[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/05

Chậc. USD bất ngờ dành dc quyền kiểm soát.
Pha lật kèo nằm ngoài dự đoán.
May mắn là thoát lệnh ra với 1 ít lợi nhuận.
Mình vẫn hold sell AU thêm 1 chút, đêm nay USD sáng nhất quả đất rồi, để 11h cắt.

Vừa thấy có lực bắt eu ở 30 nhưng giờ cho tiền cũng méo dám bắt :eek:

Nay chốt sớm 2 lệnh buy vàng được ít ít, lại tiếc vì tham. Thôi buông bỏ chờ mai tính.

Gửi anh Quang Minh!
Tôi tàu ngầm trên diễn đàn cũng 1 thời gian hôm nay xin có 1 đôi điều chia sẻ cùng anh.
Đa phần kèo là nhận định những biến động về giá xảy ra trong tương lai còn những nhận định sau khi giá chạy người ta là nói vuốt đuôi anh à!
Anh có nói cái điểm anh hô thường là các điểm xoay chiều là rất không chính xác. Nhiều trường hợp anh hô buy thì giá giảm nhẹ thì 50- 70 pip nặng là vài trăm pip. Ví dụ như cặp GU cách đây vài hôm, chính anh là người hô buy giá 1,3116 và anh còn lên dây cót cho đồng đảng không sợ nhưng khi GU giảm về 1,2965 tức là giảm 150 pip thì anh lại bặt vô âm tín dù anh vẫn thỉnh thoảng online vào diễn đàn.
Anh QM à, mình là người lớn thì khi mình phát ngôn phải có trách nhiệm. Có như vậy anh mới được mọi người tôn trọng. Anh phát ngôn trước sau bất nhất làm không chỉ những thành viên gạo cội bỏ đi hết mà còn làm các thành viên mới thua lỗ hoặc cháy tài khoản. Đầu đã có vài ba thứ tóc liệu có nên không anh QM?
Chính anh là người gây ra tình trạng ảm đạm của diễn đàn TDV như ngày hôm nay.
Thiết nghĩ mọi người nên có sự biểu quyết để ban nick QM vĩnh viễn như đã từng làm với nick Hiennguyen286
Chúng ta cần những thành viên cầu thị và vì cộng đồng chứ không cần những thành viên liên soi mói, chửi đổng hay đá đểu như nick QuangMinh.

Chào các anh chị, đêm hôm mới có thời gian lọ mọ vào xem mọi người thảo luận, thấy các anh chị đấu đá nhau nhiều quá, e xin phép đóng góp ý kiến.
Bản thân e là dân tập chơi, nói tập cũng ko phải vì e tiếp xúc cũng dc 2 năm rồi, chỉ là chưa nghiêm túc học phân tích thôi, còn nói gì e cũng biết về vàng và fx.
E rất hay vào xem diễn đàn, nhưng ko tham gia vì chả biết chia sẻ gì, nhưng e thì rất thích học hỏi.
Bản thân e vào diễn đàn là để xem các anh chị nhận định xu hướng một số cặp, nếu đa số trùng phán đoán của em thì e sẽ lựa điểm vào lệnh. Đại khái là thế, chứ e ko theo kèo bất kì một ai cả, cho dù là một số bác được cho là 3 năm hay 10 năm.
Ngoài ra e cũng có đọc thêm các bài học phân tích, tham khảo hướng dẫn của bác Quang Minh, rồi tự đúc rút ra kinh nghiệm và cách đánh riêng, chứ e ko phải là người tinh ăn mù làm, ngày nào cũng vào soi kèo ăn theo, thắng thì khen, thua thì chê.
Quan điểm của e là, mỗi người phải có 1 cách đánh riêng, ko biết thì phải học, chứ đừng đi soi kèo rồi theo thì suốt đời ko biết gì.

Trên diễn đàn có rát nhiều anh chị hàng ngày vẫn đưa ra nhận định, thị trường, rồi đưa kèo, cũng có đúng có sai, kể cả bác quang minh.
Và đưa ra kèo trên quan điểm là nhận định cá nhân, và hỗ trợ cho mọi người tham khảo, chứ ko bắt mọi người theo, hay ko có lôi kéo ai vào nhóm để vụ lợi.

Vấn đề ở đây là khi các anh chị mới ( như em ) thấy kèo ra thì nên THAM KHẢO và đánh theo kiến thức của mình, ko biết thì tự bỏ thời gian ra học, và đánh demo rồi đánh tk nhỏ, chứ e thấy một số anh chị cứ vào hóng kèo, thua xong mắng người ta rồi bắt họ chịu trách nhiệm.

Em chốt lại vấn đề của e rằng, các anh chị có kinh nghiệm hằng ngày lên diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm và nhận định cá nhân, chứ ko phải là vào để ra kèo, đó là điều rất quý
Nên các anh em rõ quan điểm rằng, kèo của họ là để THAM KHẢO chứ ko phải để bắt, phải tự thân mà vận động.

Còn một số anh chị nói bác quang minh phải chịu trách nhiệm với kèo đưa ra, thì nên xem lại, bác ấy cũng như các anh chị, đều là dân trader, vào để giao lưu, chia sẻ nhận định, kinh nghiệm, chứ ko phải vào để vụ lơi, vậy các anh chị mong đợi điều gì ở bác ấy ?
Vào diễn đàn ko chia sẻ quan điểm, chia sẻ nhận định thì vào làm gì ?
Hiện tại em đang đánh demo + tài khoản dưới 200usd

NU, xu hướng chính là giảm, sau khi giá hồi lên thì có hành động giá (cây nến khoanh pen blue) xác nhận khả năng đảo chiều, went to short & took 15pips và đi ngủ. Nếu có thời gian thì mình còn vào lệnh Long sau khi kết thúc cây nến khoanh pen green( hành động giá xác nhận khả năng đảo chiều). STOP SLOST LÀ CÂY NẾN DOJI CÁCH ĐÓ MẤY GIỜ.
Đơn giản vậy thôi, và đi ngủ, mai đi làm tiếp.... các bác tiếp tục cãi nhau và chiến đấu với marrket đi nhé :D:D:D:D:D:D

Đính kèm

55.2 KB · Xem: 0
Cắt nốt au 44. Haiz. Lại 1 ngày chuối hột nữa, tưởng ngon rồi lại chả dc cái đách gì.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 771 Xem / 61 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 2 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 90 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 97 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,965 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên