[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/12

Bác giao dịch cũng hay, có thể chia sẻ co anh em tí bí quyết hay phương pháp của bác được hem ^^
Phần nhỏ trong phân tích và vào lệnh:
1. Lấy D1 làm chuẩn
2. Tìm kiếm thông tin trên toàn cầu
3. Muốn đánh hãy dò đường với lệnh nhỏ
4. (Mới) dùng ichi mà vào lệnh thực sự
.... còn nhiều nữa

Đính kèm

60.3 KB · Xem: 2
EU với GU từ sáng giờ đứng im, đánh đấm gì. Mình Trade khung H1 nên phải có tín hiệu rõ ràng mới có kèo. Giống như hôm qua ngay phiên Á giá GU đã giảm sâu, đầu phiên âu giảm tiếp phát nữa tạo Bẫy Giá. Mua ngay lúc giá 1.2480 thì ăn đủ. Nhưng hôm nay thì có vẻ chưa có kèo gì rồi :)
Trước con bão lớn thường trời yên bể lặn. :(
EU giảm nhẹ để khởi động, mà nó thi hít xà hay hít đất thì hổng biết. :(

Phần nhỏ trong phân tích và vào lệnh:
1. Lấy D1 làm chuẩn
2. Tìm kiếm thông tin trên toàn cầu
3. Muốn đánh hãy dò đường với lệnh nhỏ
4. (Mới) dùng ichi mà vào lệnh thực sự
.... còn nhiều nữa
Chuẩn rồi D1 làm key từ đó lựa kèo rất dễ...hệ thống thì để H4,thêm quản trị vốn chịu thua vài 3 lệnh mà vẫn còn vốn đánh thì bất tử;)

Không cần đâu bạn, thử trước tk 50$ và 123$ free đi.
Cái vụ 50$ thì lần đầu tiên mình bại, lần 2 bằng 1 acc khác,1 đt khác, nhung dùng chung wifi nên khi rút bị hủy thưởng. Coi như là demo lấy kinh nghiệm. :D
nó cho tk 50$ vs 123$ free hả bác?

quỷ xứ à :)))
Hqua phá nguyên tắc vào bắt đỉnh GU 2 lần dính sl 2 lần nên nghỉ.
Ichi của e ko chơi tin tức dc.
Cơ bản anh em đã hiểu nguyên tắc rồi thì có mình hay k có mình cũng k còn quan trọng bác @TraderViet News
bác cho em xin tài liệu về phương pháp ichi của bác được ko ạ?
mấy hôm nay theo dõi bác thấy phương pháp hay quá
em cảm ơn

Giờ KM mới rảnh.

Trade : Anh Em xác định như kiểu chơi cờ Vua ý.
Anh Em vs Market.

2 bên đều ý định bum nhau.
2 bên đều có ý đồ riêng để phang nhau.
Market phải đi trước.

Ở đây : Market nó hay tạo điểm nhấn.
1. Cắm lên cao ngay hoặc xuống ngay ấn tượng.
2. Cố cho Traders thấy mức A nào đó rất khó xuống hoặc khó lên.....ngấm ngầm reo rắt vào não Traders điểm A là như thế.
Traders múc kèo, múc kèo.....Market nó vẫn chiều, củng cố lòng tin cho Traders ăn, ăn mức độ vừa + Market sẽ đc thêm lệnh mới vì nến di chuyển.....tổng số lệnh bum vào tăng vọt lên là đạt yêu cầu của Market.

Khi tin A đến, kg biết thực hư hư thực thế nào, Market nó vẫn im im, giả vờ kg có biến động gì lắm. Nhưng chỉ 15-20 phút sau Market nó quật ngược....lúc đó thôi rồi lượm ơi. Đỡ không kịp vì lệnh chót nhồi vào rồi. Bảng điện đỏ rực vì âm tiền.Trước đó có thể bảng điện xanh mướt, nhưng vì thích ăn hơn ăn chủ đủ nên kg đóng lệnh.

Market nó đánh cờ là vậy. Nó cầm đằng chuôi. Anh Em Traders cầm đằng lưỡi.

Kiểm nghiệm : 30% nó ngoan + 70% nó lừa tình.

Market nó thế, vừa đấm vừa xoa, đểu cực.
Đi lệnh không khôn hay u mê thì là biếu tiền cho nó.

==================

Ngược lại : Anh Em căng sơ đồ cũng rình rình phang nó.
Anh Em có 2 loại : Từng trải + Non tơ.

Tâm lý chung : Sẽ có lúc nhìn nến kg tin nổi, từng trải coi mình là sai & non tơ khiếp sợ.

Close lệnh : thôi xong, Market nó cười khà khà sướng.

Non tơ thì KM không nói.
Từng trải ví dụ nhìn điểm X thấy nến vọt cao hơn X là nghĩ nó đổi xu hướng, sẽ lên cao......bum Buy X. Nến nó chiều nó nhấp nhô lên 10 đến 15 pips chẳng hạn. Từng trải tự thấy mình đúng. Sau đó nến nó cà giật lên lên xuống xuống khu vực X. Và cuối cùng nó lẹm xuống X một chút. Từng trải không phải nghĩ nhiều vì vẫn tính nến nó dịch chuyển. Và cuối cùng : Nó tụt phát nữa nhanh như kẻ cướp. Thôi xong......đóng cũng dở mà để cũng dở..... âm tiền đã phải chờ.......

===============

Cuộc chiến là như vậy đó.

Anh Em muốn ngon lành phở, phải hội tụ các điều sau mới trade được :

1. Tâm lý phải điềm đạm. Tinh thần thanh thản trước khi nhập cuộc chơi.

2. Kiến thức về Trade cũng phải sâu một tý. Các đường nét sơ đồ phải chuẩn bị đủ. Đủ ở đây không phải là nhiều đường, mà là sự sâu sắc.
Ví dụ : Ema phải có tìm ra Ema nào trị được tin tức, trị đc cái mức độ biến động. Sẽ tìm ra Ema900 hay Ema1000.

3. Phân vùng nến cực kỳ quan trọng. Đi sâu tìm hiểu các phân vùng. Nến chạy lên xuống vì sao ? Vì sao đến đó phải xuống hay xuống kia phải lên......Cái tổng thể này sẽ ổn định sẽ Trade ngon.

Ví dụ : Tại sao EG đang mơ màng. Đùng một cái KM bảo nến 37 đổ về, 37 long lanh......quá bằng KM dội nước lạnh vào EG. KM hiểu chứ.

Nhưng sự thật là sự thật. KM thành thục phân vùng nến, KM biết, KM nói thực, KM cản....

Đó. Phân vùng nến cực kỳ quan trọng.

Thắng hay Thua Market nó là ở chỗ đó đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Giờ KM mới rảnh.

Anh Em vs Market.

Market phải đi trước.

2. Cố cho Traders thấy mức A nào đó rất khó xuống hoặc khó lên.....ngấm ngầm reo rắt vào não Traders điểm A là như thế.
Traders múc kèo, múc kèo.....Market nó vẫn chiều, củng cố lòng tin cho Traders ăn, ăn mức độ vừa + Market sẽ đc thêm lệnh mới vì nến di chuyển.....tổng số lệnh bum vào tăng vọt lên là đạt yêu cầu của Market.

Khi tin A đến, kg biết thực hư hư thực thế nào, Market nó vẫn im im, giả vờ kg có biến động gì lắm. Nhưng chỉ 15-20 phút sau Market nó quật ngược....lúc đó thôi rồi lượm ơi. Đỡ không kịp vì lệnh chót nhồi vào rồi. Bảng điện đỏ rực vì âm tiền.

Em thì thích các nhận định của bác.

Giờ KM mới rảnh.

Anh Em vs Market.

Market phải đi trước.

Khi tin A đến, kg biết thực hư hư thực thế nào, Market nó vẫn im im, giả vờ kg có biến động gì lắm. Nhưng chỉ 15-20 phút sau Market nó quật ngược....lúc đó thôi rồi lượm ơi. Đỡ không kịp vì lệnh chót nhồi vào rồi. Bảng điện đỏ rực vì âm tiền.Trước đó có thể bảng điện xanh mướt, nhưng vì thích ăn hơn ăn chủ đủ nên kg đóng lệnh.

Kiểm nghiệm : 30% nó ngoan + 70% nó lừa tình.

Market nó thế, vừa đấm vừa xoa, đểu cực.
Đi lệnh không khôn hay u mê thì là biếu tiền cho nó.
Bác tán gái là em nào em ấy đổ gục, không thoát 1 em nào luôn quá!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 916 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 125 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,513 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 324 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,768 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên