[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 12/11

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,447
34,773
Chào buổi sáng, chúc anh em có ngày trading tràn đầy năng lượng và hiệu quả! Hãy cùng tiếp tục nhận định, bình luận thị trường trong ngày mới – 12/11.

Trong tuần mới lịch tin tức khá nặng vào Thứ Tư và Thứ Năm còn trong ngày đầu tuần hôm nay thì thị trường khu vực Bắc Mỹ gồm US và Canada nghỉ lễ, các khu vực còn lại không có lịch tin cố định nào.

Bên cạnh các tin theo lịch thì cũng cần chú ý thêm các sự kiện khác như Brexit, ngân sách Ý, và đặc biệt là các phát ngôn của ông Trump, anh em có thể tham khảo qua bài này của bác @Bianas.

>> Tổng hợp tin tức cơ bản đáng chú ý trong tuần từ 12-17/11

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Sau 4 tuần sideway trong khu vực 1212-1240, phiên cuối tuần rồi vàng đã chính thức phá vùng này. Nhìn vào chart lúc này chúng ta có thể thấy lực bán là rất mạnh. View cho hôm nay sẽ là chờ giá pullback về các vùng kháng cự phía trên để bán theo đà giảm. Tuy nhiên cần chú ý đường trend tăng khung daily, có thể giá sẽ bật lại tại đường này.

USD/JPY

Sau 5 phiên liên tục tăng, ngày giao dịch cuối tuần USDJPY đã đóng cửa giảm khi gặp vùng cản 114. Lệnh mua sẽ là ưu tiên cho giai đoạn này, câu hỏi hiện tại là giá liệu có thể phá ngưỡng 114 ở lần chạm tiếp theo hay sẽ tiếp tục điều chỉnh. Nói chung chúng ta cần đợi một mức giá mua vào tốt hơn hiện tại, hoặc khi có tín hiệu breakout rõ ràng.

EUR/USD

EURUSD đã trở lại đà giảm và đang tiếp cận vùng cản 1.13, đây là vùng rất quan trọng vì nếu phá vùng này đồng Euro sẽ thiết lập mức thấp mới của năm. Bán ra là ưu tiên cho hôm nay nhưng cần chờ giá pullback lên khu vực phía trên.

GBP/USD

Sau 2 phiên cuối tuần liên tục trượt giảm, sáng nay đồng bảng tiếp tục tạo một gap-down khá lớn và chính thức phá cấu trúc tăng, điều này cho thấy lực bán vẫn còn rất mạnh. Tuy nhiên giá đã đảo chiều khá gấp nên có thể sẽ có điều chỉnh sâu, anh em nên chờ đợi thêm trước khi short.

USD/CAD

Mối lo về USDCAD đảo chiều đã được xóa khi mà mức cản bị retest rất nhiều lần 1.315 đã bị phá. Hiện tại cấu trúc tăng đang rất tốt, chúng ta vẫn đi theo xu hướng.

AUD/USD

AUD mặc dù điều chỉnh sâu trong 2 phiên giao dịch cuối tuần nhưng đà tăng vẫn được giữ vững, vẫn ưu tiên mua vào cho đến khi nó thực sự có dấu hiệu đảo chiều.
Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216 @MSTT @dang thi thanh @Vivian-Châu @codinginthebigcity @hoaanhdao2017 @Edrio43 @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @HaiDuong1983 @Huan2051 @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 @Kimmymore @WindyCloud @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @... cùng tham gia với cộng đồng.

[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!​

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Vốn 2000 mà chơi lot to thế, vốn 600 toàn vào 0.01 0.02 đây này, nghiên cứu thêm short audjpy xem, cơ bản quản lý vốn thế này là hỏng :s, giờ cứu kiểu liều ăn nhiều cũng sẽ gây hệ lụy sau này, đôi khi gồng rồi vô tình nó quay trở lại vùng lãi cũng có nhưng mang tính cờ bạc may rủi quá, sau rút kinh nghiệm học quản lý vốn thôi :s

1.000 chỉ đánh tổng lệnh 0.1 đây :D , nhàn mà thoải mái làm việc khác. Xuống 200-300 pip vẫn oke về tâm lý . Tất nhiên cứ ăn ít nhưng chắc cú.
Riêng gồng những lệnh dương phí qua đêm thì cả tháng cũng đc :)

Vốn 2000 mà chơi lot to thế, vốn 600 toàn vào 0.01 0.02 đây này, nghiên cứu thêm short audjpy xem, cơ bản quản lý vốn thế này là hỏng :s, giờ cứu kiểu liều ăn nhiều cũng sẽ gây hệ lụy sau này, đôi khi gồng rồi vô tình nó quay trở lại vùng lãi cũng có nhưng mang tính cờ bạc may rủi quá, sau rút kinh nghiệm học quản lý vốn thôi :s
Bác ý đang vào số lot và số lệnh hơi nhiều so với tài khoản rồi mà bác lại bảo bác ý vào thêm kèo short audjpy nữa thì ..... e là không phù hợp vào thời điểm nè.
Theo em bác nào có quan điểm nhận định về 2 cặp của bác ý đang trader thì cho bác ý xin ý kiến để tham khảo mà gỡ thôi, giờ đừng vào thêm lệnh gì nữa. Hên không sao, sui thì xem như hết thuốc chữa !

Bác ý đang vào số lot và số lệnh hơi nhiều so với tài khoản rồi mà bác lại bảo bác ý vào thêm kèo short audjpy nữa thì ..... e là không phù hợp vào thời điểm nè.
Theo em bác nào có quan điểm nhận định về 2 cặp của bác ý đang trader thì cho bác ý xin ý kiến để tham khảo mà gỡ thôi, giờ đừng vào thêm lệnh gì nữa. Hên không sao, sui thì xem như hết thuốc chữa !
Nhìn kèo vàng 2 lệnh ngược thế kia thì phán gì nữa, chả lẽ bảo cắt ^^, vàng thì phán xuống ^^. Nói chung rút kinh nghiệm lần sau thôi , với mất tiền thế này bảo cắt lỗ khó phết, nhiều khi người ta thích liều quả cuối mất thì mất hơn 2000 được thì hồi vốn + lãi, chứ giờ nhiều khi cắt lỗ xong nó hồi lên phần lãi cũng đau phết. Khởi đầu sau lần này phải rút kinh nghiệm triệt để thôi, giờ mà cắt chắc mất ngủ, tùy chủ nhân tài khoản xử lý giờ này, anh nào mà cứu tài khoản hộ thì cũng chỉ như mình thôi, vào 1 2 kèo với lot to, 1 là cháy thì bảo không cứu được, lãi lại đòi chia lợi nhuận .... có khi còn thiệt hơn nên vụ cắt hay gỡ bạn chủ xem mấy hướng tự quyết nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhìn kèo vàng 2 lệnh ngược thế kia thì phán gì nữa, chả lẽ bảo cắt ^^, vàng thì phán xuống ^^. Nói chung rút kinh nghiệm lần sau thôi , với mất tiền thế này bảo cắt lỗ khó phết, nhiều khi người ta thích liều quả cuối mất thì mất hơn 2000 được thì hồi vốn + lãi, chứ giờ nhiều khi cắt lỗ xong nó hồi lên phần lãi cũng đau phết. Khởi đầu sau lần này phải rút kinh nghiệm triệt để thôi, giờ mà cắt chắc mất ngủ, tùy chủ nhân tài khoản xử lý giờ này, anh nào mà cứu tài khoản hộ thì cũng chỉ như mình thôi, vào 1 2 kèo với lot to, 1 là cháy thì bảo không cứu được, lãi lại đòi chia lợi nhuận .... có khi còn thiệt hơn nên vụ cắt hay gỡ bạn chủ xem mấy hướng tự quyết nhé.
Cắt hay giữ đâu phải là cái mình cần tư vấn hả bác.
Bác nào đánh chắc tay mà có quan điểm riêng về 2 kèo ý thì cứ cho chủ thớt gồng lỗ kia xin để bác ý tham khảo và tự thẩm định tình hình hiện tại rồi đưa ra quyết định thôi, chứ bác ý đối ứng vậy chứng tỏ cũng đang mất phương hướng nên mới vào lệnh thế để chờ giải pháp mà bác.

Bác nào đánh chắc tay mà có quan điểm riêng về 2 kèo ý thì cứ cho chủ thớt gồng lỗ kia xin để bác ý tham khảo và tự thẩm định tình hình hiện tại rồi đưa ra quyết định thôi, chứ bác ý đối ứng vậy chứng tỏ cũng đang mất phương hướng nên mới vào lệnh thế để chờ giải pháp mà bác.
Mình định căt ej

Kèo vàng của bác giờ chỉ có 1 xác định xu hướng con ẹ lại giảm thì cắt lỗ .vàng giữ lại coi như hên xui ko đến nỗi cháy account dù gì bác cũng đang hedge .ej là biến số

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên