[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 11/12

quan trọng là làm sao biêt đc lúc nào USD nó hết ốm,khỏe lại rồi để mua ở giá thấp với bán ở giá cao giống như bác mới khó:D:D:D

Đơn giản thôi, bạn cứ để ý hôm nào có tin gì xấu xấu ra làm USD hắt hơi xổ mũi tí tẹo thì các đồng tiền khác thi nhau vật USD, nhưng chưa vật đc thì lúc sau Usd nó quật lại cho sấp mặt hết. Điển hình là em U/J. Đang trend giảm rõ rệt, Yên Nhật đang là tài sản trú ẩn tuyệt vời, tự dưng giá vọt vọt vọt :)

giá như tôi tóm dc hết các bác lại rồi đẻ ra 1 cái system nhi?
Thiện tai thiện tai
Tôi thấy chủ tịch @Kimmymore loai dc yếu tố cảm xúc khi trading đây la điều cần thiết cho trader.
tôi cũng đang luyện để thực hiện như con robot k bị a hưởng cảm xúc vào gd.
Bác kim tk lớn rải bao la k sao, mình tk nhỏ nên căn kỹ xíu, áp phê đặt mượt mượt xíu kaka
ông này cao thủ đánh Bi-da nè, bữa nào giao lưu vài cơ hen:)

2 cái đang thiết lập đỉnh đáy của năm đó anh. Chắc chắn là Sell :p:D:D
a có thấy j đâu :(
nó cứ dựng ngược lên thế này tuần sau hơn tuần trước tháng sau hơn tháng trước

Xin chào, mình là người mới.
Mình cũng đánh giá NU xu hướng tăng khá đẹp, vừa mới test demand, H&S ngược tốt để mua vào, không biết có đúng không?
View attachment 69723
Theo chart quá khứ thì
View attachment 69724

Còn theo phân tích kỹ thuật thông thường, kẻ trend mang tính chủ quan :D
Trend tăng là do bạn kẻ nó tăng thôi, mình kẻ nó hết tăng rồi.
View attachment 69727
thị trường mà nó không làm cho anh em mình rối mới là lạ, có vậy mình mới khổ với nó chứ:)

giá như tôi tóm dc hết các bác lại rồi đẻ ra 1 cái system nhi?
Thiện tai thiện tai
Tôi thấy chủ tịch @Kimmymore loai dc yếu tố cảm xúc khi trading đây la điều cần thiết cho trader.
tôi cũng đang luyện để thực hiện như con robot k bị a hưởng cảm xúc vào gd.
Bác kim tk lớn rải bao la k sao, mình tk nhỏ nên căn kỹ xíu, áp phê đặt mượt mượt xíu kaka
Ko cần phải tóm các ông kia lại đâu bác chỉ cần các ông biến hóa thành hàng trăm hàng nghìn phiên bản giống Tôn ngộ không là được, bằng cách chia sẻ để mọi người học hỏi (có tui) thời gian chắc cũng sẽ được thôi.:D

Kịch bản theo trend đồng U mình đã vào từ hôm qua :)

Đính kèm

153.4 KB · Xem: 0
Hôm nay mình sẽ nói những vấn đề đầu tiên của bắt đỉnh đáy.

Mọi người ở đây phần lớn sẽ bắt đỉnh đáy hoặc thậm chí đánh theo trend ở VÙNG KHÁNG CỰ, HỖ TRỢ đúng không. Vì mình đọc bài phân tích thì cũng thấy. Mình không biết đánh theo trend như vậy winrate bao nhiêu nhưng nếu bắt đỉnh đáy mà dựa vào hỗ trợ kháng cự để buy hay sell thì chưa đánh đã mất tiền rồi. Thậm chí có đánh theo trend đi nữa thì cũng 5 ăn 5 thua thôi.
Mình giao dịch không bao giờ quan tâm đến kháng cự hỗ trợ. Kể cả đánh theo trend lẫn bắt đỉnh đáy. Chỉ dùng làm cơ sở take profit thôi.
Vì nó là kiểu CẦM ĐÈN CHẠY TRƯỚC Ô TÔ và không ai biết trước nến tiếp theo nó như thế nào cả.
Vậy với cái tư duy như vậy. Tại sao mọi người không giao dịch chủ yếu dựa vào mô hình nến và chờ có nến tín hiệu theo xu hướng mình mong muốn rồi giao dịch. Chứ không buy khi NẾN GIẢM và sell khi NẾN TĂNG.
Lan man nhiều thứ và thứ mình muốn nói là GIAO DỊCH DỰA VÀO KHÁNG CỰ, HỖ TRỢ ĐỂ VÀO LỆNH LÀ CẦM ĐÈN CHẠY TRƯỚC Ô TÔ và nó 50:50 với thị trường dù có đánh theo trend đi nữa.

Giờ mình sẽ so sánh kiểu bắt đỉnh đáy của mình với trader khác để xem có khác nhau điều gì không.

Trader khác : ví dụ khi trend giảm và họ muốn bắt đáy họ sẽ làm những thứ này
_Xem những mức giá có số tròn==>đặt lệnh và cầu nguyện
_Xem đáy thấp nhất==> hỗ trợ mạnh==>đặt lệnh và cầu nguyện
_Cảm thấy giá đủ thấp để buy lên. Buy luôn
_Rải đinh từ đầu tới cuối ==>rồi chờ nó lên
_Dựa vào đường MA, trendline, Fibo,vvv làm cơ sở để buy lên.
_Dùng công cụ Stock, RSI, MACD,vvv cho thấy quá mua quá bán
_còn những thứ khác nữa nhưng mình chỉ biết những thứ này
==> và sau đó cùng với những người bắt đỉnh đáy thua nói với nhau rằng. Cuộc đời trader chỉ đánh ở giữa con trend.

Bản thân mình khi bắt đỉnh đáy. Ví dụ khi trend giảm.
_Xem xung lượng thị trường, đọc ý nghĩa nến cho thấy trader chuyển từ bán sang mua nhưng vẫn còn do dự.
_Xem khung time h4, d1, w1 về trung và dài hạn để quyết định
_Khi H4, D1, W1 hành động giá cho thấy tâm lí trader khác không muốn bán nữa và xung lượng bán đã giảm.
_Chờ nến tín hiệu tăng trong 4 nến marubozu, tail bar, pinbar, doji ở H4, D1, W1
_CHUYỂN VỀ THẤP HƠN MỘT KHUNG THỜI GIAN để tìm điểm vào lệnh và nó phải là một trong 5 setup mô hình nến của mình và chắc chắn là KHÔNG CẦM ĐÈN CHẠY TRƯỚC Ô TÔ.
_quản lí rủi ro 30 pips và nó phải kéo từ đáy thấp nhất của con sóng để chắc chắn giá tạm thời không lên được vẫn không bị hit stoploss.

Và mình bắt đỉnh đáy KHÔNG DỰA VÀO KHÁNG CỰ HỖ TRỢ. Mà dựa vào tâm lí trader khác, setup vào lệnh và quản lí rủi ro, điểm stoploss.

Cho nên mình muốn nói là bắt đỉnh đáy thì nó cũng phải có cơ sở. Không phải ăn may, không rải đinh, không cầm đèn chạy trước ô tô, không stoploss bằng tài khoản. Và đương nhiên không thể học một sớm một chiều được.
Hi bạn, mình xin phép đc góp ý 1 chút nhé
Đọc comment của bạn thì có vẻ là bạn đang trade theo động lượng và xung lượng giá và có 1 chút là đánh đảo chiều , ko biết là mik nói vậy có đúng ko, nếu ko đúng thì bỏ qua nhé :D
thường là có 3 pp trade phổ biến
1 : trade follow trend
2 : trade trong range
3 : trade đảo chiều
đôi khi mình tự hỏi rằng liệu bắt được đỉnh bắt đc đáy, nhưng liệu có đc profit bằng ăn đc cả con trend ko bạn ạ, vì rất nhiều người bắt đc đỉnh và đáy, nhưng lại ko thể ăn đc con trend đó, follow trend có nghĩa là khi có 1 trend đã bắt đầu hình thành và trader đi theo con trend đó, còn trade đảo chiều là trade ngược hướng của trend ở những giai đoạn mà thấy rằng đã ở cuối 1 con trend, tức là đang tăng bắt đầu có dấu hiệu đảo chiều sang giảm or ngược lại đang giảm và chuyển thành tăng, và giữ lệnh, ôm lệnh, nhồi lệnh để đi đến được cuối con trend đó, còn trade trong range thì thôi mik xin phép ko nói.
Về hỗ trợ , kháng cự thì có vài yếu tố để xác định hỗ trợ, kháng cự mạnh hay yếu bạn ạ, còn những vùng hỗ trợ, kháng cự trong timefarme nhỏ, nó chỉ như 1 trạm dừng chân, nghỉ ngơi của con trend đó thôi bạn, vùng hỗ trợkháng cự của timefarme lớn đóng vai trò quan trọng, có khả năng xảy ra đảo chiều xu hướng trên timefarme nhỏ, bên cạnh đó còn phải xét thêm vài yếu tố nữa như
về yếu tố vol xảy ra trong vùng hỗ trợ, kháng cự đó
chiều dài của vùng hỗ trợ, kc đó ,chiều rộng của vùng hỗ trợ , kc đó
Và tại các vùng hỗ trợ , kháng cự mạnh có các mô hình nến thệ hiện tâm lý từ trối mức giá đó... và hợp lưu của các yếu tố khác như tỷ lệ mô hình, fibonacci, mây kumo, tenka,kijun....thì đó là 1 setup cho tỷ lệ win lớn, thì tại đó cho bản thân trader 1 cơ hội vào lệnh tốt với tỷ lệ win lớn, trading vốn là 1 trò chơi xác suất mà bạn, ko ai có thể chắc chắn đc market sẽ diễn biến tiếp theo sau đó thế nào, chỉ có thể dựa vào dữ liệu quá khứ để dự đoán về tương lai và phần nào xác suất win lớn thì mik vào lệnh tại đó, và quản lý rủi ro và quản lý tài khoản, để ko bị xèo xèo, khi đến những chỗ có cơ hội lớn .
Trong 1 trend giảm thì giá luôn có xu hướng break vùng hỗ trợ để tạo đáy mới và trong trend tăng thì ngược lại, người trade theo phong cách follow trend thì trend giảm thì họ chỉ bán, nhưng bán tại đâu đó là dựa vào khả năng ptkt, lẫn kiến thức và kinh nghiệm của trader đó, và vào lệnh xong nhồi lệnh ra sao, ôm lệnh ra sao đó là tuỳ phong cách và tâm lý mỗi người bạn ạ.
Mik có xem thì thấy bạn thường là vào 3 lệnh tại khu vực điểm vào đó và sau đó chia ra chốt và nâng dần sl lên để bảo toàn lợi nhuận đã có được đúng ko ạ
Bản thân mình cũng vào thường là 2-3 lệnh nhưng mik nhồi theo trend và sẽ cố gắng ôm lệnh đó đến khi nào trend có dấu hiệu đảo chiều ( như break trendline, ko tạo đỉnh, đáy mới, mô hình nến, mô hình giá .... ) đó là cách mà mik cố gắng ôm lệnh để ăn đc 1 con trend, trong 1 con trend thì nó lại gồm các con sóng, trend của timefarme lớn thì lại gồm nhiều con sóng trong timefarme nhỏ mà bạn.
Người trader theo phong cách follow trend thì phải có khả năng nhận biết đc khi nào trend nó có dấu hiệu yếu đi và có khả năng đảo chiều, và thường là trend đảo chiều cho xác suất thành công lớn là thường xảy ra tại các vùng hỗ trợ, kc mạnh của timefarme lớn...
Tựu chung lại 1 trader muốn thành công, có lợi nhuận ổn định và lâu dài trên tttc thì nên cố gắng xây dựng cho bản thân mình ít nhất là 1 phương pháp , 1 hệ thống để có thể kiếm đc lợi nhuận tốt trong tuỳ từng điều kiện thị trường mà.
:):):):)

Chỉnh sửa lần cuối:
Một phần do lập trình nên KM biết :

- Market cái gì nó cũng biết trc, nhất là kết quả tin ntn nó biết rõ, ai sẽ nói gì làm gì.....nó biết trc tất cả.

- Market di chuyển nến cực kỳ hoàn hảo. Cộng trừ biên độ cực khéo.

Nó tính đc trước. Kimmy ví dụ & chắc là đúng như Market nó làm :

1. Fed tăng ls vào 18;19/12.
2. Giờ Usd buộc phải giảm biên độ.
3. Các cặp / U đc phép tăng từ hôm nay.

4. Vào ngày Fed công bố ls. Usd đang thấp đc cộng biên độ, tăng đẹp, sẽ đc ở mức đẹp, không quá vô lý. Các cặp /U giảm trở về cũ hoặc nát bét.....

Thực tế :
Nếu U không giảm, thì hôm đó DXY sẽ đc cộng biên độ lên 100 hay 110 điểm. Vô lý quá.

Đọc comment của bạn thì có vẻ là bạn đang trade theo động lượng và xung lượng giá và có 1 chút là đánh đảo chiều , ko biết là mik nói vậy có đúng ko, nếu ko đúng thì bỏ qua nhé :D
đôi khi mình tự hỏi rằng liệu bắt được đỉnh bắt đc đáy, nhưng liệu có đc profit bằng ăn đc cả con trend ko bạn ạ, vì rất nhiều người bắt đc đỉnh và đáy, nhưng lại ko thể ăn đc con trend đó, follow trend có nghĩa là khi có 1 trend đã bắt đầu hình thành và trader đi theo con trend đó, còn trade đảo chiều là trade ngược hướng của trend ở những giai đoạn mà thấy rằng đã ở cuối 1 con trend, tức là đang tăng bắt đầu có dấu hiệu đảo chiều sang giảm, và giữ lệnh, ôm lệnh, nhồi lệnh để đi đến được cuối con trend đó, còn trade trong range thì thôi mik xin phép ko nói.
Về hỗ trợ , kháng cự thì có vài yếu tố để xác định hỗ trợ, kháng cự mạnh hay yếu bạn ạ, còn những vùng hỗ trợ, kháng cự trong timefarme nhỏ, nó chỉ như 1 trạm dừng chân, nghỉ ngơi của con sóng đó thôi bạn, vùng hỗ trợ và kháng cự của timefarme lớn đóng vai trò quan trọng, có khả năng xảy ra đảo chiều xu hướng trên timefarme nhỏ, bên cạnh đó còn phải xét thêm vài yếu tố nữa như
Và tại các vùng hỗ trợ , kháng cự mạnh có các mô hình nến thệ hiện tâm lý từ trối mức giá đó... và hợp lưu của các yếu tố khác như tỷ lệ mô hình, fibonacci, mây kumo, tenka,kijun....thì đó là 1 setup cho tỷ lệ win lớn, thì tại đó cho bản thân trader 1 cơ hội vào lệnh tốt với tỷ lệ win lớn, trading vốn là 1 trò chơi xác suất mà bạn, ko ai có thể chắc chắn đc market sẽ diễn biến tiếp theo sau đó thế nào, chỉ có thể dựa vào dữ liệu quá khứ để dự đoán về tương lai và phần nào xác suất win lớn thì mik vào lệnh tại đó, và quản lý rủi ro và quản lý tài khoản, để ko bị xèo xèo, khi đến những chỗ có cơ hội lớn .
Trong 1 trend giảm thì giá luôn có xu hướng break vùng hỗ trợ để tạo đáy mới và trong trend tăng thì ngược lại, người trade theo phong cách follow trend thì trend giảm thì họ chỉ bán, nhưng bán tại đâu đó là dựa vào khả năng ptkt, lẫn kiến thức và kinh nghiệm của trader đó, và vào lệnh xong nhồi lệnh ra sao, ôm lệnh ra sao đó là tuỳ phong cách và tâm lý mỗi người bạn ạ.
Mik có xem thì thấy bạn thường là vào 3 lệnh tại khu vực điểm vào đó và sau đó chia ra chốt và nâng dần sl lên để bảo toàn lợi nhuận đã có được đúng ko ạ
Bản thân mình cũng vào thường là 2-3 lệnh nhưng mik nhồi theo trend và sẽ cố gắng ôm lệnh đó đến khi nào trend có dấu hiệu đảo chiều ( như break trendline, ko tạo đỉnh, đáy mới, mô hình nến, mô hình giá .... ) đó là cách mà mik cố gắng ôm lệnh để ăn đc 1 con trend, trong 1 con trend thì nó lại gồm các con sóng, trend của timefarme lớn thì lại gồm nhiều con sóng trong timefarme nhỏ mà bạn.
Người trader theo phong cách follow trend thì phải có khả năng nhận biết đc khi nào trend nó có dấu hiệu yếu đi và có khả năng đảo chiều, và thường là trend đảo chiều cho xác suất thành công lớn là thường xảy ra tại các vùng hỗ trợ, kc mạnh của timefarme lớn...
Tựu chung lại 1 trader muốn thành công, có lợi nhuận ổn định và lâu dài trên tttc thì nên cố gắng xây dựng cho bản thân mình ít nhất là 1 phương pháp , 1 hệ thống để có thể kiếm đc lợi nhuận tốt trong tuỳ từng điều kiện thị trường mà.
đáng đọc nghen.
cám ơn bạn, bổ túc cho system của mình nhìu lắm

đôi khi mình tự hỏi rằng liệu bắt được đỉnh bắt đc đáy, nhưng liệu có đc profit bằng ăn đc cả con trend ko bạn ạ, vì rất nhiều người bắt đc đỉnh và đáy, nhưng lại ko thể ăn đc con trend đó, follow trend có nghĩa là khi có 1 trend đã bắt đầu hình thành và trader đi theo con trend đó, còn trade đảo chiều là trade ngược hướng của trend ở những giai đoạn mà thấy rằng đã ở cuối 1 con trend, tức là đang tăng bắt đầu có dấu hiệu đảo chiều sang giảm, và giữ lệnh, ôm lệnh, nhồi lệnh để đi đến được cuối con trend đó, còn trade trong range thì thôi mik xin phép ko nói.
Về hỗ trợ , kháng cự thì có vài yếu tố để xác định hỗ trợ, kháng cự mạnh hay yếu bạn ạ, còn những vùng hỗ trợ, kháng cự trong timefarme nhỏ, nó chỉ như 1 trạm dừng chân, nghỉ ngơi của con sóng đó thôi bạn, vùng hỗ trợ và kháng cự của timefarme lớn đóng vai trò quan trọng, có khả năng xảy ra đảo chiều xu hướng trên timefarme nhỏ, bên cạnh đó còn phải xét thêm vài yếu tố nữa như
Mình không biết là vùng đảo chiều xảy ra hỗ trợ, kc mạnh vì mình đã thử nhiều lần rồi và kết quả thì sấp mặt. Có thể do bản thân mình cảm nghĩ vậy á..
Còn giữ trend thì mình vẫn thường thoát lệnh dựa trên tín hiệu đảo chiều để bắt đỉnh đáy tiếp nếu giá vẫn chưa take profit hoặc chạm stoploss. Mà hiện tại mình cũng giảm bớt việc mà kéo stoploss dần dần. Cứ đóng đinh take profit cụ thể 150 pips cho 3-4 lệnh vào rồi 1 2 ngày sau mở ra xem.
Còn cách mình giao dịch gọi là bắt đỉnh đáy nhưng ra vào lệnh không phải là bắt đỉnh đáy vì mình không chống lại thị trường mà chỉ theo thị trường từ ngay từ đầu con sóng. Mình cảm thấy an toàn gấp nghìn lần đánh theo trend.
Mình có mấy thằng bạn và kinh nghiệm của mình và tụi nó là trade không phải là nỗ lực thì thành công, nó không giành cho người chăm chỉ như con ong hay con kiến. Phải thông minh và chăm chỉ mới kiếm được tiền. Nó không phải nổ lực 100 lần. 99 lần thất bại và sẽ có 1 lần thành công. Dù có trade 5-10 năm nhưng không suy nghĩ thông minh vẫn vậy.
Phương pháp của mình là mình phác thảo, tưởng tượng và biến nó thành một hệ thống kiếm được tiền và phù hợp với số lần trade của mình nên mình chia sẻ lại cho những người chỉ biết chăm chỉ hoặc họ thông minh nhưng chưa nhận ra được những vấn đề "làm sao để kiếm được tiền trong forex" vậy thôi.
Mình ít bắn tín hiệu lắm. Mình cũng không thích cho cần câu. Mình chỉ cho họ gợi ý để đi tìm cần câu phù hợp với chính họ thôi.

trong 1 con sóng đang mạnh, đang giảm hay đang tăng mạnh, thì ko ai đi đem tiền của mik ra chắn sóng cả, việc làm đó nó cực kỳ rủi ro, muốn đánh đảo chiều lại thì ít nhất cũng phải là đợi cho cái động lực giá đó nó giảm đà lại, thể hiện bằng việc tạo các cây nến có thân nhỏ, râu 2 đầu = > thể hiện tâm lý lưỡng lự của thị trường ( rằng tại vùng này giá sâu quá rồi, ko giảm sâu nữa, rằng tại đây nó chỉ là chỗ nghỉ chân thôi, rồi sau đó lại giảm tiếp = > cho nên mới có râu ở 2 đầu 1 cây nến ) đến khi nào có 1 nến tín hiệu xác nhận như nến pinbar thân ngắn chân dài, ( trong pinbar thì lại chia ra có vài loại pinbar ) nến maru, mô hình nến nhấn chìm, morning, 3 con quạ.... đó là các mô hình nến báo hiệu, và nó xảy ra tại khu vực hỗ trợ và kháng cự quan trọng thì nó cho xác suất thành công của dự đoán của trader lớn thôi, chứ ko có 1 điều gì là chắc chắn đối với market cả mà các bạn
Ví dụ đơn giản nhất như là với GU hôm qua ạ, đang giảm rất mạnh, thế ko lẽ đem tiền ra chắn sóng buy, rồi sau đó âm 50 pip , 100 pip thì mik lại đi đổ thừa là tại 1 nhân vật hay 1 tổ chức nào chém gió, hay bala gì đó để market chạy loạn sao ạ, đơn giản tiền mik mất , tk mik đổ máu đó là tiền của mik, chứ market đâu quan tâm điều đó đâu, việc của trader là nhìn thấy những gì xảy ra trên market và phân tích và đưa ra hành động dựa vào những điều đang xảy ra trên market mà các bạn :D

Mình không biết là vùng đảo chiều xảy ra hỗ trợ, kc mạnh vì mình đã thử nhiều lần rồi và kết quả thì sấp mặt. Có thể do bản thân mình cảm nghĩ vậy á..
Còn giữ trend thì mình vẫn thường thoát lệnh dựa trên tín hiệu đảo chiều để bắt đỉnh đáy tiếp nếu giá vẫn chưa take profit hoặc chạm stoploss. Mà hiện tại mình cũng giảm bớt việc mà kéo stoploss dần dần. Cứ đóng đinh take profit cụ thể 150 pips cho 3-4 lệnh vào rồi 1 2 ngày sau mở ra xem.
Còn cách mình giao dịch gọi là bắt đỉnh đáy nhưng ra vào lệnh không phải là bắt đỉnh đáy vì mình không chống lại thị trường mà chỉ theo thị trường từ ngay từ đầu con sóng. Mình cảm thấy an toàn gấp nghìn lần đánh theo trend.
Mình có mấy thằng bạn và kinh nghiệm của mình và tụi nó là trade không phải là nỗ lực thì thành công, nó không giành cho người chăm chỉ như con ong hay con kiến. Phải thông minh và chăm chỉ mới kiếm được tiền. Nó không phải nổ lực 100 lần. 99 lần thất bại và sẽ có 1 lần thành công. Dù có trade 5-10 năm nhưng không suy nghĩ thông minh vẫn vậy.
Phương pháp của mình là mình phác thảo, tưởng tượng và biến nó thành một hệ thống kiếm được tiền và phù hợp với số lần trade của mình nên mình chia sẻ lại cho những người chỉ biết chăm chỉ hoặc họ thông minh nhưng chưa nhận ra được những vấn đề "làm sao để kiếm được tiền trong forex" vậy thôi.
Mình ít bắn tín hiệu lắm. Mình cũng không thích cho cần câu. Mình chỉ cho họ gợi ý để đi tìm cần câu phù hợp với chính họ thôi.
mik hiểu những gì bạn nói mà, mik comment góp ý ở bên trên chỉ là nói 1 chút về vùng hỗ trợ và kháng cự thôi bạn, mỗi người có 1 phong cách đánh, mỗi người có 1 phương pháp , tựu chung là làm sao kiếm đc tiền và giữ đc số tiền đó là được mà bạn, đâu quan trọng lắm đâu, quan trọng nhất là có kiếm đc tiền hay ko thôi, và khi sai thì có bị mất quá nhiều tiền ko thôi mà bạn. :D

vậy mới là tt chứ, cứ túc tắc nhặt gạo các bác rơi vãi sống qua ngày đoạn tháng dc.
Cái j cũng có 2 mặt của nó, phương pháp hệ thống nào cũng vậy.
Nếu k còn tiền thì k thể đặt cược, em cứ phải giữ tiền để tìm cơ hội chứ hết tiền thì......
Trong ichi của em thì TF nào cũng vậy cả thôi, TF lớn trend lớn, TF nhỏ trend nhỏ cái nào cũng đáng giá cả.
Tuỳ khẩu vị ăn dày ăn mỏng của các bác kaka

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 321 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 2 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 42 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,666 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,299 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên