[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/02

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,525
34,842
Chào buổi sáng! Chúc anh chị em ngày mới nhiều thuận lợi, cùng tiếp tục bình luận thị trường trong hôm nay, ngày 13/02 nhé!

Đêm qua ông Powell đã không làm thị trường bất ngờ với những phát biểu của mình, thị trường vẫn êm đềm sau khi ông xuất hiện. Trong hôm nay, Ngân hàng Trung ương New Zealand sẽ công bố lãi suất đồng thời có buổi họp báo sau đó. Ở phiên Âu và Mỹ lần lượt sẽ có tin về CPI, dữ liệu lạm phát quan trọng mà thị trường sẽ rất quan tâm, mọi người chú ý nhé!

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Vùng cản 1315 đang tỏ ra khá cứng khi mà vàng đã retest lần thứ 3 nhưng lại thất bại. Vẫn kỳ vọng xu hướng tăng trung hạn có thể trở lại nên view cho hôm nay vẫn là chờ mua, vùng hợp lý nhất để làm việc này là khi giá quay lại 1300.

USD/JPY

Lực mua hiện tại của USDJPY khá tốt nên giá vẫn chưa retest vùng giá breakout, đây vẫn là một vùng chờ để đi theo xu hướng. Tuy nhiên có thể giá sẽ không quay lại ngay mà khả năng sẽ đi lên vùng 111 rồi mới điều chỉnh. Nhìn chung là phải chờ đợi và quan sát thêm.

EUR/USD

EURUSD đã có một phiên hồi phục ấn tượng, chấm dứt đà giảm nhiều ngày trước đó. Giá đang trở lại vùng range và kỳ vọng nó sẽ tiếp tục đi lên. Nếu còn lệnh buy chúng ta có thể tiếp tục giữ, nếu chưa có thì chờ đợi giá hồi lại đôi chút rồi tìm cơ hội vào lệnh, mức RR là khá tốt, mục tiêu giá là vùng giữa của range hoặc khi giá tiếp cận đường trend giảm dài hạn trên khung daily. Tuy nhiên, nếu không có kinh nghiệm giao dịch ranging thì nên bỏ qua.

GBP/USD

Giá đã điều chỉnh tại vùng 1.28 như dự kiến, hiện tại nó đang tiếp cận lại biên trên của kênh giảm. Nếu mạo hiểm anh em có thể tiếp tục theo xu hướng ở vùng này khi có tín hiệu, cẩn thận hơn thì chờ giá về vùng 1.30.

USD/CAD

Giá vẫn đang tiếp tục điều chỉnh giảm và sắp tiếp cận vùng giá mà chúng ta chờ đợi. Bóng dáng của mô hình đảo chiều – vai đầu vai đảo ngược cũng đã xuất hiện. Vùng chờ mua là khá tốt vì rất gần với biên dưới của kênh tăng dài hạn. Tùy vào độ mạo hiểm mà anh em có thể quyết định vào lệnh hoặc tiếp tục quan sát chờ confirm.

AUD/USD

Không có thay đổi nhiều trong giá của AUDUSD so với hôm qua, có thể cân nhắc lệnh bán khi giá về các vùng kháng cự phía trên, tuy nhiên cần nhớ rằng xu hướng đang không rõ ràng.
Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216 @MSTT @Vivian-Châu @codinginthebigcity @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 @Kimmymore @WindyCloud @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @Dr.TienBi @nobita2810 @Cùi mía @hiennguyen682 @... cùng tham gia với cộng đồng.

P/s: Như đã nói trước đây, trong thread thảo luận hàng ngày này có rất nhiều phương pháp khác nhau từ những anh em có kinh nghiệm, nếu bạn thấy một chia sẻ nào đó không phù hợp (kể cả của tôi), xin vui lòng bỏ qua, và tìm một phương pháp phù hợp khác trong thread này để theo dõi, chúng ta không nên phán xét khi chúng ta chưa hiểu rõ.

Một lần nữa cảm ơn anh chị em tích cực thảo luận và chia sẻ mỗi ngày!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Good day bác Tradernews :)
Sáng giờ vào tìm topic của bác mà k thấy sợ bác hum nay cáo bệnh k viết bài :D:D:D:D

khai chuột lâu từ mùng 3 rồi bác à nhưng bữa giờ không vào TraderViet. Đánh buy EU từ 1h chiều giờ đi làm về mở ra xem cũng kiếm được chút chút. Nhân tiện thì mình sẽ giải thích tình huống này cho mọi người. Why Buy EU??? Sau thời gian hơn 1 tháng ko đánh chỉ backtest thì giờ công lực hơi lên tay kkk. Tự luyến vãi. View attachment 77876
Bác khai chuột thắng to cũng phải rải lộc cho anh em nữa chớ :D

Hic, chả hiểu mình gây thù chuốc oán gì mà em Thảo xênh em ý mò đc cả FB cá nhân của mình chả liên quan gì đến Forex vào comment liên tha liên thiên. Chả biết bạn Dungthin là bạn nào trên TraderViet mà em Thảo bẩu mình phím bạn Dungthin Buy Gold hay Sell Gold gì gì ấy làm cháy TK. Âm thầm giao dịch cũng ko yên thân :confused::confused::confused:

Hic, chả hiểu mình gây thù chuốc oán gì mà em Thảo xênh em ý mò đc cả FB cá nhân của mình chả liên quan gì đến Forex vào comment liên tha liên thiên. Chả biết bạn Dungthin là bạn nào trên TraderViet mà em Thảo bẩu mình phím bạn Dungthin Buy Gold hay Sell Gold gì gì ấy làm cháy TK. Âm thầm giao dịch cũng ko yên thân :confused::confused::confused:

View attachment 77939
a lộc lá quá :D

Chỉnh sửa lần cuối:
a đòi bao lại vụ lần trước đi a. hô hào ae bao hết loss xong lặn luôn đến giờ tìm hoài ko thấy :D

Thôi em ơi, liên quan gì anh đâu. Anh chỉ đưa những nhận định cá nhân của anh chứ anh có phím ai vào lệnh như nào, cắt lỗ ra sao bao giờ đâu. A cứ nhận định chung còn việc giao dịch như nào tuỳ vào hệ thống của mỗi người chứ.

Thôi em ơi, liên quan gì anh đâu. Anh chỉ đưa những nhận định cá nhân của anh chứ anh có phím ai vào lệnh như nào, cắt lỗ ra sao bao giờ đâu. A cứ nhận định chung còn việc giao dịch như nào tuỳ vào hệ thống của mỗi người chứ.
Ý bạn LucasPrice là a Tiến Bi có lộc nên được em Thảo Xênh add nink FB, chứ như bạn LucasPrice không có lộc nên mấy tuần nay tìm lùng sục em Thảo mà có thấy đâu anh. :D:D:D

View attachment 77939
Nhất bác rồi còn giề, toàn mấy em xênh quan tâm bác :D:D:D
Bạn dungthin gì đó hình như hay vào lệnh tùm lum theo các kèo trên này và cứ ai ra kèo là bác ấy đu theo k cần biết khi nào và tại sao và cũng hay hỏi kèo nữa. trading mà như vậy thì chỉ có dốt tiền như đốt vàng mã thôi o_Oo_O
E chỉ đu cây và hóng, thấy biến động là tụt cây cho chắc, tập trung việc khác :D:D:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 771 Xem / 59 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 16 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 90 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 97 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,965 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên