[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 12/12

Theo bác 0.1 lý do tôi theo là vì h4 chạm band dưới bbs và ma50 lực bán giảm tại điểm này. Bác giải thích thêm lý do của bác để tôi tham khảo thêm.
Lý do thì cũng đơn giản thôi bạn à :
1/ khung h4 /phía bên trái là cây pin bar /bên phải là cây doji cả hai đều đụng hổ trợ bên dưới /vùng màu xanh và không thể break out mô hình hai đỉnh
2/ khung dailly song đang lên
3/ khung dailly chúng ta có 4 cây nến có bóng dài phía trên ,thông thường chúng ta nghĩ đó là vùng giá bị từ chối nhưng theo một cách nghĩ khác ,đó là phe Bò đang cố đẩy lên vì nếu động lượng không đủ manh thì Gấu đã đạp xuống lâu rồi
chính vì vậy mình Buy , nếu bạn có ý kiến khác đóng góp cho mình nhé
xin cám ơn

Đính kèm

140.5 KB · Xem: 3
    152.3 KB · Xem: 4
1/ khung h4 /phía bên trái là cây pin bar /bên phải là cây doji cả hai đều đụng hổ trợ bên dưới /vùng màu xanh và không thể break out mô hình hai đỉnh
3/ khung dailly chúng ta có 4 cây nến có bóng dài phía trên ,thông thường chúng ta nghĩ đó là vùng giá bị từ chối nhưng theo một cách nghĩ khác ,đó là phe Bò đang cố đẩy lên vì nếu động lượng không đủ manh thì Gấu đã đạp xuống lâu rồi
xin cám ơn
theo em thì buy 15613-15633
Giờ thì nên canh cao short xuống

xin cám ơn
Mình thấy giá đã break trendline và test lại cản nên khả năng tăng là cao. Nhưng hôm qua nó có cây nến đuôi dài đỏ lừ từ trên xuống vì vậy nên quan sát tiếp thì hơn. Mình chuyên giao dịch daily nên khi nào có cây nên pinbar xanh hoặc engufer thì mình sẽ mua

Mình thấy giá đã break trendline và test lại cản nên khả năng tăng là cao. Nhưng hôm qua nó có cây nến đuôi dài đỏ lừ từ trên xuống vì vậy nên quan sát tiếp thì hơn
View attachment 69873
E thấy ECAD nên canh tiếp, buy khúc này như ngã 3 đường(m30-h1) k có tín hiệu
H4 chênh vênh của giảm cao hơn Con này break cản D thì chờ cản D hãng tính kèo buy
một số điểm giá em thấy theo ichi có cản là support 151111-15077-15043
Kháng cự 1516x-1518x

Kimmy đang lê tê fê, sướng. Hihihiiihi.
Kimmy đang điều chỉnh lại lối chơi của mình. Kimmy có tiền là Anh Em có tiền.

Chơi ngắn : Vũ điệu nhắm mắt = nhìn nến gần sẽ đi qua >>>>> đạt cấp độ chuẩn tuyệt đối.
( do KM lập trình đem lại ). Cứ tổng lời trên 80u là KM đóng tất các lệnh trên màn hình, đóng tất, kết thúc một vòng. Vòng mới tiếp tính sau.

Chơi dài : Bum theo kết quả lập trình. Chấp nhận quất ngược, âm tiền trc và đc dương tiền sau...một lệnh đc nhiều tiền hơn nhưng nó có phần đau tim khi màn hình đỏ choẹt lúc đầu. Sau mới xanh mướt.

Ví dụ chơi ngắn :

Nã sướng & êm vì KM tin nến đạt chuẩn điểm.

Không cần nghĩ gì khác ngoài nã & tới điểm mình cần thì nhanh tay đóng lệnh ăn thôi.

View attachment 69848

Kimmy đang lê tê fê, sướng. Hihihiiihi.
Kimmy đang điều chỉnh lại lối chơi của mình. Kimmy có tiền là Anh Em có tiền.

Chơi ngắn : Vũ điệu nhắm mắt = nhìn nến gần sẽ đi qua >>>>> đạt cấp độ chuẩn tuyệt đối.
( do KM lập trình đem lại ). Cứ tổng lời trên 80u là KM đóng tất các lệnh trên màn hình, đóng tất, kết thúc một vòng. Vòng mới tiếp tính sau.

Chơi dài : Bum theo kết quả lập trình. Chấp nhận quất ngược, âm tiền trc và đc dương tiền sau...một lệnh đc nhiều tiền hơn nhưng nó có phần đau tim khi màn hình đỏ choẹt lúc đầu. Sau mới xanh mướt.

Ví dụ chơi ngắn :

Nã sướng & êm vì KM tin nến đạt chuẩn điểm.

Không cần nghĩ gì khác ngoài nã & tới điểm mình cần thì nhanh tay đóng lệnh ăn thôi.

View attachment 69848
Súng máy EA nã sướng quá mình thì xài bom 1 lần quăng 1 trái hên xuio_O

có cái sàn chứng khoán tái sinh cũng thế suốt ngày điện thoại nói tập đoàn này tập đoàn nọ chi trả cổ tức chẳng biết có lừa đảo không
Anh e chơi CFD thì lấy đâu ra cổ tức mà chi trả cụ ơi. Chúng nó lừa đảo đấy :))
Cổ phiếu CFD có chi trả cổ tức nhưng là sàn trả nhé các bạn.
Nó giống gom người mua chung nhưng chủ yếu là lừa đảo thôi a. Sàn lớn chẳng thằng nào nó làm thế toàn bọn sàn ba láp vì nó biết mấy ông gà mờ nói Forex thì ú ớ, nói đến cổ phiếu thì dễ dụ hơn lại còn mua cổ phiếu Apple, Amazon lại còn Lockheat Martin nghe sang mồm.

Anh e chơi CFD thì lấy đâu ra cổ tức mà chi trả cụ ơi. Chúng nó lừa đảo đấy :))

Nó giống gom người mua chung nhưng chủ yếu là lừa đảo thôi a. Sàn lớn chẳng thằng nào nó làm thế toàn bọn sàn ba láp vì nó biết mấy ông gà mờ nói Forex thì ú ớ, nói đến cổ phiếu thì dễ dụ hơn lại còn mua cổ phiếu Apple, Amazon lại còn Lockheat Martin nghe sang mồm.

Thì nó dùng đòn bẩy cao 1:50 với cả cổ tức để làm mồi lừa đảo mà. Thật ra thì sàn nó vẫn trả cổ tức, nhưng mấy con gà Trader mới vào nghề có biết cổ tức với cổ phiếu nó như nào đâu.

Thì nó dùng đòn bẩy cao 1:50 với cả cổ tức để làm mồi lừa đảo mà. Thật ra thì sàn nó vẫn trả cổ tức, nhưng mấy con gà Trader mới vào nghề có biết cổ tức với cổ phiếu nó như nào đâu.
đánh margin 50 lần thì chỉ có fx thôi.
CP Việt Nam 1:1 sấp mặt kia kìa cụ nhỉ
đánh theo nó giá chạy 2-3u banh xác
mà nhìn con AMZ nó chạy 1 phiên 100 giá xanh mặt ngay kaka

Mình thấy giá đã break trendline và test lại cản nên khả năng tăng là cao. Nhưng hôm qua nó có cây nến đuôi dài đỏ lừ từ trên xuống vì vậy nên quan sát tiếp thì hơn. Mình chuyên giao dịch daily nên khi nào có cây nên pinbar xanh hoặc engufer thì mình sẽ mua
View attachment 69873
Cây nến bearish đó là nến retested đó bạn ,còn trendline đóng vai trò kháng cự bay giơ thành hỏ trợ rồi và nếu fakey breakout thì đã trước đó hai ba nến rồi .... nên giờ vào phiên là nó sẽ đi lên thôi , có một pp như thế này chúng ta nhìn time frame khung lớn để đinh hướng và tìm điểm vào lệnh khung nhỏ hơn /H4 đã có pin bar và doji đụng hổ trợ rồi ....
xin cám ơn bạn

Chỉnh sửa lần cuối:
Có một điểm chung của các bạn môi giới CFD này : Tất cả các bạn này đều giới thiệu là chuyên viên chiến lược với kinh nhiệm 5 năm, 10 năm với thị trường. Nhưng lúc tư vấn cho khách hàng chỉ nhắc đến lợi nhuận mà lờ đi rủi ro. Đặc biệt rất thích đưa khách hàng vào mấy thương vụ rủi ro cực cao kiểu như Amazon, nó có thể lên một phiên 50 giá, nhưng phiên sau giảm 100 giá. Ba đấm không bằng một đá, các Trader gà mờ nghe theo chỉ có CHẾT, ko bao giờ có cửa TỒN TẠI.

Vụ CFD thì chủ yếu lùa gà, cổ tức thì sàn nó trả cộng vào tk vd 1 cp 2usd cổ tức nếu buy 1 lot (100cp tuy theo sàn) thì nó cộng 200usd. Khó ăn lắm vì đến ngày trả cổ tức nó gap xuống thì đã lỗ vượt cổ tức rồi. Còn nếu thắng mà rút tiền được hay ko thì mình ko biết vì mình thử 1 lần và thua :D, nó bơm kèo các kiểu, hình như ông TienBi cũng bị hay gì đó, kèo oil hay gì đó. Nên tránh ra cho lành bơm tiền vào đó nó dợt các kiểu ko chết cũng bị thương.

Đúng rồi ạ ! " không có bữa trưa nào là miễn phí" đặc biệt là trong cái thị trường được mất đầy cạnh tranh như forex , stock , futures, ...
1 người hỏi em rằng : khi bạn ở trong 1 đêm tối và bạn có 1 ngon nến (đèn cầy) đang đc thắp sáng. Lúc đó cũng có những người khác cũng có nến nhưng nến của họ ko sáng vì ko có nguồn lửa. Vậy bạn có chia cho những người kia ánh sáng từ nến của mình ko? Em nói là em sẽ chia nếu chỗ em ở lúc đó ko phải là căn phòng bịt kín. Vì nếu bịt kín thì sẽ thiếu oxi và tất cả mọi người sẽ ko thở đc. Nhưng nếu chỗ đó đủ thoáng đủ không khí thì em sẽ chia cho mọi người ngọn lửa đó vì nó ko làm em mất đi ánh sáng của mình mà nó làm cho mọi người cùng có ánh sáng. E chỉ suy nghĩ rằng liệu thị trường này và ví dụ đấy có sự liên tưởng gì ko

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 22 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,419 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,065 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 268 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 115 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 152 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên