[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 12/03

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,544
34,865
Chào buổi sáng! Chúc anh chị em có một ngày mới giao dịch mới nhiều lợi nhuận, và cùng tiếp tục bình luận thị trường trong hôm nay, ngày 12/03 nhé!

Sáng dậy mở chart GBP tỉnh ngủ ngay anh em ạ, đồng Bảng có cú rướn 320 pip chỉ trong ngày hôm qua và giờ đầu của phiên hôm nay. Tin thì mình chưa cập nhật chi tiết nhưng đại khái là người đại diện của bà May nói “đảm bảo” những sự thay đổi được chấp nhận. TraderViet sẽ lên bài chi tiết cho anh em ngay sau đây.

Đồng bảng phi mã từ tối qua đến sáng nay
Trở lại phần tin tức hôm nay, Bảng Anh vẫn là tâm điểm khi nước này xuất bản dữ liệu về GBP và sản xuất, vào rạng sáng mai sẽ là cuộc bỏ phiếu chính thức cho Brexit sửa đổi. Bên cạnh đó USD cũng sẽ chịu ảnh hưởng bởi tin về lạm phát được phát hành đầu phiên Mỹ, anh chị em chú ý!

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Vẫn chưa có điểm gì mới trên chart vàng so với hôm qua, ngoài việc giá quay đầu giảm sớm hơn dự kiến. Những ai có lệnh bán có thể tiếp tục giữ lệnh (dời SL để giảm rủi ro). Hiện tại rất khó để giá có thể phá đáy và tiếp tục xu hướng giảm một cách mạnh mẽ vì các thanh nến gần đây cho thấy lực mua bán có vẻ không chênh lệch nhiều. Mình dự đoán giá sẽ có một vùng sideway rộng trước khi đi tiếp.

USD/JPY

Hóa ra cú phá thủng 111 hôm qua chỉ là một cú false break (phá ngưỡng giả), giá đã quay lại đà tăng ngay sau đó. Mua vào ở vùng hiện tại cũng là một chọn lựa nhưng sẽ an toàn hơn rất nhiều nếu kiên nhẫn chờ đợi vùng 110.

EUR/USD

Có vẻ EURUSD đã chậm rãi trở lại. Cú retest hôm qua cũng thất bại và giá đang tiếp tục đi lên biên trên của kênh giá. Anh em theo trend nên tiếp tục chờ đợi giá lên các vùng cản phía trên và bán theo channel giảm.

GBP/USD

Phe bò đã thắng lớn tại trận chiến mang tên “1.3”. Nếu chỉ tính biên độ tăng trong 2 ngày là 260 píp còn biên độ biến động lên đến 320 píp. Anh em nào đã bỏ lỡ cuộc vui thì có lẽ phải chờ đợi vì giá đã tiếp cận vùng 1.33 và điều chỉnh mạnh. Trước mắt cần quan sát vùng 1.32 xem giá retest vùng này như thế nào kế đến là vùng 1.31. Đây là 2 vùng mua tiềm năng.

USD/CAD

Sau những ngày tăng nóng thì USDCAD đang trong đợt điều chỉnh giảm. Giá đang sắp tiếp cận vùng cản mà nó đã phá – vùng 1.335, đây là một vùng mua vào tốt.

AUD/USD

Giá đã không phá được vùng 0.7 và đang tiếp tục đi lên. Kỳ vọng nó sẽ về vùng biên trên của kênh giảm.

Mời các bác trụ cột: @Dr.TienBi @quang minh @MSTT @hiennguyen682 @Nguyễn Thiện Thành @Kimmymore @codinginthebigcity @nguyencuongtrader @GoKu @Dreamdl @Jaguar696 @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @nobita2810 @Cùi mía @... cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay!

[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----

Cảnh báo:
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Già đời như mình hôm qua vẫn bị con UJ nó lừa, bị dính quả false Break cay cú thật. View hôm nay thì rõ ràng rồi các bạn, trừ GU 1 mình một đường. UJ lên chắc chắn vàng lại giảm, vàng side way tích lũy vùng giá 1291 - 1299, phá 1300 là một xu hướng tăng mới, phá 1290 thì lại giảm sâu. Ai đánh sideway thì cứ sáng mua chiều bán, có nghĩa là chạm 1291 thì mua, chạm 1298 lại bán.

Bạn nào muốn vừa Trade vừa Chơi thì cắm em EU cho lành, để lệnh cả ngày ko phải lo lắng. EU thì cứ đợi cao là đập. Giá chạm 1.2720 tạo Pinbar rồi, đập luôn cũng được còn muốn chắc đợi phiên ÂU rồi vào lệnh. Giá Dầu lên thì chắc chắn CAD lên giá, nên bạn nào còn giữ lệnh Sell Ucad lại có cơ hội dời SL gồng lời rồi.

Già đời như mình hôm qua vẫn bị con UJ nó lừa, bị dính quả false Break cay cú thật. View hôm nay thì rõ ràng rồi các bạn, trừ GU 1 mình một đường. UJ lên chắc chắn vàng lại giảm, vàng side way tích lũy vùng giá 1291 - 1299, phá 1300 là một xu hướng tăng mới, phá 1290 thì lại giảm sâu. Ai đánh sideway thì cứ sáng mua chiều bán, có nghĩa là chạm 1291 thì mua, chạm 1298 lại bán.

Bạn nào muốn vừa Trade vừa Chơi thì cắm em EU cho lành, để lệnh cả ngày ko phải lo lắng. EU thì cứ đợi cao là đập. Giá chạm 1.2720 tạo Pinbar rồi, đập luôn cũng được còn muốn chắc đợi phiên ÂU rồi vào lệnh. Giá Dầu lên thì chắc chắn CAD lên giá, nên bạn nào còn giữ lệnh Sell Ucad lại có cơ hội dời SL gồng lời rồi.

Bác cho em hỏi em hỏi con UJ False break nó TF nào vậy Bác? Sao em nhìn D1 vẫn thấy nó chưa Break Trend tăng nhỉ, Nãy em mới chốt lời Buy UJ xong.

Bác cho em hỏi em hỏi con UJ False break nó TF nào vậy Bác? Sao em nhìn D1 vẫn thấy nó chưa Break Trend tăng nhỉ, Nãy em mới chốt lời Buy UJ xong.

View attachment 82054

Mình luôn Buy UJ mà, hôm qua mình mua ở 111.10 thấy giá nó ko phá đc cản 111.2, chạm mức đó thọt xuống 111.02 nên cắt lệnh, ai ngờ nó lừa mình giờ nó phi lên 111.4 rồi, lại canh buy lại thôi.

Mình luôn Buy UJ mà, hôm qua mình mua ở 111.10 thấy giá nó ko phá đc cản 111.2, chạm mức đó thọt xuống 111.02 nên cắt lệnh, ai ngờ nó lừa mình giờ nó phi lên 111.4 rồi, lại canh buy lại thôi.
À, hôm qua em cũng dời SL lên 111.200 sáng thấy nó lên 450 hơi tiếc, nhưng thôi giờ chuyển qua đánh cặp khác :)

À, hôm qua em cũng dời SL lên 111.200 sáng thấy nó lên 450 hơi tiếc, nhưng thôi giờ chuyển qua đánh cặp khác :)

Nó chạm cản 111.2 bắn xuống liên tục nên mình cắt lệnh bạn ak, đêm nó thông chốt, thằng UJ toàn thế. Ngày xưa hồi còn xanh mình chơi liều 1 lệnh 1.9 lot UJ qua đêm ngủ dậy thấy có 530$ . Anh em cho hỏi bao giờ cho đến ngày xưa ???

Chỉnh sửa lần cuối:
Riêng thằng GU thì Sorry Lover - Xin Lỗi Tình Yêu cũng vẫn chết mà ko Xin Lỗi Tình Yêu lại càng chết, nên nếu có lỡ thích em thì mình chỉ nên tranh thủ 15p, 30p, căng lắm thì H1 thôi anh em nhé :p:p:p

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 536 Xem / 46 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 279 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 630 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,755 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 88 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên