[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 12/04

View attachment 87224
Thân chào HoangKieuNhung, nay cũng cuối tuần nên Post chuyện bên lề một chút bạn nhé? mình mới tham gia diễn đàn lại tầm hơn tháng trở lại đây và trong tuần vừa qua mình thấy Nick bạn trong thớt chia sẻ kèo và kinh nghiệm rất nhiệt tình, cá nhân mình cảm ơn bạn vì những chia sẻ rất có tâm và mong bạn tiếp tục giữ lửa để diễn đàn ngày càng đông, anh em học được nhiều kinh nghiệm bổ ích, nhưng thật sự có một vài điều mình hơi thắc mắc một chút ko biết bạn có thể chia sẻ hoặc nếu bạn ko muốn thì cũng ko sao do thắc mắc cá nhân của mình thôi mà, mình có cảm nhận là nick HoangKieuNhung Nữ - 22 tuổi qua cách nói chuyện của bạn thì bạn là một người lăn lộn trong thị trường này chắc cũng đủ lâu để có được những chia sẻ mà một cô gái mới 22 tuổi khó có thể có nhìn nhận như vậy? Thứ 2 nữa là qua cách nói chuyện của bạn với mình và Bác QM thì mình đoán chắc bạn ko phải là Nữ và thậm chí còn hơn tuổi của mình hoặc Bác Quang Minh. Nếu bạn đúng là HoangKieuNhung thì sau này mình vẫn cứ gọi bạn là người đẹp, còn nếu không phải thì bạn chia sẻ một chút có phải giới tính Nữ - 22 tuổi không :) nói chứ để sau này xưng hô cho nó phải phép bạn à :)
Ngoài ra còn vấn đề này mình nói ra bạn cũng đừng buồn nha, mình hơi bất ngờ chút tại mình thấy bạn tham gia diễn đàn một vài ngày ko biết bạn có biết Kimmy từ trước ko mà bạn có CM tới Kimmy "Hôm trước Kìm Mỹ hô sell GU 1,306 chờ chốt và GU đi ngược lên 1,3193 Kìm nhớ ko A ơi?" rồi "Sell giá này thì sl và tp ở đâu Kìm?" rồi sau này trong một số post bạn ko đồng ý một số cá nhân như "Tôi đã biết rất nhiều cá nhân hô kèo cảm tính, nói như kiểu chắc chắn 100% nhưng khi giá đi ngược thì lặn mất hút..." mình nói thật lòng là mình ko biết chuyện j nhưng hỏi thật bạn, sao bạn mới tham gia diễn đàn có vài ngày mà bạn có những post bản thân mình đọc mình cảm thấy bạn đang chỉ trích một người và cả những người còn lại mà mình ko biết là ai...Cá nhân mình khi thấy vậy mình ko mấy được thiện cảm lắm :) nếu bạn đặt ngược lại bạn là mình và thấy một người mới toanh như vậy thì bạn có cái cảm giác giống mình ko :) Còn về vấn đề SL hay không SL theo quan điểm cá nhân của mình thì mọi người lên diễn đàn này cái chính là học hỏi kinh nghiệm phân tích kỹ thuật/cơ bản của cặp tiền tệ từ những người đi trước, chứ mà ngày nào cũng vô thread chỉ để copy/paste kèo thì nếu một ngày ko có người ta share kèo nữa chẳng lẽ lại ko biết SL sao đúng ko bạn? Mình thích diễn đàn chia sẻ là chia sẻ cái Cần để mọi người có thể tự đi câu cá, chứ cho cá người ta ăn rồi một ngày cũng sẽ hết cá thôi... Nên mình nghĩ bạn Share kèo mà có SL/TP được thì quá tốt còn nếu ko có thì cũng ko sao đâu? Mình biết bạn có ý tốt nhưng trong cuộc sống muôn màu muôn vẻ, SL có thể phù hợp với bạn nhưng có thể ko phù hợp với người khác? cũng tuỳ phương pháp trade cách SL khác nhau, Quan trọng Anh em diễn đàn vui vẻ, ko có ai post khiếu nại do người này, người kia share kèo mà ko cho tui SL nên tui mất tiền, phá sản là được rồi đúng ko bạn..!!!
Nay "Giỗ" đi câu cá hơi say một tý nên mình viết có nội dung nào ko phải thôi bạn bỏ qua, cũng chỉ là quan điểm cá nhân của mình thôi. Chúc bạn và Anh em có kỳ nghỉ lễ vui vẻ/ giữ sức khoẻ đầu tuần mới câu được nhiều cá :)
Mình thì nghĩ vầy:
  • Chúng ta tham gia diễn đàn thì đa phần sử dụng nickname và các thông tin khai báo có thể là đúng sử thật/không vì nhiều lý do riêng cho việc đó! Và vì là diễn đàn, là mạng ảo thì chúng ta cứ căn cứ vào nick để nhận diện... vì vậy, nếu chưa thật sự đủ thân/tin tưởng thì chúng ta không thể yêu cầu ai đó đưa thông tin thật của họ, nên chúng ta cứ căn cứ vào cái mà họ khai báo để nói chuyện thì chắc không ai giận gì mình đâu :)
  • Mình cũng khá dị ứng với cách nói chuyện cố tâm đâm chọt người khác gây war! Và sẽ rất hoan nghên và thật sự yêu thích những cuộc tranh luận đúng nghĩa thể hiện quan điểm và làm sáng tỏ 1 vấn để! Vì chỉ có tranh luận thì chúng ta mới có thể tiến bộ và hoàn thiện bản thân hơn trong trading cũng như trong cuộc sống.... nên dù trước đó như thế nào, nhưng hôm nay bạn tham gia vào cuộc tranh luận đúng nghĩa thì mình điều rất hoan nghên và cảm ơn!
  • Chia sẽ điểm SL thì mình nghĩ là cần thiết lắm luôn, vì trong đây có rất nhiều bạn mới tham gia, đang học hỏi vào theo kèo v.v... nên các bạn sẽ không thể tự chủ được để tìm điểm sl hợp lý theo phương pháp của người chia sẽ! và có 1 điểm sl (dù đúng/sai) theo phương pháp người chia sẽ thì các bạn mới sẽ chủ động hơn cân đối tài khoản của mình khi theo.
  • Dĩ nhiên, nếu được chia sẽ về phương pháp đang sử dụng (chia sẽ cái cần câu) thì đó là điều trên cả tuyệt vời, nhưng chúng ta chỉ có thể hy vọng nhận được! Nhưng không thể đòi hỏi người ta đưa cho chúng ta được vì .... đó là bí kiếp riêng của họ, là một quá trình đánh đổi để họ có được nó!
  • Còn quan điểm "đi ngược đám đông" mình nghĩ hoàn toàn bình thường, và khi chia sẽ trên diễn đàn hoặc nơi công cộng thì hoàn toàn không có ý xem thường mọi người vì đó là quan điểm cá nhân của người tuyên bố.
    Warrent Buffet từng phát biểu & trở thành châm ngôn đầu tư của ông: "Hãy biết sợ khi người khác đang tham lam và tham lam khi mọi người đang sợ hãi".
Chúc mọi người đầu tuần mới giao dịch thành công, ăn giỗ vui vẻ!

Mình thì nghĩ vầy:
  • Chúng ta tham gia diễn đàn thì đa phần sử dụng nickname và các thông tin khai báo có thể là đúng sử thật/không vì nhiều lý do riêng cho việc đó! Và vì là diễn đàn, là mạng ảo thì chúng ta cứ căn cứ vào nick để nhận diện... vì vậy, nếu chưa thật sự đủ thân/tin tưởng thì chúng ta không thể yêu cầu ai đó đưa thông tin thật của họ, nên chúng ta cứ căn cứ vào cái mà họ khai báo để nói chuyện thì chắc không ai giận gì mình đâu :)
  • Mình cũng khá dị ứng với cách nói chuyện cố tâm đâm chọt người khác gây war! Và sẽ rất hoan nghên và thật sự yêu thích những cuộc tranh luận đúng nghĩa thể hiện quan điểm và làm sáng tỏ 1 vấn để! Vì chỉ có tranh luận thì chúng ta mới có thể tiến bộ và hoàn thiện bản thân hơn trong trading cũng như trong cuộc sống.... nên dù trước đó như thế nào, nhưng hôm nay bạn tham gia vào cuộc tranh luận đúng nghĩa thì mình điều rất hoan nghên và cảm ơn!
  • Chia sẽ điểm SL thì mình nghĩ là cần thiết lắm luôn, vì trong đây có rất nhiều bạn mới tham gia, đang học hỏi vào theo kèo v.v... nên các bạn sẽ không thể tự chủ được để tìm điểm sl hợp lý theo phương pháp của người chia sẽ! và có 1 điểm sl (dù đúng/sai) theo phương pháp người chia sẽ thì các bạn mới sẽ chủ động hơn cân đối tài khoản của mình khi theo.
  • Dĩ nhiên, nếu được chia sẽ về phương pháp đang sử dụng (chia sẽ cái cần câu) thì đó là điều trên cả tuyệt vời, nhưng chúng ta chỉ có thể hy vọng nhận được! Nhưng không thể đòi hỏi người ta đưa cho chúng ta được vì .... đó là bí kiếp riêng của họ, là một quá trình đánh đổi để họ có được nó!
  • Còn quan điểm "đi ngược đám đông" mình nghĩ hoàn toàn bình thường, và khi chia sẽ trên diễn đàn hoặc nơi công cộng thì hoàn toàn không có ý xem thường mọi người vì đó là quan điểm cá nhân của người tuyên bố.
    Warrent Buffet từng phát biểu & trở thành châm ngôn đầu tư của ông: "Hãy biết sợ khi người khác đang tham lam và tham lam khi mọi người đang sợ hãi".
Chúc mọi người đầu tuần mới giao dịch thành công, ăn giỗ vui vẻ!
Ô sờ tê con tê tê

Tôi thì chả tranh cãi nhưng có người cứ tọc mạch chọt thì cứ việc :) mạng xh là ảo mà, ai nghĩ tôi là pê đê hay cún hay u100 thì cũng chả sao. Chỉ là thấy ai đó cứ kinh nghiệm của ông anh mà chỉ trích hết người này tới người khác ngoài vấn đề trade để gây war thì ...cũng kệ đi. Tôi đang nói với không khí ấy mà. Ai nhột tự trả lời chứ tôi không có nhột cũng chả tôn sùng ai. Tôi chỉ thấy ai hay ai giỏi thì học thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiến Luật còn nhớ vụ UJ sập sáng mùng 2/1 và bạn cháy tk 10.000 usd k?
Nên bình tĩnh suy ngẫm bạn nhé! Qua tuổi 18 hết rồi mà.
Thân!!!
Ồ Man, hoá ra bạn là người cũ :), cảm ơn vì đã nhớ tới thông tin của mình, uhm giờ cũng rút ra kinh nghiệm rồi nên bây giờ Trade cũng từ từ, ăn chắc mặc bền, cả tháng mới gỡ lại được có 1/2 thôi :(

Ồ Man, hoá ra bạn là người cũ :), cảm ơn vì đã nhớ tới thông tin của mình, uhm giờ cũng rút ra kinh nghiệm rồi nên bây giờ Trade cũng từ từ, ăn chắc mặc bền, cả tháng mới gỡ lại được có 1/2 thôi :(

View attachment 87243
Cả tháng gỡ đc nhiu đó cũng là giỏi rồi í. Good job! Cứ đều đặn vậy thì sẽ lấy lại và dày dần thôi

bác Dương Huy tổ chức cuộc thi TraderViet Champion League đi
Cho ae thi thố..
Diễn đàn là ảo, Tóm lại toàn nói xuông, đúng cũng nói xuông mà sai thì chắc chắn bị ném đá dập mặt =)), Cho kèo đúng sai, ok? đâu có quan trọng, 1 cái đồ thị, 9 người 10 ý. Nói lại câu cũ rích "Đúng chốt lời được bao nhiêu và sai thì mất bao nhiêu?" - mới quan trọng. Đôi khi cho kèo đúng, giá chạy đúng hướng tận 100-200pip...nhưng nói thật, Gồng lời phải quá-là-lì đi mới gồng được, người có kinh nghiệm còn chưa chắc gồng nổi chứ nói gì Newbiew, Có khi chủ kèo thấy giá chạy đúng lời 50pip chốt lời rồi, xong 1 lúc sau giá nó đi thêm 150pip nữa mới nhảy vào nói Thấy chưa kèo tôi cho ăn ngập mồm 200pip rồi đấy.....Cho nên việc kèo đúng kèo sai mình thấy nó quá là bình thường. việc Stoploss cố định và kỷ luật với cái Stoploss này là rất rất tốt vì nó giúp bạn hạn chế thua lỗ và bảo vệ tài khoản. Nhưng cái khó hơn là gồng được lời được đến mức nào---giữa thực tế và lời nói trên này...Khó, thực sự khó. Nếu ae muốn so đo trình độ với nhau thì chỉ có cách admin @DuongHuy tổ chức cuộc thi cho ae oánh Real trong vòng khoảng 2-3 tháng từ cùng 1 số vốn ban đầu thôi. Chứ nói thật ở đây, ông cho kèo đúng nhiều, cũng chưa chắc có lời trong forex, vì đơn giản, không gồng lời tốt, - 7 kèo đúng 3 kèo sai tổng kết vẫn âm lòi.. Cái stoploss thì mọi người có thể xác nhận được chứ cái TP (gồng lời) được bao nhiêu---chả ai biết... Cuối tuần chém gió với ae vui vẻ thế thôi, không gây war với ai đâu...hiii..mình trade kém, đến giờ vẫn chưa có Profit - nhưng lý thuyết xuông thì nhiều, heheheheeee.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình thấy em KN chỉ vào chia sẻ quan điểm , ai cũng có quan điểm nên mình nghĩ e ý cũng có quan điểm và nói ra quan điểm thôi chứ k có ý đồ ý . Lúc nào có ý đồ thì đã bị band còn k có ý đồ gì chỉ chia sẻ thì có gì đâu , mn cứ đánh đồng mọi chuyện cũ với mới làm gì đâu . Ở đây làm gì có ai đúng hoàn toàn đâu vì mỗi ng 1 cách trader , e ý thây trader nên cần có SL thì e ý nói qdiem của em ý thôi có sao đâu .

Tốt nhất cứ thi thố với nhau..
Tranh tài cao thấp cho mọi người mở rộng tầm mắt

Cuối tuần Anh Em trao đổi hot và xôm quá. SL hay kg SL tuỳ theo tài khoản và bản lĩnh mỗi người. Với KM hay QM là không bao giờ SL.
Rõ ràng là như vậy.

Theo KM : SL thường hay biếu quà cho Market. Vì giá nó giật 1 phát đụng SL sau nó xuống ngay.

Ai lo cứ lo đến SL nhiểu thì tâm lý vẫn chưa vững.
Và : Tiền vốn ít nữa.

( KM kg dám chê ai.
Gì KM thấy ntn KM nói như vậy. )

==================

Cuối tuần uống beer đi Anh Em. Vui vẻ thích hơn.

==================
Vk KM đi làm cỗ, 2 Ba con đi uống beer cuối tuần này. Hihihii. Cuộc sống vui vẻ.

Đính kèm

1.3 MB · Xem: 0
Cũng giống như chuyện hô mọi ng buy 1305 sl 1301 rồi 1 lúc sau hiện ra lệnh buy 1301 nhỉ?
Cái kiểu đi ib từng người mời mở tk rồi bị nh ng phát hiện ra.
Nói chung, bản chất nó lòi ra nhanh lắm!
Chúc Quân Bố Bà sang tuần tiếp tục gồng vì buy Gold 0,6 lot 1302 nhá!!!
Haha. Bác đanh đá vãi *** luôn. Em có nhận em giỏi đâu :D. SL suốt ngày ý bác. cho nên lâu rồi em có dám lên đây cho kèo ai đâu ^^. Còn việc em làm Ib em đi mời ng khác thì nó đơn thuần là công việc thôi, em cũng lừa ai đâu - Ib có tâm ý :cool:. Hạ hoả đi bác nhé. Ai nói gì bác đâu, ý em chỉ là lên đây cho kèo có đúng có sai, quan trọng nhất vẫn là TP được thật dày thì tổng kết mới có lời được - vì rõ ràng gồng lời thực sự là cái khó nhất trong trading - mà gồng lời đc bnhieu cái này chỉ có mình mình biết thôi, đôi khi nó là vấn đề tâm lý của mỗi trader,, Có khi 5 kèo đúng 5 kèo sai nhưng vẫn lỗ. Còn ai lên đây mà giỏi hay chia sẻ pp nào hay mọi người nên ghi nhận và học tập để tiến bộ chứ ko nên sân si làm gì. Còn cái ví dụ bác nói ý, em buy 1304 sl 1301, em dính SL rồi em lại buy phát nữa đó bác...hiii ,bác thật nóng quá. Em SL 3 giá có SL 3 lệnh vẫn còn nhẹ nhàng hơn bác dính SL 100pip nhồi 1 đống lệnh đó bác. Bác cả giận mất khôn mà mất cái khí chất của người có tiền ý. Khôn như bác quê em đầy. Còn thích war thì em cũng ko ngại. Thôi, chúc bác cuối tuần vui vẻ. Hết

Chỉnh sửa lần cuối:
Cũng giống như chuyện hô mọi ng buy 1305 sl 1301 rồi 1 lúc sau hiện ra lệnh buy 1301 nhỉ?
Cái kiểu đi ib từng người mời mở tk rồi bị nh ng phát hiện ra.
Nói chung, bản chất nó lòi ra nhanh lắm!
Chúc Quân Bố Bà sang tuần tiếp tục gồng vì buy Gold 0,6 lot 1302 nhá!!!
Hạ hỏa thôi gái đẹp...
Chú ấy sai lầm là lỗi chú ấy
Gái đẹp bỏ qua deee

Ai cũng biết là ai đó gặp ai cũng xù lông nhím :D :D :D
Ới bác cuimia báo xấu tớ đấy à, thôi khỏi báo không thích thì lướt qua nhau thôi. Mìn là ảo chứ mìn cũng không phải thể loại lấy tên tuổi giới tính tuổi tác ra trêu thiên hạ.

Ai cũng biết là ai đó gặp ai cũng xù lông nhím :D :D :D
Ới bác cuimia báo xấu tớ đấy à, thôi khỏi báo không thích thì lướt qua nhau thôi. Mìn là ảo chứ mìn cũng không phải thể loại lấy tên tuổi giới tính tuổi tác ra trêu thiên hạ.
Nâu nâu.. mềnh chả report ai cả..
Đơn giản là ko thích chiến tranh.. cũng ko thích ồn ào...
Ko phải vì mình thích người này thì sẽ tung hô và chém gió người kia..
Mềnh vẫn thích học hỏi pp giao dịch của mỗi người để tăng thêm kiến thức cho bản thân.

KM nhớ : Bảng lương phi nông nghiệp. Giá giật 1 phát chớp chớp chớp lên sau cắm sâu. Ai đặt SL cáu là chắc sau khi nến down cắm ngay & luôn.

Market nó kg vừa. KM thấy nó ảo cực. Đểu nữa.
Phải chấp nhận.
Còn giá lên sau phải xuống thế thôi.

Tầm như Kiều Nhung : KM biết rõ Kiều Nhung nhìn R1 R2 R3 quá đc. Bạn ấy cẩn thận đặt SL kg sao....

Tóm lại : Kg ai sai cả.
Quan trọng : Trade kiểu gì ra lời là đc.
Buy Sell vô tư. Miễn sao total + là ok.

Kimmy.

Chuyện nhỏ như con thỏ Anh Em lại làm khó nhau rồi. Theo KM thôi. Ngưng. Kg report kg gì gì hết......Trade là ván cờ. Kg khéo thì bị chiếu tướng, khéo thì bắt quân nó & chiếu tướng lại. Thế thôi.

Trade : Soi cặp nào cao là chuẩn bị sell. Ví dụ Cad/Jpy rất cao. Nó vẫn lên đc khoảng 20 - 30 pips nữa là Sell ăn to.

Thế thôi.

Chuyện nhỏ như con thỏ Anh Em lại làm khó nhau rồi. Theo KM thôi. Ngưng. Kg report kg gì gì hết......Trade là ván cờ. Kg khéo thì bị chiếu tướng, khéo thì bắt quân nó & chiếu tướng lại. Thế thôi.

Trade : Soi cặp nào cao là chuẩn bị sell. Ví dụ Cad/Jpy rất cao. Nó vẫn lên đc khoảng 20 - 30 pips nữa là Sell ăn to.

Thế thôi.
View của e cũng giống anh.. canh short mấy cặp xxxjpy hehee.. mà ăn dày cỡ 80 100pip e mới chơi.. tập đánh ăn dày cho quen tay

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 398 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,467 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,088 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 160 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên