[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 11/12

Xác suất 50% giá sẽ chạm kijun ở 112.8 khi ở h1 kijun và mây phẳng .còn lên hay xuống ko chắc tới đó mới biết

@MSTT Thanks bác, khi phân tích vào lệnh mình nên coi các tf lớn để đu theo ở time nhỏ phải không bác?

em up đa khung cho các bác view nhé
Hiện tại h1 đến đường trắng của e tạm dừng
ko có tín hiệu buy ở khúc này từ m5-h1

Xin chào, mình là người mới.
Mình cũng đánh giá NU xu hướng tăng khá đẹp, vừa mới test demand, H&S ngược tốt để mua vào, không biết có đúng không?

Em đang theo hướng phân tích của bác kimmy về EU và GU ngày hôm qua. Có vẻ như đang thuận lợi :rolleyes:

Hôm nay mình sẽ nói những vấn đề đầu tiên của bắt đỉnh đáy.

Mọi người ở đây phần lớn sẽ bắt đỉnh đáy hoặc thậm chí đánh theo trend ở VÙNG KHÁNG CỰ, HỖ TRỢ đúng không. Vì mình đọc bài phân tích thì cũng thấy. Mình không biết đánh theo trend như vậy winrate bao nhiêu nhưng nếu bắt đỉnh đáy mà dựa vào hỗ trợ kháng cự để buy hay sell thì chưa đánh đã mất tiền rồi. Thậm chí có đánh theo trend đi nữa thì cũng 5 ăn 5 thua thôi.
Mình giao dịch không bao giờ quan tâm đến kháng cự hỗ trợ. Kể cả đánh theo trend lẫn bắt đỉnh đáy. Chỉ dùng làm cơ sở take profit thôi.
Vì nó là kiểu CẦM ĐÈN CHẠY TRƯỚC Ô TÔ và không ai biết trước nến tiếp theo nó như thế nào cả.
Vậy với cái tư duy như vậy. Tại sao mọi người không giao dịch chủ yếu dựa vào mô hình nến và chờ có nến tín hiệu theo xu hướng mình mong muốn rồi giao dịch. Chứ không buy khi NẾN GIẢM và sell khi NẾN TĂNG.
Lan man nhiều thứ và thứ mình muốn nói là GIAO DỊCH DỰA VÀO KHÁNG CỰ, HỖ TRỢ ĐỂ VÀO LỆNH LÀ CẦM ĐÈN CHẠY TRƯỚC Ô TÔ và nó 50:50 với thị trường dù có đánh theo trend đi nữa.

Giờ mình sẽ so sánh kiểu bắt đỉnh đáy của mình với trader khác để xem có khác nhau điều gì không.

Trader khác : ví dụ khi trend giảm và họ muốn bắt đáy họ sẽ làm những thứ này
_Xem những mức giá có số tròn==>đặt lệnh và cầu nguyện
_Xem đáy thấp nhất==> hỗ trợ mạnh==>đặt lệnh và cầu nguyện
_Cảm thấy giá đủ thấp để buy lên. Buy luôn
_Rải đinh từ đầu tới cuối ==>rồi chờ nó lên
_Dựa vào đường MA, trendline, Fibo,vvv làm cơ sở để buy lên.
_Dùng công cụ Stock, RSI, MACD,vvv cho thấy quá mua quá bán
_còn những thứ khác nữa nhưng mình chỉ biết những thứ này
==> và sau đó cùng với những người bắt đỉnh đáy thua nói với nhau rằng. Cuộc đời trader chỉ đánh ở giữa con trend.

Bản thân mình khi bắt đỉnh đáy. Ví dụ khi trend giảm.
_Xem xung lượng thị trường, đọc ý nghĩa nến cho thấy trader chuyển từ bán sang mua nhưng vẫn còn do dự.
_Xem khung time h4, d1, w1 về trung và dài hạn để quyết định
_Khi H4, D1, W1 hành động giá cho thấy tâm lí trader khác không muốn bán nữa và xung lượng bán đã giảm.
_Chờ nến tín hiệu tăng trong 4 nến marubozu, tail bar, pinbar, doji ở H4, D1, W1
_CHUYỂN VỀ THẤP HƠN MỘT KHUNG THỜI GIAN để tìm điểm vào lệnh và nó phải là một trong 5 setup mô hình nến của mình và chắc chắn là KHÔNG CẦM ĐÈN CHẠY TRƯỚC Ô TÔ.
_quản lí rủi ro 30 pips và nó phải kéo từ đáy thấp nhất của con sóng để chắc chắn giá tạm thời không lên được vẫn không bị hit stoploss.

Và mình bắt đỉnh đáy KHÔNG DỰA VÀO KHÁNG CỰ HỖ TRỢ. Mà dựa vào tâm lí trader khác, setup vào lệnh và quản lí rủi ro, điểm stoploss.

Cho nên mình muốn nói là bắt đỉnh đáy thì nó cũng phải có cơ sở. Không phải ăn may, không rải đinh, không cầm đèn chạy trước ô tô, không stoploss bằng tài khoản. Và đương nhiên không thể học một sớm một chiều được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Theo chart quá khứ thì
View attachment 69724

Còn theo phân tích kỹ thuật thông thường, kẻ trend mang tính chủ quan :D
Trend tăng là do bạn kẻ nó tăng thôi, mình kẻ nó hết tăng rồi.
View attachment 69727
Bên mình tính hiệu vẫn cho tăng, hiện tại đã xong điều chỉnh

Vẫn đang trend tăng có lý do gì để sell vậy bạn?
View attachment 69720
Chiến lược, bắt được là nuôi đến lớn khi nào thịt là thịt à :D

TOOl nó tự tìm chart giống hả bac
Kiểu vậy, đấy là cách đánh của mình :). Đánh theo ptkt thông thường thì nó cũng phản ánh mô hình giá được mà làm giá thì mình tin là bigboy xuống tay cũng có thói quen của nó :) chứ éo có chuyện ngẫu nhiêu ngẫu hứng hoàn toàn nên cũng có sự phản ánh trong quá khứ. Lựa tỉ lệ cao mà vào thôi.

Hqua sáng thì SL lệnh buy tại đáy AU. Tối thì dính GU. Hnay hoang mang ko biết đánh j nữa các bác ạ. :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,260 Xem / 75 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 305 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,993 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên