[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/12

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,446
34,773
Chào buổi sáng, chúc anh em có ngày trading tràn đầy năng lượng và hiệu quả! Hãy cùng tiếp tục nhận định, bình luận thị trường trong ngày mới – 13/12.

Cuối cùng thì bà May cũng giữ lại được ghế Thủ tướng khi có 200/315 phiếu ủng hộ bà. Đồng bảng đã tăng mạnh trong ngày nhưng thời điểm công bố kết quả thì giật không qua mạnh như mọi người lo ngại.

Image 1.png

Về tin tức cố định thì hôm nay thị trường sẽ tập trung vào khu vực Châu Âu với các quyết định lãi suất và chính sách tiền tệ của cả SNB và ECB, bên cạnh đó là hội nghị thượng đỉnh EU. Mọi người cùng lưu ý các thời gian bên dưới.

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Image 2.png

Vàng tiếp tục tích lũy ngày hôm qua hiện tại nó đã di đến đoạn cuối của mô hình tam giác. Chúng ta có thể nhìn rõ mô hình này hơn khi di chuyển xuống khung H1. Về mặt lý thuyết thì xu hướng đang là tăng nên mô hình này có khả năng là mô hình tiếp diễn, tuy nhiên cũng không thể loại trừ trường hợp còn lại. View ngày hôm nay là chờ đợi tín hiệu breakout và phản ứng với nó.

USD/JPY

Image 3.png

Hôm qua USDJPY đã điều chỉnh giảm nhưng cấu trúc tăng vẫn không hề bị ảnh hưởng. Nếu đã vào buy tài vùng hỗ trợ vừa bị test thì nên dời SL về EP, đi theo xu hướng vẫn là lựa chọn cho hôm nay.

EUR/USD

Image 4.png

EURUSD vẫn đang di chuyển như kỳ vọng, do biên độ mô hình vẫn còn khá rộng nên nó có thể vẫn tiếp tục di chuyển lên xuống. Tuy nhiên với nhiều tin tức quan trọng của Euro ngày hôm nay thì khả năng breakout vẫn khá cao. Nên đặt dừng lỗ cẩn thận khi giao dịch.

GBP/USD

Image 5.png

Xu hướng giảm đang là quá rõ ràng, phiên hôm qua GBP đã có cú retest khá đẹp. Nếu đã bán thì nên giữ lệnh, nếu chưa thì nên chờ đợi tại vùng kênh trên.

USD/CAD

Image 6.png

USDCAD đã có một phiên giảm điểm và hiện tại nó đang ở ngưỡng quan trọng. Hãy cùng chờ đợi xem giá có thể bẻ gẫy hai đường trend tăng hay sẽ tiếp tục xu hướng. Cá nhân tôi thiên về nhận định giảm nhưng sẽ không giao dịch khi chưa có tín hiệu rõ ràng.

AUD/USD

Image 7.png

Giá vẫn tiếp tục tích lũy và đang đến đoạn cuối của mô hình, tiếp tục chờ đợi tín hiệu breakout để phản ứng.
Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216 @MSTT @Vivian-Châu @codinginthebigcity @hoaanhdao2017 @Edrio43 @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @HaiDuong1983 @Huan2051 @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 @Kimmymore @WindyCloud @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @Dr.TienBi @nobita2810 @Cùi mía... cùng tham gia với cộng đồng.

[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!​

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Mấy bác cho em hỏi phí qua đêm nó tính thế nào vậy. Em sell 0.7 mà qua đêm có 0.5$, mà buy 0.4 lại 8,2$. Kiểu này chắc sau 1h sáng đóng hết lệnh quá.

Quả EU vừa rồi về 32, 34 rồi tiệm cận 30 làm em ấn tượng với con Máy Tính của bác quá. Bác Kimmymore ạ !

Em đã chủ quan bỏ qua 1 vở kịch không mới của EU. Đó là:

Ảo như Thật !
Thật như Ảo !
Như bác nói: "ĐIÊU !"
:)

* Lần sau phải cẩn thận với sự "NẠNH NÙNG" của bác, của con máy tính này !

Quả EU vừa rồi về 32, 34 rồi tiệm cận 30 làm em ấn tượng với con Máy Tính của bác quá. Bác Kimmymore ạ !

Em đã chủ quan bỏ qua 1 vở kịch không mới của EU. Đó là:

Ảo như Thật !
Thật như Ảo !
Như bác nói: "ĐIÊU !"
:)

* Lần sau phải cẩn thận với sự "NẠNH NÙNG" của bác, của con máy tính này !
Tại bác vừa dành thời gian nghiên cứu về hạt, vừa nghiên cứu về E/G nên là mới bị phân tán đó :p:p:p Tập trung vào 1 thứ thôi mới đi sâu được về nó bác ạ.

Tại bác vừa dành thời gian nghiên cứu về hạt, vừa nghiên cứu về E/G nên là mới bị phân tán đó :p:p:p Tập trung vào 1 thứ thôi mới đi sâu được về nó bác ạ.

uh thì biết là phải FOCUS mà em.
Nhưng... em thấy đấy, ngoài thời gian phân tích, vào lệnh thì còn lại mênh mông thời gian rảnh.

Phải tạo thêm công ăn việc làm cho mình chớ.
Nhàn cư vi bất thiện thì chớt !
:D

Mình đang chơi FBS đó bạn, phí buy 0.4 mà 8$ muốn cắn lưỡi.
Lúc trước e k biết chọn sàn nào cho phí qua đêm rẻ, "Bác Tùng 1610" trên diễn đàn TraderViet chỉ e : Tickmill , e mở 1 tài khoản Tickmill giao dịch từ đó đến nay cũng lâu rồi, e thấy Tickmill cũng ổn. Bác mở thử TK demo test phí xem sao. Àh, tickmill nạp rút internet banking cũng tiện nữa bác.

Điểm danh những người còn sống sau 48h qua đi các bác. Tự dưng thấy đìu hiu vắng vẻ quá
Em hôm kia chết cháy xong hqua hồi đc 40% máu nên có vẻ vẫn lay lắt đc. :(

Lúc trước e k biết chọn sàn nào cho phí qua đêm rẻ, "Bác Tùng 1610" trên diễn đàn TraderViet chỉ e : Tickmill , e mở 1 tài khoản Tickmill giao dịch từ đó đến nay cũng lâu rồi, e thấy Tickmill cũng ổn. Bác mở thử TK demo test phí xem sao. Àh, tickmill nạp rút internet banking cũng tiện nữa bác.
Hông lẽ phí qua đêm thay đổi theo trend sao ta? Hôm trước lệnh buy thì có hơn 1$. Bên FBS thấy cũng ổn, đăng ký xong là tự bơi, không ai thèm "alo dụ dỗ", chỉ có 1 điều là đừng liên lạc với bọn hổ trợ, vừa không hổ trợ được gì vừa thêm bực mình. :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên