro cẩn trọng có trách nhiệm chút vì thread này một ngày có cả mấy ngàn lượt views,trog đó có k ít new babies là người chưa có phương hướng v phương pháp, chỉ thấy kèo của các pro rồi tin tưởng này nọ,nhất là những new babies đang trong tình trạng thua lỗ nhiều và có tâm lí mong muốn gỡ lại.
Nói diễn đàn là nơi cùng nhau chia sẻ v học tập thì mọi người nên tích cực và có tâm đức chút, vdu như hồi mình mới tham gia 4rum thấy bác MSST chia sẻ kèo cũng như phương pháp ichikumo rất có tâm và hữu ích, từ những chia sẻ có tâm của bác í mà mình có động lực tìm tòi phương pháp v học hỏi.
Chứ mà cứ thích thì hô BUY k thích thì hô SELL như nhóm tây ba lỗ của ©Beng thì e chịu, k học hỏi được gì, mà có đu theo kèo cũng đa phần call margin or người nào cố đấm ăn xôi nạp tiền vào thì càng nạp càng âm. Nhiều khi vì sĩ diện người cho kèo cắt lỗ sớm rồi nhug cũng k dám thừa nhận v lên tiếng,các bạn new babies k biết thế nào cứ đu tuột theo.
Nói là tiền ai nấy giữ nhưng mà tiền mà...phải công sức lao động làm ra,mất vì bất cứ lý do gì ai k xót,k bị tâm lý tiêu cực? Vậy nên,nếu mọi người tôn trọng sức lao động của mình(tiền) thì cũng nên trân trọng sức lao động của người khác. Nếu vì tự do ngôn luận bạn thích làm gì,nói gì tùy bạn,k ai có quyền bắt bạn shut up. Nhưng để người khác tôn trọng và quý mến bạn thì ngoài tài năng ra cũng cần có tâm đức, đặc điểm nhân cách hơn những kẻ phàm phu tục tử nông cạn, hám danh hám lợi (ví dụ vậy)thì người ta mới quý mến tôn trọng bạn nổi.
Đây cứ ai góp ý chút thì nhảy dựng người lên bảo người ta cố ý công kích, rồi bắt bẻ quy chụp...thì mình cũng chịu -_- . Góp ý nhau chút thôi mà, các chế khi góp ý thì góp ý nho nhã như minhtv t nhé,để tránh mất lòng.
.......-_- vậy mà lúc mấy thím nhóm tây chửi thề chửi thô tục vào minhtv nho nhã toai mà chả ai nhảy dựng lên phát để bảo vệ sự nho nhã của toai -_- .

Mỗi người mỗi phong cách giao dịch khác nhau..ko Sl hay Sl miễn kiếm đc tiền từ market là được rồi..Giả dụ tình huống bác QM đã kiếm tiền đc từ market nhờ pp ko sl đi..bác ấy lên đây chia sẽ kèo nhưng cũng chỉ ai đánh ko sl mới chơi đc..vì có kn quản lí vốn tương đồng..newbie thậm chí già dặn kinh nghiệm mà đánh kiểu khác theo kèo cũng chết như thường thôi..Các bác vào góp ý có, công kích có, bảo bác ấy đổi phong cách đi ..thêm sl vào..bác ấy đổi nhưng trog quá trình mất tiền ai thường..ko thấy tội cho bác ấy à..hoặc cho sl mấy bác tin đc ko..ổng đánh toàn ko sl giờ cho sl.. Còn nếu bác ấy vẫn chưa thành công với pp đó thì việc quá rõ ràng rồi..
@quang minh sự việc leo thang tới mức này rồi..bác 1 là làm theo góp y của ng ta..2 là lặng lẽ vào rồi ra thôi..3 là sự việc tiếp diễn tiếp, dù sao thì ko sl cũng ko đc chào đón , áp lực từ dư luận là cực lớn..giờ chắc thread mang tiếng thị phi nhất diễn đàn rồi quá...
cảm ơn bạn đẵ có lời khuyên chân thành

Thứ 2: Do mọi người đánh giá bác là người rất nhiệt tình với anh em ở diễn đàn, với những newbie như cháu, và với những người thua lỗ bác đều muốn chia sẻ kèo để mọi người tham khảo, và mọi người vì quý cái tâm như vậy của bác nên 1 số người đã lên tiếng để góp ý với bác đầu tiên là về cài SL, tiếp theo là về việc đã cho kèo thì khi bị kẹt bác vào đối ứng, bác cắt lệnh, hay bác gồng lỗ tìm điểm bồi thêm thì bác không công khai, bác chỉ cho kèo ban đầu, làm nhiều anh em mơ mộng đi theo và cuối cùng thì chơi vơi khi bị kẹt, đi cầu cứu nhắn tin với hết người nọ người kia trong room cháu để nhờ gỡ kèo, thậm chí không biết thật hay giả nhưng có người còn than khóc rằng vì theo bác và nhờ bác gỡ nên cháy bay tk 24k chỉ vì không chấp nhận cắt lỗ. Nghe thế mấy2t xa nên mới đồng loạt lên tiếng góp ý.
Em chỉ muốn hỏi chị Thanh, thực hư câu chuyện bác Quang Minh làm cháy TK 24k kia mà thôi? Là sự thật thì phải có bằng chứng, còn sự nghi ngờ thì c nên xác minh trước khi đưa lên mạng xã hội ạ. Vì sự nghi ngờ mà c nói như thế thì danh dự của bác ấy bị c xúc phạm rồi. Còn các vấn đề khác e ko tranh luận, vì e đã nêu rõ quan điểm của mình rồi. Em biết, động đến c là có nhiều người bảo vệ, gạch đá e xin nhận tất. E chốt hạ câu cuối, nói gì thì c nên kiểm chứng thực hư đã rồi post lên. Chào c ạ !

Vàng có ảnh hưởng lớn nhất đến nền kinh tế thế giới. Điều này có nghĩa là một nền kinh tế có trữ lượng vàng lớn sẽ được coi là nền kinh tế mạnh hơn. Trong trường hợp này, hầu hết các quốc gia có rất ít vàng và một số quốc gia đã lưu trữ chúng do đó sự bất ổn trên thế giới đang tăng lên từng ngày.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 35 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 293 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,370 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 259 Xem / 13 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên